ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงกับ Camry ใหม่บ้างครับ  (อ่าน 16729 ครั้ง)

ออฟไลน์ KAKASHII

• Hero Member
  • งามปะละ
Re: คิดยังไงกับ Camry ใหม่บ้างครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 11:24:17 »
ภายนอกดูแก่ขึ้นเยอะมาก ภายในโครตจะไม่สวย มันไม่ลงตัว   

ผมว่าใว้แต่แรกแล้วที่มีคนเอาภายในของทั้ง camry teana accord มาวัดกันคงเป็นทาง toyota ทำมั้ง

ผมว่ายังสวยไม่สู้ Teana ปัจจุบันเลย มันลายตา ไม่สวย

ออฟไลน์ Index

• Newbie
  • *
Re: คิดยังไงกับ Camry ใหม่บ้างครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 11:36:06 »
ส่วนตัวผมคิดว่าดูไปดูมา หน้าตามันก็เริ่มโอเคแล้วนะครับเริ่มชิน  :D + น้ำหนักเบาลงประหยัดขึ้น ช่วงล่างดีขึ้น น่าใช้ครับ
ปล. แมคสเปคต่างประเทศสวยมาก ดูสปอร์ตขึ้นเป็นกองเลย

ออฟไลน์ Dr.Pop

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 11:42:04 »
ถอยมาได้ 2 เดือนแล้ว

ยิ่งขับยิ่งชอบ

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 12:02:57 »
ขับก่อนหล่อก่อนครับ ส่วนเรื่องสวยไม่สวย ผมว่าเป็นเรื่องของรสนิยมส่วนตัวนะครับ

ส่วนตัวผมว่าก็ดูภูมิฐานดี แต่เหลี่ยมสันมากไปนิดสำหรับรุ่นนี้ ภายในของเล่นเพียบถือว่ามาตรฐานดีครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 12:04:43 »
สวยแต่สู้รุ่นที่แล้วไม่ได้ ออปชั่นตัดไปเยอะมาก ภายในเย็บหนังจริงแต่รวมก็ยังสวยไฮเทคสู้ตัวเก่าไม่ได้แล้ว แถมหน้าจอวิทยุกับหน้าจอแอร์ยังไปใช้สีรุ่นเก่ากว่ารุ่นที่แล้ว แล้วช่องแอร์มันติดกันเวอร์ แถมเอาปุ่มฉุกเฉินไปไว้ด้านหลังอีก ไม่สะดวกเลยครับ ใช้ยาก พวงมาลัยตัวจริงก็โอเคนะใช้ได้ แต่ยังไงผมก็ให้พวงมาลัยตัวเก่าอยู่ดีๆ ภายนอก ด้านหน้าตัวใหม่ดูหรูกว่านิดๆ ด้านหลังผมให้ตัวเก่าเลย ไฟท้ายตัว mc ตัวเก่านี่ผมชอบมากๆ ด้านข้างตัวเก่าก็ดูสมส่วนกว่า การขับขี่ตัวใหม่ยังไงก็ชนะแน่นอน เบาะนั่งให้ตัวใหม่เหนือกว่า เบาะรองนั่งยาวขึ้น หน้าปัดตัวเก่าเถอะ ตัวใหม่จะเน้นจอไปไหน ล่อไปสามจอ ลายตาโคตรๆ สรุปว่าผมดีใจที่เอาตัวเก่า

ออฟไลน์ Tonge

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 12:15:35 »
ภายนอก ดูหรูหรา เหลี่ยมสันสวยดี แต่มองผ่านๆแล้วดูเล็กกว่ารุ่นก่อน สีดำสวย แต่เห็นบนถนน แค่ สีเงินและดำ
ภายในดูรวมๆโอเค แต่ที่ผมไม่ชอบคือ กรอบไม้บริเวณเกียร์ ดูไม่ลงตัว ไม่ลงรอย ลองจับๆดู ไม่แน่หนา เหมือนกับจะมีเสียงรบกวนในห้องโดยสารได้

ออฟไลน์ pongisra

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 12:34:32 »
โดยรวมๆแล้ว ok  ครับ ยกเว้นด้านท้าย

แต่หวังไว้มากกว่านี้ ไม่ค่อยสมกับเป็น All New เท่าใหร่เลย

heracrase

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 12:44:48 »
ผมว่ามันสวยดีนะ น่าใช้จริงๆ คงต้องตัวไฮบริด
ดูคันจริงก็แนวๆLexus เลย 8)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 12:45:44 »
ส่วนตัวผมว่าก็โอเคนะแต่ติดตรงไฟท้ายนิดนึงนะ รถแต่ละคันมีบุคลิกแตกต่างกันไปครับแล้วแต่คนชอบ
แต่ในรถกลุ่มนี้ผมชอบ Teana ที่สุด ชอบคันไหนซื้อคันนั้นครับ

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 14:27:18 »
ผมคิดมิดีมิร้ายครับ...อิอิ  ;D คือ ไม่ชอบและไม่เกลียด ไร้อารมณ์อย่างที่สุด เห็นครั้งแรกแล้ว อืม...นี่หรอแคมรี่ใหม่...จบ

ในขณะที่เห็นสวิฟท์ใหม่ยังตื่นเต้นลั้นลากว่ากันเยอะ...ผมคงเบื่อพี่โตเข้าขั้นแล้วหละครับ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ gttle

• Full Member
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 14:35:28 »
ผมว่า ok นะยกเว้นไฟท้ายเห็นคันจริงมาหลายรอบละ

ออฟไลน์ mick

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 15:11:08 »
ใครคิดเหมือนผมบ้างว่ารถใหม่ๆหน้าตามันแปลกไปทุกทีๆ

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 15:13:15 »
ผมว่าเก็บเสียงดีกว่าตัวเก่ามากๆ

ช่วงล่างก็ดีขึ้นกว่าตัวเก่าใช้้ได้แต่ไม่แน่นเท่าTeana

เบาะหลังกว้างมากมาย

ความเร็วปลายดีเกินคาด

วัสดุภายใน(หนัง) คุณภาพต่างกันในแต่ละรุ่น hybrid หนังนุ่มมักๆ

ออฟไลน์ yoyoland

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 16:23:54 »
ส่วนตัว มองว่า โฉมใหม่ ผู้ใหญ่กว่าเดิมมาก  มุมเหลี่ยมมากเกินไป   

ถ้านำมาแต่ง ส่วนตัวชอบรุ่นเก่ามากกว่า   จึงค่อนข้างไม่ประทับใจเลย

ออกมาใหม่ ยังสู้ teana  ไม่ค่อยจะได้เลย

IMHO

ออฟไลน์ mayjazza

• .......
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 16:30:10 »
....ผมว่ามันดู รูปทรง ทื่อๆ....

ออฟไลน์ ait

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 17:34:38 »
ด้านหน้าสวยครับ แต่ก้นไม่สวย  แต่แค่นี้ก็ขายระเบิดวิ่งเกลื่นถนนไปหมดแล้วละ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 17:47:50 »
ผมว่าภายนอกสวยในระดับนึง
ส่วนภายในหรูมากแต่เสียดายไฟ Crystal Blue ในตัวก่อน
แต่รุ่นใหม่ดันกลับมาใช้ไฟแผงควบคุมสีเขียวแก่ๆ เหมือน ACV30
สรุปแล้วผมชอบนะ

มองผ่านกระจกมองหลังนึกว่า Lexus IS มองอีกทีกลายเป็น LS ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ koruru

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 19:28:43 »
สำหรับผมต้องตัว ไฮบริด เท่านั้นครับ
สวยไฟหน้ายันไฟท้าย ภายในออฟชั่นจัดหนักดี
เทียบราคา ไฮบริดตัวเก่า ถือว่าน่าซื้อใช้ครับ

ส่วนรุ่นอื่นๆไม่ชอบครับ และดูไม่คุ้มค่าด้วย

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 19:29:14 »

ACV30 -----> ตาเหยี่ยว ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ มันดูไม่ลงตัวไงไม่รู้ครับ
ACV40 -----> ค่อยรับได้หน่อย ถึงผมจะชอบ Teana มากกว่าก็นะ
ACV50 -----> สวย สวยมาก.....โดยเฉพาะรุ่นไฮบริด กับ US Version ครับ(US Version ต้องรุ่นท็อปนะครับ)
คือชอบด้านหน้าของไฮบริดเวอร์ชันไทย แต่ชอบท้ายอเมริกามากกว่า  ;D
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ N'droid

• แฟนพันธุ์แท้ android
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 19:41:21 »
ตอนแรกผมก็ว่าไม่สวยนะครับ แต่ตอนนี้โอเคครับ เริ่มสวยไปเรื่อยๆครับ
รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html

dogclubs

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 21:22:21 »
มองแล้วรู้สึกเฉยๆ  accord - teana สวยกว่าหลายเท่า คหสต.

camry ไม่สวยเลย ยกเว้นสีดำพอรับได้ ไม่เหมือน all new เลย แถมใต้รถมีอะไรโผลามาตรงล้ออะครับ น่าเกลียดมาก

ชอบตัวตาเหยี่ยวมากกว่าอีก 

คอนโซลสีดำดูพลาสติกราคาถูกมาก ไฟก็เขียวๆยังกับเอาของวีออสมาใส่

ตัวเก่าสวยกว่าทุกด้าน

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 23:22:41 »
ผมว่าไม่ค่อยต่างจากโฉมเดิมมากเท่าไหร่
ที่ดูดีเห็นจะเป็นล้อ 17" ที่ให้มาในรุ่น 2.5 กับ hybrid
ลองดูรุ่น 2.0 เทียบกับ 2.5 ดู แค่ล้อที่ต่างกัน แต่รถดูดีผิดกันครับ

เรื่อง ช่วงล่าง เครื่องยนต์ที่ดีขึ้น ก็น่าใช้มากขึ้นครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 23:31:14 »
รหัสตัวถังมันไม่ใช่ACV เหรอคะ

ACV มันสมาสกับ Block เครื่องแล้วครับ (AZ(AR)+XV= ACV) (นึกว่าเรียนภาษาไทยอยู่)

ผมชอบตรงที่ด้านท้ายมันให้อารมณ์แบบ Crown นั่นละครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 00:02:02 »
โดยรวมชอบทั้ง ภายนอก ภายใน เครื่องยนต์

มีแค่โครเมี่ยมตรงไฟตัดหมอกเท่านั้นที่ไม่ชอบเลย

ออฟไลน์ Terng

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 08:18:54 »
แรกๆผมไม่ชอบมันเท่าตัวเก่านะ แต่พอได้เห็นรุ่น Hybrid เท่านั้นแหละ ไฟหน้าแบบพรีอุสทำให้มันดูดีขึ้นอย่างไม่น่าเชื่อ! ผมรู้สึกว่ามันดูสง่ากว่าตัวเก่านะครับ คือมันดูแล้วน่าเกรงขามยังไงบอกไม่ถูก ข้างในมันนั่งสบายมากขึ้น แต่งานออกแบบยังสู้เทียน่าไม่ได้ แต่เสียงมันเงียบใช้ได้ทีเดียว ใครจะว่าโตโยต้าเน้นขายแต่ไฮบริดไม่แลเครื่องสันดาปปกติก็เหอะ ผมว่ามันก็ไม่เห็นจะเสียหายตรงไหน เพราะถ้าใครได้ขับไฮบริดแล้วจะติดใจจริงๆ ของมันดีจริงไม่ใช่เอาของไม่ดีมาบังคับขายนี่นา ถ้าอยากได้เครื่องรุ่นปกติ 2.5 ก็มีออพชั่นให้มากพอสมควรแล้ว แต่ถ้าไม่พอ ก็ต้องดูคู่แข่งเพิ่มเติม เทียน่าเป็นอีกหนึ่งตัวเลือกที่น่าใช้ไม่แพ้กัน แต่ส่วนตัวผมตัดแอคคอร์ดออกจากตัวเลือกเพราะไม่มีจุดเด่นอะไรที่ทำให้ชื่นชอบนัก หน้าตาแม้จะออกสปอร์ทแต่ก็ยังดูไม่ลงตัวเท่าเทียน่าหรือคัมรีทั้งใหม่ทั้งเก่า ข้างในก็เฉยๆ ออพชั่นบางอย่างควรมีให้ก็ไม่มี

ปล. ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ = ='
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 09:32:22 »
ความเห็นส่วนตัวนะครับ อย่างอื่นรับได้แต่ด้านหน้าจืดสนิท ถ้าสีเข้มพอโอเคแต่สีอ่อนเซ็งลยครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ pong_ru

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 18:39:39 »
หน้าตาโบราณจัง......   ชอบ ด้านหลังตัวไฮบริด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2012, 18:43:29 โดย pong_ru »

ออฟไลน์ John Cena

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 18:42:04 »
เห็นคันสีทองบนถนน สวยดีครับ

สีทองเข้ากว่ารุ่นที่แล้ว