ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหน่อยครับ fiesta มีแต่เครื่อง 1.4 หรอครับ เกียร์ AT  (อ่าน 3496 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
พอดีไปอ่านเจอมาจากบอร์ด fiesta-club แล้วก็ไปเจอสเปคจากต่างประเทศ เห้นว่า 1.4 AT 1.6 MT

พอดีรอซื้ออยู่น่ะครับ แต่ถ้าเป็นแบบนี้คงไม่เอาอะ ไม่อยากได้เครื่อง 1.4 พอมีใครทราบบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ถามหน่อยครับ fiesta มีแต่เครื่อง 1.4 หรอครับ เกียร์ AT
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 12:03:21 »
เดี๋ยว มีเครื่อง 1.6 เกียร์อัตโนมัติ Dual Clutch ครับ

ออฟไลน์ chaman

• Newbie
  • *
Re: ถามหน่อยครับ fiesta มีแต่เครื่อง 1.4 หรอครับ เกียร์ AT
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 17:32:11 »
เดี๋ยว มีเครื่อง 1.6 เกียร์อัตโนมัติ Dual Clutch ครับ

ว้าว dual cluth แบบ audi tt , nissan GTR เลยรึเปล่าครับ ที่เปลี่ยนเกียร์ที่หลังพวงมาลัยได้เร็วมาก ๆ  ;D

ออฟไลน์ benley

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 20:27:45 »

ว้าว dual cluth แบบ audi tt , nissan GTR เลยรึเปล่าครับ ที่เปลี่ยนเกียร์ที่หลังพวงมาลัยได้เร็วมาก ๆ  ;D

น่าจะเป็นเครื่องดีเซล ส่วนเกียร์ก็ตามนั้น แบบเดียวกับโฟกัสครับ

ออฟไลน์ penalty

• Full Member
  • Ingenieur
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 14:31:08 »
น่าจะเป็นเครื่องดีเซล ส่วนเกียร์ก็ตามนั้น แบบเดียวกับโฟกัสครับ

แต่ผมได้ยินมาว่าเป็นเบนซิน 1.6 ลิตร Duratec Twin Independent Variable Cam Timing (Ti-VCT) 120PS
เป็นวาล์วแปรผันทั้งไอดีและไอเสีย เทียบเท่า Dual VVT-i

เกียร์เป็นแบบ Dual Clutch 6 จังหวะ คล้ายๆกับของโฟกัส แต่มีการปรับปรุงในส่วนของคลัทช์ เปียก/แห้ง ไม่แน่ใจ
If God did not build it, an Engineer did.