ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า New altis ใส่ออปชั่นความปลอดภัยเท่า all new ford focus  (อ่าน 16899 ครั้ง)

ออฟไลน์ JAAP01

• Sr. Member
ราคามันจะซักเท่าไหร่ครับ คิดเล่น  ;D ดูจากโฆษณาฟอร์ดโฟกัสใหม่แล้วมันคงมากที่สุดแล้วนะในระดับเดียวกัน

ออฟไลน์ Sun19

• Jr. Member
  • **
Re: ถ้า New altis ใส่ออปชั่นความปลอดภัยเท่า all new ford focus
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 16:37:51 »
สำหรับ....พี่โตแล้ว....ทำได้ครับ....แต่ไม่ทำแน่ๆ ครับ จอมกั๊ก

ไว้จะเปลี่ยนโมเดลแล้วค่อยมาใส่โน้นใส่นี้เข้าไปเอายอดขาย ::)

ออฟไลน์ JAAP01

Re: ถ้า New altis ใส่ออปชั่นความปลอดภัยเท่า all new ford focus
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 16:49:05 »
ค่ายญี่ปุ่นจอมขี้เหนียวเจ้าไหน พอทำจะทำได้บ้างครับ ;D

ออฟไลน์ mothsan

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 17:04:19 »
ถ้า พี่โตก็ทำได้อ่ะนะ ราคาก็ประมาณนั้น 1.5mb ได้มั้ง แต่ว่าก็มีคนซื้ออยู่ดี

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 17:12:52 »
ถ้า พี่โตก็ทำได้อ่ะนะ ราคาก็ประมาณนั้น 1.5mb ได้มั้ง แต่ว่าก็มีคนซื้ออยู่ดี

+1 ครับ
แต่ถึงอย่างไร ช่วงล่างก็สู้ไม่ได้ครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ Action

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 17:20:48 »
นอนตีพุงอีก 3 ชาติ ต้มน้ำรออีก 4 พระเจ้าเหา ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 17:30:56 »
ตั้งกระทู้ด่ารถญี่ปุ่นเลย  :D :D
ถ้าพี่โตถามกลับหละ แล้วฟอร์ดมีปัญญาทำให้มาตรฐานการบริการหลังการขายให้ดีเท่า หรือดีกว่าโตโยต้ามั้ย ?  :D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2012, 19:49:06 โดย marcovic9 »

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 17:32:17 »
กลับด้านกัน

ถ้า Ford มีศูนย์บริการที่"เฉลี่ย"แล้ว น่าพึงพอใจพอๆกับโตโยต้าล่ะ??
อัลติส มันขายได้อยู่แล้ว

ระหว่าง ให้โตโยต้า ทำรถให้ดี
กับฟอร์ด ทำศูนย์ให้ดี

ไม่ได้มาเชียร์โตโยต้านะครับ
แต่อะไร ลุ้นยากกว่ากัน??

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 17:36:48 »
เป็นเจ้าตลาด ยังไงก็โดนด่า

ทั้งๆที่ทำรถแรงกว่าเจ้าอื่น ประหยัดกว่าเจ้าอื่น ก็ยังโดนด่าเรื่องช่วงล่าง เรื่องออปชั่น เรื่องการออกแบบ บลา บลา บลา อยู่ดี

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 17:50:11 »
ถ้าอัลติสใส่ออฟชั่นแบบโฟกัส คงราคาตัวท็อปฟาดไป 1.5M จริงๆแหละครับ
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ถ้าฟอร์ดจะบริการหลังการขายให้ได้แบบโตโยต้า
ก็คงมีเก็บค่าผ่านประตูทางเข้าศูนย์ แบบต้องไปซื้อบริการ เป็นออฟชั่นเสริมหละมั้งครับ  ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 18:14:42 »
ฟอร์ดในประเทศไทย รถดีแทบทุกรุ่นนะครับ อ๊อฟชั่น ความปลออดภัย เพียบ  หากเทียบกับโตโยต้า และฮอนด้า

แต่ปัญหาหลักคือ การบริการหลังการขายครับ      

จริง ๆ การแข่งขันในอเมริกา ยุโรป รุนแรงมาก เช่น  อัลติส  ยาริส  ขายในบ้านเรา อ๊อฟชั่นได้เท่าที่ได้  แต่  ที่ต่างประเทศ ได้อ๊อฟชั่นเพียบครับ  อาจเป็นเพราะข้อบังคับ และกฎหมายของประเทศนั้นๆ ด้วย และ การแข่งขันที่รุนแรง  ทำให้โตโยต้า ต้องอัดอ๊อฟชั่นเยอะๆสู้    แต่บ้าน เรา  ก็เท่าที่เห็นครับ  อยากได้รถดีๆ อ๊อฟชั่นเยอะ หน่อย โน่น เกือบ 2 ล้านบาท

ย้อนกลับถามเหมือนกันว่า  

ถ้าฟอร์ดประเทศไทย จะพัฒนาบริการหลังการขายให้ดีเท่าโตโยต้า และฮอนด้า   จะทำได้ป่าวละครับ ?

ตอบ ..... ถ้าฟอร์ดทำได้   โตโยต้า ฮอนด้า จัดอ๊อฟชั่นเต็มเหมือนกันแน่นอนครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2012, 18:31:23 โดย thepowermancity »

ออฟไลน์ pongisra

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 18:28:43 »
ก็อย่างที่พี่ๆว่าแหละครับผมว่า

ถ้าให้ศูนย์ Ford มีจำนวนและคุณภาพการบริการเท่าเจ้าตลาด toyota คงไม่ต้องขายเลยแน่ๆ taxi บนถนนส่วนใหญ่อาจจะเป็น Focus ก็ได้

ออฟไลน์ BlueMan69

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 18:31:06 »
แต่โฟกัสก็นั่งไม่สบายเหมือน altis นะ มิติของรถเล็กเกินไป

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 18:37:53 »
ผมว่าถ้า fordหรือค่ายอื่นๆ มาขายในไทยอย่างเป็นทางการจาก บ.แม่ เร็วกว่านี้อีกสัก 30-40 ปี คุณภาพและศูนย์บริการคงดี ทัดเทียมกับค่ายพี่โตหรือเจ้าอื่นๆไปแล้ว

สมัยก่อนไม่ใครมารีวิวให้ชมกันแบบนี้ เลยไม่รู้ว่าค่ายไหนดีหรือไม่ดี การขับขี่เป็นไงบ้าง ทรงตัวดีแค่ไหน ประหยัดน้ำมันเท่าไร 0-100 กี่วินาที

ตลาดปราบเซียนอย่างเมืองไทย ใครมาขายที่หลังเกิดได้ยากจริงๆ  ;D ;D ;D ค่ายรถญี่ปุนอยู่คู่กับชาวไทยมานานๆจริงๆ ผ่านร้อนผ่านหนาวมาเยอะ

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 19:21:54 »
ถ้าอัลติส ไส่มาครบแบบฟอร์ด  เจ้าอื่นจะขายไงอะ   แต่มันคือความเพ้อฝัน โตต้าไทยไม่มีวันใจดีขนาดนั้น  :D

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 19:32:53 »
แล้วถ้าจะเอาโฟกัสไปเข้าพวก บีควิกล่ะครับ มันจะบริการดีกว่าไหม ;D

ออฟไลน์ nok

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 19:40:40 »
อ้างถึง

เป็นไปตามนั้นครับ

ออฟไลน์ ronin

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 19:51:24 »
สงสัย + ราคาอีก 1-2 แสนบาทแน่นอนครับ พี่โตแกมีอะไรเพิ่มมานิดๆหน่อยก็เป็นเงินหมดละครับ

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 20:01:03 »
ผมว่าถ้า fordหรือค่ายอื่นๆ มาขายในไทยอย่างเป็นทางการจาก บ.แม่ เร็วกว่านี้อีกสัก 30-40 ปี คุณภาพและศูนย์บริการคงดี ทัดเทียมกับค่ายพี่โตหรือเจ้าอื่นๆไปแล้ว

สมัยก่อนไม่ใครมารีวิวให้ชมกันแบบนี้ เลยไม่รู้ว่าค่ายไหนดีหรือไม่ดี การขับขี่เป็นไงบ้าง ทรงตัวดีแค่ไหน ประหยัดน้ำมันเท่าไร 0-100 กี่วินาที

ตลาดปราบเซียนอย่างเมืองไทย ใครมาขายที่หลังเกิดได้ยากจริงๆ  ;D ;D ;D ค่ายรถญี่ปุนอยู่คู่กับชาวไทยมานานๆจริงๆ ผ่านร้อนผ่านหนาวมาเยอะ

ผมว่า มาสด้า เริ่มมาแล้วครับ ตั้งแต่มีมาสด้า2 เข้ามา
ฮอนด้า ซิตี้ แจ๊ส กินได้เรื่อยๆ(ผลิตให้ทันเถอะ) ซีวิคก็ไม่เบา ซีอาวีก็ขวัญใจสาวๆ
นิสสันเอง ตั้งแต่อีโค้คาร์เข้ามา ทั้งมาร์ช ทั้งอัลเมร่า ก็ทำให้ตลาดเปลี่ยนไปครับ รอดูทีด้ากับฟิลซี่ ไม่แน่ๆ
ส่วนมิตซู ถึงจะช้า แต่มิราจก็สร้างความเปลี่ยนแปลงมากๆครับ เสียดายที่ EX แป๊ก
ซูซูกิ สวิฟเองก็มาแรงไม่แพ้กันครับ เสียดาย SX4 ที่แผ่วไปหน่อย รถดีน่าใช้แท้ๆ
เชฟวี่ ยังฝันลมๆแล้งๆต่อไป แต่ยอดขายก็ดีขึ้นจากครูซและโคโรล ส่วนโซนิคอาจจะดับ

ผมว่า อีก 10 ปีข้างหน้า โตโยต้า อาจจะเป็นที่ 1 อยู่ แต่ไม่ได้กินหมูแน่ๆครับ
ฟอร์ดทำรถดี ถ้าสร้างความน่าเชื่อถือได้ ผมก็โอเคครับ
แต่ตอนนี้ ฟอร์ดยังคงเป็นรถดี ที่น่าชม (แต่ไม่น่าเป็นเจ้าของ) ครับ...

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 20:10:26 »
Ford จัดเต็มจริงๆ

แต่เรื่อง User Friendly ขอปรับปรุงนิดนึง
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 20:19:42 »
แล้วถ้าจะเอาโฟกัสไปเข้าพวก บีควิกล่ะครับ มันจะบริการดีกว่าไหม ;D

หนีเสือปะจระเข้สิครับ   ไม่ขอวิจารณ์มาก  แต่ตัวผมและคนใกล้ตัวเกือบตายมาแล้ว   เรื่องยังอยู่ในศาลอยู่เลย

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 20:24:34 »
ถ้าพี่โตจัดเต็มแบบ Ford จริงๆ(แต่พี่โตไม่คิดจะทำหรอก เรื่องที่ต้องตัดกำไรของตัวเอง เพราะขนาด Camry ยังตัดม่านถุงลมออกเลย :P) ราคาคงจะไม่ต่ำกว่า 1.3 ล้านบาทล่ะครับ(ก็แหงล่ะ จะเอาอะไรกับค่ายรถที่แค่รมดำก็ขึ้นราคา หรือรถราคาสูงกว่าชาวบ้านที่เพิ่งเปิดตัวใหม่ แถมยังกั๊กอ๊อปชั่นอีก >:() และแน่นอน มันก็ขายดีอยู่ดี :-\

ส่วนฟอร์ดนั้น ตัวรถนั้นโอเค แต่ผมจะลังเลเมื่อเจอการบริการ(บางที่)แบบสัญชาติของยี่ห้อรถ ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2012, 20:26:34 โดย WinniE »
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 20:31:00 »
camry HV ตัวก่อนหน้านี้  ของผม ม่านถุงลมก็ไม่มี แต่ยังดีที่มี VDIM
Altis แค่หวังให้มี side airbag ก็ประเสริฐแล้ว
: )

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 20:37:52 »
ฟอร์ดรถดีแต่ไม่น่าซื้อครับ
ซื้อรถไม่ได้เหมือนเลือกซื้อก๋วยเตี๋ยว กินเสร็จก็ขี้ออกมา
มันต้องอยู่ด้วยกันยาว ถ้าศูนย์ห่วย แถมQCไม่ได้เรื่อง
ผมก็ลาแล้วล่ะ

Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 20:44:40 »
ฟอร์ดประเทศ ไทยมีปัญหากับคนไม่ได้ใช้ครับ  ;D ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ FeelGood

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 20:50:02 »
ขายดีอยู่แล้วเลยไม่ทำ.... เหตุผลดีสำหรับคนขาย แย่สำหรับคนซื้อ

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 21:02:57 »
ฟอร์ดประเทศ ไทยมีปัญหากับคนไม่ได้ใช้ครับ  ;D ;D ;D ;D
555555ค่อนข้างจริงด้วยแหะ ;D ;D

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 21:18:38 »

จริงครับ 5555+
แต่ด้วยชื่อเสียงอันยอดแย่ ปัญหาก็จะมีต่อไป
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Nyquist

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 21:36:17 »

55555 แอบขำเลยผม   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ shoojai

• **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 21:45:49 »
ตอบแบบคนใช้ฟอร์ดและโตโยต้านะครับ
มันคงเป็นไปตามนั้นแหละครับ ตามกลไกตลาด ในเมื่อโตโยต้าเหนือกว่าหลายๆด้าน
ก็ไม่จำเป็นต้องสิ้นเปลืองออฟชั่นให้เปลืองต้นทุนครับ แต่ถ้าได้ลองบริการของแบรนด์ฟอร์ดแล้วคุณจะรู้ว่า
บุคลากรยังด้อยกว่าพี่โตอยู่หน่อยนึงครับ เพราะไม่มีความจงรักภักดีต่อองค์กรเท่าไหร่ครับ