ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่ jimmy เรื่อง toyota innova ครับ  (อ่าน 16404 ครั้ง)

ออฟไลน์ Suparoek.C

• Jr. Member
  • **
สอบถามพี่ jimmy เรื่อง toyota innova ครับ
« เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 00:57:32 »
สอบถามพี่ jimmy เรื่อง  toyota innova ครับ ไม่ทราบว่าพี่ jimmy มีผลการทดลองหรือได้ทดลองขับรุ่นนี้หรือปล่าวครับ
พอดีกำลังตัดสินใจจะซื้อครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: สอบถามพี่ jimmy เรื่อง toyota innova ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 07:29:34 »
เคยลองขับสั้นๆ และลองนั่งสั้นๆ รวมทั้งนั่งในแท็กซี่ครับ

เป็นรถที่ไม่ควรใช้ความเร็วเกิน 120 กิโลเมตร/ชั่วโมงครับ

แต่มันจะเหมาะมากเลย ถ้าคิดจะใช้งานในเมือง รับส่งลูก เป็นรถที๋โอเค ครับ

มันไมได้เลวร้าย แต่ ถ้ามีตัวเลือกอื่นที่ดีกว่า ผมก็คงไม่สนใจมันนักครับ

เดี๋ยวคิดอยุ่ว่าอาจจะยืมมาทำรีวิวสักครั้งหนึ่ง

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
Re: สอบถามพี่ jimmy เรื่อง toyota innova ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 09:56:52 »
ขึ้นกับความคาดหวังครับ

โครงสร้างแบบเดียวกับ Vigo , Fortuner และรถกระบะ/PPV อีกหลายรุ่น
--> อย่าหวังว่า มันจะนุ่มนวล แบบรถเก๋ง
--> รวมทั้ง อย่าหวังว่า คู่เทียบตัวอื่นๆ จะดีกว่ามันมากมายนัก

เครื่องแค่ 2000 แต่พ่วงกับเกียร์ออโต้ และขับหลัง ลากน้ำหนักรถเปล่า 1.6 ตัน
--> อย่าหวังว่า มันจะปรู๊ดปร๊าดแบบรถเล็ก หรือรถเก๋งซีดานเครื่องใหญ่ ขับหน้า
--> แต่เรื่องนี้ ถ้าเทียบกับคู่ชกคันอื่นๆ มันก็ยังด้อยกว่าเค้าจริงๆ ถ้าจะซื้อ ต้องทำใจกันหน่อย เหมือนสมัยก่อน จะซื้อ Corolla แต่มีตังค์ซื้อได้แค่รุ่น 1.3 น่ะ

ประกอบอินโด ไม่ได้ประกอบในไทย แถมยี่ห้อ Toyota ซึ่งเป็นยี่ห้อแนวหน้าด้านลดต้นทุน
--> จะหวังให้มันเนี๊ยบแบบประกอบในไทย ไม่ได้หรอกครับ

แต่มันก็ดีกว่าไทยรุ่งนะ  (เทียบกับรถ 3 แถว ที่แถว 3 นั่งโดยสารได้จริงๆ) ไม่งั้นก็ต้องเพิ่มงบไปซื้อ Spacewagon แหละครับ

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 09:57:38 »
ขอบคุณมากครับพี่ jimmy

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 09:58:57 »
ขอบคุณมากครับพี่ wut

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 10:28:07 »
เห็นชอบครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 20:23:52 »
คุณP_Wut ตัวจริง รู้จริงเรื่องinnova ;D

ออฟไลน์ akkavit

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 06, 2009, 13:25:29 »
เคยนั่งแบบ แทกซี่อะครับ อิอิ   มันนั่ง นุ่ม สบาย  ใหญ่อลัง   นี้ถ้าในรถมีหนังกะขนมนั่งกินไปด้วยนะ ผมว่า รถติดก็ไม่แคร์เท่าไร