ผู้เขียน หัวข้อ: อู่ในเครือกรุงเทพประกันภัยหรือรับงานกรุงเทพ โซนตลิ่งชัน-พุทธมณฑล  (อ่าน 3505 ครั้ง)

ออฟไลน์ lonely

• Hero Member
เดิมใช้ประกันวิริยะ กับอู่เจริญภัณฑ์ตรงสาย 3
เป็นลูกค้ามาหลายปี

แต่ปีนี้ วิริยะทำเรื่องราวกับผมไว้เยอะ
ก็เลยคิดว่า เปลี่ยนประกันดีกว่า
ทั้งปัญหาโบรกเกอร์ และปัญหาพนง.ของทางวิริยะเอง

ทีนี้พอโทรไปถาม กรุงเทพประกันภัย
ทางนั้น บอกว่า ถ้ารถผมมีรอยแม้แต่นิดหน่อย
ก็ไม่ได้ส่วนลดประวัติดี

ดังนั้นสิ่งที่ผมจะทำ คือ

1. เคลมสีรอบคันสั่งลา
ทำประกันวิริยะมา 3 ปี ไม่เคยเคลมซักครั้ง
จะได้เป็นสีนกแก้วทั้งคันบ้าง

2. รถผมขึ้นปีที่ 5 แล้ว
อยากได้อู่ในเครือ กรุงเทพประกันภัย
หรืออู่ไหนก็ได้ครับ
ที่รับประักันของกรุงเทพ
เจ้าของอู่ คุยรู้เรื่อง ไม่ติ๊งต๊อง
ให้อะไหล่แท้ (ผมยอมจ่ายส่วนต่างได้)
ใช้สีนกแก้ว 2k

และอยู่ในโซนตลิ่ง หรือแถวๆ พุทธมณฑล

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ
My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??