ผู้เขียน หัวข้อ: มีรถใครเคยโดนห้ามต่อทะเบียนเพราะไม่ไปเสียค่าปรับมั้ยครับ  (อ่าน 25782 ครั้ง)

ออฟไลน์ shando

• Hero Member
อยากรู้ว่าจริงรึเปล่าที่ถ้าไม่ไปเสียค่าปรับรถจะไม่มีสิทธิ์ต่อทะเบียน

แล้วถ้าเราไม่ไปเสียค่าปรับ เราจะมีสิทธิ์ต่อใบขับขี่มั้ยครับ(ในกรณีที่ไม่โดนยึดใบขับขี่ไปก่อน)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

ผมครับ แต่ก็เสียค่าปรับที่ขนส่งเลยครับ ไม่ต้องเอาใบสั่งย้อนมาเสียค่าปรับที่โรงพัก ระบบมันออนไลน์เชื่อมโยงกัน

ส่วนเรื่องใบชับขี่รอผู้รู้ท่านอื่น เพราะของผมเป็นแบบตลอดชีพ

ออฟไลน์ Fly to dream

ขนส่งโลดครับมีโต๊ะรออยู่  ;D ;D ;D โดนมาสิบใบจ่ายใบเดียวครับ ตำรวจอนุโลมอย่างแรง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Headman

ผมครับ แต่ก็เสียค่าปรับที่ขนส่งเลยครับ ไม่ต้องเอาใบสั่งย้อนมาเสียค่าปรับที่โรงพัก ระบบมันออนไลน์เชื่อมโยงกัน

ส่วนเรื่องใบชับขี่รอผู้รู้ท่านอื่น เพราะของผมเป็นแบบตลอดชีพ

พี่ชายครับ ยังมีแบบตลอดชีพด้วยหรอครับ ของตาผม อายุ 70 กว่าๆ แล้ว ใบขับขี่ใบแรก เป็นตลอดชีพครับ แต่หลังๆ มานี่
พอให้พี่ตำรวจเค้าดูเวลาตรวจ เค้าบอกว่า เป็น ใบขับขี่ที่ไม่สามารถใช้ได้แล้ว แล้วผมก็เคยได้ยิน เคยได้ยินเฉยๆ นะครับ ว่า ใบตลอดชีพคือใบขับขี่ปลอม ไม่ได้มีเจตนาจะกล่าวหาพี่จริงๆ นะครับ อย่าคิดมากครับ ผมถามเพราะอยากรู้จริงๆ ครับ สงสัยมานานแล้วครับ  ทุกวันนี้ผมเพิ่งทำใบขับขี่มาครับ แต่เป็นใบของมอเตอร์ไซค์นะครับ รถยนต์อีกปีนึงถึงจะทำได้อ่ะครับ มอเตอร์ไซค์ มันก็มีวันหมดอายุอ่ะครับ แต่ทำไม บางคนบอกว่า ใบขับขี่มอเตอร์ไซค์แบบตลอดชีพน่ะครับ
คำถามคือ ใบขับขี่รถยนต์ แบบตลอดชีพ มีจริงหรอครับ ถ้ามีจริงๆ ไปทำที่ไหนครับ แล้ว คราวหน้าตาผมไปทำ สามารถทำแบบตลอดชีพได้ไหมครับ
ข้อ 2 ที่ตำรวจอ้างว่า ใบขับขี่แบบตลอดชีพที่ตาผมมีอยู่ (ตาทำไว้ตั้งแต่อายุ 22 น่ะครับ ตอนนี้ก็ 70กว่าแล้ว) มันใช่ไม่ได้แล้วจริงๆ หรอครับ หรือว่าตำรวจต้องการหาเงิน
ข้อ 3 สิ่งที่ผมเคยได้ยินเรื่อง ใบขับขี่ตลอดชีพคือใบขับขี่ปลอม (ตอนที่ผมได้ยินคือ วันนั้นไปหาหมอ แล้วมีพยาบาลเพิ่งไปทำใบขับขี่มา แล้วเค้าก็คุยกันเสียงดัง ความตอนหนึ่งว่า ใบขับขี่ที่ไปทำมาเป็นใบขับขี่ตลอดชีพ ซักพักก็มีคนบอกมาว่า ไปซื้อมาหรอ หลังจากนั้นผมไม่ได้ฟังเค้าคุยกันต่อเพราะถึงคิวผมพอดี) จริงหรือเปล่าครับ
ปลลอจุด บางข้อผมอาจจะถามตรงไปหน่อย แต่ ไหนๆ ก็มีคนโพสถามแล้วผมเลยขอถามต่อน่ะครับ ไม่ได้มีเจตนาจะหาเรื่องหรือใส่ร้ายใครเลยนะครับ ต้องการทราบความจริงน่ะครับ  ;D ;D
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ cdchn

• Jr. Member
  • **
เอ๋ ของผมก็ตลอดชีพนะไปทำที่ขนส่งเลย แต่ทำไว้ทั้งแต่เมื่อหนุ่มๆ ผ่านมา 16ปีแล้ว

ออฟไลน์ shando

พี่ชายครับ ยังมีแบบตลอดชีพด้วยหรอครับ ของตาผม อายุ 70 กว่าๆ แล้ว ใบขับขี่ใบแรก เป็นตลอดชีพครับ แต่หลังๆ มานี่
พอให้พี่ตำรวจเค้าดูเวลาตรวจ เค้าบอกว่า เป็น ใบขับขี่ที่ไม่สามารถใช้ได้แล้ว แล้วผมก็เคยได้ยิน เคยได้ยินเฉยๆ นะครับ ว่า ใบตลอดชีพคือใบขับขี่ปลอม ไม่ได้มีเจตนาจะกล่าวหาพี่จริงๆ นะครับ อย่าคิดมากครับ ผมถามเพราะอยากรู้จริงๆ ครับ สงสัยมานานแล้วครับ  ทุกวันนี้ผมเพิ่งทำใบขับขี่มาครับ แต่เป็นใบของมอเตอร์ไซค์นะครับ รถยนต์อีกปีนึงถึงจะทำได้อ่ะครับ มอเตอร์ไซค์ มันก็มีวันหมดอายุอ่ะครับ แต่ทำไม บางคนบอกว่า ใบขับขี่มอเตอร์ไซค์แบบตลอดชีพน่ะครับ
คำถามคือ ใบขับขี่รถยนต์ แบบตลอดชีพ มีจริงหรอครับ ถ้ามีจริงๆ ไปทำที่ไหนครับ แล้ว คราวหน้าตาผมไปทำ สามารถทำแบบตลอดชีพได้ไหมครับ
ข้อ 2 ที่ตำรวจอ้างว่า ใบขับขี่แบบตลอดชีพที่ตาผมมีอยู่ (ตาทำไว้ตั้งแต่อายุ 22 น่ะครับ ตอนนี้ก็ 70กว่าแล้ว) มันใช่ไม่ได้แล้วจริงๆ หรอครับ หรือว่าตำรวจต้องการหาเงิน
ข้อ 3 สิ่งที่ผมเคยได้ยินเรื่อง ใบขับขี่ตลอดชีพคือใบขับขี่ปลอม (ตอนที่ผมได้ยินคือ วันนั้นไปหาหมอ แล้วมีพยาบาลเพิ่งไปทำใบขับขี่มา แล้วเค้าก็คุยกันเสียงดัง ความตอนหนึ่งว่า ใบขับขี่ที่ไปทำมาเป็นใบขับขี่ตลอดชีพ ซักพักก็มีคนบอกมาว่า ไปซื้อมาหรอ หลังจากนั้นผมไม่ได้ฟังเค้าคุยกันต่อเพราะถึงคิวผมพอดี) จริงหรือเปล่าครับ
ปลลอจุด บางข้อผมอาจจะถามตรงไปหน่อย แต่ ไหนๆ ก็มีคนโพสถามแล้วผมเลยขอถามต่อน่ะครับ ไม่ได้มีเจตนาจะหาเรื่องหรือใส่ร้ายใครเลยนะครับ ต้องการทราบความจริงน่ะครับ  ;D ;D

มีครับ พ่อแม่ผมอายุ50ยังมีใบขับขี่ตลอดชีพอยู่ แต่ถ้าทำตอนนี้ไม่มีแล้ว ไม่รู้ว่าเปลี่ยนช่วงไหน
ดังนั้นถ้ามีใครบอกว่าเพิ่งไปทำใบขับขี่ตลอดชีพมาแสดงว่ามั่วครับ

55 ปู่ตอบทีละข้อนะ

มีจริงซิหลานทำที่ขนส่งจตุจักรนี่หล่ะ ไปสอบทั้งข้อเขียนและปฏิบัติในขนส่งนะ แต่ถ้าทำหน้าขนส่งแปลว่าไปจ้างเขาทำ

ตำรวจโคตรบาปเลยหล่ะ หลอกแม้กระทั่งคนแก่อย่างคุณตา ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่าตลอดชีพ
ไม่ได้มีพรก.หรือกฏหมายมายกเลิกซะหน่อย เพียงแต่ใครที่จะสอบใหม่ จะไม่ได้แบบตลอดชีพ ส่วนคนที่ได้ปแล้ว ก็โชคดีไป ถือครองต่อไป

ตอบความจริงให้แล้วนะตามที่กล่าวไว้ในข้อบนๆ ตัวใบขับขี่หน่ะจริง แต่มันมีที่มาแบบว่าไปสอบและทำด้วยตัวเอง หรือซื้อมาก็คือจ้างเขาสอบเขาทำ

ลองเซิชหาในกูเกิ้ลดูล่ะกัน ปู่ก็จำไม่ได้ว่าใบขับขี่ตลอดชีพโดนยกเลิกไปเมื่อปีไหน  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2012, 23:05:01 โดย สมาชิกคนที่2455 »

ออฟไลน์ Headman

ชัดเจนและ เข้าใจแล้วล่ะครับ ขอบคุณมากๆ เลยครับ ขอบคุณจริงๆ ครับ  คุณปู่  ;D ;D
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ chatier

• **
น่าจะยกเลิกไปประมาณสิบปีที่แล้วครับ ตอนนี้ผมอายุ 30 ยังได้ตลอดชีพอยู่ครับ

ออฟไลน์ Mario_Yadel

• Full Member
ใบขับขี่โดนยึด  ต้องไปจ่ายค่าปรับที่สถานีตำรวจก่อนมั้ยครับ
หรือว่าไปแจ้งต่อใบขับขี่ที่ขนส่งได้เลย แล้วเสียค่าปรับที่นั่น
อ่านแล้วผมงง ไม่คิดว่ามีแบบนี้ด้วย ขอคำแนะนำด้วยครับ
พอดีโดนยึดตอนสงกรานต์ ขับไปเหนือ เซงมาก

ส่วนใบสั่งเค้าก้อเขียนเลขทะเบียนรถ แต่ก็ต่อทะเบียนได้ปกติครับ เพิ่งไปต่อมา
ไม่รู้คนอื่นเป็นยังไง

ออฟไลน์ armyfst

• Full Member
ใบขับขี่โดนยึด  ต้องไปจ่ายค่าปรับที่สถานีตำรวจก่อนมั้ยครับ
หรือว่าไปแจ้งต่อใบขับขี่ที่ขนส่งได้เลย แล้วเสียค่าปรับที่นั่น
อ่านแล้วผมงง ไม่คิดว่ามีแบบนี้ด้วย ขอคำแนะนำด้วยครับ
พอดีโดนยึดตอนสงกรานต์ ขับไปเหนือ เซงมาก

ส่วนใบสั่งเค้าก้อเขียนเลขทะเบียนรถ แต่ก็ต่อทะเบียนได้ปกติครับ เพิ่งไปต่อมา
ไม่รู้คนอื่นเป็นยังไง

ในกรณีคนตั้งกระทู้ถามเค้าคงหมายถึงพวกขี่รถเร็ว ผิดกฏต่างๆ ที่กล้องมันจับแล้วส่งจม.ไปที่บ้านเพื่อให้ไปเสียค่าปรับน่ะ แต่ถ้าโดนยึดไปแบบนี้ก็ต้องไปเอาคืนที่ตำรวจอย่างเดียวแล้วหล่ะ

ปล.ใบขับขี่ตลอดชีพยกเลิกไปเมื่อปี 46 เห็นจะได้ เพราะผมได้ใบขับขี่ตลอดชีพก่อนมันยกเลิก 1 ปี (ผมได้ปี 45)  หน้าตาก็ยังเด็กเอ๊าะๆ อยู่เลย ^^
ปล.2 ใครมีใบขับขี่ตลอดชีพแบบเก่าสามารถไปเปลี่ยนเป็นแบบใหม่ได้เลยที่ขนส่ง เอาบัตรเก่าไปให้ดูก็ได้แต่ว่าเค้าจะทำลายทิ้ง(หรือยึดไป) ดังนั้น ถ้าอยากเก็บแบบเก่าไว้แบบผมก็ไปแจ้งความหายหรือลงบันทึกที่ขนส่งเลยก็ได้ว่าหายแล้วเค้าก็จะออกใบขับขี่แบบใหม่ให้เรา(ถ้าเค้่ามีประวัติเราอยู่แล้วอ่ะนะ ส่วนใหญ่ถ้าไม่นานเกินก็มีอยู่แล้วหล่ะ) แบบใหม่ก็ยังจะเป็นตลอดชีพเหมือนเดิม ^^

ออฟไลน์ tap-mzr

• Sr. Member
ดีใจครับ ที่ได้ใบตลอดชีพอยู่ ไม่ต้องมาเสียเวลาสอบเรือ่ยๆ
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ SUN-PS

ของผมก็ใบขับขี่ตลอดชีพครับ ออกตั้งแต่ 15-05-2522
ตำรวจที่มาขอดูบางคนยังไม่เกิดเลย5555

ออฟไลน์ Devil13

ใบขับขี่ตลอดชีพมีจริงๆครับ  ทั้งรถยนตร์และมอเตอร์ไชค์
ปี 2542 เป็นปีสุดท้ายที่อนุญาติครับ
เงื่อนไขคือ การต่อครั้งแรกจะเป็นการต่อแบบ 1 ปี แต่ครั้งที่ 2 จะให้เลือกว่าจะเอาแบบ 5 ปีหรือตลอดชีพ
สรุปคนที่เกิด 2526 ลงไปจะมีสิทธิ์ได้ทำตลอดชีพ หรือคนตอนนี้ที่อายุ 29ขึ้นไปนั่นแหละ
แม้ว่ารัฐบาลไม่ได้ยกเลิกใบขับขี่ตลอดชีพ เค้ายกผลประโยชน์ให้ใครได้แล้วก็แล้วไป ไม่ได้ถอดถอนใดๆ
แต่ถ้าหากสุญหาย แล้วมาทำใหม่จะได้แบบ 5 ปีเหมือนคนอื่นในปัจจุึบันครับ

ออฟไลน์ pasanta

• Newbie
  • *
พี่สาวผมซื้อรถมือสองมา เจ้าของเก่าโดนใบสั่งขับรถเร็วที่พัทยา พี่สาวผมก็ไม่รู้พอจะต่อทะเบียนก็ต่อไม่ได้เพราะยังไม่ได้จ่ายค่าปรับประมาณ 2,000 บาท  ทางไฟแนน ก๊ให้พี่สาวไปจ่ายเอง เพราะจริงๆชื่อรถยังติดไฟแนนอยู่ พอโทรไปถามตำรวจ ตำรวจบอกส่งใบสั่งไปหาเจ้าของเก่าแล้วแต่เขาไม่ตอบกลับไม่ยอมจ่าย ยังไงก็ยืนยันว่าพี่สาวผมต้องจ่ายแถมต้องขับไปจ่ายที่พัทยาอีก พี่ผมต่อรองเหลือ 1,000 เดียวครับจนตำรวจยอม  ผมว่ามันไม่แฟร์ครับเพราะถ้าเกิดเจ้าของเก่าไปทำไรที่แรงกว่านี้แล้วคนซื้อใหม่จะรู้ได้ไงละ พอเก็บคนเก่าไม่ได้ก็มาไล่เอากะคนใหม่ ผมละเชื่อเลย เมืองไทย
NUTTY_BOSTON

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่

ใบขับขี่ตลอดชีพมีจริงๆครับ  ทั้งรถยนตร์และมอเตอร์ไชค์
ปี 2542 เป็นปีสุดท้ายที่อนุญาติครับ
เงื่อนไขคือ การต่อครั้งแรกจะเป็นการต่อแบบ 1 ปี แต่ครั้งที่ 2 จะให้เลือกว่าจะเอาแบบ 5 ปีหรือตลอดชีพ
สรุปคนที่เกิด 2526 ลงไปจะมีสิทธิ์ได้ทำตลอดชีพ หรือคนตอนนี้ที่อายุ 29ขึ้นไปนั่นแหละ
แม้ว่ารัฐบาลไม่ได้ยกเลิกใบขับขี่ตลอดชีพ เค้ายกผลประโยชน์ให้ใครได้แล้วก็แล้วไป ไม่ได้ถอดถอนใดๆ
แต่ถ้าหากสุญหาย แล้วมาทำใหม่จะได้แบบ 5 ปีเหมือนคนอื่นในปัจจุึบันครับ

มิน่าล่ะ ผมเกิดก่อน 26 เลยแก่แล้วนี่เอง

ส่วนใบขับขี่ ถ้ายังเป็นกระดาษห่อพลาสติก ที่เขียนว่าตลอดชีพ ก็ช่วยเอาไปเปลี่ยนเป็นบัตรพลาสติกได้แล้วน่ะครับ

จะได้แก้ปัญหาลอยเย็คแม็กที่ท่านตร. เย็ตติดกับใบสั่งได้ดี ;D

ใครมีใบขับขี่ตลอดชีพรุ่นนี้ยกมือมาดีๆ มอบตัวมานะปู่

NgoH

• บุคคลทั่วไป
ผมส่งใบมาให้เสียค่าปรับ 2 รอบ แล้วอ้า ขับรถเร็วเกินกำหนด 2 ที่ 2 เวลา ยังไม่ได้เสียเลยอ้า
เสียที่ขนส่งได้เลยใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
ใครมีใบขับขี่ตลอดชีพรุ่นนี้ยกมือมาดีๆ มอบตัวมานะปู่

รุ่นนี้ยังไม่แก่เท่าไหร่ครับ เพราะ เมื่อสิบกว่าปีก่อน ชมรมจักรยานได้จัดกิจกรรมทำใบขับขี่จักรยานขึ้นอีกครั้งก่อนที่จะมีการยกเลิกใบขับขี่จักรยานครับ
ผมก็ไปทำมา ค่าธรรมเนียม 1 บาทครับ แต่ตอนนี้ไม่รู้หายไปไหนแล้ว 555

แต่ถ้ารูปบนนี้เลย  อูย พ.ศ.2502  ใครมีเก็บให้ดีๆ เลยครับ ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2012, 09:55:22 โดย power2002 »

ออฟไลน์ mongolias

เหมือนกระทู้ถามอายุเลยแฮะ
ใบขับขี่ผมก็ตลอดชีพนะ ว่าจะเอาไปทำใหม่แล้ว ก็ไม่ได้ทำซะที
ผมได้ใบขับขี่ตลอดชีพก่อนเค้าจะเลิก 2 ปีมั๊ง ถือว่าโชคดี จ่ายเงินรอบเดียว ไม่ต้องจ่ายทุก 5 ปี 5555

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
เหมือนกระทู้ถามอายุเลยแฮะ
ใบขับขี่ผมก็ตลอดชีพนะ ว่าจะเอาไปทำใหม่แล้ว ก็ไม่ได้ทำซะที
ผมได้ใบขับขี่ตลอดชีพก่อนเค้าจะเลิก 2 ปีมั๊ง ถือว่าโชคดี จ่ายเงินรอบเดียว ไม่ต้องจ่ายทุก 5 ปี 5555

555... จริง ครับ ก็คนเกิดปี 26 ตอนนี้ก็ 30 กันหมดแล้ว

popdemonic

ไม่แน่ใจว่คนที่เกิดพศ 2525 เป็นปีสุดท้ายที่ได้ตลอดชีพรึป่าว ผมเองยังได้ตลอดชีพเลยครับ ทำใหม่ก็ได้ตลอดชีพ

ส่วนเรื่องอายัดทะเบียน ไม่เคยโดนเลยครับแม้แต่ครั้งเดียว ใบสั่งผมมีเป็นตั้งๆเลย ไม่รวมที่โดนกล้องอีกเพียบ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

เหมือนการต่อทะเบียน เสียภาษีประจำปี ไม่น่าโดนเรื่องค่าปรับที่ยังไม่จ่ายนะครับ
ของผม 3 ใบอยู่ในรถยังไม่ได้จ่ายมา 3 ปีแล้ว ล่าสุดไปต่อทะเบียนก็ยังได้อยู่นะครับ

กรณีที่ต้องเสียก่อนการทำธุรกรรม คือ การเปลี่ยนชื่อในเล่มทะเบียน การโอนชื่อต่้างๆ
เช่น ขายรถ ทางเจ้าของเดิมต้องรับผิดชอบครับ
อย่างของผมขายรถไปปีกว่า อยู่ดีๆเค้าโทรกลับมาบอกว่าโอนไม่ได้
มีเรื่องค้างที่สน. . . . . ก็เลยไปจัดการ ก็เรียบร้อยครับ

ออฟไลน์ chaiz

มาแชร์ครับ

ผมเพิ่งไปเปลี่ยนใบขับขี่ตลอดชีพจากกระดาษ ที่รูปละลายไปหมดแล้ว เมื่อประมาณ 2 เดือนที่ผ่านมา

บัตรตลอดชีพมีจริงครับ แต่ยกเลิกการอนุญาตมานานแล้ว ส่วนผู้ที่มีใบขับขี่ตลอดชีพแบบเก่า สามารถนำมาเปลี่ยนเป็นบัตรพลาสติกแข็งได้ที่ขนส่งครับ

ทีแรกผมไม่เอาไปเปลี่ยน เพราะกลัวจะได้แบบ ต่อทุก 5 ปีเนี่ยแหละ 5555

ส่วนใบขับขี่ปลอม จะตลอดชีพ หรือ ต่อทุก 5 ปี ก็มีปลอมได้ครับ เข้าใจว่า ของพยาบาลที่กล่าวถึง น่าจะเพิ่งไปเปลี่ยนเป็นบัตรแข็งมามากกว่า ส่วนที่คุยกันว่าซื้อมารึเปล่า อาจจะพูดแซวกันเล่นๆก็ได้ครับ

กระทู้นี้เช็คอายุจริงๆด้วย  :D

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
เกิด 28 นี่เซ็งจิต
พอจะ 18 ได้เข้าผับ  กม.เปลี่ยน 20
พอจะ 18 ทำใบขับขี่ ยกเลิกแบบตลอดชีพ

promt

มิน่าล่ะ ผมเกิดก่อน 26 เลยแก่แล้วนี่เอง

ส่วนใบขับขี่ ถ้ายังเป็นกระดาษห่อพลาสติก ที่เขียนว่าตลอดชีพ ก็ช่วยเอาไปเปลี่ยนเป็นบัตรพลาสติกได้แล้วน่ะครับ

จะได้แก้ปัญหาลอยเย็คแม็กที่ท่านตร. เย็ตติดกับใบสั่งได้ดี ;D
[/quote]

ตำรวจเย็ตติด...

เลยหรือครับ

ออฟไลน์ pulsar

• **
ของผมใบเก่าตลอดชีพหาย ไปทำใหม่เป็นบัตรแข็งก็ได้ตลอดชีพเหมือนเดิมครับ แนะนำใครมีใบขับขี่รุ่นเก่าถ่ายเอกสารเก็บไว้เวลาหายจะได้ค้นประวัติง่ายครับ

ออฟไลน์ limbie

• Newbie
  • *
    • รับทำ seo
เลยมา  6 เดือนละครับ ไม่แน่ใจว่าจะไปต่อ จะโดนอะไรมั่ง ถ้าไปต่อตาม lotus จะได้มั้ยอ่ะครับ (ไม่แน่ใจว่าติดใบสั่งมั้ย)

ออฟไลน์ Eddy5659

เรื่องใบขับขี่ ผมอายุ 32 ผมก็ได้แบบตลอดชีพนะ
จำได้ว่าอายุพอทำได้พ่อก็บังคับไปทำ ได้ชั่วคราวมา 1 ปี จากนั้น ปีถัดมาก็ได้เป็นตลอดชีพเลย
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic