ผู้เขียน หัวข้อ: " ถ้าอยากได้ Jazz CBU ต้องเพิ่มเงิน 80,000 บาทเป็นค่าซื้อชุดแต่ง โดยเป็นนโยบายของ 0 "  (อ่าน 9689 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
พอดีวันนี้ไปดูรถที่ศูนย์ฮอนด้าแห่งหนึ่งบนถนนวิภาวดีแล้วลองถามเรื่อง Jazz CBU กับเซลล์ ก็ได้รับคำตอบว่ามีเหลือ 2 คัน ( ขาวกับดำ ) แต่ถ้าจะจองต้องเพิ่มเงิน 80,000 บาทเป็นค่าซื้อชุดแต่ง โดยการเพิ่มเงินตรงนี้เป็นนโยบายของศูนย์เพราะช่วงนี้ศูนย์ต้องการกำไรเพิ่มขึ้น

ฟังแบบนี้ทีผมอึ้งเลยครับ แล้วเดินออกจากศูนย์ทันที

เดี๋ยวนี้ศูนย์ฮอนด้าตกอับ ( ประชด ) จนต้องหากำไรด้วยวิธีนี้เลยหรอ แต่ในใจก็คิดว่าเซลล์ตอแหลชัวร์ สงสัยไอ้เซลล์คนนี้อยากจบชีวิตการเป็นเซลล์ซะละมั๊ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2012, 18:19:46 โดย integra »

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
เป็นนโยบายของ 0 หรือ ของเซลล์  ;D

ถ้าเป็นนโยบายศูนย์แสดงว่าคงใกล้เจ๊งเต็มทีแล้ว แต่ถ้าเป็นนโยบายเซลล์แสดงว่าคงอยากเปลี่ยนอาชีพ ;D

ออฟไลน์ benzd

• Full Member
เป็นนโยบายของ 0 หรือ ของเซลล์  ;D
นั่นสิ่ครับ  ผมยังไม่เคยเจอนโยบาย 0 นะครับ แต่ถ้าแบบหลัง น่าจะมีคนเคยโดนนะ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ srad

• Jr. Member
  • **
ศูนย์ฮอนด้าแห่งหนึ่งบนถนนวิภาวดี เซลที่นี้รวยๆทั้งนั้นเลย ผมโดนมาแล้ว :'(

ออฟไลน์ Wayfarer-R

เป็นผมจะขอนามบัตรเซลล์ แล้วให้เบอร์ตัวเองกับเซลล์ไว้ ทำทีว่าจะจอง (แต่ในใจไม่จองศูนย์นี้แน่) แล้วโทรไปศูนย์ใหญ่ บอกชื่อศูนย์ และชื่อ นามสกุลของเซลล์คนนี้ ถามในสไตล์ที่ว่า ทางฮอนด้า มีนโยบาย แบบนี้หรือป่าว เดี๋ยวสักพักก็กระดิกเท้ารอรับโทรศัพท์จากเซลล์คนนี้ได้เลย  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ nuttapatJazz

ผมก็เพิ่งไปถามศูนย์เจ้านี้ ผมโดนบังคับซื้อ9หมื่นครับ

เท่าที่ทราบ มีศูนย์ย่านบางเขนอ่ะครับ เหลืออยู่2คัน แต่เป็นสีเทา ราคาเท่าปกติไม่บังคับซื้อของครับ

ถ้าเป็นไปได้หลีกเลี่ยงศูนย์ย่านวิภาฯเถอะครับ ไม่ดีทั้งฝ่ายขายและฝ่ายซ่อม

;) ;)
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ตรงๆไม่อ้อมค้อมดีนะ การเพิ่มเงินตรงนี้เป็นนโยบายของศูนย์เพราะช่วงนี้ศูนย์ต้องการกำไรเพิ่มขึ้น
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ hunniesprite

• Newbie
  • *
โทรไปสนง.ใหญ่เลยครับ เซลล์แบบนี้อย่าปล่อยไว้

ออฟไลน์ putferio

• **
เอิ่ม.... ถ้าเป็นนโยบายของศูนย์แบบนี้ก็แย่มากเลยนะ = ="

เพิ่งเคยพบ ถ้าอยากได้ต้องจ่ายเพิ่ม ....

ออฟไลน์ THUIO

ผมก็เคยไปคับศูนย์นี้ จะไปทดลองขับฟรีดต้องรอจนไม่ได้ขับเพราะเซลล์ขับไปกินข้าว

เป็นผมจะขอนามบัตรเซลล์ แล้วให้เบอร์ตัวเองกับเซลล์ไว้ ทำทีว่าจะจอง (แต่ในใจไม่จองศูนย์นี้แน่) แล้วโทรไปศูนย์ใหญ่ บอกชื่อศูนย์ และชื่อ นามสกุลของเซลล์คนนี้ ถามในสไตล์ที่ว่า ทางฮอนด้า มีนโยบาย แบบนี้หรือป่าว เดี๋ยวสักพักก็กระดิกเท้ารอรับโทรศัพท์จากเซลล์คนนี้ได้เลย  ;D ;D ;D

มีเรียบร้อยแล้วครับ กำลังคิดอยู่ว่าจะจัดการยังไงดี

ผมก็เพิ่งไปถามศูนย์เจ้านี้ ผมโดนบังคับซื้อ9หมื่นครับ

เท่าที่ทราบ มีศูนย์ย่านบางเขนอ่ะครับ เหลืออยู่2คัน แต่เป็นสีเทา ราคาเท่าปกติไม่บังคับซื้อของครับ

ถ้าเป็นไปได้หลีกเลี่ยงศูนย์ย่านวิภาฯเถอะครับ ไม่ดีทั้งฝ่ายขายและฝ่ายซ่อม

;) ;)

พอดีผมไปทำธุระแถวนั้นเลยเข้าไปดูรถเล่นๆครับ

ผมก็เคยไปคับศูนย์นี้ จะไปทดลองขับฟรีดต้องรอจนไม่ได้ขับเพราะเซลล์ขับไปกินข้าว

ตอนผมเข้าไปก็ไม่มีเซลล์ออกมาเลย ขนาดเดินดูรถใน 0 ตั้งนานก็ไม่มีจนผมต้องเดินไปที่โต๊ะ information เองเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2012, 22:03:27 โดย integra »

ออฟไลน์ ball.design

เป็นผมถ้าเพิ่มแบบนี้ซื้อ ชีวิคดีกว่า
dbx

เป็นผมถ้าเพิ่มแบบนี้ซื้อ ชีวิคดีกว่า

ใช่ครับ

พอฟังเสร็จปุ๊บความคิดนี้มันอยู่ในหัวผมทันทีเลย

ออฟไลน์ 6162002

ตรงๆไม่อ้อมค้อมดีนะ การเพิ่มเงินตรงนี้เป็นนโยบายของศูนย์เพราะช่วงนี้ศูนย์ต้องการกำไรเพิ่มขึ้น
จริงด้วยครับ 55+

ออฟไลน์ pongisra

ที่อื่นบางที่ก็เป็นครับ บังคับชุดแต่ง+ประกัน รวมๆเป็นประมาณ 820,000

ไม่ขอเอ่ยนามแล้วกันนะครับ

ออฟไลน์ Action

ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
อย่าแปลกใจครับ รุ่นนี้ส่วนใหญ่จะโดนบังคับซื้อของเสมอ ไม่รู้ว่าเพราะอะไร

อย่างของผมเองเนี่ย Lot 1 โดน Ultimate care + ไม่มีของแถม บางที่โดนชุดแต่งครับ

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
แบบนี้เค้าเรียกฉวยโอกาสครับ

เนื่องจากเป็นรถนำเข้า demend เยอะ คนที่ยอมจ่ายก็คงมี ศูนย์ใหญ่ก็อาจจะยอมให้ทำกำไรได้ แต่ไม่ได้กำหนดว่าต้องเท่าไหร่

ออฟไลน์ Big_Bear

• **

!! เพิ่มเงินแบบนี้ เห็นด้วยว่าข้ามไปซื้อ ซีวิค ดีกว่าครับ

ผมใช้ JAZZ JP ลอต2 ครับ ตอนซื้อคิดว่าเป็นคันท้ายๆแล้ว เพราะบางศูนย์หมดแล้ว

แต่ผมไม่ได้จ่ายเพิ่ม เปลี่ยนของแถมที่ไม่ต้องการเป็นเงินซะด้วยซ้ำ

ขอแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ

รถโอเค ใช้ดีตามคลาสของมัน

แต่ก่อนซื้อผมคาดหวังความประหยัดน้ำมันพอสมควร

พอใช้จริง จับได้ประมาณ 10-11 โลลิตร วิ่งรอบๆกรุง ผมว่าออกจะกินไปหน่อยครับ

ออฟไลน์ FyGI

!! เพิ่มเงินแบบนี้ เห็นด้วยว่าข้ามไปซื้อ ซีวิค ดีกว่าครับ

ผมใช้ JAZZ JP ลอต2 ครับ ตอนซื้อคิดว่าเป็นคันท้ายๆแล้ว เพราะบางศูนย์หมดแล้ว

แต่ผมไม่ได้จ่ายเพิ่ม เปลี่ยนของแถมที่ไม่ต้องการเป็นเงินซะด้วยซ้ำ

ขอแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ

รถโอเค ใช้ดีตามคลาสของมัน

แต่ก่อนซื้อผมคาดหวังความประหยัดน้ำมันพอสมควร

พอใช้จริง จับได้ประมาณ 10-11 โลลิตร วิ่งรอบๆกรุง ผมว่าออกจะกินไปหน่อยครับ

Jazz รุ่นนี้ รับประทานน้ำมันกว่าที่คิดครับ

ตอนผมใช้อยู่ ในเมืองเต็มถังวิ่งได้ 350 โล

วิ่ง ตจว. ความเร็ว 90-120 ได้สุดๆ เลย 500 โลก็แดงแล้ว

ผมเคยถาม Jazz JP ที่ศูนย์หนึ่งแถวชานเมือง เซลล์ก็บริการดีนะครับ

ไม่ต้องเพิ่มเงิน แถมมีส่วนลด หรือ ของแถมให้เลือกได้อีก

ออฟไลน์ PEAY

งั้นผมก็เป็นหนึ่งในผู้โชคดีที่ได้สีส้ม ล๊อต2 แถมยังมีส่วนลดอีก 3000 บาท โดยไม่บังคับซื้อชุดแต่งด้วยครับ ;D

ออฟไลน์ hunniesprite

• Newbie
  • *
ผมจองซิตี้ไวเซลล์โทรมาบอกถ้าเพิ่มค่าสเกิร์ตกับเบาะหนัง 60000 ได้รถเลยคิดดูเอาละกันครับ ความห่วยแตกของฮอนด้า ศูนย์บุรีรัมย์

ออฟไลน์ madboy

เคยไปดูแอคคอร์ดก็โดนคล้ายๆกันครับ ถ้าจะเอา เอ็งต้องจ่ายมาซะดีๆ ประมาณนี้ ก็นะ....อดไปซะ  ;D

ออฟไลน์ I-Am-Mixx

• **
ผมจองซิตี้ไวเซลล์โทรมาบอกถ้าเพิ่มค่าสเกิร์ตกับเบาะหนัง 60000 ได้รถเลยคิดดูเอาละกันครับ ความห่วยแตกของฮอนด้า ศูนย์บุรีรัมย์
กรณีแบบนี้เจอกันบ่อยเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2012, 21:37:34 โดย I-Am-Mixx »