ผู้เขียน หัวข้อ: รถเล็กสำหรับผู้หญิงขับคนเดียวเป็นส่วนใหญ่ คุณจะเลือกคันไหนครับ  (อ่าน 15947 ครั้ง)

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
คือว่ามีเพื่อน ผญ จะออกรถครับ

เงื่อนไข :
- Eco car เพราะไม่คิดจะติดแก๊ส
- ไม่มีความรู้เรื่องรถยนต์เลย
- ไปกลับที่ทำงาน วันละไม่เกิน 20 กม. เสาร์อาทิตย์อาจจะ 50-60 กม.
- อยู่กทม. รถติดพอสมควร
- ขับคนเดียว หรือสองคน เป็นส่วนใหญ่
- เมื่อได้รถ อาจจะกลับบ้านต่างจังหวัด เดือนละครั้ง หรือสองเดือนครั้ง (ระยะทาง 150 กิโลเมตร ไปกลับ 300+)
- ไม่อยากได้ปัญหาจุกจิก อยากยุ่งกับการ Maintenance น้อยที่สุด
- ขอความปลอดภัยในระดับนึง

งบ 550k ครับ คือสามารถซื้อตัวท็อปได้ของทุกรุ่น

ท่านจะเลือกคันไหนให้ครับ ขอเหตุผลด้วยครับ

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
Mirage ก็ดีนะคับ เพราะ Swift ท่าทางจะรอนานกว่า :P

ออฟไลน์ l3ank

• Jr. Member
  • **
ผมเลือก Mirage ให้แฟนผมเรียบร้อยแล้วครับ

ออฟไลน์ BlackSpeed

ถ้าไม่รีบก็ Swift น่าจะเหมาะกว่าครับ ช่วงล่างจะหนึบกว่า เพราะเห็นบอกว่าวิ่งต่างจังหวัดด้วย
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
March และ Mirage
2ยี่ห้อนี้การบำรุงรักษาไม่น่ามีปัญหา
ถ้าออก March จะชัวร์ได้มากกว่าเรื่องปัญหาจุกจิก
ถ้าออก Mirage ใหม่สดกว่า ออพชั่นก็ดีกว่า แต่ระยะยาวยังบอกไม่ได้

Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Wayfarer-R

แนะนำ อัลเมร่า ตัวรองท็อปครับ ได้แอร์ออโต้ ปุ่มควบคุมเสียงบนพวงมาลัย ถุงลมคู่ เบรคเอบีเอส พร้อมอีบีดี และบีเอ ราคาน่าจะ 56**,*** ครับ

ออฟไลน์ beerrl

แนะนำ อัลเมร่า ตัวรองท็อปครับ ได้แอร์ออโต้ ปุ่มควบคุมเสียงบนพวงมาลัย ถุงลมคู่ เบรคเอบีเอส พร้อมอีบีดี และบีเอ ราคาน่าจะ 56*,*** ครับ

เพราะ พื้นที่เก็บของใหญ่ที่สุด พื้นที่หลังนั่งสบายมากๆๆ มีโอกาศได้รถภายในปีนี้
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ mewzabahl

แนะนำ อัลเมร่า ตัวรองท็อปครับ ได้แอร์ออโต้ ปุ่มควบคุมเสียงบนพวงมาลัย ถุงลมคู่ เบรคเอบีเอส พร้อมอีบีดี และบีเอ ราคาน่าจะ 56**,*** ครับ
เห็นด้วยครับ ถ้าต้องการeco carที่ขนาดใหญ่หน่อย

ออฟไลน์ superden

ขับคนเดียว น่าจะมิราจ นะ เล็กคล่องตัว ช่วงล่างเท่าที่อ่านรีวิวมาก็ถือว่าใช้ได้ ออกต่างจังหวัดก็ไม่น่ามีปัญหา และงบที่ว่าเล่นรุ่นท๊อป ได้เลย

ออฟไลน์ burutrad

MARCH ครับสบายใจครับ ;)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

Eco Car Sedan - Almera
Eco Car Hatch - Swift ถ้ารีบใช้รถ ไป March > Mirage

ออฟไลน์ redsun

MARCH / MIRAGE / SWIFT
ขอเอี่ยว MAZDA 2 ไว้พิจารณาด้วยครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
Eco Car Sedan - Almera
Eco Car Hatch - Swift ถ้ารีบใช้รถ ไป March > Mirage

+1 ตามนั้น

ออฟไลน์ apiwattu67

ออฟไลน์ archian

March   ผู้หญิงชอบแน่นอน  .....

ผมยังชอบขับมากกว่า Fiesta  เสียอีก   อิอิ  ....

promt

• บุคคลทั่วไป
Almera รถนิ่งกว่า March

ออฟไลน์ shando

มาร์ชครับ maintainanceชัวร์สุด

อัลมีร่าผมว่าเกินความจำเป็นนะ

ออฟไลน์ Ruksadindan

นั่งคนเดียวบริโอก็ได้ครับ จะได้กลายเป็นญาญ่า

แต่จะอ้างว่าไม่มีความรู้เรื่องรถเลยไม่ได้ ไปเน้นวิธีการขับขี่ด้วยดีกว่าครับ

ออฟไลน์ mengkubs

• Jr. Member
  • **
swiftคงไม่เหมาะ หาศูนย์ยาก

แนะว่าMarch ดีสุดแล้วครับ ศูนย์หาง่าย อะไรๆก็ดูโอเค สำหรับคนที่ดูแลรถไม่เป็น

ออฟไลน์ decptt

March ครับ เพราะ น่าจะแก้ข้อบกพร่องไปหลายๆอย่างแล้ว และ การประกอบน่าจะเข้าที่เข้าทางแล้วครับ ทำมานานแล้ว
                           มีรถในปีนี้ชัวส์ ศูนย์เยอะ ตัวใหม่พนักพิงก็ปรับ 60/40 แล้วเพิ่มอรรถประโยชน์ได้ขึ้นมาอีก
Mirage เป็นตัวเลือกที่ 2 ครับ รูปทรงโดนใจหญิงแน่นอน ศูนย์บริการเพียบ อ๊อปชั่นจัดเต็ม (แต่ตอนนี้ยอดจอง โฆษณา แจ้งไว้ 20000 คันแล้วครับ ไม่รู้จะรับทันปีนี้หรือเปล่า)
Almera เป็นตัวเลือกที่ 3 เผื่อพืนที่เยอะๆ เวลากลับต่างจังหวัดพาครอบครัวไปทานข้าว เหตุผลเดียวกับที่เลือก March

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
ไม่มีใครเชียร์ BRIO เลย

น่าเศร้าแท้เหลา :'(

ผมเชียร์ March ครับ จบทุกความต้องการในคันนี้ ;D
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ YenChar

สนับสนุนความเห็นนี้ครับ

เพื่อนสาวผมขับมาร์ช
เบาะหลัง นั่งไม่ได้ครับ ของเต็มไปหมด...

ออฟไลน์ Deaw

เชียร์ มิราจ ครับ ให้คุณได้มากกว่า
มาขับเป็นเพื่อนร่วมถนนกันครับ