ผู้เขียน หัวข้อ: ถามจริงๆ ช่วงล่างของมาสดา มันเจ๋งมากจริงไหมครับ  (อ่าน 31813 ครั้ง)

ออฟไลน์ superden

• Hero Member
จากที่อ่านมา สรุปว่า ของเค้าดีจริง แต่ เครื่องยังไม่ค่อยน่าประทับใจ และราคาขายตก แต่รุปร่างหน้าตายังถือว่าแจ่มมากๆ
ผมคิดว่าคุณสมบัติแบบนี้เหมาะกับ.......หาเป็นรถมือสอง  มากๆ   เพราะ มันสวย ราคาไม่แพง  ช่วงล่างดี เครื่องอาจจะไม่แรงแต่ก็ต้องทำใจเพราะเ็ป็นรถมือสอง

ออฟไลน์ Koong

• Sr. Member
อันนี้ไม่ได้เชียร์เว่อนะครับ   มันดีจริงๆครับ    และไม่ได้ดีเฉพาะเรื่องช่วงล่าง  ทั้งดีไซค์ภายนอก ภายใน วัสดุที่ใช้ ดูดีหมดเลย   ถ้าพูดง่ายๆก็บอกได้ว่าข้อเสียของมันมีข้อเดียวจริงๆ คืิอเครื่องยนต์และระบบส่งกำลัง (หมายถึงตัวมาสด้า 3 นะ)