ผู้เขียน หัวข้อ: toyota 4runner จะมีขายในไทยไหมครับ  (อ่าน 5182 ครั้ง)

ออฟไลน์ parinda

• Jr. Member
  • **
toyota 4runner จะมีขายในไทยไหมครับ
« เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 19:24:25 »
เจ้า toyota 4runner จาก link ข้างล่าง
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=714:-toyota-4runner--24-&catid=48:spyshot&Itemid=55
มีขายในไทยไหมครับ หรือเป็นรถต่างประเทศ
เปิดตัว 24 กันยายน นี่เปิดตัวที่ไหนครับ
ถ้ามีขายในไทยราคาประมาณเท่าไรครับ
ถ้าไม่มี หากจะนำเข้า ราคามันตกเท่าไรครับ

ถามเยอะจัง อิอิ
ขอบคุณครับ พอดีกำลังสนใจแนวๆนี้ แต่ปัจจุบันยังไม่มีคันไหนถูกใจเลย

ออฟไลน์ ghia

• Full Member
  • the power of bear
Re: toyota 4runner จะมีขายในไทยไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 19:56:56 »
น่าจะยากนะครับ

ไม่งั้นมันจะมาขี่กับ ฟอร์จูนเนอร์ และ พราโด้

ราคาในไทยรวมภาษีแล้วน่าจะพอฟัดพอเหวี่ยงกับ พราโด้ ได้เลย

ตกประมาณ 3 ล้านปลายๆ

ครั้งนึงเคยมีคนรู้จักอยากจะได้ โตโยต้า ทุนดร้า

เป็นรถกระบะที่ใหญ่ที่สุดของ โตโยต้า ที่ขายอยู๋ใน USA.

เช็คไปเช็คมา ราคา ณ. โชว์รูมตกประมาณเกือบ 5 ล้านบาทได้

เลยกลับมาขับ วีโก้ จวบนทุกวันนี้แหละครับ

???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

ออฟไลน์ parinda

• Jr. Member
  • **
Re: toyota 4runner จะมีขายในไทยไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 20:08:22 »
งั้นคงหมดหวังแน่เลย
 :'(

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 20:39:28 »
รถรุ่นนี้ ค่อนข้างแน่นอนแล้วว่า โตโยต้า ประเทศไทย จะไม่มีการนำเข้ามาทำตลาดในประเทศไทย ครับ

ถามว่าทำไม?

เอาง่ายๆ ลองคิดตามนะครับ

1. ทำไมโตโยต้าจะต้องนำรถที่ ซ้ำซ้อน กับ ฟอร์จูเนอร์ เข้ามาทำตลาด?
2. มีหลักประกันใดๆไหมว่า มันจะขายได้ในปริมาณ เกินกว่า เดือนละหลายร้อยคัน?

นั่นเองครับ