ผู้เขียน หัวข้อ: New Civic 2012 (FB) "ไม่แย่อย่างที่คิด"  (อ่าน 71827 ครั้ง)

np72

• บุคคลทั่วไป
New Civic 2012 (FB) "ไม่แย่อย่างที่คิด"
« เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 23:09:00 »
จะมาเพิ่มเติมทีละนิดนะครับ ได้อยู่กับรถแค่ไม่กี่ช.ม. พลาดไปหลายจุด ไว้จะมาเพิ่มเติมส่วนที่พลาด

- ที่เก็บของตรงคอนโซลเกียร์
- จอ I-mid แบบละเอียด
- 2Din แบบละเอียด
- อุปกรณ์ในฝากระโปรงท้าย

ในรูปเป็น Civic FB สีขาว Tafetta รุ่น 1.8 E Navi นะครับ

รูปร่างด้านนอกที่แตกต่างจากรุ่มเดิม FD อยู่พอควรแต่ยังคงรูปทรงคล้ายตัวเก่าอยู่ อุปรกรณ์มาตรฐานรุ่นนี้

ไฟตัดหมอกหน้า ไฟเลี้ยวที่กระจกมองข้าง

อุปกรณ์ที่มีมาให้เพิ่มเติมจากรุ่นที่แล้ว มีไฟหน้า Projector Halogen ( 1.8 ) Projector HID (2.0)

รูปทรงด้านท้ายที่เปลี่ยนไปเยอะ ไม่มีไฟท้ายโดนัทอีกแล้ว แถมยังมีติ่งยื่นมาเหมือน Accord อีกต่างหาก (โดยส่วนตัวไม่ชอบ)

ในรุ่นนี้มีกล้องมองหลังติดไว้ให้ด้วย...

ล้อ Alloy ขอบ 16 นิ้วสวมรัดด้วยยาง Bridgestone ER30 ขนาด 205/55/16

Civic โฉมนี้ไม่ได้เปลี่ยนแค่ภายนอกภายใน กุญแจยังเป็นทรงใหม่อีกต่างหาก คราวนี้มาในรูปแบบกุญแจพับได้
ผมว่าแบบเดิมสวยกว่า แต่อันนี้มี "ปุ่มเปิดฝากระโปรงท้าย" เพราะฉนั้นยอมได้ครับ

ภายในของซีวิครุ่นใหม่จะเป็นสีเบจ (1.8 ) และสีดำ (2.0)
ได้รับพวงมาลัยทรงใหม่ ที่มีปุ่มกดแบบ "Joystick"
คอนโซลดีไซน์แบบ Driver oriented หรือหันมาทางคนขับนั่นเอง ทำให้คนขับสามารถเอื้อมถึงคอนโทรลต่างๆ ได้ง่ายขึ้น

สังเกตดีๆจะเห็นว่าเบาะฝั่งคนขับ"ปรับไฟฟ้า"ด้วย...

เพิ่มปุ่ม ECON เข้ามาด้วย ทำให้ขับประหยัดขึ้น (คันเร่งไฟฟ้า Sensitive น้อยลง)

มาตราวัดยังแบ่งเป็นสองชั้นเหมือนรุ่นเดิม แต่คราวนี้จอบนมีขีดสามมิติมาให้ เพื่อบอกว่าเราขับประหยัด หรือธรรมดา (ประหยัดจะเป็นสีเขียว)
แถมยังมี บอกอัตราการกินน้ำมัน Real time มาให้ทางด้านซ้ายด้วย...

ที่สำคัญมีจอ I-Mid (Intelligent Multi-Information Display) มาให้ ซึ่งสามารถบอกพวกอัตราการกินน้ำมัน ประตูเปิดอยู่ และยังโชว์สถานะต่างๆ
ของเครื่องเล่น 2Din ได้ด้วย ซึ่งมีเมนูให้เข้าไปปรับแต่งได้

ที่น่าสนใจคือบอกตำแหน่งประตูที่เปิดอยู่แยก ได้ 4 ตำแหน่งเลย ^^

เบรกมือย้ายตำแหน่งจากรุ่นเดิมมาให้อยู่ตำแหน่งปกติเหมือนชาวบ้านเขา ... และหัวเกียร์ทรงใหม่

วงด้านนอกพวงมาลัยทรงเหมือนเดิม แต่ข้างในเปลี่ยนใหม่ มีปุ่มกดแบบ Joystick ใช้งานไม่ยากเย็นอะไร หุ้มหนังจากโรงงาน จับกระชับมือดี

แผงควมคุมระบบปรับอากาศแบบออโต้ เข้าใจง่ายไม่ซับซ้อนอะไร สิ่งที่น่าสนใจคือปุ่มปรับอุนหภูมิเป็น"ปุ่มกดขึ้นลง" (เปลี่ยนทีละ 1 องศา C)
จากแบบเดิมเป็นมือหมุน ซึ่งผมชอบแบบนี้นะ มันรู้ทันทีว่าปรับไปเท่าไร ทำให้ไม่ต้องละสายตาจากการขับขี่มาดู...

จอ 2din หน้าตาดูไม่ค่อยมีราคาเลย แต่ยังดีเชื่อมต่อโทรศัพท์ โทรเข้าออก ฟังเพลงผ่านบลูทูธได้ แถมยังมีกล้องมองหลังให้มองตอนเข้าเกียร์ถอยหลังให้อีก (มีเส้นกะระยะด้วย)
แต่ไม่มีเซนเซอร์ถอยหลังติดรถมา (มีกล้องคงไม่ต้องใช้นะ)

วัสดุหุ้มเพดานใหม่ ดูดีขึ้นเยอะทีเดียว

วิสัยทัศน์เสา A ที่เปลี่ยนไป กระจกช้างจากด้านหน้าย้ายถอยหลังมา ทำให้มองง่ายขึ้นเยอะเลย อันนี้ถูกใจ กระจกมองข้างถอยมาไกลหน่อย
แต่ใหญ่โตดี มองง่ายไม่มีปัญหา มี Twitter ให้ด้วย

ด้านนู้นก็เช่นกัน...

เบาะหลังนั่งสบายขึ้นเยอะเลย Leg room ไม่เป็นปัญหา ...

ซุ้มล้อด้านหลัง เข้าออกไม่ค่อยเป็นปัญหาเท่าไร

ห้องเครื่อง block เดิมแหละ R18 รู้สึกจะเปลี่ยนจาก R18A เป็น R18Z แรงม้าแรงบิดพอๆกัน อันนี้ไม่แน่ใจว่าเหมือนกับที่จีนหรือเปล่า...

ไฟหน้า Halogen projector สว่างชัดดี (ไม่ได้เป็น Bi xenon นะ ถ้าเปิดไฟสูงไฟอีกดวงก็จะติดแบบในรูป)

เครื่องยนต์
คงไม่ต้องพูดอะไรมาก R18 ที่โด่งดังของ Honda ทั้งประหยัดและแรง แรงบิดดีมากตั้งแต่รอบต้น แถมตอนนี้เติมได้ยัน E85 ...

เกียร์
อันนี้น่าสนใจ มันเปลี่ยนเกียร์ได้นุ่มกว่า Civic FD เยอะเลย ไม่รู้ทำไม ถูกใจมาก ของ FD มันกระตุกๆ อันนี้ตอนเปลี่ยนเกียร์ นี่ไม่ค่อยรู้สึกเลยว่าอยู่เกียร์ไหน

ช่วงล่าง
รู้สึกหนึบกว่า FD หน่อย ยังออกนุ่มๆอยู่ ส่วนตัวรู้สึกว่าสปริงนุ่มแต่โช้คแข็งหน่อย เลยนุ่มๆ เด้งๆ อธิบายไม่ถูก คล้ายๆรุ่น FD แหละ
เวลาขึ้นเนินรู้สึกท้ายยวบกว่าหน้า แต่เข้าโค้งรู้สึก Body roll น้อยกว่ารุ่นก่อน (แต่ FD ผมมัน 1.8S ขอบ 15 เลยไม่ค่อยน่าเปรียบเทียบเท่าไร)
สรุป ผมว่า OK อยู่ไม่เด่นอะไรเท่าไร

คันเร่ง
Lag นิดๆ ถ้ากดแบบไวๆ สังเกต ลองกระทืบคันเร่งให้สุดแล้วปล่อยทันที (ไวๆ) รอบแทบไม่ขึ้นเลย -_- ใช้งานทั่วไป ไม่เป็นปัญหา แม้กระทั่ง
ตอนกดปุ่ม ECON

เบรค
ผมว่ามันห่วยเหมือนรุ่นก่อนเลยนะ ทื่อๆ มันเบรคอยู่นะ อยู่ดีทีเดียวแต่มันต้องกดเพิ่มตลอดเลย ลงจาก swift มาขับคันนี้เกือบจิ้มคันหน้า เพราะมันต้อง
กดเบรคเพิ่มมากกว่าที่คิดเยอะเลย (Civic รุ่นก่อนทำให้ผมฝันว่า เหยียบเบรคแล้วมันไม่อยู่ จะชนคันหน้า มาหลายคืนทีเดียว เหอะๆ - -)

พวงมาลัย
แม่นยำดีทีเดียวครับ พวงมาลัยค่อนข้างเบา แต่ที่แย่คือ Feeling ไม่ค่อยมีเลย หักพวงมาลัยไม่รู้สึกถึงแรงต้านที่พวงมาลัยเลย -*-
(FD 1.8 เป็น พวงมาลัยพาวเวอร์ 2.0 ไฟฟ้า รุ่นใหม่ไฟฟ้าหมดแล้ว) อันนี้ swift เซ็ทดีกว่าเยอะมาก! แต่ใช้งานทั่วไป สบายดีครับ
ถ้าชอบขับรถ อาจจะไม่ค่อยชอบเท่าไร

ด้านในรถ
วิสัยทัศน์ ดีกว่ารุ่นก่อนเยอะเลย ที่ตำแหน่งเสา A เพราะกระจกช้างมันเปลี่ยนที่ และใหญ่ขึ้น เก็บเสียงดีกว่าเดิมพอควรเลยนะ ภายใน
ไม่รู้สึก sport เท่า FD แต่ถ้าเป็นรถใช้งานประจำวัน ผมชอบนะ มันสบายดี

สรุป ผมว่า Civic รุ่นนี้ ออกแบบให้ใช้งานได้สะดวกขึ้น sport น้อยลง ซึ่งถ้าหากใช้งานทุกวันไม่แต่งอะไรมาก ผมว่าก็น่าใช้มากกว่ารุ่นก่อนนะ
แต่หลายๆอย่างก็ยังคล้ายรุ่นก่อน ออกจาก FD มาขึ้นคันนี้ ก็แทบไม่ต้องปรับตัวเลยทีเดียว
แต่ส่วนตัวก็ยังชอบรุ่นก่อนมากกว่าอยู่ดีครับผม :)

เดี๋ยวเพื่อนผม มารีวิวในมุมมองเขานะครับ เดี๋ยวจะมาแก้เพิ่มให้ อยากให้รีวิวส่วนไหนเพิ่มเติม แนะนำได้เลยนะครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2012, 00:16:13 โดย np72 »

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
Re: New Civic 2012 (FB) "ไม่แย่อย่างที่คิด"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 01:05:40 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
Re: New Civic 2012 (FB) "ไม่แย่อย่างที่คิด"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 01:13:51 »
Civic เขายังไม่ปรับปรุงเบรคอีกหรอ     มีครั้งนึงเคยยืมรถเพื่อนไปซื้อของ  นึกว่าเป็นรถตัวเองเบรคแล้วไม่หยุด มันไหลๆแบบหยุดไม่อยู่งงมาก 

ออฟไลน์ mathician

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 01:24:20 »
อืม เริ่มดูสวยขึ้นมาแระ
แต่ข้างหลังยังรับไม่ได้อยู่ อีกไม่นานหรอก ดูๆไปเดี่ยวสวยทั้งคันเอง 555+

ออฟไลน์ june_lol

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 02:50:36 »
ขอแอบนอกเรื่องหน่อยว่ามีคนฝันว่าขับรถแล้วเบรคไม่อยู่เหมือนผมด้วยแฮะ 555555 ;D ;D

ออฟไลน์ porasit33

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 07:13:07 »
รูปสวยมากเลยครับ

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 08:43:45 »
ถ่ายที่ไหนครับ ใช่ที่พุทธมณฑลรึเปล่า
ดูมันแห้งแล้งจัง

ออฟไลน์ kati348

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 08:46:00 »
เพิ่งได้เห้นตัวเป็นๆเมื่อวานนี่เอง ผมกลับเห็นต่างจากคนอื่นๆที่ไม่ชอบท้ายรุ่นนี้

ผมกลับชอบท้ายรุ่นนี้ แต่เฉยๆกับด้านหน้า ส่วนภายใน จากในรูปสวยงามมากๆเลย

แต่ยังไม่ได้มีโอกาสไปดูของจริง(ด้านใน)

ออฟไลน์ 12ay13an

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 09:52:23 »
ขอบคุณครับ  ถ่ายรูปสวยดีครับ ;D

ออฟไลน์ Zx-III

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 10:41:20 »
เบาะหนังฝั่งคนขับ เริ่มย่นๆเเล้วนะครับ

np72

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 10:50:43 »
ถ่ายที่ไหนครับ ใช่ที่พุทธมณฑลรึเปล่า
ดูมันแห้งแล้งจัง

ใช่ครับ ผมปรับสีเองครับ วันที่ไปถ่ายแดดไม่ดี มันเลยเขียวแปลกๆ เลยทำให้เหลืองเลย 55+

เบาะหนังฝั่งคนขับ เริ่มย่นๆเเล้วนะครับ

รู้สึกจะเป็นแบบนี้ตั้งแต่ออกศูนย์นะครับ ไม่แน่ใจ เดี๋ยวเช็คให้ รถเพื่อน -*-

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 11:07:59 »
ภายในสวยดีครับ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 12:01:15 »
ถ่ายรูปสวยครับ ผมว่าถ้าตรงจอ น่าจะทำอะไรอีกซักนิด มันดูโล่ง หนาๆ บวมยื่นออกมาชอบกล
ถ้ามีกรอบซะหน่อย หรือพื้นๆดำมันๆ ถ้าจะลงตัวกว่า

เรื่องเบรคน่าจะปรับปรุ่งหน่อยก็ดีนะครับ รถอัตราเร่งดี เบรคน่าจะดีด้วยครับ ผมเจอทีไร เสียวท้ายทุกทีครับ
เพื่อนผมจองไปแล้ว ถูกใจสาวๆเหมือนเดิมเลย Civic
 ;D ;D ;D

เสียดายที่ไฟไม่เป็น Bi xenon ไม่งั้นจะสว่างและปลอดภัยกว่าตอนกลางคืน แต่ก็ดีในแง่ประหยัดงบในการเปลี่ยน เพราะราคาถูกกว่ากันเยอะครับ

ความเด่นรุ่นนี้ ลดลงไปเยอะ ผมขับสวน ถ้าไม่สังเกต ก็ไม่รู้ว่าเป็น FB ครับ
โดยรวม ผมว่า ลงตัวนะ ขายดีเช่นเดิมแหละครับ ผมว่า ความดีมีเพียบกว่า แถมประหยัดน้ำมันอีก

ที่อยากรู้ระบบแอร์ครับ ปรับปรุงจากเดิมไหมครับ กรองแอร์เป็นแบบไหนครับ เปลี่ยนกรองง่ายไหมครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2012, 12:09:11 โดย udis »

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 12:52:03 »
รีวิวแบบนี้แหละ ชอบเลยครับ
กลางๆดี เพราะคงไม่มีรถคันไหน perfect จนหาที่ติไม่ได้
รอดูรายละเอียดของจอ iMID นะครับ
ผมว่าตรงนี้แหละที่ทำให้รถคันนี้ดูทันสมัย
น่าใช้มากกว่า FD และคันอื่นๆ
เรื่องเบรค เปลี่ยนผ้าเบรคเลยครับ จบ100%
Bendix Metal King ก็ได้ ฝุ่นเยอะหน่อย แต่ดีขึ้นแน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2012, 12:54:50 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ suquees SEDAN'

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 14:28:10 »
ชอบไฟสัญญาณเตือนประตูเปิดของ FB เหมือนกันครับ บอกได้ทั้ง 4 บานเลย...ชอบมาก
แต่ถ้าคิดว่า FD มีเบรคที่แย่แล้วล่ะก็ ต้องลองขับ D-max ดูครับ.....อ๊ะ! ไม่เกี่ยว รถคนละประเภทกัน แหะๆ >_<

ออฟไลน์ expedite

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 08:17:31 »
ขอแอบนอกเรื่องหน่อยว่ามีคนฝันว่าขับรถแล้วเบรคไม่อยู่เหมือนผมด้วยแฮะ 555555 ;D ;D

เหมือนผมเลยครับ เคยฝันแบบนี้ ตกใจตื่นเลย 555+ ;D

ออฟไลน์ Cube

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 17:31:57 »
รูปสวยครับ ขอบคุณสำหรับreview

promt

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 18:05:49 »
รีวิวได้เยี่ยมเลย

แต่มันเล็กลงจาก FD ผมไม่ปลื้มเลย

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 21:37:25 »
รูปภาพสวยมากครับ
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 10:50:14 »

เป็นรถที่พอมองนานๆ แล้วสวย

ถ้าให้ติ ขอแค่ 2 เรื่อง เพราะคงไม่ได้ขับ

1 กระจกมองด้านข้าง ยึกฐานกับตัวถังประตู มันดูแจ็สรุ่นเก่าไปหน่อย
2. ฟร้อนวิทยุหันมาทางคนขับมากไป

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 14:26:39 »
มองนานก็สวยดีนะครับแต่ถ้าได้ภายในสีดำจะสวยกว่านี้อีกนะ

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 14:28:51 »
คิดเหมือนผมเลยนะคับเนี่ย ถ้าภายในดำน่าจะสวยกว่านี้

ออฟไลน์ ryukin

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 20:27:32 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

รุ่นเดียวกันสีเดียวกันเลยครับ
แต่ผมต้องรอถึง พ.ย. โน่นเลย ;D

ออฟไลน์ big125

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 22:13:47 »
เยี่ยมครับ

อยากทราบเรื่อง

1. เสียงลมอะครับ
2. กระจกหลัง กับ ข้างอะครับ เห็นมีคนบอกว่าดูอยากอะครับ  ( พอดีไปดูตัวโชว์มา ตูดกระดกๆ ยังไงไม่รู้อะครับ )

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pite

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 17:15:20 »
คิดเหมือนผมเลยนะคับเนี่ย ถ้าภายในดำน่าจะสวยกว่านี้

ละไว้ให้ตัว 2.0 นั่นแหละครับ ^^"
แค่คนบ้ารถฝรั่งเศสคนนึง ^^ ช่วงนี้มันสวยจริงนี่นา!
Review ขำๆครับ
Citroen DS3
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19461.0.html
Peugeot RCZ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19785.0.html

np72

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 19:59:16 »
เยี่ยมครับ

อยากทราบเรื่อง

1. เสียงลมอะครับ
2. กระจกหลัง กับ ข้างอะครับ เห็นมีคนบอกว่าดูอยากอะครับ  ( พอดีไปดูตัวโชว์มา ตูดกระดกๆ ยังไงไม่รู้อะครับ )

ขอบคุณครับ

1) เก็บเสียงใช้ได้ทีเดียวครับ แต่ยังไม่ได้ลองวิ่งความเร็วสูงๆ ไกลๆเลย
2) มองไม่ยากนะครับ แต่ต้องปรับตัวนิดนึง

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 12:36:16 »
ผมว่ารุ่นนี้สีอื่นสวยหมดยกเว้นสีดำ เพราะแถบไฟที่ยื่นออกจากไฟท้าย ถ้าสีดำมันจะดูขัดกันยังไงบอกไม่ถูก

แต่หัวรถผมว่าดูสวยทุกสี

เรื่องกล้องมองหลัง ถ้าติดสัญญาณถอยเพิ่มซักจุดก็จะดีนะครับ ผมเคยใช้ crv 2.4 G3 มีแต่กล้อง บางทีมัวแต่ดูข้างเกือบชนมาหลายครั้ง

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 12:56:34 »
ถ้าแค่ความคุ้มค่า ผมว่าน่าซื้อมาก ส่วนจุดเด่นจุดด้อยทุกคนก็พูดไปแล้ว เรื่องความสวยงานก็นานาจิตตัง แต่สิ่งที่ผมคิดว่าแย่ลงกว่าตัวเดิมจริงๆมี 2 จุด
1. คันเร่ง แบบเดิม สบายกว่า กดดีกว่าเยอะ
2. เบรคมือ ตำแหน่งเดิมดีกว่า พื้นที่ตรงกลางดีกว่า

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 14:49:18 »
ผมดูไปดูมาแล้วชอบครับ ตอนแรกๆยอมรับเลยว่าไม่ชอบรูปทรงมันจริงๆ

คอนโซลกลางทื่อไปหน่อย เหมือนคอมพิวเตอร์สมัยก่อนเลย

ไฟหน้าเป็น Halogen ติด Projecter ก้ดีนะครับ แสงนวลๆดี ไม่ต้องเป็น Bi-Xenon หรอก

ออฟไลน์ Armo

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 02:33:21 »
เบาะหลังดูนั่งสบายดีจังเลยครับ ขอบุณสำหรับรีวิวครับ ;D