ผู้เขียน หัวข้อ: ++ ผมเปลี่ยนล้อมาแล้ว โหลดเพิ่มอีกดีไหมครับ [F10 528i] ++  (อ่าน 17740 ครั้ง)

ออฟไลน์ BIGT

• Newbie
  • *
สวยจังครับ

ถ้าโหลดจะขับลำบากนะครับ
ติดคอสะพาน หลุมบ่อ กระเทือนตับดีครับ :)
5555

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
ลายล้อเท่ห์มากเลยครับ ชอบๆ 

ส่วนตัวผมว่าอย่าเตี้ยเกินไปดีกว่านะครับ หลังๆช่วงฝนตกนี้ถนนเป็นหลุมบ่อเยอะมากมาย กลัวมันจะสะเทือนมากเกินไปอะครับ
ขับขี่แล้วอาจจะไม่ค่อยสบาย แล้วพวกคอสะพานก็ต้องระวังท้องมากซักหน่อย
แต่ดูในภาพแล้วดูไม่ค่อยออกอะครับว่ามันเตี้ยหรือสูงอะครับ ^^"

ออฟไลน์ The Top

• Newbie
  • *
ก็โอเค ครับ ;D
The Top

ออฟไลน์ redsun

ระวังกันชนครูด ลูกระนาดนะครับ

ออฟไลน์ Entropy

• Full Member
ไม่สนใจกระจกมองข้างเป็น carbonfiberด้วยหรอ ;)

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Sr. Member
  • Life is beautiful and short.
ดูดีแล้วครับ
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ pee1818

สเปคล้อ และราคาพอจะบอกได้ไหมครับ

ออฟไลน์ HYDE--

อยากเห็นด้านข้างครับ จะได้รู้

สำหรับผม ถ้าผมมี F10 แล้วผมไส่ล้อ 19-20 นิ้วขึ้นไป ผมโหลดแน่นอน
ถ้าแค่ 18 ไม่ต้องโหลด

ออฟไลน์ M&M

• Jr. Member
  • **
กะๆเอาจากภาพผมว่าน่าจะโหลดลงอีกหน่อยนะครับ

อันนี้ดูสูงไปนิดนึงผมว่าถ้าโหลดแล้วน่าจะงามน่าดู เชียร์ให้โหลดครับ ;D

ออฟไลน์ simcity

ใจรักจะแต่งรถ ยังงัยก็ต้องโหลดครับน้อง หนีไม่พ้นแน่นอน

จัด KW ไปซักชุดเลยครับ ปรับสูงต่ำ ได้ด้วย

ออฟไลน์ PLUS 9

• **
ใจรักจะแต่งรถ ยังงัยก็ต้องโหลดครับน้อง หนีไม่พ้นแน่นอน

จัด KW ไปซักชุดเลยครับ ปรับสูงต่ำ ได้ด้วย

จัดเต็มตามคอมเมนต์นี้เลยครับ สวยแน่นอน :D :D :D :D

ออฟไลน์ Bond007

ขอเฉลยว่า เปนล้อ HRE P40 นะครับ ^.^

สั่งจากไหนหรอครับ ราคาประมาณเท่าไหร่เอ่ย รบกวน PM บอกหน่อยคร๊าบ

ออฟไลน์ Sykes

ล้อสวยครับ
ด้านหน้าสูงไปหน่อย แต่ถ้าเป็นด้วยเรื่องข้อจำกัดของทางเข้าบ้านก็ไว้อย่างนี้แหละคับ เอาขับสะดวกดีกว่า
เผื่อเจอทางชันที่เราไม่คุ้นด้วยครับ

ยางชุดหน้า ถ้ายังใส่ล้อเดิมอยู่ลองลดหน้ากว้างลดอีกสัก 1-2 เบอร์ น่าจะสวยขึ้นครับ  ;)
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ sidlv

หล่อโคดๆ.. ถ้าโหลดแล้ว ไม่มีผลกับการขับ จัดเลยครับ

ออฟไลน์ MystogaN

กำลังช่างใจอยู่ครับว่าจะโหลดหรือไม่โหลดดี

ซึ่งราคามิใช่ปัญหาอยู่ที่ความเสี่ยงของการขับขี่ล้วนๆ เลยครับ

แอบกลัวครูดกะนู้นนี่แล้วมาเสียใจภายหลัง ...

ออฟไลน์ capton

สวยครับ ใส่ยางอะไรครับ พอจะบอกราคาคร่าวๆได้ไหมครับ เล็งๆอยู่เหมือนกัน
ที่สำคัญ การขับขี่ต่างจากเดิมมากไหม

สวยครับ ใส่ยางอะไรครับ พอจะบอกราคาคร่าวๆได้ไหมครับ เล็งๆอยู่เหมือนกัน
ที่สำคัญ การขับขี่ต่างจากเดิมมากไหม
Bridgestone S001 ประมาณเส้นละหมื่นปลายๆ ครับ การขับขี่นุ่มกว่าเดิมครับ ขนาดอันเก่าเป็น 18 นะ  ;D

ออฟไลน์ ^Yimm@^

แนะนำว่าโหลดจะสวยขึ้นมากเลยครับ แต่นี่ก็สวยนะ
ถ้าเป็นสปริงโหลดผมกลัวว่าจะไม่จบเอานะครับ

แนะนำว่าโหลดจะสวยขึ้นมากเลยครับ แต่นี่ก็สวยนะ
ถ้าเป็นสปริงโหลดผมกลัวว่าจะไม่จบเอานะครับ
สปริงโหลดไม่จบยังไงเหรอครับผม .... ถ้าการขับขี่ไม่แย่ก็โอเคนะครับ แข็งขึ้น กระเทือนมากขึ้นก็พอรับได้ครับผม

ถ้าครูดมากๆ ขับยากสุดๆ ก็ไม่ไหวเหมือนกันครับ

ปล.ถ้าเปลี่ยนโชคนี่ไม่ดีกว่าครับเพราะ BSI หมดทันที แถมยังราคาสูงกว่ามาก

ออฟไลน์ pongisra

สปริงโหลดไม่จบยังไงเหรอครับผม .... ถ้าการขับขี่ไม่แย่ก็โอเคนะครับ แข็งขึ้น กระเทือนมากขึ้นก็พอรับได้ครับผม

ถ้าครูดมากๆ ขับยากสุดๆ ก็ไม่ไหวเหมือนกันครับ

ปล.ถ้าเปลี่ยนโชคนี่ไม่ดีกว่าครับเพราะ BSI หมดทันที แถมยังราคาสูงกว่ามาก

ดูจากรูป ผมว่าหน้าสูงไปหน่อย แต่ก็ไม่แย่ครับ

ไม่รู้ว่ามีสปริงยี่ห้อไหนที่เตี้ยลงแค่ 1-2cm ไม่เกินนี้หรือเปล่า เพราะถ้าเกินกว่านี้ขับลำบากมากแน่ๆ บ้าน จขกท ทางขึ้นชันด้วย

ผมก็เหนด้วยนะครับ ใจผมอะอยากโหลดเต็มที่แล้ว วันนี้ไปถามที่ร้านมา ทุกยี่ห้อโหลดลงประมาณ 2.50 ซม. หมดเลยครับ :P

ยกเว้นเปลี่ยนโช๊คที่เลือกปรับเองได้ครับ แต่ก็อย่างที่บอกไปว่ากลัวหมดประกัน แล้วก็แพงมากมาย

ปล.เพิ่งสังเกตุ หน้าโด่งพอๆ กับ CRV คันข้างๆ เลยเว้ยเห้ย !!

ออฟไลน์ massyy

• **

ปั้มตรงข้ามศุภาลัยป่าวคับ

ออฟไลน์ templeboy

ใช้นิ้วชี้กับนิ้วกลางทำเป็นรูปปืน แล้วเสียบขนานเข้าไประหว่างล้อกับตัวรถ ถ้าเสียบแล้วโดนล้อแสดงว่าเตี้ยพอแล้วครับ...ถ้ามากกว่านี้ก็ได้แต่จะขับลำบากแล้ว ถ้าโล่งโจ้งไม่โดนอะไรเลยก็จัดเพิ่มได้อีกครับผม  ;)

ปล. จากรูปผมว่าล้อหน้าสอดได้เกือบทั้งมือเลยมั้งครับนั่น + ลืมบอกไปว่ารถและล้อหล่อมากกกกๆๆๆๆๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2012, 00:04:25 โดย templeboy »
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ใส่ได้เต็มไม้เต็มมือเลยครับพี่ ฮ่าๆๆๆ ถึงอยากโหลดไงครับ ;D

ปั้มตรงข้ามศุภาลัยป่าวคับ
ใช่แล้วคร๊าบ ::)

ออฟไลน์ PPete

• **
ขอเฉลยว่า เปนล้อ HRE P40 นะครับ ^.^

เดี๋ยวนี้ล้อ ออกแบบมาหน้าตาเหมือนกันหลายๆ รุ่นเลยนะครับ ขนาดเห็นชัดๆ ยังเดายี่ห้อไม่ออกเลย
ทำตัวแต่พอเพียง (พูดโม้น้อยๆ หน่อย) แค่นี้ก็เป็นศรีกับชีวิตมากพอแล้ว

ออฟไลน์ powerzzz

• Newbie
  • *
โหลดเลยครับรับรองหล่อขึ้นอีกแน่นอน ;D  เปลี่ยนสปริงอย่างเดียวก่อนก็ได้

แข็งขึ้นไม่มากหรอกครับ  เรื่องครูดแน่นอนมีโดนแน่ๆ ก็ต้องปรับเปลี่ยนพฤติกรรมการขับใหม่

ขับให้ช้าลง ระวังหลุม และคอสะพาน พยามถอยรถเอาท้ายเข้าซอง ก็จะช่วยลดความเสี่ยงที่จะครูดได้

ออฟไลน์ HYDE--

เอาเป็นว่า อย่าเปลียนโช้คโดยเด็ดขาดก็แล้วกันครับ มีแต่เสียกับเสียแน่ๆ
โช้คเดิมๆ มันก็สุดยอดแห่งความเหนือเทพเจ้าใดๆแล้วครับ

ถ้าเงินเหลือ ก็โหลดเถอะครับ สวยดี โหลดเท่าที่เราัยังสามารถขับได้สะดวก ขับได้ทุกวัน และ คนนั่งได้ครับ