ผู้เขียน หัวข้อ: Review Hyundai Sonata Sport MY 2011 : อยากจะบอกว่า เกาหลีไม่ได้มีดีแค่หมูย่างนะ!  (อ่าน 80635 ครั้ง)

ออฟไลน์ sirisak_ac118

• Hero Member
รถสวย รูปสวย รถก็น่าใช้มาก ขอบคุณมากคร้าบ ^^

ออฟไลน์ DummyNose

• Jr. Member
  • **
รถสวยดํามันเงาดีจริงๆ ภาพสวยมากครับ

รบกวนถามเรื่องฟิลม์หน่อยครับ
ติดฟิลม์ บานหน้าเต็มและรอบคัน ยี่ห้อและรุ่นอะไรครับ
ผมชอบมากเลย คือดูแล้วมันสวยเข้ากับรถสีดํามาก
เวลามองจากข้างในรถ มันจะมืดมากมั้ย
และขับกลางคืนเป็นอย่างไรบ้าง
เผื่อผมมีโอกาสออกรถใหม่ จะไปติดบ้างครับ

ออฟไลน์ Bond007

• Sr. Member
รีวิวดี รถสวยชอบมากกกกกกกกกกกกเลยครับ
เป็นอีกหนึ่งรุ่นที่เห็นแล้วหลงตั้งแต่ยังไม่เจอตัวจริง
มีโอกาสได้ลองบนทางด่วน(อีกแล้ว) ช่วงต้นกับกลางโอเคครับ สำหรับ 2.0NA ตัวถังขนาดนี้
แต่หลัง 140 ขึ้นหนืดขึ้นจริงๆ ตอนแรกแอบหวังว่าจะมี 2.0Turbo แต่ด่วยภาษี เสียดายแทนคนไทยอดใช้รถดีๆ
เป็นอีก 1 รุ่นที่ หาดูยากบนถนน เห็นทีไร ต้องหันมองตลอดเลย  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2012, 14:19:11 โดย MagicTurbo »

ออฟไลน์ V221

ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆครับ เป็นรถที่ดูเท่และลงตัวมากๆครับ ดูดีกว่าNew CanryหรือHonda Accordมากมายครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ mandize

• Full Member
จบแล้วครับสำหรับ Hyundai Sonata Sport 2.0S MY’11 คันนี้ ซึ่งสรุปคร่าวๆ

;D ข้อดี คือ
รูปทรงและหลังคาแก้ว ช่วงล่างหนึบ ทำให้มีความมั่นคงขณะใช้ความเร็วสูงและเวลาโค้ง (คิดว่าถ้าเปลี่ยนยางจะดีกว่านี้อีก)
การเก็บเสียงในห้องโดยสารดีมากทีเดียว แถมห้องโดยสารกว้างและมีช่วงวางเท้ามากแบบสบายๆเลย
เครื่องเสียงไพเราะ เสียงดีใช้ได้ แม้พี่แหลมจะหลบๆไปบ้าง พอปรับเรียกมาก็แจ่มเลย แถมยังมีสายต่อเพื่อเล่น iPOD, iPhone ได้เลย
ส่วนข้อดีซึ่งอันนี้เป็นความรู้สึกส่วนตัวคือ เวลาเข้าโค้งแรงๆ รู้สึกว่ามันส์มาก

??? ข้อติ คือ
ข้อแรกเลยคือ ราคาแพงเนื่องจากนำเข้าทั้งคัน (ไม่รู้อ้างได้มั๊ย?)
ต่อมาเครื่องกับเกียร์อัตโนมัติไม่ค่อยเหมาะกับรูปทรงสปอร์ตของรถเท่าไหร่ แม้จะม้าเยอะและมี 6 เกียร์ก็ตาม โดยจะเป็นลักษณะ ออกตัวเรื่อยๆ ช่วงกลางซัก 80 – 140 ขับมันส์พอฟัดได้ แต่พอปลายๆ จะขึ้นช้า ดังนั้น ใครจะแซงเราในช่วงนี้ก็ปล่อยเค้าไปเถอะ
แต่ถ้าขับด้วยโหมดสปอร์ตจะดีขึ้นมาก แต่จะกินน้ำมันมากขึ้น
เบาะนั่งสั้นไปนิดนึงนะตะเอง แต่โอบกระชับดี

สรุป เกาหลีไม่ได้มีดีแค่หมูย่างจริงๆ ถ้าขับเรื่อยๆ 120 สบายๆ นุ่มๆ หล่อๆ แต่ถ้าจะขับมันส์ๆ มุดๆ ต้องโหมดสปอร์ตเท่านั้น และถ้าไม่อิงค่าย ไม่สนราคาขายต่อ (ซึ่งไม่รู้จะเป็นยังไง) ก็น่าสนใจทีเดียว ต้องหาลองเอง แต่ถ้ายังออกจากปัจจัยข้างต้นไม่ได้ คงต้องมอง 3 เจ้าตลาดกันต่อไป

แถมอัตราสิ้นเปลืองนิดหน่อย อัตราสิ้นเปลืองที่จับเอง นอกเมือง 110 เปิดแอร์ ประมาณ 14 กม/ลิตร ถ้าเกิน 120 ประมาณ 12 - 13 กม/ลิตร ในเมือง 10 กม/ลิตร อันนี้ส่วนตัวโดยไม่ได้มีหลักการอะไรมากนะครับ

เร็วๆนี้ถ้ามีโอกาสได้จับคัมรี่ใหม่ตัวจริง จะเอามาเปรียบมวยกันดูครับ...............สวัสดี

ลายไฟแบบ LED ตอนกลางคืนนี่สวยมากจริงๆ

เป็นอีกรุ่นนึงที่มชอบมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ออฟไลน์ 6162002

ขอบคุณมากครับ ถ้ามีรุ่น 2.0 เทอร์โบ คงน่าสนใจสุดๆ

ป.ล. ว่าแต่ จขกท. ทำอย่างไร มันถึงได้เงาวับขนาดนั้นอ่ะค้าบบบ >_<

ออฟไลน์ denSM

• **
    • webgamethailand
รีวิวดีครับ รถก็สวย นี่ก็เป็นอีก 1 คันที่เล็งไว้ครับ แต่ราคาขนาดนี้น่าจะมีออฟชั่นให้มากกว่านี้หน่อยนะฮุนได

ออฟไลน์ apinui

เข้ามาเตือนครับ ....

น้ำหอมปรับอากาศในรถ จากรูป ที่คุณเหน็บมันไว้ที่ช่องแอร์ แล้วมันเอียงๆ ....

ถ้ามันหยดหรือเยิ้มออกมา และน้ำหอมสัมผัสเข้ากับแผงคอนโซลหรือหน้ากากช่องแอร์ ความดำเงา สวยงาม นั้นจะหลุดออกมาเป็นแผ่นๆ กันเลยทีเดียวครับ ทำให้คุ๊อาจต้องเสียเงินหลายหมื่นเพื่อซ่อมมัน หรือไม่ก็ทนเห็นมันลอกอยู่แบบนั้น ...

ป.ล. จากประสบการตรงครับ

ออฟไลน์ Oasis

• **
ขอบคุณสำหรับรีวิวคับ รถสวยมวากกก อ่านไปฮาไปกับมุขที่เจ้าของรีวิว หยอด อิอิ.....  ;D
My Volvo S60

ออฟไลน์ Ruksadindan

หรู....หล่อ!! มากด้วย

ไม่ชอบแค่มีคำว่าสปอร์ตเก๊เพิ่มมาข้างหลัง ทั้งๆที่จริงๆมันชื่อโซนาต้าครับ

ออฟไลน์ domo24

สวยมากกกกกก
BMW 318i e36 94'
Benz C220 Elegance 94'
Toyota AE100 96'
Toyota Prado lc90 00'
Toyota VX100 06'
Toyota Altis 10'
Chevrolet Cruze 12'
Chevrolet Captiva 13'
Toyata Yaris 15'

ออฟไลน์ Armo

ขอบคุณรีวิวภาพสวยๆ ครับ เป็นรถที่ชอบมากกกกก ถ้ามีเงินพอ ก็อยากเป็นเจ้าของจริงๆ ;D

ออฟไลน์ BlackSpeed

รถสวยดํามันเงาดีจริงๆ ภาพสวยมากครับ

รบกวนถามเรื่องฟิลม์หน่อยครับ
ติดฟิลม์ บานหน้าเต็มและรอบคัน ยี่ห้อและรุ่นอะไรครับ
ผมชอบมากเลย คือดูแล้วมันสวยเข้ากับรถสีดํามาก
เวลามองจากข้างในรถ มันจะมืดมากมั้ย
และขับกลางคืนเป็นอย่างไรบ้าง
เผื่อผมมีโอกาสออกรถใหม่ จะไปติดบ้างครับ

ฟิล์มลามิน่า 60 รอบคันครับ จำรุ่นไม่ได้เพราะออกมาปีนึงแล้ว ต้องไปดูในใบรับประกัน ส่วนขับตอนกลางคืนก็ไม่ยากครับ
ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆครับ เป็นรถที่ดูเท่และลงตัวมากๆครับ ดูดีกว่าNew CanryหรือHonda Accordมากมายครับ

ภายนอกอย่างเดียวเลยครับที่ทำให้เลือกคันนี้

จบแล้วครับสำหรับ Hyundai Sonata Sport 2.0S MY’11 คันนี้ ซึ่งสรุปคร่าวๆ

;D ข้อดี คือ
รูปทรงและหลังคาแก้ว ช่วงล่างหนึบ ทำให้มีความมั่นคงขณะใช้ความเร็วสูงและเวลาโค้ง (คิดว่าถ้าเปลี่ยนยางจะดีกว่านี้อีก)
การเก็บเสียงในห้องโดยสารดีมากทีเดียว แถมห้องโดยสารกว้างและมีช่วงวางเท้ามากแบบสบายๆเลย
เครื่องเสียงไพเราะ เสียงดีใช้ได้ แม้พี่แหลมจะหลบๆไปบ้าง พอปรับเรียกมาก็แจ่มเลย แถมยังมีสายต่อเพื่อเล่น iPOD, iPhone ได้เลย
ส่วนข้อดีซึ่งอันนี้เป็นความรู้สึกส่วนตัวคือ เวลาเข้าโค้งแรงๆ รู้สึกว่ามันส์มาก

??? ข้อติ คือ
ข้อแรกเลยคือ ราคาแพงเนื่องจากนำเข้าทั้งคัน (ไม่รู้อ้างได้มั๊ย?)
ต่อมาเครื่องกับเกียร์อัตโนมัติไม่ค่อยเหมาะกับรูปทรงสปอร์ตของรถเท่าไหร่ แม้จะม้าเยอะและมี 6 เกียร์ก็ตาม โดยจะเป็นลักษณะ ออกตัวเรื่อยๆ ช่วงกลางซัก 80 – 140 ขับมันส์พอฟัดได้ แต่พอปลายๆ จะขึ้นช้า ดังนั้น ใครจะแซงเราในช่วงนี้ก็ปล่อยเค้าไปเถอะ
แต่ถ้าขับด้วยโหมดสปอร์ตจะดีขึ้นมาก แต่จะกินน้ำมันมากขึ้น
เบาะนั่งสั้นไปนิดนึงนะตะเอง แต่โอบกระชับดี

สรุป เกาหลีไม่ได้มีดีแค่หมูย่างจริงๆ ถ้าขับเรื่อยๆ 120 สบายๆ นุ่มๆ หล่อๆ แต่ถ้าจะขับมันส์ๆ มุดๆ ต้องโหมดสปอร์ตเท่านั้น และถ้าไม่อิงค่าย ไม่สนราคาขายต่อ (ซึ่งไม่รู้จะเป็นยังไง) ก็น่าสนใจทีเดียว ต้องหาลองเอง แต่ถ้ายังออกจากปัจจัยข้างต้นไม่ได้ คงต้องมอง 3 เจ้าตลาดกันต่อไป

แถมอัตราสิ้นเปลืองนิดหน่อย อัตราสิ้นเปลืองที่จับเอง นอกเมือง 110 เปิดแอร์ ประมาณ 14 กม/ลิตร ถ้าเกิน 120 ประมาณ 12 - 13 กม/ลิตร ในเมือง 10 กม/ลิตร อันนี้ส่วนตัวโดยไม่ได้มีหลักการอะไรมากนะครับ

เร็วๆนี้ถ้ามีโอกาสได้จับคัมรี่ใหม่ตัวจริง จะเอามาเปรียบมวยกันดูครับ...............สวัสดี

ลายไฟแบบ LED ตอนกลางคืนนี่สวยมากจริงๆ

เป็นอีกรุ่นนึงที่มชอบมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

พอเซลล์เปิดไฟท้ายให้ดูก็จองเลยครับ ฮา
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ขอบคุณมากครับ ถ้ามีรุ่น 2.0 เทอร์โบ คงน่าสนใจสุดๆ

ป.ล. ว่าแต่ จขกท. ทำอย่างไร มันถึงได้เงาวับขนาดนั้นอ่ะค้าบบบ >_<

2.0T คงแพงกว่านี้มากเลย

ส่วนเรื่องสีรถ ตอนออกมาก็ไปเคลือบแก้ว ก็จะมีลงดินน้ำมันและเคลือบเดือนละครั้ง แต่ที่จริงผมใช้ wax soft99 ลงเองทุกอาทิตย์ด้วยครับ อาศัยขยันหน่อย ผ่านมาปีนึงก็ยังโอเคอยู่

รีวิวดีครับ รถก็สวย นี่ก็เป็นอีก 1 คันที่เล็งไว้ครับ แต่ราคาขนาดนี้น่าจะมีออฟชั่นให้มากกว่านี้หน่อยนะฮุนได

เอาง่ายๆ แค่ตัว G มีเพิ่มภายในเบาะหนังสีดำ Cruise control ระบบควบคุมทรงตัวและช่วยในทางลาดชัน เซ็นเซอร์ถอย ล้อ 18" แอร์ออโต้ เครื่องเสียง 7 ลำโพง เล่น 6 แผ่น ไฟหน้า HID ปรับอัตโนมัติ ยังเพิ่มมา 3.4 แสนเลยครับ ทำใจกันไป
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

รีวิวดี รถสวยชอบมากกกกกกกกกกกกเลยครับ
เป็นอีกหนึ่งรุ่นที่เห็นแล้วหลงตั้งแต่ยังไม่เจอตัวจริง
มีโอกาสได้ลองบนทางด่วน(อีกแล้ว) ช่วงต้นกับกลางโอเคครับ สำหรับ 2.0NA ตัวถังขนาดนี้
แต่หลัง 140 ขึ้นหนืดขึ้นจริงๆ ตอนแรกแอบหวังว่าจะมี 2.0Turbo แต่ด่วยภาษี เสียดายแทนคนไทยอดใช้รถดีๆ
เป็นอีก 1 รุ่นที่ หาดูยากบนถนน เห็นทีไร ต้องหันมองตลอดเลย  ;D

ถ้าเห็นก็บีบแตรทักกันได้นะครับ สีดำน่าจะมีไม่กี่คัน หรืออาจมีผมคนเดียว ขับมาปีนึงเจอสีขาวบนมอเตอร์เวย์ครั้งเดียวเอง เหงาซะ ฮือ ฮือ

เข้ามาเตือนครับ ....

น้ำหอมปรับอากาศในรถ จากรูป ที่คุณเหน็บมันไว้ที่ช่องแอร์ แล้วมันเอียงๆ ....

ถ้ามันหยดหรือเยิ้มออกมา และน้ำหอมสัมผัสเข้ากับแผงคอนโซลหรือหน้ากากช่องแอร์ ความดำเงา สวยงาม นั้นจะหลุดออกมาเป็นแผ่นๆ กันเลยทีเดียวครับ ทำให้คุ๊อาจต้องเสียเงินหลายหมื่นเพื่อซ่อมมัน หรือไม่ก็ทนเห็นมันลอกอยู่แบบนั้น ...

ป.ล. จากประสบการตรงครับ

เอาออกไปเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับที่เตือน  :D

หรู....หล่อ!! มากด้วย

ไม่ชอบแค่มีคำว่าสปอร์ตเก๊เพิ่มมาข้างหลัง ทั้งๆที่จริงๆมันชื่อโซนาต้าครับ

ตอนแรกออกมายังไม่มีครับ รถล็อตแรก SONATA โล้นๆ แต่ตอนเช็คหมื่นโล ศูนย์ดันติดมาให้ บอกว่าของเพิ่งมา

ขอบคุณสำหรับรีวิวคับ รถสวยมวากกก อ่านไปฮาไปกับมุขที่เจ้าของรีวิว หยอด อิอิ.....  ;D

ขอบคุณที่ฮาไปด้วยครับ นึกว่าจะแป้ก  ;D

สวยมากกกกกก

เชื่อครับ เด่นด้วยล่ะ ส่วนใหญ 8 ใน 10 จะหันมามอง แต่คงไม่ได้ชื่นชมหรอกมั๊ง คงคิดประมาณว่า ฮุนไดเหรอ? มีอะไหล่มั๊ยเนี่ย? ซ่อมกี่เดือนนะ? ศูนย์จะทิ้งกันอีกมั๊ย? ก็ฮากันไป  :D

ขอบคุณรีวิวภาพสวยๆ ครับ เป็นรถที่ชอบมากกกกก ถ้ามีเงินพอ ก็อยากเป็นเจ้าของจริงๆ ;D

ผมก็เงินไม่พอครับ อาศัยอ้อน ผบ.ทบ. อนุมัติงบเพิ่มเติมพิเศษเอา  ;D

ออฟไลน์ Bond007

ไม่ทราบว่าไปเคลือบแก้วที่ไหนหรอครับ ดีมั๊ย ประมาณเท่าไหร่หรอครับ
ผมมีปัญหาเรื่องเศษหินกระเด็นจะช่วยได้มั๊ยหว่า

ไม่ทราบว่าไปเคลือบแก้วที่ไหนหรอครับ ดีมั๊ย ประมาณเท่าไหร่หรอครับ
ผมมีปัญหาเรื่องเศษหินกระเด็นจะช่วยได้มั๊ยหว่า

เศษหินหมดหวังครับ ของผมวิ่งมอเตอร์เวย์ ก็ไม่รอดเหมือนกัน ทำใจรอเคลมครับ  ???

ออฟไลน์ balliblue

รถสวยมากมายจริงๆครับ ผมเองเคยเห็นบนถนนแค่ครั้งเดียงจริงๆ แต่ผมก็มองเหลียวหลังคอแทบเคล็ด สวยมากจริงๆครับ รุ่นนี้ ไม่มีจุดไหนที่ผมมองแ้ล้วไม่สวยเลย ทั้งภายในภายนอก เีสียดายถ้า Hyundai ทำตลาดอย่างจริงๆจังในเมืองไทย และราคาถูกกว่านี้หน่อย ไม่แน่ครับ อาจเกิดอีกครั้งก็ได้ ตอนนี้ H-1 นี่ก็เห็นเยอะเลยทีเดียว

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ขอตอบแทนพี่ จขกท. นิดนึง ;D
เคลือบแก้วกันหินบินมิได้ครับ ต้อง wrap ใสเท่านั้น
(ถ้าโดนก้อนใหญ่แรงๆ อะไรก็เอาไม่อยู่)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ korkongzz

เป็นรถที่ผมเห็นทุกครั้งก็หันหลังดูทุกครั้ง เพราะมันสวยไม่จำเจจริงๆ

ในหาดใหญ่เจอแค่สองครั้ง ครั้งแรกเป็นรถที่ขับมาจากมาเลย์

ครั้งสองเป็นคนไทยขับเองก้ก็ป้าย กทม

ขอตอบแทนพี่ จขกท. นิดนึง ;D
เคลือบแก้วกันหินบินมิได้ครับ ต้อง wrap ใสเท่านั้น
(ถ้าโดนก้อนใหญ่แรงๆ อะไรก็เอาไม่อยู่)

ขอบคุณที่ช่วยตอบครับ รถผมก็ไม่รอดครับ ดูใกล้ๆรอยเพียบ  ???

เป็นรถที่ผมเห็นทุกครั้งก็หันหลังดูทุกครั้ง เพราะมันสวยไม่จำเจจริงๆ

ในหาดใหญ่เจอแค่สองครั้ง ครั้งแรกเป็นรถที่ขับมาจากมาเลย์

ครั้งสองเป็นคนไทยขับเองก้ก็ป้าย กทม

ผมยังเจอแค่ครั้งเดียวเอง  :D

ออฟไลน์ simcity

รถสวยมากครับ ชอบหลังคาแก้วมากครับ

แต่หงุดหงิดกับเบาะผ้าจัง

รถสวยมากครับ ชอบหลังคาแก้วมากครับ

แต่หงุดหงิดกับเบาะผ้าจัง

คงเปลี่ยนเป็นเบาะหนังแน่ๆครับ แต่ใช้เบาะผ้าให้คุ้มก่อน  :D

ออฟไลน์ iloverena

• Newbie
  • *
สนใจที่จะซื้อเหมือนกันครับ

ขอสอบถามว่า สมรรถนะเป็นยังไงบ้าง หลังจากใช้มาแล้วมีอะไรน่าห่วงมั้ยครับ

การประกอบดีมั้ยแน่นมั้ย รถเก่าผมใช้มา2ปีมีก๊อกๆแก๊กๆแล้ว

สนใจที่จะซื้อเหมือนกันครับ

ขอสอบถามว่า สมรรถนะเป็นยังไงบ้าง หลังจากใช้มาแล้วมีอะไรน่าห่วงมั้ยครับ

การประกอบดีมั้ยแน่นมั้ย รถเก่าผมใช้มา2ปีมีก๊อกๆแก๊กๆแล้ว

ใช้มา 1 ปี ก็ยังโอเคอยู่ครับ ไม่มีจุกจิก ประกอบแน่นไม่มีก๊อกแก๊ก วัสดุภายในแอบดีกว่าคู่แข่ง

ส่วนสมรรถนะ ก็ต้องถามว่าคุณขับรถเร็วมั๊ย หรือบ้าระห่ำขนาดไหน กดยาว 160 รึเปล่า ถ้าใช่คือไม่เหมาะครับ เพราะสำหรับผม ถ้าขับแบบนี้ รถใหญ่ขนาดนี้ เครื่อง 2.0 มันเล็กไป ควรมี Turbo หรือเป็น 2.4

แต่ถ้า 100-120-140 เรื่อย ก็ไม่มีปัญหา และคุณจะได้ช่วงล่างที่ดี โช้คที่ปรับระดับอัตโนมัติได้หนึบและปรับนุ่มได้ดีกว่ารถในเซ็กเม้นต์เดียวกัน

ส่วนภายใน ถ้าคุณมีคนนั่งหลังด้วย เค้าจะรู้สึกสบาย เพราะภายในเก็บเสียงได้ดี มีช่วงวางเท้าที่ยาว และเวลาเปิดม่านให้เห็นแต่หลังคาแก้วจะรู้สึกว่าห้องโดยสารโปร่งกว้างมากมาย (อันนี้ที่ชอบมาก)

และถ้าคุณต้องการแอร์ออโต้ แยกซ้าย-ขวา เครื่องเสียงติดจอจากโรงงาน กระจกตัดแสงอัตโนมัติ สัญาณถอย หรือจุกจิกอื่นๆ คันนี้ไม่มีนะครับ  ;D

สุดท้ายก็อยู่ที่ตัวเราเอง เพราะเราซื้อเอง ใช้เอง ขอให้ได้รถที่ถูกใจครับ  ;)

ออฟไลน์ jAk`CS

ขอบคุณสำหรับรีวิวรุ่นหายาก แถวบ้านผมเจอ CLSบ่อยกว่าSonata อีก อิอิ

แต่พอเจอทีไรต้องมองเหลียวหลังทุกที

ไฟท้ายสวยมว๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ยิ่งเห็นภาพที่ตอนเปิดหลังคาแก้ว ยิ่งหลงเลยอ่ะ!  ;D
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ขอบคุณสำหรับรีวิวรุ่นหายาก แถวบ้านผมเจอ CLSบ่อยกว่าSonata อีก อิอิ

แต่พอเจอทีไรต้องมองเหลียวหลังทุกที

ไฟท้ายสวยมว๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ยิ่งเห็นภาพที่ตอนเปิดหลังคาแก้ว ยิ่งหลงเลยอ่ะ!  ;D

ถ้างบพอผมก็สอย CLS ล่ะครับ แต่คันนี้มองไกลๆก็แอบคล้ายทีเดียว  ;D

ออฟไลน์ sakano

ขอบคุณครับ

รถสวย และเงามากกกก ;D

ออฟไลน์ MC Stradale

ราคานี้มี Cruise Control ไหมครับเนี่ย??