ผู้เขียน หัวข้อ: // ได้รับอีเมล์ ข่มขู่ ดำเนินคดีทางกฎหมาย ...อ๋อ..เหรอ...ได้! จัดให้! //  (อ่าน 19819 ครั้ง)

ออฟไลน์ KAKASHII

• Hero Member
  • งามปะละ
ติชม ด้วยความบริสุทธิ์ใจ  ให้ฟ้องสัก 100 รอบก็ไม่แพ้หรอกครับ เพราะผมเองก็เคยเจอเพื่อนเจอเคสแบบนี้    ;D

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
ไม่ได้เข้ามาดุแต่ต้นเรื่อง เลยไม่รู้ว่าค่ายไหน

แต่ก็อยากฝากแล้วกันว่า การเป็นผู้ประกอบการที่ดีนั้น
เมื่อแบรนด์ของตัวเองถูกลากไปโวยในที่สาธารณะ ต้องรีบออกมาหาทางแก้ข่าว
แสดงสปิริต แสดงความบริสุทธิ์ใจ ท้าพิสูจน์ หรือขอเคลียร์กับเจ้าของเรื่องร้องทุกข์

ไม่ใช่ใช้วิธีปิดกั้นด้วยการมาสั่งลบผ่านหลังไมค์กันแบบนี้
มันทำให้สายตาทุกคู่มองคุณแย่ลงไปอีกฃ

เหมือนกรณีโทรศัพท์ 3 ซิม ยี่ห้อดังระเบิดคาอกเสี่ยคนนึง ลงหนังสือพิมพ์แจกฟรีเมื่อ 2 เดือนก่อน
เจ้าของแบรนด์ก็รีบออกประกาศหาเสี่ยคนนั้นทันทีเพื่อขอพิสูจน์ข้อเท็จจริง ไม่คิดที่จะปิดข่าวนี้แต่อย่างใด

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ถ้าเค้าบริสุทธิใจเค้าคงไม่มีหลังไมค์กันแบบนี้หรอกครับ
นี่คงกลัวเสียชื่อ เสียลูกค้า เพราะตัวเองทำผิด กม.
เลยทำแบบนี้
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Fly to dream

งานเข้าแล้วกระทู้นั้น :) :) :) พวกเราจะโดนหางเลขไปด้วยมั้ย  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

Tor_AAS

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณมากครับคุณ delete

ดังนั้น Arado Kung เอง ก็จะต้องยืนยันให้ได้ เป็นเอกสารหลักฐานจากทางราชการว่า
รายชื่อที่นำมาเปิดเผยในกระทู้นั้น มีการแจ้งมาอย่างเป็นลายลักษณ์อักษร จากทางราชการ
ว่ากำลังจะมีการเอาผิดกับบริษัทเหล่านี้

เพราะนั่นดูจะเป็นหลักฐานชิ้นเดียว ที่จะทำให้เรามั่นใจได้ว่า เราจะไม่มีความผิดในประเด็นนี้ หากมีการฟ้องร้องกันจริง

ข้างบนนี้ คือ บอกเล่าแล้วจบไปนะครับ ไม่ได้ว่าจะต้องคาดคั้นจาก Arado Kung แต่อย่างใด

เห็นด้วยครับว่าคุณ Arado Kung ควรจะแจ้งที่มาของข่าวว่ามาจากแหล่งไหน จะได้สบายใจทุกๆ ฝ่าย คนที่กำลังจะซื้อ หรือว่าได้ซื้อไปแล้วจากเกรย์ที่ถูกอ้างถึงจะได้สบายใจด้วย

ออฟไลน์ sapol

• Full Member
คนเขียนอีเมลล์ ยังใช้ภาษาไทยผิดๆถูกๆ อ่านแล้วเพลียจริงๆ  :D

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
พฤติกรรมแบบนี้ก็ชัดเจนมากพอแล้วครับว่าวิธีคิดในการธุรกิจเป็นอย่างไร

อีกอย่างหนึ่ง ผมอยากให้มีการแก้พรบ.คอมพิวเตอร์เพราะแบบนี้ ถ้าบริสุทธิ์ใจในการเปิดเผย แต่ดันโดนฟ้องติดคุก

อีกหน่อย ใครจะพูดความจริงกันได้อีก???
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ถ้าเจ้าของเกร์ยดีจริง คงไม่มีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้นหรอก

บังเอิญเซฟรายชื่อเก็บไว้ด้วยสิเรา กะไปแจกจ่ายญาติๆ  ;D ;D ;D ;D ;D

สู้ๆครับพี่จิม เป็นกำลังใจให้ต่อไป
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ zekoza11

สงสัยคงลูกค้าคงหายไปพอสมควร เลยปี๊ดแตกข่มขู่กันถึงทนาย

ออฟไลน์ superpock

• Jr. Member
  • **
ไม่ได้อ่านกระทู้นะครับ แต่อ่านจากบางคห.พอจะเดาพิกัดได้

ผมว่าเจ้านี้ของเค้าแรงจริงๆนะครับ กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้วเคยมีปัญหากับเจ้าของสินค้าในเมืองไทยแล้วเจ้าของสินค้าให้บริษัทผมเข้าไปเก็บอุปกรณ์บางอย่างคืน

คำตอบก็คือถ้าเข้ามาไม่โดนแจ้งจับก็.45 เป็นแน่แท้ แล้วใครจะเข้าไปหละ พนักงานเงินเดือนหมื่นกว่าบาทอย่างผมก็ถอยดีกว่า

ฉะนั้น เจ็บแต่จบลงตรงนี้เถอะ  อย่าบ้าจี้ตามคำพูดใครๆเลย เพราะผมไม่บ้าจี้จึงยังอยู่ในโลกนี้ได้ ไม่ใช่เรื่องของเราเชื่อผมเถอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2012, 23:32:11 โดย superpock »

ออฟไลน์ mckyparty

• Sr. Member
จะอยู่ข้างความยุติธรรม แต่อาจเสี่ยงหน่อยเพราะเราอยู่ในที่แจ้ง หรือเพื่อความอยู่รอดไปวันๆ ผมเป็นกำลังใจให้ครับ
 ;)

ขึ้นหลังเสือแล้ว

ออฟไลน์ MystogaN

โชคดีที่ไม่ซื้อรถเกรย์ :P

ออฟไลน์ jubjeab

• **
ไม่เคยคิดจะคบกับเกรย์เลยครับ  ยิ่งเจอเรื่องแบบนี้ยิ่งขยะแขยง

ออฟไลน์ banch

แม้หลักฐานจะมีครบ

แต่ถ้าทำเค้าเสียผลประโยชน์

เค้าเตือน(ขู่)แล้ว

ถ้ายังไม่เลิก

เค้าเล่นงานแน่ๆ

ยิ่งไม่ยอม ยิ่งสู้ ก็ยิ่งเล่นหนัก

กับคนระดับนั้น

ถ้าแบ็คอัพไม่ปึ๊กจิง อย่าคิดเสี่ยง

ฮีโร่มันมีแต่ในหนัง ชีวิตจริงโดนยิงตายข้างถนนไม่มีใครสนใจ

ตัวอย่างมีให้เห็นเยอะไป

กฎหมายบ้านเรามันใช้ไม่ได้กับคนมีตังค์และอำนาจ

ด้วยความหวังดี

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
แม้หลักฐานจะมีครบ

แต่ถ้าทำเค้าเสียผลประโยชน์

เค้าเตือน(ขู่)แล้ว

ถ้ายังไม่เลิก

เค้าเล่นงานแน่ๆ

ยิ่งไม่ยอม ยิ่งสู้ ก็ยิ่งเล่นหนัก

กับคนระดับนั้น

ถ้าแบ็คอัพไม่ปึ๊กจิง อย่าคิดเสี่ยง

ฮีโร่มันมีแต่ในหนัง ชีวิตจริงโดนยิงตายข้างถนนไม่มีใครสนใจ

ตัวอย่างมีให้เห็นเยอะไป

กฎหมายบ้านเรามันใช้ไม่ได้กับคนมีตังค์และอำนาจ

ด้วยความหวังดี

เห็นด้วยครับ

เขาก็บอกแล้วว่า "GREY" เพราะฉะนั้นมันไม่ใช่ธุรกิจสีขาวแน่ๆ ไม่งั้นคงไม่สามารถจด 32 ขายถูกๆ ตัดหน้า Authorized dealer กันได้แบบนี้แน่นอนครับ

การเอาตัวลงไปเสี่ยงกับคนกลุ่มนี้ ผมว่าไม่คุ้มครับ ผมเชื่อว่าพี่ Jimmy ก็รณรงค์การงดซื้อสินค้า grey มาได้พอสมควรทีเดียว ดังนั้น ไม่ต้องไปต่อล้อต่อเถียงกับเขาหรอกครับ เสี่ยงตัวเราครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ kengmania

บริษัทอะไรไม่รุ ทำงานไม่ฉลาดอ่ะ
นิสัยก็ดูไม่ดี ไม่น่าคบเลอ  :P
ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ

ออฟไลน์ redsun

เราเป็นผู้บริโภคก็อยากได้ประสบการณ์และข้อมูลที่ดี มีประโยชน์
การอ่านก็คัดกรองด้วยวิจารณญาณ ของแต่ละคน เพื่อเป็นการป้องกันความเสียหาย
และเป็นข้อคิดในการเลือกและตัดสินใจ จะได้เลือกได้ตรงตามจุดประสงค์ ความต้องการ
และรู้จุดอ่อน แข็งของแต่ละทางเลือก

ออฟไลน์ devilpharynx

ไม่ได้เค้ามาอ่านหลายวันเพราะมัวหนีไปเที่ยว ตกข่าวไปเยอะเลย อยากรู้จังว่าค่ายไหน จะได้ระวังตัว
ไงก็เป็นกำลังใจให้ทีมงาน นะครับ สู้ ๆ...

ออฟไลน์ sajaut

>:( บริษัท ไรอะ

ออฟไลน์ MDesign

• **
เล่นกับใครไม่เล่น เบ่งไม่ดูตาม้าตาเรือ  ;D
ว่าแต่บริษัทอะไรครับ มาไม่ทันตลาดวาย