ผู้เขียน หัวข้อ: สาเหตุเสียงดัง ต๊อกๆๆๆ ของเครื่อง civic Fd 1.8 ที่พบกันเป็นร้อยๆคัน  (อ่าน 57646 ครั้ง)

ออฟไลน์ MAXIMUS CRUZE

• Full Member
พูดตรงๆว่า ตอนนี้ ฮอนด้าทำรถออกมาดีกว่าชาวบ้านชาวช่องเขาแล้วในด้านสเป็กภาพรวม

แต่ปัญหาที่ รู้สึกว่า แก้ไม่หายเลย คือ เรื่องของการประกอบ และการพ่นสี

อันที่จริง ซีวิค นี่ ผมคิดว่า น่าจะประกอบดีขึ้นได้แล้ว แต่ก็น่าแปลกใจว่า ทำไมเป็นอย่างนี้

และที่น่าแปลกยิ่งกว่านั้นคือ Accord CR-V และ City เป็น 3 รุ่น ที่กลับพปัญหาจากการประกอบ น้อยกว่า Civic

แต่อย่างว่าครับ Civic เป็นรถเก๋งรุ่นขายดีที่สุด ผลิตเยอะมาก (เพิ่งจะมี ซิตี้ ตีคู่กันมาพร้อมกัน)

คำแนะนำจากผมคือ ถ้าไม่สบายใจกันหลายคันจริงๆ ขอแนะนำว่า รวมตัวกันครับ
แล้วยื่นหนังสือไปทาง ฮอนด้า ออโตโมบิลล์ (ประเทศไทย)
ที่สำนักงานใหญ่ บางนา ครับ ไม่ใช่ ที่อยุธยา เพราะออฟฟิศใหญ่ เขาอยู่กันที่นั่น
ลองนัดกัน คุยกัน เจรจากัน

จดหมายที่ส่งนั้น อาจจะส่งถึงผู้บริหาร เลยก็ได้ หรือจะส่งถึง ฝ่ายลูกค้าสัมพันธ์ กันก่อนในเบื้องต้น

อย่าใช้อารมณ์ โดยเด็ดขาดครับ ใจเย็นๆ ค่อยเป็นค่อยไป  และอย่าเพิ่งเอาสื่อมวลชน เข้าไปร่วมสังฆกรรม ในช่วงเริ่มต้นเจรจา โดยเด็ดขาดครับ
มิเช่นนั้น การเจรจาต่อรอง กับบริษัทรถ ค่ายใดก็ตาม จะยิ่งเริ่มต้นได้แย่ และจะส่งผลในตอนจบ ที่แย่ได้พอกัน
เพราะไม่มีใครอยากถูกประจาน ในที่สาธารณะด้วยกันแน่นอน ทีนี้ละ เขาจะรู้สึกว่าเขาโดนบีบ และนั่นย่อมไม่เป็นผลดีแน่ๆ

ถ้ามีความคืบหน้า โปรดบอกผมด้วยนะครับ

สรุปคือ FD สวย แรง แต่เครื่องห่วย ปัญหาต๊อกๆใช่มั๊ยคุณ JIMMY จะได้ไม่ต้องซื้อ