ผู้เขียน หัวข้อ: ##ช่วยกันลงทะเบียนประท้วงการตัดสิน ในคู่ของแก้ว พงษ์ประยูร ช่วยๆ กันหน่อยครับ##  (อ่าน 3472 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aun Noi

• Full Member
  • aAuN
    • http://www.oknation.net/blog/lifecar

ออฟไลน์ Exeter

• Jr. Member
  • **
ไม่ค่อยเชื่อเท่าไรว่าจะช่วยได้ครับ แต่ถ้าทำแล้วสบายใจก็ลองดูครับ ;D

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• Sr. Member
  • freed korat
ด่วนครับ ผมเข้าไปแล้ว ระบบแจ้งเตือนว่ามีไวรัสครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2012, 10:13:51 โดย freedスプーン3300 »

ออฟไลน์ BestHuafoo

• Hero Member
  • เอี๊ยดแอ๊ด

ถ้าทำตั้งแต่ 5 นาทีแรกหลังกรรมการตัดสินไป ผลคงไม่ออกมาแบบนี้ครับ

ออฟไลน์ nemesis

• Full Member
ตอนนี้เหลืออีกหมื่นกว่าแล้น

เรื่อง 5 นาทีนั้นฟังข่าวมา นักกฎหมายเค้าตีกวามกฎของ AIBA ว่า

1) สำหรับรอบชิงชนะเลิศการประท้วง "should notify" กรรมการ
เค้าตีความว่า
"ควรแจ้ง" กรรมการภายใน 5 นาที จะโดยวิธีการใดก็ได้ เพราะถ้าเป็นเอกสาร ใครจะไปทำทัน
จะได้รู้ว่ามีการประท้วง จะได้ยังไม่ประกาศผลอย่างเป็นทางการ

2) การประท้วงเป็นลายลักษณ์อักษรภายใน 30 นาที ก็ยังใช้อยู่

3) แต่มีอีกข้อคือ กรรมการ สามารถพิจารณาไม่รับประท้วงก็ได้ -_-!

อันนี้ก็ไม่รู้ว่า ทีมไทยเราเข้าใจว่าต้องทำเอกสารภายใน 5 นาทีหรือเปล่า

แต่ทีมนักกีฬาของ USA เค้ามีทีมกฎหมายมาด้วย ดีอ่ะ หากเกิดปํญหาขึ้น กฎมันหยุมหยิมเยอะแยะ พวกนักกฎหมายช่วยได้เยอะ
หากต้องว่ากันตามตัวหนังสือ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ไอบ้าทำน่าเกลียดมากนี่เป็นนัดเชิงเหรียญทองที่ทำนั้นคิดว่าคุ้มแล้วเหรอ ส่วนนึงผมว่าสมาคมมวยของเราไม่ได้เรื่องด้วย แค่เรื่องกฎต้องศึกษาให้ดีก่อนไปซะด้วยซ้ำ อย่างตอนสายลมเราก็ประท้วงเกิน 30 นาทีเพราะตามกฎต้องวางเงิน 500 ปอนด์ แต่ไม่มีเงินต้องไล่หายืมจากนักข่าวจนเกินเวลาทำให้ประท้วงไม่ได้แล้วอ้างว่าไม่รู้กฎ มันน่าปลดออกทั้งแผงมั๊ยล่ะ แล้วล่าสุดยังต้องมาตีความกฎกันอีก น่าจะรู้เป็นปีแล้วหล่ะ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ 6162002

ไม่มีประโยชน์แล้วล่ะครับตอนนี้

จะว่า AIBA ฝ่ายเดียวก็พูดได้ไม่เต็มปาก ผมล่ะงงจริงๆว่าทางไทยเราไม่รู้กฎได้ยังไง ทำไมถึงปล่อยให้มันสายเกินไป มันก็ผิดกฎเข้าเต็มๆ ก็ต้องยอมรับล่ะครับ กฎมีก็ต้องทำตาม 

แต่ถ้าประท้วงทันแล้วกรรมการไม่รับ หรือคะแนนยังเป็นอย่างเดิม อันนี้สิมันน่าด่า AIBA จริงจัง

ออฟไลน์ H.

เจ็บแล้วต้องจำ รอบหน้าไปแข่งพกนักกฏหมายไปด้วยนะฮว้าบบบ
H.