ผู้เขียน หัวข้อ: ในตอนนี้มีรถคันไหนบ้างที่เติม E85 ได้จากโรงงานเลยครับ ?  (อ่าน 12537 ครั้ง)

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
ถ้าราคาไม่เกิน 650,000 ตอนนี้มียี่ห้อใหน รุ่นใหนทำออกมาบ้างแล้วครับ
เท่าที่ผมรู้ก็ Lancer EX ,Volvo ,New CIVIC แต่ราคาค่าตัวค่อนค่างสูง(สำหรับผม)

ก็เลยอยากถามพี่ๆว่าพอจะทราบบ้างใหมครับ  ;D

ออฟไลน์ mongolias

ในราคา 650,000 บาท ยังไม่มีครับ
แต่คุณสามารถติดชุด Kit E85 ได้ในราคาไม่ถึง 10000 บาทครับ

ออฟไลน์ pongisra

Jazz MC

Map ของ ECU เป็นตัวที่รองรับ E85 แล้ว แต่ไม่รู้ว่าพวกท่อยางอะไรรองรับหรือยัง ใน club มีเติมกันอยู่หลายคันโดยไม่ต้องติดอุปกรณ์เสริมใดๆ

แล้วก็ถ้า honda รู้ว่าเติม ประกันหายด้วยนะครับ เพราะตามคู่มือเติมได้แค่ E20

ปล เอาข้อมูลมาจาก jazz club นะครับ ยังไงลองหาข้อมูลเพิ่มเติมดู

ออฟไลน์ NoName__???

Jazz MC

Map ของ ECU เป็นตัวที่รองรับ E85 แล้ว แต่ไม่รู้ว่าพวกท่อยางอะไรรองรับหรือยัง ใน club มีเติมกันอยู่หลายคันโดยไม่ต้องติดอุปกรณ์เสริมใดๆ

แล้วก็ถ้า honda รู้ว่าเติม ประกันหายด้วยนะครับ เพราะตามคู่มือเติมได้แค่ E20

ปล เอาข้อมูลมาจาก jazz club นะครับ ยังไงลองหาข้อมูลเพิ่มเติมดู

เพื่อนก็เติมอยู่ค่ะวิ่งเรียบเหมือนปกติเลย

แล้ว CITY MC จะเติมได้เหมือน Jazz MC หรือเปล่าครับ ?

ออฟไลน์ pongisra

แล้ว CITY MC จะเติมได้เหมือน Jazz MC หรือเปล่าครับ ?

ไม่แน่ใจครับ อาจจะได้

แนะนำว่าลองไปถามใน city club ดูว่ามีคนดู map ใน ecu ของ city MC ว่าใช้ E85ได้หรือเปล่าแล้วหรือยัง

ออฟไลน์ il Rewki' N. li

• Full Member
  • Passioned in a Magic which called "CARS" ,,* i Luv
Jazz ก่อนไมเนอร์ก็เติมได้ครับ
ผมเคิมอยู่ สบาย ไม่มีปัญหา น้ำมันถูกลง
แต่กินน้ำมันกว่าเดิมราว 30%
หลงใหลใน "รถยนต์" ... เวทย์มนต์ที่ตราตรึง...

ออฟไลน์ mamaman

ผมเห็น CRV เติม E85 แบบ งง

ผมเห็น CRV เติม E85 แบบ งง
สงสัยเจ้าของคงอยาก ลองมั้งครับ?
แต่เป็นผมคงไม่กล้าลองเหรอก เดี๋ยวเกิดปัญหามาไม่คุ้ม ;D