ผู้เขียน หัวข้อ: ++ "ฮอนด้า"แถลงเปิดตัว "ซีวิคใหม่" 10 พ.ค.นี้ คาดราคาปรับขึ้นไม่เกิน 20,000บาท +  (อ่าน 19621 ครั้ง)

ออฟไลน์ karn5811

• Sr. Member
ถ้าผมจะไปงานเปิดตัวนี่

สามารถไปเลยได้มั้ยครับ

หรือไปได้แต่นักข่าว/สื่อ อะไรประมาณนี้ ผมอยากไปมากอะะะะะะะ

มันต้องมีบัตรเชิญ หรือ บัตรอะไรรึป่าวถ้าเราจะเขาไปตอนมันเปิดตัวววว

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่

คิดว่าต้องมีชุดแต่งมาโชว์ในงาน เพื่อปิดบังปมด้อยที่ชาวไทยมอง
หรือ ถ้ามีรุ่นแต่งพิเศษใน 5 รุ่นย่อยก็คงดี
(ก็ขนาดรูปรถในโฆษณายังมีชุดแต่งเลย)

เอ แต่จะว่าไป Civic ก็เริ่มเข้าท่านิดๆนะครับ  :)

อาจเหมือนอัลติส แรกๆก็ได้น่ะครับ มองครั้งแรกแทบขาดใจ ต้องดูเป็นปีๆ ถึงจะดูดี น่ะ ;D

ออฟไลน์ applebees

คิดว่าต้องมีชุดแต่งมาโชว์ในงาน เพื่อปิดบังปมด้อยที่ชาวไทยมอง
หรือ ถ้ามีรุ่นแต่งพิเศษใน 5 รุ่นย่อยก็คงดี
(ก็ขนาดรูปรถในโฆษณายังมีชุดแต่งเลย)

เอ แต่จะว่าไป Civic ก็เริ่มเข้าท่านิดๆนะครับ  :)

อาจเหมือนอัลติส แรกๆก็ได้น่ะครับ มองครั้งแรกแทบขาดใจ ต้องดูเป็นปีๆ ถึงจะดูดี น่ะ ;D

ไม่เหมือนครับ เพราะผมไม่เคยเห็น TOYOTA ออกแบบมาสวยกว่า HONDA ซะกะที :D ความคิดผมนะ แต่ไม่นับว่าโตโยเขาทนกว่าฮอนด้านะครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ผมมองว่าตัวนี้สวยแล้วนะครับ Civic

คงเหลือแต่ภายในคันจริง

ออฟไลน์ Bogiecoco

• Jr. Member
  • **
หน้าสวยดีนะ แต่หลังยังบอกไม่ถูก คงต้องดูไปสักพัก แต่ที่ขัดตาที่สุดคือคอนโซลกลางที่เอียงๆหาคนขับนี่แหละ
บีเอ็มก็เป็นแต่สวยดี ไม่เหมือนมองซีวิค

ออฟไลน์ Newhang

ผมว่า 20000 เนี่ย เต็มที่แล้ว

ตอนแรกผมก็ไม่คิดอะไร พอไปเจอ new focus ทั้งตัว top และไม่top ผมเริ่มเข้าใจอะไรดีขึ้น
ถ้าเป็น honda + option เท่าเดิม มันจะดูแพงมากเลย

9แสน บาท civic กล้าใส่ถุงลม4ลูกมั๊ย เครื่องเสียง sony ลำโพงเก้าตัวมั๊ย มีkeyless รึยัง แอร์แยกซ้าย-ขวารึยัง มี vsa รึยัง
ซึ่งfocus ให้มากกว่านั้นอีก แต่ชื่อชั้นจะสู้ honda ไม่ได้เลย โดยเฉพาะเครื่อง+เกียร์ที่ทำงานได้ดีมากของ honda แม้อะไรๆดูไม่สวยหรูก็ตามแต่ผมเชื่อว่าดีกว่า

ถือว่าวัดใจกัน ;D ว่าคนส่วนมากตอบรับยังไง
ส่วนford คงมักน้อย ยังไงๆคงดีขึ้นกว่าตัวก่อนแน่ๆ

ออฟไลน์ YF-19

คันจริงดูดีกว่าที่คิดมาก น่าจะรุ่งเช่นเคย ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Nut_K

ถ้าผมจะไปงานเปิดตัวนี่

สามารถไปเลยได้มั้ยครับ

หรือไปได้แต่นักข่าว/สื่อ อะไรประมาณนี้ ผมอยากไปมากอะะะะะะะ

มันต้องมีบัตรเชิญ หรือ บัตรอะไรรึป่าวถ้าเราจะเขาไปตอนมันเปิดตัวววว

ถ้าเหมือนงาน Brio รอบทั่วไปจะเป็นทุ่มนึงเป็นต้นไปครับ

แต่ตอน City นี่เปิดให้เข้าดูตั้งแต่ห้างเปิดเลย

heracrase

• บุคคลทั่วไป
ดูยังไงก็คิดว่าคงต้องรอปรับโฉมน่าจะสวยกว่านี้ครับ ;)

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT

เอ แต่จะว่าไป Civic ก็เริ่มเข้าท่านิดๆนะครับ  :)

ไม่เหมือนครับ เพราะผมไม่เคยเห็น TOYOTA ออกแบบมาสวยกว่า HONDA ซะกะที :D ความคิดผมนะ แต่ไม่นับว่าโตโยเขาทนกว่าฮอนด้านะครับ

เห็นด้วยครับ 555 ฮอนด้าจะออกแบบมาสวยนาน  ในหลายรุ่นๆ ลงตัวด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2012, 20:28:32 โดย Ninezti »

ออฟไลน์ Zx-III

fd สวยกว่าเยอะยิ่งmugen rr แจ่มมาก เจอไอ้นี้เข้าไปไม่โดนเลย= =" ไม่ชอบมากๆไฟติ่ง

ออฟไลน์ Joii

แล้วไฟโปรเจคเตอร์ก็คงได้แต่รุ่น 2.0 ซินะ
รุ่น 1.8 ก็ได้ไฟ projector ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2012, 17:26:31 โดย MFD1995 »

ออฟไลน์ balliblue

ภายนอกสำหรับผมไม่มีปัญหาแล้วละ แต่ภายในนี่ ไม่ไหวจะเคลียร์ มองยังไงเส้นสายก็ยังขัดแย้งกันมาก ไม่พริ้วเหมือน FD เลย ดูแล้วเหมือนพยายามยัด จอ multifuction เข้าไป แต่ใส่เข้าำไปแล้วมันกลายเป็นการทำลายเส้นสายที่โค้งพริ้วแบบ FD ไปหมดสิ้น รวมทั้งวิทยุหน้าตาน่าเกลียดที่คล้าย brio สมมติที่ผมซื้อตัวนี้คงถอดวิทยุไปติดจอตั้งแต่ เดือนแรกๆที่ขับเลย

ออฟไลน์ pongisra

LIKE  ;D

ออฟไลน์ pongisra

หน้าสวยดีนะ แต่หลังยังบอกไม่ถูก คงต้องดูไปสักพัก แต่ที่ขัดตาที่สุดคือคอนโซลกลางที่เอียงๆหาคนขับนี่แหละ
บีเอ็มก็เป็นแต่สวยดี ไม่เหมือนมองซีวิค

เห็นด้วยครับหลังแปลกๆ ไม่ใช่ไม่สวย แต่ไม่ลงตัวเท่าที่ควร

อาจจะมาอารมเดียวกับ FD ต้องรอ minor ถึงจะเข้าที่เข้าทาง

ออฟไลน์ 6162002

ถ้า 1.8 MT มีพวก แอร์แบ็คคู่ ABS EBD กระจกพับไฟฟ้า ครบล่ะก็
แถมเติม E85 ได้อีก

งานนี้อัดกันกระจายแหงมๆ แรงทั้งจากเกียร์และออคเทน

ออฟไลน์ panyoyee

• Jr. Member
  • **
ทราบมาว่า เครื่อง 2.0 จะเปลี่ยนจาก DOCH  มาเป็น SOCH   และถูกพัฒนาให้ดีกว่า เครื่อง 2.0 ในAccord ตัวปัจจุบัน

ไม่รู้ว่าเท็จจริงเป็นเยี่ยงไร
เครื่อง 2.0 เปลี่ยนจาก DOHC เป็น SOHC จริงๆ   

จาก K20 เป็น R20 ที่อยู่ใน Accord CRV ไงครับ

ขอบคุณครับ แบบนี้ถ้าเหลือแคมเดียว น้ำหนักรถคงเบาลง  อัตราเร่งรอบต้นคงแรงขึ้น  และประหยัดมากกว่า FD 2.0

ออฟไลน์ mothsan

ถ้าจัดเต็มมาโดยมี Keyless Entry และ Push Start ผมอาจจะไม่รอ Focus แล้วนะ ! ;D
2อย่างนี้น่าจะมีมานะครับ รถรุ่นใหม่ขนาดนี้

ออฟไลน์ superden

ข้างนอกพอใช้ ข้างในมันดูแปลกๆการจัดวางองค์ประกอบมันขัดๆกันนะ เอียงๆไงไม่รู้
แต่ ก้คงขายได้ดีกว่า บริโอ และ แอคคอร์ด  แต่คงไม่เท่า ซิตี้ กับ แจส หรอก

ออฟไลน์ Guy y

2010 VIOS