ผู้เขียน หัวข้อ: ใส่เบรค ABS+EBD  (อ่าน 3324 ครั้ง)

syamana

• บุคคลทั่วไป
ใส่เบรค ABS+EBD
« เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 19:43:35 »
รถที่ไม่มี ABS+EBD เนี่ยถ้าจะใส่เพิ่มหรือสั่งเพิ่มเนี่ยจะได้หรือป่าวครับ

ออฟไลน์ Weetting

• Hero Member
  • ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
Re: ใส่เบรค ABS+EBD
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 20:06:01 »
ยุ่งยากมาก สำหรับ ABS อาจจะหมดถึงหลักแสนเลยทีเดียว  ฉะนั้นเลิกคิดได้เลยครับ

แต่อยากทำจริงๆก็ทำได้ครับ หาช่างเก่งๆหน่อยละ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Headman

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 21:10:31 »
เคยเห็นเป็นชุดคิต อยู่นะครับ ยี่ห้อ บอช น่ะครับ แต่ผมไม่ได้ถามราคามาอ่ะครับ สำหรับผม คิดว่า ระบบพวกนี้ มันไม่ค่อยช่วยอะไรเท่าไหร่นะครับ
เวลาขับ ตั้งสติดีดี ใจเย็นๆ เวลาจะ ปาด จะ แซง จะจี้ ผมเข้าใจครับ บนถนน มันเรื่องปกติ แต่ ถ้ามี สติ ใจเย็นรถผมไม่มีอะไ่วยเลย พวง
มาลัยยังเป็น พาวเยอ อยู่เลย ตั้งแต่เรียนขับรถมายังไม่เคยมีอุบัติเหตุเลยครับ จะมีก็แต่ คันหลังมาชนท้ายตอนติดไฟแดง 2ครั้งเองครับ
ถ้ารถที่ซื้อมีมาให้อยู่แล้ว ก็ใช้ได้ครับ ถ้าไม่มีก็ใช้สติควบคุมรถเอาน่ะครับ
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ Ohmmypp

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 22:17:27 »
ของตรงรุ่นมันคงมีอยู่แล้วแหละครับ แต่คงแพงน่าดู
JC TU #54

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 22:33:12 »
ผมว่า ABS เป็นอะไรที่ ถ้าจะซื้อรถใหม่ ก็ควรมี

แต่ถ้ารถเดิมไม่มี ก็ไม่ได้จำเป็นต้องไปติดอะไรมากมายนักนะครับ  ถ้าขับปกติ มีสติ เบรคธรรมดาก็ใช้ได้ดีครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 08:26:19 »
ถ้าติดเพิ่มไม่แนะนำครับ กลัวว่าจะติดไม่ดีแล้วไปเกิดอุบัติเหตุจากการทำงานผิดพลาดของอุปกรณ์หน่ะสิ ผมว่าเอาเงินมาเปลี่ยนยางกับผ้าเบรคดีๆก็น่าจะพอครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 09:47:13 »
เคยถามมา,,, เมื่อ 5-6 ปีก่อน, ค่าใช้จ่าย แสนหน่อยๆ คับ  ;)