ผู้เขียน หัวข้อ: ปั๊มเติม E85 แถวบ้านท่านมีปั๊มไหนบ้างครับ มาดู list ปั๊มที่ support E85 กัน  (อ่าน 36891 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
ใครมี update เพิ่มเติมหรือข้อมุลด้านล่างผิด ช่วยแจ้งด้วยครับ ... ข้อไหนชัวร์และคอนเฟิร์มว่ามีหัวจ่าย E85 จริงจะเปลี่ยน font เป็นสีเหลือง
========================================================
เครดิตข้อมูลจากเวป civicfb ดอทคอม

กทม. และ ปริมณฑล

1. ปั้มปตท.บนทางด่วนบางนาขาออก
2. ปั้มปตท.บนทางด่วนบางนาขาเข้า
3. ปั้มปตท.สนามเป้า(ททบ 5) ถ.พหลโยธิน

4. ปั้มปตท.ถนนเกษตร – นวมินทร์ บริเวณแยกลาดปลาเค้า
5. ปั้มบางจาก กม.13 บางนา-ตราดขาออก(กิ่งแก้ว)
6. ปั้มบางจาก ถ.นวมินทร์ (ระหว่างซอย นวมินทร์ 71-73)
7. ปั้มบางจาก ถ.อาจณนรค์-รามอินทรา เลียบทางด่วนเอกมัย - รามอินทรา (ระหว่าง crystal park กับ โลตัส)

8. ปั้มบางจากถ.พระบรมราชชนนี ตลิ่งชัน ขาออกก่อนถึงวงแหวน
9. ปั้มบางจาก ถ.เพชรเกษม อ.อ้อมน้อย กระทุ่มแบน
10. ปั้มบางจาก ถ.พระราม 2 อ.นาโคก มหาชัย

11. ปั๊มบางจากเมืองสมุทรสาคร ถ.พระราม2 ขาเข้า อ.เมือง จ.สมุทรสาคร
12. ปั้มบางจาก อ.บางพูน ปทุมธานี
13. ปั้มบางจาก ถ.รามอินทรา กม,14
14. ปั้มปตท ซ.ลาดพร้าว71
15. ปั้มบางจาก วิภาวดี-รังสิต ขาออก ติด ม.กรุงเทพ (รังสิต)
16. ปั้มบางจาก ประชาชื่น ริมคลองประปา ตรงข้าม ม.ธุรกิจบัณฑิต

17. ปั้มบางจาก กม.22 บางนา-ตราดขาเข้า(ตรงข้าม Yamaha)
18. ปั้มบางจาก ลาดพร้าว 111 ข้าง โรงพยาบาลเวชธานี
19. ปั้มบางจากเทียมร่วมมิตร ตรงข้ามกับโรงละครสยามนิรมิตร
20. ปั๊มบางจากสุวินทวงศ์ ถ.สุวินทวงศ์ เขตหนองจอก กทม.

21. ปั๊มบางจากจรัญสนิทวงศ์ ถ.จรัญสนิทวงศ์ เขตบางพลัด กทม.
22. ปั๊มบางจากบางบัวทอง 3 ถ.บางบัวทอง-ไทรน้อย เขตบางบัวทอง นนทบุรี
23. ปั๊มบางจากใกล้กระทรวงพลังงาน ถ.วิภาวดีรังสิตขาออก เขตลาดพร้าว กทม.
24. ปั๊มบางจากก่อนถึงโรงแรมRama Garden ถ.วิภาวดีรังสิตขาเข้า เขตลาดพร้าว กทม.
25. ปั๊มบางจากแยกแคราย ถ.ติวานนท์ อ.เมือง จ.นนทบุรี

ต่างจังหวัด

26. โคราชปั้มปตท.สาขาเพื่อสวัสดิการกองบิน 1 ถ.ราชสีมา-ปักธงชัย ต.หนองไผ่ล้อม โคราช
27. ชลบุรีบายพาสปั้มปตท.สาขาแหลมฉบัง (ขาเข้า) ต.หนองแขม อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี
      (แหลมฉบัง ไป-->ศรีราชาอยู่ก่อนถึงสะพานลอยสวนเสือ ซ้ายมือ ประมาณ 3 โล)
28. ชลบุรีบายพาสปั้มปตท.สาขาแหลมฉบัง (ขาออก) ต.หนองแขม อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี

29. ปั้มบางจาก ขอนแก่น ถ.มิตรภาพ ขาออกประมาณ8ก.ม
30. ปั้มปตท  ขอนแก่น-อุดรธานี  ขาออกประมาณ8ก.ม

31. ปั้มบางจาก อยุธยา  สายเอเซีย กม.62
32. ปั้มบางจาก ชลบุรี ขาเข้าจากหนองมน-ชลบุรี ตรงข้าม แฮปปี้เวิลด์
33. ปั้มบางจาก โคราช 152/4 ในเมือง เมือง ถ.สืบศิริ
34. ปั้มบางจาก หาดใหญ่
35. ปั้มบางจาก สนามบิน สุราษฎ์ธานี
36. นครปฐม-น้ำมันบางจาก – นครชัยศรี 2 สายปิ่นเกล้า-นครชัยศรี ตลิ่งชัน
37. ปั้มปตท ภูเก็ต ต.ศรีสุนทร อ.ถลาง (บ้านพอน)
38. ปั๊มปตท. ถ.เพชรเกษม ต.ห้วยโรง อ.เขาย้อย จ.เพชรบุรี หลัก กม.ที่ 128
39. ปั๊มบางจากแก่งคอย ถ.มิตรภาพ อ.แก่งคอย จ.สระบุรี
40. เชียงใหม่บางจากปั้มที่2 ใกล้ Makro สาย Super เชียงใหม่-ลำปาง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2012, 10:43:41 โดย สมาชิกคนที่2455 »

ออฟไลน์ apiwattu67

• Sr. Member
บางจาก ขอนแก่นมี E85 ครับ ผ่านบ่อย

ออฟไลน์ Schnitzel

• Full Member
เป็นเหตุผลสำคัญที่ทำให้เลือกฮอนด้าเลยครับเพราะเติม E85 ได้นี่แหละ

ถ้าบริษัทรถเจ้าใหญ่ลงมาเล่นด้วยน้ำมัน E85 นี้ก็แจ้งเกิดได้ง่ายครับ ใครจะไม่ชอบประหยัดไปครึ่งต่อครึ่งเลย

ไม่ต้องไปติดแก๊สด้วยให้เสียรถ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
เดียวไปดูแถวบ้านก่อนเหมือนจะมี บางจากกะปตท.  

ปล. E20 ยังยากเลย นี่เจอ E85

ถ้าหาปั้มไม่ได้คงเติม E5ราก แน่ๆ  ;D
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

บางจาก ขอนแก่นมี E85 ครับ ผ่านบ่อย

ใช่ปั๊มนี้มัยครับ ? ใครอัพเดท ช่วยแจ้งพิกัดนิดนึง

29. ปั้มบางจาก ขอนแก่น ถ.มิตรภาพ ขาออกประมาณ8ก.ม

ออฟไลน์ Wayfarer-R

โอ้ มีที่เพชรบุรีด้วยครับ น่าจัดซักคัน EX หรือ FB ดีครับ

ออฟไลน์ apiwattu67

ข้อ 3,4,15,29,30 Confirm ครับ

ออฟไลน์ pk71

• Jr. Member
  • **
23. ปั๊มบางจากใกล้กระทรวงพลังงาน ถ.วิภาวดีรังสิตขาออก เขตลาดพร้าว กทม.

คอนเฟิร์มครับ เติมประจำ หน้าปตท.สำนักงานใหญ่ (ซึ่งไม่มี E85 ให้เติม)  ;D

รู้สึกว่า 16. ปั้มบางจาก ประชาชื่น ริมคลองประปา ตรงข้าม ม.ธุรกิจบัณฑิต ก็มีนะครับ แต่ยังไม่กล้าฟันธง ไว้เติมเองจริงๆ แล้วจะมายืนยันอีกทีครับ  ;)

ออฟไลน์ Bond007

อยากรู้จริงๆ ว่า Civic FB วิ่ง โซฮอล95 กับ E85 จะกินน้ำมันอยู่ที่กี่โลลิตรครับเนี่ย

ออฟไลน์ sweetcrab

อยากรู้จริงๆ ว่า Civic FB วิ่ง โซฮอล95 กับ E85 จะกินน้ำมันอยู่ที่กี่โลลิตรครับเนี่ย

ตอนนี้คงยังไม่มีใครรู้  แต่ถ้าประมาณ 10 โล/ลิตร ก็โอเคแล้วนะสำหรับผม(E85)

ตอนนี้คงยังไม่มีใครรู้  แต่ถ้าประมาณ 10 โล/ลิตร ก็โอเคแล้วนะสำหรับผม(E85)

พี่ J!MMY ได้เทียบเชิญไปทดสอบตามกระทู้ล่าง  F5 บ่อยๆครับ เดี่ยวก็รู้คำตอบจาก 1st review

ออฟไลน์ Bond007

ถ้า 1.8 AT+ E85 ได้สัก 10+km/L(ในเมือง) คงจะดีนะครับเนี่ย

ออฟไลน์ il Rewki' N. li

• Passioned in a Magic which called "CARS" ,,* i Luv
19. บางจากเทัยมร่วมมิตร ตรงข้ามสยามนิรมิตร มี 1 หัวจ่ายคับ
หลงใหลใน "รถยนต์" ... เวทย์มนต์ที่ตราตรึง...

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex

1. ปั้มปตท.บนทางด่วนบางนาขาออก
2. ปั้มปตท.บนทางด่วนบางนาขาเข้า

Confirm ครับ  ขับผ่านแวะ 7 เกือบทุกวัน
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ FyGI

แถมบ้านก็มีแฮะ แต่ไม่เคยสังเกต

ออฟไลน์ nuionline

39. ปั๊มบางจากแก่งคอย ถ.มิตรภาพ อ.แก่งคอย จ.สระบุรี มีครับ

ออฟไลน์ panithanks

• **
8. กับ 24. คอนเฟิร์มว่ามีครับ

ออฟไลน์ Joii

29, 30 อีกเสียงครับ มีแน่นอน ผมผ่านทุกวันเลย

ออฟไลน์ ~สาวก_BMW_~

25. ปั๊มบางจากแยกแคราย ถ.ติวานนท์ อ.เมือง จ.นนทบุรี

ฟันธงว่ามีครับ หน้าปากซอยบ้านผมเองแหละ ติวานนท์24 น้ามม่ายท่วมมม แหะๆ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
เหอะๆ..

บ้านผมไม่มี!!!!!  >:(
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Wayfarer-R

38. เขาย้อย จ.เพชรบุรี มีครับ 1 หัวจ่าย คอนเฟิร์ม วันนี้เข้าไปใช้บริการมา

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
ข้อ 3 กับ 20 ใช้ประจำ ครับ

ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ balliblue

ผมกำลังสงสัยว่าถ้าใช้ E 85 มันจะกินกี่กิโลลิตรอะครับ รถผมไม่ค่อยได้ขับบ่อยมากเลยไม่เติม sohol ละเหมือนมันหมดเร็วกว่า 91 เหมือนกัน

ออฟไลน์ kobkarn9

• Newbie
  • *
เชียงใหม่ เลย นิยมพาณิชย์ มีบางจากอยู่ฝั่งเดี๋ยวกับนิยม ปั๊มแรกของเจียงใหม่ Sure E85

ส่วนที่ 2 มีบางจากเปิดใหม่ก่อนถึงแม็คโคร อยู่ฝั่งเดี๋ยวแม็คโคร กลับบ้านเมื่อไรจะไปดูให้

หรือใครอยู่เจียงใหม่ช่วงนี้ ดูให้สมาชิกหน่อย ว่ามี Sure หรือเปล่า

:) :) :)

ออฟไลน์ Hokkaido

ถ้า 1.8 AT+ E85 ได้สัก 10+km/L(ในเมือง) คงจะดีนะครับเนี่ย

ไม่มีทางถึงแน่นอนครับ
ค่าเฉลี่ยอัตราสิ้นเปลืองของ Civic FB เครื่อง 1.8 ถ้าเติมโซฮอล 91 โดยเฉลี่ยอยู่ประมาณ 15-16 กิโล/ลิตร ครับ
ส่วน E85 อัตราสิ้นเปลืองจะลงมาเหลือแค่ประมาณ 11-12 กิโล/ลิตร เท่านั้น (ยิ่งในเมืองไม่มีทางพ้น 8-9 กิโล/ลิตร แน่นอน)
เพราะน้ำมัน E85 มันเผาผลาญได้ไวกว่ามาก(ค่าออคเทนอยู่ที่ 100-105 ) อัตราสิ้นเปลืองจะสูงกว่าเบนซินทั่วไปประมาณ 28% แต่ก็จะได้อัตราเร่งดีขึ้นมาเป็นของแถม
สรุปคือมันจะช่วยให้เราประหยัดค่าใช้จ่ายโดยรวมครับเพราะค่าเชื้อเพลิงถูกกว่าประมาณ 50-60% หากเทียบกับโซฮอล 91
ถ้าคิดแบบหยาบๆมันจะช่วยเราประหยัดค่าใช้จ่ายไปได้ประมาณ 30% ครับ
เช่น เดิมเสียค่าน้ำมันในการเติมโซฮอล 91 เฉลี่ยๆ  5,000 บาท/เดือน ถ้าใช้ E85 ก็ประหยัดไปได้ราวๆ 1,500 บาท/เดือน
แต่ถึงยังไงๆก็ยังสู้ LPG ไม่ได้ในเรื่องความประหยัด แต่มันดีสำหรับคนที่ชอบรถที่ไม่ต้องดมแก๊สครับ

ปล.รอดู Review ของพี่จิมมี่ครับ ซึ่งครั้งนี้ผมว่าคงสร้างความระทมกบาลให้แกในการทดสอบเชื้อเพลิงทั้ง 2 แบบแน่ๆ  ;D

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
แจ้งครับ   โคราช
26.ปตท.กองบิน1
33.บางจาก 7ก้าว
      มีE85 ทั้ง2ปั๊มครับ เคยไปหยอดมาทีละ800บาท

ออฟไลน์ kendo393

• **
  • ชีวิตลิขิตด้วยมือตนเอง
6. ปั้มบางจาก ถ.นวมินทร์ (ระหว่างซอย นวมินทร์ 71-73)
7. ปั้มบางจาก ถ.อาจณนรค์-รามอินทรา เลียบทางด่วนเอกมัย - รามอินทรา (ระหว่าง crystal park กับ โลตัส)

มึครับ

ออฟไลน์ pongisra

ออฟไลน์ patzahut

Confirm
18. ปั้มบางจาก ลาดพร้าว 111 ข้าง โรงพยาบาลเวชธานี
37. ปั้มปตท ภูเก็ต ต.ศรีสุนทร อ.ถลาง (บ้านพอน)

เพิ่มครับ

ออฟไลน์ patzahut

สำหรับ EX 1.8     E85 กินกว่าโซฮอล 95 อีก 20% ครับ   แต่ราคาน้ำมันมันถูกกว่านั้นก็เลยถูกกว่าใช้โซฮอลไปโดยปริยาย

ผมวิ่ง ห้าแยกลาดพร้าว-->แจ้งวัฒนะ  9-10 โลลิตรครับ รถไม่ติดมาก   แต่ถ้าใครเท้าเบาขับ 80 แล้วรถไม่ติดเลย เคยทำได้ประมาณ 12 โลลิตรครับ(เท้านิ่ง+อดทน)