ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกแปลกๆ กับ คนที่คุณก็รุ้ว่าใคร ลงในประชา....  (อ่าน 5283 ครั้ง)

ออฟไลน์ Night_Angel

• Sr. Member
ผมอ่านแล้วรุ้สึก เหมือนกับว่า เกาะกระแส

คืออ่านแล้วตะหงิดๆ น่ะ

ถ้าไม่เหมาะสม ลบได้เลยครับ
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ TurBoZ

• Full Member
  • ZZZZzzzzzzzzzzzzzz
โวลเดอมอกลับมาแล้ว !! :-o

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เดี๋ยว งงมากพี่กอล์ฟ เกิดอะไรขึ้น?

ผมไม่ได้อ่าน มติชน หรือประชาชาติฯ นานแล้ว

Chariot

• บุคคลทั่วไป
มองในแง่หว้ากอ.. ก็ดีครับที่มีคนมาช่วยฟ้องร้องที่เป็นคนในวงการรถยนต์ ช่วยยืนยันว่าไอ้วงจรนี้มันของปลอม

มองอีกมุม... เสร็จงานนี้ก็ได้ PR ตัวเองขึ้นอีก 1 สเต็ป เหอะๆๆ...

ก็รอดูครับว่าเฮียหมูบางรักซอย9จะอยู่ต่อสู้กับน้องเขาจนถึงที่สุด หรือแค่ออกมา PR ตามกระแส

แต่ในหว้ากอ น้องเขายืนยันว่าได้มีการพูดคุยกับเฮียหมูบางรักซอย9จริงๆนะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

งงครับ ไม่รู้เรื่อง มันคืออะไร

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
เอ่อ... ต้องลองไปอ่านข่าวก่อนครับ ถึงจะเข้าใจ

แต่ไม่แน่ใจว่าผมสามารถทำ Link ไปยังหน้าของหนังสือพิมพ์ ประชา....

ที่เป็นคอลัมน์ของคุณคนนั้นได้หรือเปล่านะครับ  ต้องรอให้ทางพี่จิมมี่ออกมาบอกก่อนดีกว่าว่าควรหรือไม่ควรครับ

แต่ถ้าใครอยากอ่านข่าวที่เจ้าของกระทู้บอกก็ให้เข้าไปที่หว้ากอ แล้วเลือกดูตรงกระทู้แนะนำนะครับ
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

OK ผมทราบเรื่องแล้วละครับ

และพอได้อ่าน จากการนำมาส่งให้โดยคุณ Night angel นี่เองละครับ

ต่อจากนี้ คือจุดยืนของผม ต่อกรณี อุปกรณ์ที่แอบอ้าง และยังไม่มีการพิสูจน์ได้ว่า ประหยัดน้ำมัน จริงหรือไม่ ยี่ห้อนี้

ผมตัดสินใจ ต่อ เคสนี้ ดังต่อไปนี้

1. ผมขอสงวนสิทธิ์ไม่ยุ่งด้วย

เหตุผล เพราะ...

1.1 เหมือนเช่นที่ผมเคยชี้แจงไปกับคุณ Keatona ว่า ในเมื่อเรื่องนี้ เกิดขึ้นที่ พันทิบ

"เราจะไม่พยายามตามต่อในสิ่งที่ เกิดขึ้นแล้วในพันทิบครับ
ถ้าทุกอย่าง มาเริ่มที่เรา เรายินดีจะสานต่อให้จนจบ
แต่ในเมื่ออยากจะไปเริ่มกันที่พันทิบ และเห็นพันทิบสำคัญกว่าเรา
ก็คงต้องปล่อยไปตามนั้นครับ

เราไม่อาจไปทำอะไรได้ ไม่เช่นนั้น คงจะวุ่นวายกันมากกว่านี้ครับ

ขออภัยที่ต้องพูดตรงๆ เช่นนี้  แต่ ในเมื่อ ช้างขี้ เราไม่จำเป็นต้องขี้ตามช้างทุกครั้งไป"

1.2 ดีแล้วครับที่ไม่นำอะไรในพันทิบ มาโพสต์ที่นี่
เพราะเราไม่สนับสนุนเว็บที่ 2 มาตรฐานแห่งนั้นอีกต่อไปแล้วครับ

ถ้าให้เอาเรื่องนี้ มาโพสต์ที่นี่
มันเหมือนกับว่า มีใครสักคน ตักข้าวเข้าปาก เพื่อนร่วมโลก ที่นั่งอยู่ร่วมโต๊ะตัวข้างๆคุณ
แล้วมันเรื่องอะไรที่เราจะต้อง ไปสะกิดๆเค้า ขอให้เขา โน้มปาก ประกบปากเรา แล้วส่ง ข้าว คำนั้น
มาให้เราเคี้ยวต่อละครับ?

ไม่ใช่เรื่องครับ ไม่ใช่เรื่องเลย ไม่ใช่ กิจกรรม รับและคายลูกอม ในพิธี รับน้องของบางสถาบันนะ!

ถ้าคณจะมองว่า "นี่เป็นเรื่องส่วนรวม เป็นเรื่องของผู้บริโภค โดนหลอก ต้องรวมตัวกันเพื่อปกป้องผู้บริโภค"
แล้วละก็ ผมยืนยันว่าเห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

แต่ ถ้าทุกอย่าง มันเริ่มต้นที่เว็บเรา ผมคงจะสามารถอ้างสิทธิ์ ได้เต็มตัว ที่จะลุยเดินหน้าต่อ
เพื่อช่วยเหลือ น้องนักศึกษา คนนี้ได้มากกว่านี้

แต่ในเมื่อเคสนี้ ไปเริ่มที่พันทิบ ดังนั้น ไปจัดการกันเองเถอะครับ เป็นเรื่องของสังคมพันทิบ ไม่ใช่สังคม Headlightmag

ขออภัยอีกครั้งที่จะพูดตรงมากๆ อย่างนี้

เพราะผมไม่เห็นความจำเป็นที่เราจะต้องไปเอาอะไรจากในพันทิบ มาโพสต์ที่เว็บเราครับ!

2 ใคร อยากจะทำอะไร ก็ทำกันไปครับ ตามสบาย ผมไม่ว่าอะไร   และไม่คิดอะไร เพราะเป็นเรื่องของแต่ละคนพึงจะกระทำ อันเป็นสิทธิของปัจเจกชน
ไม่ห้าม ไม่ว่า ไม่นินทาต่อ โดยส่วนตัวผม งดแสดงความคิดเห็น เพราะไม่มีประโยชน์ อะไรที่จะต้องแสดงความคิดเห็นเพิ่มเติม

3 ผมเห็นด้วย กับน้องนักศึกษา ผู้โชคร้ายคนนั้น และ ผมขอเอาใจ่วย ให้น้องเขา ประสบความสำเร็จ ในการฟ้องร้อง ดำเนินคดีในครั้งนี้ ครับ
เพราะ มองเห็นกันอยู่แล้วว่า ยังไงๆ น้องเขา ชนะแน่ๆ แต่ผมคงจะไม่ขอเข้าไปช่วยเหลือด้วยตัวเอง เพราะ ผมไม่อยากจะถูกใครต่อใครมองว่า
อยากดัง หรือสร้างกระแสให้ตัวผมเอง ทั้งที่ลึกๆ ผมอยากจะช่วยน้องเขา แต่ พอดี ในเมื่อ มีคนช่วยอยู่แล้ว ดังนั้น ผมคงจะขออยู่นิ่งๆ อย่างนี้ดีกว่า

4. ใครอย่าได้เอาอุปกรณ์ ที่อวดอ้างว่าประหยัดน้ำมันขึ้น มาให้ผมทดสอบอีกเลยนะครับ
เพราะก่อนหน้านี้ ตลอด หลายปีที่ผ่านมา มีคนพยายามติดต่อผมด้วยเรื่องนี้ 3-4 ราย และเรียนตามตรงว่า ผมไม่เห็นด้วยเลยสักราย
เพราะจากเท่าที่ฟังมา สุดท้าย ผมก็มองว่า น่าจะเป็นรายการลวงโลก ไม่ต่างอะไรกับ กรณีของ e-Plus (ซึ่งในกรณีนั้น ทางนิตยสาร ฟอร์มูลา เป็นผู้เปิดประเด็นในอินเตอร์เน็ต และ ผมได้ไปเป็นสักขีพยาน ในการทดสอบ ขึ้นไดนาโมมิเตอร์ โดยพี่ชายอีกท่านหนึ่ง ซึ่งตอนนี้ คงอยู่อเมริกาแล้ว
ร่วมทดสอบกับเราด้วย รวมทั้ง ทำหน้าที่ เปิดโปง ในอินเตอร์เน็ต ระลอกใหญ่ จากความช่วยเหลือ ของผู้ใหญ่ใจดีถึง 3-4 ท่าน
ที่ไม่ประสงค์จะออกนาม)

ในที่สุด กรณีนั้น ก็เงียบหายไป และไม่กล้าโผล่ออกมาฟ้องร้อง พวกกระผมแต่อย่างใดๆทังสิ้น ก็แน่ละ ตอนนั้น คนเข้าจับได้กันหมดแล้วนี่
ได้แต่ fade ตัวเองค่อยๆหายไปทีละช้าๆ

และผมก็เข็ดกับ พวกอุปกรณ์แอบอ้างว่าประหยัดน้ำมันทั้งหลาย ไปด้วยประการฉะนี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2009, 21:10:54 โดย J!MMY »

ขอย้ำในกฎของเราครับ ผมไม่อนุญาตให้คุณ หรือใคร นำเรื่องราวใดๆ หรือกระทู้ หรือรูปภาพ ในเว็บ Pantip
และ/หรือ บทความ คอลัมน์ ยกกล่าวอ้างคำพูด ของบุคคลดังกล่าว มาโพสต์ ที่เว็บไซต์ของผมแห่งนี้ อย่างเด็ดขาด!!

ถ้าจะแวะมาแจ้งข่าว ว่า เขากล่าวพาดพิงอะไรถึงผมอีก ก็ทำได้ครับ แต่โปรดไม่ต้องยกข้อความเหล่านั้นมาให้ผมอ่าน
เพราะไม่อยากอ่าน ให้เกิดความรู้สึกแย่ๆ กับใครไปมากกว่าที่เป็นอยู่นี้อีก

ใครฝ่าฝืน ผมจะถือสิทธิ์ของผม ในการใช้มาตรการตักเตือน และอาจถึงขั้น ลบชื่อออกจากสารระบบทันที
ไม่มีข้อแม้ ไม่มีอุทธรณ์ ไม่ฟังคำแก้ตัวใดๆทั้งสิ้นครับ!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2009, 21:18:28 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Night_Angel

:D รับทราบ ปฏิบัติ ... ไว้ค่อยคุยกันครับ
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

รู้ และเข้าใจว่า คุณ Keanetona จะหัวเสีย ว่าทำไม พี่จิมถึงไม่ไปช่วยเขา ทำไมพี่จิม เห็นแก่ตัว
ทำไมพี่จิม อย่างงุ้นอย่างงี้

ถ้าพี่เข้าไป ช่วยตอนนี้ พี่จะโดนด่าเละยิ่งกว่านี้ครับ

โดนน้องนั่นแหละครับด่าพี่
เพาะท้ายสุด น้องจะด่าพี่ว่า
ทำไมตอนนี้ถึงจะเข้าไปช่วยเขา หวังอะไรหรือพี่จิม?

ไหนจะโดนคนคนนั้น ด่า อีกว่า มาเสือก เอาหน้าอะไร?

จะให้พี่เข้าไปวุ่นวายกับเขาทำไมครับ?

ดังนั้น ไม่ช่วย เด็ดขาด เป็นการดีที่สุดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2009, 22:15:29 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Remember Life is Hanging in the Balance !
Re: รู้สึกแปลกๆ กับ คนที่คุณก็รุ้ว่าใคร ลงในประชา....
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 20:41:56 »
^
ถูกต้องแล้วครับ เห็นด้วย  ;D

ยุ่งไปก็ไม่ได้อะไรกลับมา ปล่อยไปเดี๋ยวความจริงก็ปรากฎเอง
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
Re: รู้สึกแปลกๆ กับ คนที่คุณก็รุ้ว่าใคร ลงในประชา....
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 22:13:41 »
อ่านแล้วก็หงุดหงิดครับ เฮ้ออออออ จะหลอกกันไปถึงหนายยยยยยย
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 20:53:36 »
สรุป ปล่อยกระทู้ตกไปโดยที่ผมไม่รู้อะไรเหอะเนอะๆ

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 16:49:37 »
สรุปคุณjimmy ถูกหวยจริงๆครับแม่นเหมือนตาเห็นเลย
สุดท้ายลุงแกก็ Comeback ครับ
ผมออกตัวก่อนว่าไม่รู้เรื่องความขัดแย้งนี้เท่าไหร่ แต่เคยอ่านที่แกเขียนในมติชนสุดสัปดาห์ ไม่รู้เรื่องเลยกำลังอ่านอะไรอยู่เนี่ย(ติดภาพลักษณ์นักทดสอบเก่าๆของแก)เสียเวลาชิบเป๋งเลย ก็ยังแปลกใจว่ายังอยู่ในวงการนี้อยู่รึปล่าว แกน่ารู้ตัวได้แล้วว่าคนไทยไม่ได้โง่แล้ว ไม่มีใครเชื่อคำพูดไม่กี่คำหรอกแกคงจะเห็นจากคนในห้องหว้ากอ เลยเข้าทางเลย
แต่คนที่ผมว่าของจริงในวงการนี้ผมให้โปรองอาจฯ กับคุณJimmyนี่แหละที่พูดจริงพุดตรงที่สุด ส่วนลุงแกผมก็ไม่รูหรอกว่าแกทำอะไรไว้ แต่เคยฟังน้าติ่งแกได้ยินชื่อแล้วแกถอนหายใจ ผมก็พอจะเดาได้
ถ้าเป็นจริงอย่างที่คุณJimmyพูด ผมชักเป็นห่วงคนในพันทิปแล้วหล่ะ ยิ่งเป็นสังคมที่ตัดสินคนแต่เปลือกนอกด้วย
ถ้าคนในพันทิปรู้ความจริงของแก ไม่อยากคิดเลยจะเป้นยังไง ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่วละกันครับ
ยังไงก็สู้ต่อไปนะครับ ของจริงอยู่ที่ใหนก็ไม่ตายหรอก
แก้ไข เพิ่มข้อความ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2009, 16:59:28 โดย delete »