ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามปัญหาซีวิค ตัวใหม่(ไฟ8เหลี่ยม)  (อ่าน 5618 ครั้ง)

ออฟไลน์ Okino

• Full Member
คือมีอาจารย์ที่โรงเรียนมาถามครับ

พอดีอาจารย์เค้าเพิ่งซื้อมาได้1เดือนครึ่ง รุ่น 1.8 S A/T

คืออาจารย์เค้าบอกว่า เวลาสตาท มันจะดัง แช้ะๆๆ แล้วค่อยติด เหมือนรถเก่าๆเวลาสตาทอ่าครับ

พอเข้าศูนย์  ศูนย์บอกว่า มันเป็นแบบนี้ทุกคันแหละครับอาจารย์  (อาจารย์บอกพูดเหมือนโยนความผิดให้ลูกค้า)

เสร็จอาจารย์ก็หาผู้จัดการ  ก็ได้เปลี่ยน รีเลย์ ให้หมดทุกตัว  แต่มันก็ยังไม่หาย

เสร็จอาจารย์ก็ลองมาให้อู่นอกเช็ค  ช่างก็บอกกับอาจารย์ว่า  ไฟมันเข้าไม่ครบตรงพวงมาลัย แกก็ชูนิ้ว2นิ้ว แล้วก็อธิบายครับ

แบบ ให้นิ้วชี้อีกข้างเป็นกระแสไฟ  อีกข้างเป็นอะไรไม่รู้นี่แหละครับ แต่เป็น2นิ้ว แกก็บอกเหมือนไฟมันจะผ่านไม่เต็มอ่าครับ

ทำท่านิ้วชี้กำลังเข้ามา แล้วไอง่าม2นิ้วมันก็ปิดก่อน  ทำนองนี้อ่าครับ

ใครพอรู้  ก็ช่วยบอก หรือแนะนำทีนะครับ

????? MD02 ??????????!!

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
Re: อยากถามปัญหาซีวิค ตัวใหม่(ไฟ8เหลี่ยม)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 18:55:49 »
อยากจะบอกว่าคัน1.8E 2008ที่ผมใช้ก็เป็น  แต่มันไม่ได้เป็นมากมายคือ เวลาตั้งใจลองมันก็ไม่เป็น
ไม่ติดผมก็บิดใหม่

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: อยากถามปัญหาซีวิค ตัวใหม่(ไฟ8เหลี่ยม)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 21:20:06 »
เสียงมันเป็นยังไงครับ?

ออฟไลน์ MANGKAPOON

• http://www.facebook.com/nutteetoyota
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 00:25:39 »
ปัญหาก้อจุกจิกอยู่แต่ก้อชอบใช้มัน  อิอิ ;D

ออฟไลน์ Okino

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 10:08:35 »
เสียงมันเหมือพวกรถเก่าๆเลยครับ เวลาสตาทครับ มันจะดังแช้ะๆๆๆๆๆ แล้วค่อยติดครับพี่จิม
????? MD02 ??????????!!

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 11:59:05 »
งั้นไม่ใช่แล้ว  ของผมคือเงียบไม่มีอะไรเกิดขึ้น

ออฟไลน์ S77

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 16:41:17 »
รอฟังด้วยค่ะ พอดีอาไปจองไว้ ใกล้ได้แล้วด้วย จะได้บอกให้เช็คก่อนรับรถ

ออฟไลน์ digitalss

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 22:12:09 »
ถ้าอยากได้ที่ต้องการ อย่าให้ใครช่วยแม่แต่บาทเดียว ไม่งั้นอย่างเถึยงเจ้าของเงิน

ตอนผมซื้อรถ ( ไม่ตลาด ) ดาว์เองแบบไม่ต้องมีคนเซ็นค้ำ ผ่อนเองทุกบาท
ไม่บอกที่บ้านซักคำ ซื้อมา รถมาค่อยบอก
ที่บ้านไม่กล้าว่าซักคำ

แนะนำรอจนมีเงินซื้อด้วยตัวเอง แล้วจะดีเอง

ยินดีรถใหม่ล่วงหน้าครับ