ผู้เขียน หัวข้อ: Triton plus 4 ประตู 2.4 เบนซิน ถ้าเอาไปติดแก๊ส LPG จะมีปัญหามั๊ยครับ  (อ่าน 16756 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cha

• Newbie
  • *
ตามมาจากเวปนนู้นครับ และอ่านที่คุณ Jimmy ทดสอบ ตัว Plus ไว้เลยสนใจ
จะเอา Triton plus 4 ประตู 2.4 เบนซิน ไปติดแก๊ส LPG จะมีปัญหามั๊ยครับ?

ออฟไลน์ benley

• Sr. Member
มีครับ เพราะประกันจะหลุด ถ้าเอาไปติดเองข้างนอก

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
จุ๊ๆๆๆๆ

จะบอกอะไรให้ฟัง...

ว่ากันว่า ลึกๆแล้ว ที่เขาทำรุ่นนี้ออกมาหนะ เขาคิดเผื่อให้ลูกค้า ที่อยากได้รถกระบะ เอาไปติดก๊าซ กันเองนั่นแหละคร้าบบบบบ

คิคิคิ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ผมก็ว่าเช่นนั้นละ

กระบะเบนซิน แรงบิดน้อยจะขนอะไรได้เยอะแยะ ถ้าไม่ติดก๊าซเพื่อความคุ้มค่า
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ st_citroen

ติดได้เลยครับ แต่เห็นที่ศูนย์สิทธิผลเซลล์เค้ามีรับติดให้ ประกันยังอยู่ครับแต่อาจจะสั้นกว่าปกตินิดหน่อย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
^
^
^งง

ขยายความมาทีสิครับ ว่าสั้นกว่านิดหน่อย นี่มันยังไง?

ออฟไลน์ Ruksadindan

2.4 ของสเปซวาก้อนหรือเปล่าครับ จะวิ่งออกหรือนั่น

ออฟไลน์ st_citroen

ก็เท่าที่จำได้ จาก 3 ปี เหลือ 2 ปี ครับ(ลองโทรเช็คอีกทีครับ) ไว้ผมไปดูแลนเซอร์ตัวใหม่แล้วจะถามให้อีกทีครับ ว่าแต่แลนเซอร์ตัวใหม่จะวางบนโชว์รูมเมื่อไหร่ครับ