ผู้เขียน หัวข้อ: กรมศุลกากร จัดการประมูลขายทอดตลาดรถยนต์ของกลาง จำนวน 318 คัน ในวันพุธที่ 8 สิง  (อ่าน 21659 ครั้ง)

ออฟไลน์ tee_999

• Newbie
  • *
กรมศุลกากร จัดการประมูลขายทอดตลาดรถยนต์ของกลาง จำนวน 318 คัน ในวันพุธที่ 8 สิงหาคม 2555 รายละเอียดตามลิงค์ครับ

http://www2.customs.go.th/OpenFile.jsp?docId=N01589

ออฟไลน์ PJ"

• Hero Member
  • Fake Forester
แต่ละคันมันช่างน่านัก !

ออฟไลน์ Action

โห แต่ละคันน่าจับจอง แต่กลับอดีตของมันจะย้อนมาเอาเรื่อง... ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Fly to dream

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ O_o"

รถแต่ละครับ น่าจับจองเป็นอย่างยิ่ง ;D ;D

ออฟไลน์ Action

ราคาเปิดมันน่าสน แต่ต้องเอาไปจดทะเบียนเองนี่สิ น่าปวดหัว ภาษีการจดทะเบียนมันเบ๊า เบา
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Mario_Yadel

• Full Member

ออฟไลน์ prai

ทำไมปีรถเก่าจังครับ

ออฟไลน์ FyGI

CL63AMG อะจึ๋ยๆๆๆ

แต่ Accord 5 ประตู (แวน) แอบน่าสนนะเนี่ย

ออฟไลน์ Tonaka

X6 MY'10   ราคา 1.8 ล้าน

แสดงว่าของไม่น่าจะครบคันหละมั้งครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ choomodify

R 35 เปิดราคา 2 ล้านต้น บ้าไปแล้วว 5 5 5

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ตั้งราคาขาย ราคานี้เลยนะ ไม่ต้องประมูลละ  :D :D :D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
มีท่านใดเคยไปประมูลบ้างแล้วครับเป็นอย่างไรช่วยเล่าให้ฟังหน่อย ส่วนตัวสนใจซีวิคราคาแค่ 349000 เอง ถ้าประมูลได้ไม่กิน 400000 จะดีมากเลยไม่ทราบว่าราคาสุดท้ายปกติจะไปหยุดที่ไหนครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ฺBMW 320D ปี 2010 ราคา 780,000 บาท :o :o :o :o :o :o :o
กิเลสขึ้นเลย อยากไปลองประมูลแข่งมั่ง 555555555

ออฟไลน์ Dr.Pop

• Sr. Member
ส่วนใหญเสร็จวงใน เต็มรถหมด

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
DC5
FD3S
R35
BNR32
Z34
GRB
JZA80

อยากด้ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย :o :o :o
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ Wayfarer-R

เค้าฉลาดนะครับ ที่ราคาประมูลเริ่มต้นต่ำๆ คนก็แห่กันแย่งนะซิ จนปั่นราคาไปสูง สรุป ไม่ถูกแน่ๆ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
มันก็คล้ายกับประมุลป้ายอ่ะครับ
เริ่ม500บาท จบเล่นเป็นหมื่น  ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ mini_freak

• ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT
เจอ Rover Mini ตัวปี 84 ที่ราคาเริ่มต้นแล้วแทบกรี๊ดดดดดดด งานนี้คงต้องวิ่งโร่ไปอ้อนผู้ใหญ่ให้ช่วยซื้อให้ล่ะ อ๊ากกกกกกกกกกก
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

พอปั่นราคากลับเข้าไป ก็เสร็จเศรษฐีซุ่มในบ้านเราอยู่ดี

นอนฝันกันต่อไป   :P

ออฟไลน์ HornbilL

น่าจะจบประมาณ 70 - 80% ของราคาปกติทุกคันนะ (บางคันอาจจะทะลุ 100% ก็ได้ ขึ้นกับความหายาก-ง่าย)
เค้าแค่เปิดราคาเพื่อให้ดูน่าตื่นเต้น น่าจับจองเฉยๆแหละ  >:(

ออฟไลน์ Entropy

อันที่ดีปีใหม่ๆ ก็เสร็จท่านไปหมดแล้ววววว :-\

ออฟไลน์ templeboy

มหกรรมขายผ้าครับไม่ใช่ขายรถ  8)
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ขอให้คิดดีๆ น่ะครับคันที่ราคามันต่ำมากเพราะอะไร บางคันราคากำลังดีเพราะอะไร

พวกราคาถูกผิดปกติ มันเป็นรถที่โดนถอดของไปแล้ว ของไม่ครบ ถ้าจะทำให้ครบก็แพง หรือทำไม่ได้

บางคันอะไหล่หาย เลขตัวถังหายก็มี เครื่องไม่มี เครื่องพัง

รถพวกนี้มีคนในวางยาไว้แล้ว เราเอาไป ก็ต้องไปขายให้พวกเขาอยู่ดี

อย่าเห็นราคาถูกแล้ววิ่งใส่น่ะครับ เตือนกันไว้ก่อน ;D

ออฟไลน์ kiss

• Jr. Member
  • **
ไปประมูลรถมีเจ้าของ ระวังโดนคนเอวตุงๆประกบนะครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
โอ้ว เอสอาม่าเยอะมาก
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ jumpon77

ประมูลมันไม่ยากคับแต่ปวดหัวแน่ๆทั้งเสียภาษีและจดทะเบียนอีกหละเหียจัยคับ ****หมายเหตุมีคันเข้าตาแล้วคับ ปาเจโรปี95 แสนกว่าๆคับผม
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออนไลน์ Padungpong

• Jr. Member
  • **
ลองดูครับ  ไม่เสียหายอะไรครับผม   เห็นเพื่อนผมก็ใช้รถประมูลไม่เห็นมีปัญหาอะไร
อย่าไปฟังพวกไม่เคย    แต่รู้ดีจังเลย  มากเกินไปครับ

ออฟไลน์ SitdownstrikE

อ่านหมดแล้ว  Isuzu DMAX 2007  = 133,000  น่าสนสุด  :P