ผู้เขียน หัวข้อ: User's Voice !!! Fiesta Vs City มวยคู่นี้ สูสีจริงๆ  (อ่าน 66233 ครั้ง)

ออฟไลน์ karn5811

• Sr. Member
Re: User's Voice !!! Fiesta Vs City มวยคู่นี้ สูสีจริงๆ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 20:36:25 »
น่าจะมีคลปตอนสตาร์ทของทั้งสองรุ่นนี้มานะครับ แต่ก็ชอบมากกกรีวิวดีจริงๆๆๆ

ออฟไลน์ diow_1991

Re: User's Voice !!! Fiesta Vs City มวยคู่นี้ สูสีจริงๆ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 21:03:45 »
ชอบรีวิวตัวนี้มาก อ่านแล้วก็ตลกดี ปล่อยมุขมาเป็นระยะ

ออฟไลน์ balliblue

• Hero Member
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 21:27:23 »
เยี่ยมครับ ชอบๆอ่านเรื่อยๆสบายๆดี แต่เห็นด้วยเลยว่า fiesta ข้างหลังจะแคบไปไหนนั่งแล้วอยากลุกออกทันที แต่พอไปนั่ิงซิตี้แล้วรู้สึกว่า กว้างมากข้างหลังนี่กว้างพอๆกับ civic เลย

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 21:33:15 »
Fiesta มีช่องเก็บของใต้เบาะคนนั่ง
City ก็มีช่องเก็บของใต้เบาะแถวหลัง ไว้ใส่ร่ม หรือ รองเท้าได้ครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 21:43:51 »
ละเอียดสุดๆเลยครับ

เรื่องที่เก็บของFiesta ผมเคยแงะไปเจอที่เก็บของใต้แผงวิทยุด้วยอ่ะ น่าเสียดายที่ฟอร์ดไทยกลับไม่ทำฝาเิปิด-ปิดให้ แต่กลับเอาแผ่นพลาสติกแปะไว้ซะงั้น =='

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 23:07:37 »
ขอบคุณน้าโป้งมากนะครับ  บางอย่างของเฟียสต้าผมยังไม่รู้เลย   เรื่องที่เปิดไฟสูงทิ้งไว้เแล้วดับเอง ขนาดใช้เกือบทุกวันนะ ผมยังไม่รู้เลย

แล้วรถพี่เป็นยังไงมั้งครับ ตอนนี้  ประกอบเข้าที่หรือยัง
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ arzulga

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 23:12:31 »
ขอบคุณครับ

ได้ข้อมูลเยอะเลยครับ

;D ;D ;D

ออฟไลน์ OsSn

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 23:20:48 »
เบาะหนังสีดำด้ายแดงของซิตี้ สวย มวากกก...  ;D

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 23:39:14 »
ขอบคุณน้าโป้งมากนะครับ  บางอย่างของเฟียสต้าผมยังไม่รู้เลย   เรื่องที่เปิดไฟสูงทิ้งไว้เแล้วดับเอง ขนาดใช้เกือบทุกวันนะ ผมยังไม่รู้เลย

แล้วรถพี่เป็นยังไงมั้งครับ ตอนนี้  ประกอบเข้าที่หรือยัง

พรุ่งนี้ไปรับรถคืนแล้วจ้า ดีใจมากๆ ความรู้สึกเหมือนได้รถใหม่

แต่อีกใจก็กลัวช่างจะประกอบไม่ดี แต่ผมย้ำกับ Ford hotline แล้ว ถ้า ชิ้น ไหน มี ร่อง รอย มี เสียง "ผมขอเคลมใหม่ทั้งหมดครับ"

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 23:40:21 »
เบาะหนังสีดำด้ายแดงของซิตี้ สวย มวากกก...  ;D

ใครๆเค้าก็ว่างั้นครับ 5555

ขอบคุณมากครับ ลายนี้พ่อผมเป็นคนเลือกเองเลยนะ วัยรุ่นซะ อิอิ

อ่อ รวมถึงชุดแต่งภายนอกทั้งหมดด้วยครับ ขนาดเฟียสต้าผมยังไม่ได้แต่งซักบาท -_-''

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 23:47:18 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ  ;D

ออฟไลน์ Lookkaew

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 01:47:11 »
เรียนคุณเจ้าของกระทู้สุดหล่อ
อ่านแล้วเพลินดีครับ ดูมีความตั้งใจทำรีวิวดีครับ ขอชื่นชม และแสดงความเห็นในบางจุดครับ
- มีการให้ข้อสังเกตเรื่องแป้นเหยียบของ Honda ที่วางตำแหน่งแปลกๆ ด้วย ตรงนี้ทางฮอนด้าได้แก้ไขมาแล้วล่ะ แต่คงยังไม่ถูกใจผู้ใช้ ตัวเองเคยทดลองขับก็ไม่รู้สึกลำบากอะไรครับ อาจจะเพราะระยะสั้น คุณ จขกท. ลองมาขับสวิฟท์ผมสิ โคตรเมื่อยเลย น่าจะแย่กว่าซิตี้ด้วยซ้ำ
- แป้นเบรกฮอนด้ามันเป็นอย่างนั้นล่ะครับ ตื้น และกะน้ำหนักยาก เบรคช่วงแรกจะจึ๊กๆ แต่พอเพิ่มน้ำหนักไป อัตราการหน่วงมันกลับไม่ดี เหมือนจะเบรกไม่อยู่ กะน้ำหนักเบรกยาก แต่ถ้ากระทืบลงไป โอเค อยู่แน่นอน
- มีการทำคลิปเครื่องเสียงเปรียบเทียบด้วย เก็ดีครับ ส่วนเรื่องเครื่องเสียง ของซิตี้ก็ดี สวยงาม แต่เฟียสต้าเสียงดีกว่า ออพชั่นครบครันกว่า
- การประกอบเฟียสต้าในหลายๆ จุด ยังดูก่งก๊ง ทั้งที่ไม่ใช่รถเอเชีย แกนพวงมาลัย, ดุมที่ปัดน้ำฝนหลัง, พลาสติกบังโคลนล้อหลัง, ช่องไฟตัวถัง, ยางบวม, เกียร์พฤติกรรมประหลาด จนล็อตหลังแก้ไขบางอย่างบ้างแล้ว

จะทำ User's Voice Suzuki Swift มั่ง คงอีกไม่นานเกินรอ ขอมีเวลาว่างก่อนครับ

ออฟไลน์ Hottest

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 12:07:48 »
มีข้อดีข้อเสียต่างกันไป ขอเสริม

เฟียสต้าตัวท๊อปมีเซนเซอร์ถอยหลังให้มาจากโรงงานเลยนะเออ ไม่ต้องติดเพิ่มด้วย

ส่วนซิตี้มีที่ท้าวแขนตรงกลางมาให้ แต่เฟียสต้าไม่มี ถ้าอยากได้ต้องติดเพิ่ม

ออนไลน์ lexus

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 13:04:11 »
อยากจะบอกว่าวันรับเฟียสต้ามาวันแรกตอนอยู่โชว์รูมก็ไม่ได้คิดอะไร แต่พอกลับมาบ้านอีกวันสตาร์ทตอนเช้าวอร์มเครื่องนั่งอยู่ในรถ แม่เจ้า นี่กุได้TCDIมารึป่าว ต้องลงไปดูนอกรถเลยอะ  เสียงเหมือนเครื่องดีเซลมาก5555 แต่พอออกรถไปซักพักก็เบาลง

แต่เดี๋ยวนี้ไม่รู้เสียงดีขึ้นรึยังไม่ได้สังเกตุ หรือมันดังและชินไปเอง 55

ปล.เห็นด้วยกะเจ้าของรีวิวทุกประการครับ (ผมไม่แน่ใจเรื่องเฟิมแวร์เกียร์ว่ารถล็อตใหม่จะอัพมาจากโรงงานแล้วแต่ทำไมรถผมเพิ่งได้ช่วงวันแม่มันยังคงเปลี่ยนเกียร์ที่2500-3000 แล้วมีอาการกระตุกนิดๆอยู่เลย)

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 16:06:58 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ ดูแล้วอ่านเพลินดีครับ+ละเอียดด้วยครับ
"เฟียสต้าไม่ได้ดีกว่าซิตี้ครับ เพียงแต่มันเหมาะกับ life style ผมมากกว่าครับ"<<<<กดLIKEให้ประโยคนี้เลยครับ
ยังไงก็ยังยืนยันคำเดิมสำหรับเบาำะสีดำ ตะเข็บแดงมันสวยจริงๆครับดูดีมากครับ+ตุ๊กตาAngry birdดูแล้วกวนดีนะครับ...  ;D

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 17:21:40 »
ซีตี้ ที่ผมเคยขับมา ทุกอย่างเช่นช่วงล่างและภายใน เยี่ยมมากครับ แต่ติดอยู่อย่างเดียว เรื่องระยะฟรีพวงมาลัยนี่แหละ ..

ผมว่าระยะฟรีมันเยอะไปอะ .... เยอะจนผมไม่ค่อยกล้าที่จะแซงใครเท่าไร ... ไม่ค่อยกล้าที่จะหักพวงมาลัยเท่าไร

ผมไม่รู้ว่าคันที่ผมขับมันผิดปรกติหรือเปล่า เพราะเห็นหลายคนบอก ซิตี้ พวงมาลัยคมที่สุดในรถขนาดเดียวกัน แต่ผมเทียบกับ กระบะ D-max ผมว่ากระบะผมมันคมกว่าเยอะเลย ...

ออฟไลน์ Armo

• Full Member
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 17:58:42 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวที่ละเอียด และอ่านเพลินมากครับ ;D
ปล. 1 ใน 2 คันนี้คงเป็นรถคันแรกของผมแน่ๆ เมื่อผมได้เริ่มทำงานแล้ว ได้มาอ่านรีวิวเปรียบเทียบแล้วทำให้ได้ข้อมูลช่วยในการตัดสินใจเพิ่มขึ้นเยอะเลยครับ ;)

ออฟไลน์ KhunTon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 18:25:12 »
ขอบคุณสำหรับ รีวิวส์...มันส์ๆ ครับ ส่วนตัวใช้ Jazz อยู่ เด้งยังกะเกวียนครับ แต่เอนกประสงค์ดี เอิ๊กๆๆๆ

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 10:46:33 »
มาเพิ่มเติมให้จ้า

ก่อนจะลาจากกันไป ขอสรุปให้ฟังแบบสั้นๆละกันเน้อ
ปล ทั้งหมดนี้ ผมไม่ได้สรุปว่า "คันไหนดีกว่า" ผมจะขอสรุปว่า ผม"ชอบคันไหนมากกว่า" เพราะอะไรเท่านั้นนะครับ เพราะฉะนั้นจะเอาข้อมูลนี้ไปอ้างอิงไม่ได้ อยากรู้ต้องไปลองเองครับ ผมแค่เอามาแชร์ให้ฟังกัน

1.รูปลักษณ์ภายนอก
แล้วแต่คนมองครับ ผมมองว่า 5ประตูเฟียสต้าสวยสุด ถ้า 4ประตู ซิตี้สวยสุด(แต่ตอนนี้กำลังหลงรัก เฟียสต้า 4 ประตูสีม่วงอยู่ อิอิ)
2.เครื่องยนต์
ผมชอบในความเป็นระเบียบเรียบร้อยของซิตี้มากกว่าครับ แต่ของแผ่นกันความร้อนของเฟียสต้ามากกว่า
3.คอนโซล
ผมชอบของเฟียสต้ามากกว่า ผมไม่ค่อยชอบแนวคอนโซลสไตล์ญี่ปุ่นเท่าไหร่ อย่างวีออสกับมาสด้า2 นี่ไม่ชอบอย่างแรง ซิตี้พอใช้ได้ครับ
4.ฟิลลิ่งพวงมาลัย
ที่ความเร็วต่ำไม่ต่างกันมากนัก แต่ซืตี้เหมือนจะหนักกว่า เฟียสต้าเบาแต่หนืด โดยเฉพาะหลังเปลี่ยนแกนพวงมาลัยมาใหม่ รู้สึกหนืดและคมขึ้นมาก ไม่รุ้เป็นเพราะใช้อันเก่าจนหลวมแล้วชินมือหรือเปล่า จริงๆมันอาจจะเหมือนตอนออก

รถมาใหม่ๆก็ได้นะ 5555
แต่ที่ความเร็วสูง พวงมาลัยหนักทั้งคู่ แต่เฟียสต้าให้ความรู้สึกที่มั่นคงมากกว่า และหนืดกว่า แต่หนักพอๆกัน
5.เบาะ
ผมชอบเบาะหน้าของเฟียสต้า เพราะมันใหญ่ นั่งสบาย ไม่เมื่อยขา ส่วนของซิตี้ เบาะจะสั้นไปหน่อย รอบรับขอผมได้ไม่เต็ม ทำให้เวลาขับนานๆแล้วจะเมื่อย แต่ชอบที่ปรับเบาะของซิตี้ เพราะมันสะดวกดี แต่ของเฟียสต้าจะละเอียดกว่า

เพราะใช้หมุนเอา
ส่วนเบาะหลัง จบที่ซิตี้ครับ ใหญ่ โอ่โถง นั่งสบาย ปรับเอนได้  หลายๆคนอาจจะบอกว่า เบาะเฟียสต้านั่งทางไกลจะไม่เมื่อย แต่ผมเมื่อยตั้งแต่เริ่มนั่งละ 5555 เพราะผมตัวใหญ่ เข่าจะติดถ้าเบาะหน้าถอยมาเยอะ area ภายในดู

อึดอัดทำให้นั่งไม่สบายครับ แต่ไม่เคยนั่งทางไกลๆเหมือนกัน เพราะเป้นคนขับตลอด
6.ตำแหน่งคันเร่ง เบรค
เฟียสต้าดีกว่ามากครับ สบายกว่าทั้งขับในเมืองและทางไกล เห็นว่าซิตี้มันจะติดซุ้มล้อ ทำให้ต้องเขยิบมากลางๆ ผมมองว่าจุดนี้ควรแก้ไขอย่างแรงครับ
7.อัตราเร่ง
ซิตี้ขับสนุกกว่าทุกย่านความเร็ว ไม่ใช้เพราะแรงกว่า แต่เป็นเพราะเหมือนจะตอบสนองไวกว่า "กดเป็นมา" ครับ เหยียบปุ๊บ พุ่งปื้น เฟียสต้าออกแนวต้องรอพละกำลังกันนิดนึงกว่าจะแรงได้ แต่ถ้าอยากแรงจริงๆก็ต้องใช้เหยียบกัน

มิดๆ แต่ผมว่าในชีวิตจรืงคงไม่มีใครเหยียบปื้ดๆแบบนั้นเท่าไหร่
ปล ตอนผมขับเส้นมอเตอร์เวย์ ซิตี้ผมเหยียบตั้ง 150 เพราะมันเหยียบมันจริงๆครับ แต่ช่วงล่างหวิว 5555
8.ช่วงล่าง
ที่ความเร็วต่ำๆ ซิตี้จะให้ความรู้สึก นุ่ม + หนึบ แต่ไม่แน่นมาก ส่วนเฟียสต้าจะ แข็ง + หนึบ + แน่น(ลองเอาไปตกหลุมหนักๆดูได้ รับรองยางบวม  เย้ยยย มะช๊ายย อิอิ เสียงมันจะต่างกันครับ)
ที่ความเร็วปานกลาง ให้ความรู้สึกไม่ต่างกันมากครับ แต่เฟียสต้าจะรู้สึกมันดูดถนนมากกว่า ซิตี้จะออกแนวโยกเยกๆตามคลื่นถนนนิดหน่อย
ที่ความเร็วสูง จะรู้สึกได้ว่าต่างกันครับ เฟียสต้าจะดูดถนน ไม่ค่อยโยก(บางคนบอกว่าเฟียสต้าหนักกว่า ไม่จริงนะครับ ลองไปดูตามสเปคได้เลย ต่างกันไม่เกิน 30 โล) น่าจะเป็นที่การ set ช่วงล่างมากกว่า ไม่ค่อยเหินลม แต่

ถ้าลมพัดแรงๆก็จะรู้สึกได้เหมือนกัน
ส่วนซิตี้ จะออกแนวโยกๆหวิวๆกว่าเฟียสต้าอยู่หน่อย รู้สึกรถไม่ดูดกับถนนมาก ยิ่งเวลาเจอคลื่นถนน จะรู้สึกเลยว่ารถโยกๆ แต่ไม่ถึงกับลอยจนจะบินนะ

ผมว่าช่วงล่างของ 2 ตัวนี้ จะเห้นต่างกันชัดๆ คือการขับแบบผิดปกติ เช่น เปลี่ยนเลนกระทันหันที่ความเร็วสุงๆๆ จั๊มคอสะพานแรงๆที่ความเร็วสูงๆ  เข้าโค้งแรงๆที่ความเร็วสูงๆ
ผม ไม่เคยขับรถ B segment ทุกยี่ห้อ แต่นั่งมาแล้วทุกยี่ห้อ ดังนั้นผมจึงไม่อาจจะบอกได้ว่าเฟียสต้าเป็นรถที่มีช่วงล่างดีที่สุดในบรรดารถเล็ก แต่ถ้าเทียบกัน 2 ตัวนี้ ช่วงล่าง ยังไงก็ต้อง >>>เฟียสต้า "เท่านั้น"<<<<
9.เบรค
เบรคซิตี้ ผมว่ามันเซ็ตมาตื้นเกินไป ทำให้มันจับค่อนข้างไว ตอนเบรคเย็น มันจะเบรคแบบจึ๊กๆๆๆ เลย แต่พอเบรคร้อนเมื่อไหร่ จะรู้สึกว่าเหมือนมันจะเอารถไม่อยู่ครับ ส่วนตัวไม่ค่อยชอบเบรคของซิตี้ อย่างแรง
เฟียสต้า เนื่องจากเบรคเป็นดรัมเบรคหลัง ทำให้การจับของเบรคค่อนข้างดี เอาอยู่ทุกครั้ง เบรคเซ็ตมาดีครับ ลึก ทำให้เลียเบรคได้ง่าย ส่วนตัวแล้วชอบเบรคเฟียสต้า มากกว่า มากๆๆๆๆ
10.ช่องเก็บของ
พอๆกันครับ
11.ฟังก์ชั่น
ก็มีทั้งชอบและไม่ชอบปนๆกันไป
ส่วนตัวที่ชอบของเฟียสต้า ผมว่าเฟียสต้าใส่ใจในเรื่องเล็กๆน้อยๆมากกว่า ลองอ่านดูจากในรีวิวอีกทีละกันครับ และส่วนที่ชอบมากๆคือ voice control ใช้โทรศัพท์ได้ดีมากๆๆ ใครได้ใช้แล้วจะรู้ครับ อิอิ
ส่วนที่ชอบของซิตี้ เหมือนจะเน้นที่ความสบายเป็นหลัก และชอบที่มี paddle shift ด้วยครับ

ออฟไลน์ Lookkaew

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 03:13:25 »
ซีตี้ ที่ผมเคยขับมา ทุกอย่างเช่นช่วงล่างและภายใน เยี่ยมมากครับ แต่ติดอยู่อย่างเดียว เรื่องระยะฟรีพวงมาลัยนี่แหละ ..
ผมว่าระยะฟรีมันเยอะไปอะ .... เยอะจนผมไม่ค่อยกล้าที่จะแซงใครเท่าไร ... ไม่ค่อยกล้าที่จะหักพวงมาลัยเท่าไร
ผมไม่รู้ว่าคันที่ผมขับมันผิดปรกติหรือเปล่า เพราะเห็นหลายคนบอก ซิตี้ พวงมาลัยคมที่สุดในรถขนาดเดียวกัน แต่ผมเทียบกับ กระบะ D-max ผมว่ากระบะผมมันคมกว่าเยอะเลย ...
รถ segment นี้ Mazda 2, Suzuki Swift, Ford Fiesta พวงมาลัยคมพอกันครับ แต่สวิฟท์จะให้น้ำหนักที่ความเร็วสูงดีกว่า แต่อีกสองยี่ห้อ ขับที่ความเร็วต่ำจะง่ายลื่นมือกว่า
ส่วน City พวงมาลัยดีใช้ได้ แต่ไม่เกาะกลุ่มครับ

ออฟไลน์ edward

• Full Member
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 12:39:19 »
เป็นรีวิวที่อ่านสนุกมากเลยครับ สุดยอดดด ;D

ออฟไลน์ new_zolo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 11:09:44 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ (ใจผมยังสรุปไม่ได้เลยว่าจะเอาคันไหนดี - - ")

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 00:47:36 »
ขอบคุณอีกทีนะครับ กำลังตัดสินใจหารถประจำตำแหน่งให้กับผู้ช่วยผู้จัดการอยู่พอดีเลยครับ 
เจอ Review ของพี่แล้ว ได้เห็นถึงสิ่งที่เรามองข้ามไปอีกเยอะเลยครับ
รายละเอียดดีมากๆๆเลยครับ

ตอนนี้คงจะออก Ford Fiesta 1.6 5dr  แน่นอนแล้วละครับ ยิ่งได้มาดู Review นี้อีกยิ่งมั่นใจเข้าไปอีกเลยครับ แล้วก็ได้ข้อมูลมาอีกเยอะเลยครับ

ขอบคุณสำหรับ Review และน้ำใจงามๆอีกครั้งนะครับ ^^

ออฟไลน์ shoojai

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 15:51:51 »
ผมเป็นเจ้าของเฟียสต้า 1.6Sport เหมือนกัน เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้ทุกข้อครับ

1.ส่วนเรื่องพวงมาลัย ผมได้ลองขับรถในคลาสนี้ครบหมดแล้ว ผมยืนยันว่า Suzuki Swift คือรถที่พวงมาลัยที่น้ำหนักดีที่สุดครับ

2.ส่วนเบรค เฟียสต้าจะเด่นที่สุดในกลุ่มครับ ส่วนความสบายในตอนหลัง ผมให้ City ครับ

3.ช่วงล่างความเร็วต่ำ ผมให้ Mazda2+City ความเร็วสูงผมให้ Fiesta แต่ยังไม่ลอง Swift ครับในความเร็วสูง

ความเห็นส่วนตัวจ้า

ออฟไลน์ rathkarin

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 04:05:53 »
รีวิวได้สนุก และน่าติดตามมากครับ

ขอบคุณมากๆครับ วันหลังทำรีวิวดีๆมาให้อ่านอีกนะครับเป็นกำลังใจให้ครับ :-*