ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเกลียด Nissan Sylphy ้  (อ่าน 37254 ครั้ง)

ออฟไลน์ TTL

• Hero Member
Re: ผมเกลียด Nissan Sylphy ้
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 23:59:21 »
Nissan ส่วนมากผมเจอแต่เซลล์ดีๆทั้งนั้นเลยนะครับ ไม่ค่อยเจอพวกกวนประสาทเท่าไร
ยังไงคงเจอคนที่แย่มากจริงๆ ถ้าชอบรถก็เปลี่ยน0หรือไปหาเซลล์ปะจำดีกว่า เพราะขนาดผมตอนนั้นเอารถเข้า0ไปเช็คระยะ
สมัยนั้นถามแค่โบรชัวร์Nissan Tida เซลล์มาถึงที่ห้องบริการลูกค้าคุยอย่างดี อีกครั้งตอนคิดจะออกNavara เซลล์ก็แถบอุ้มเลยจริงๆ....มีแต่เซลล์รถฝรั่งเศสไปที่ไรผิดหวังทุกทีหาดีไม่ได้เลย...ส่วนของตัวรถSlyphyยังไม่เคยลองเลยครับ คันจริงก็ยังไม่เห็น อยากไปลองเหมือนกัน ส่วนหัวข้อกระทู้น่าจะเปลี่ยนชื่อ
นะครับตอนแรกๆเห็นนึกว่าตัวรถไม่ดีซะอีก พอเข้ามาอ่านถึงรู้ว่าเซลล์คนนี้ืื มารยาททรามมาก....เป็นผมเจอนี้จะด่าให้ สนใจรถเลยมาดูไม่ได้มาขอรถฟรีๆ

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 00:01:21 »
::)รถผิดเหรอครับหรือว่าเซลล์ผิด ผมงงครับ ;D ;D ;D ;D
วิเคราะห์ได้ว่า รถเสียงดัง ท่าน จขกท  จึงไม่ชอบ  แต่เซล กวนteenมาก น่าไปนอนให้รถเหยียบดู

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 00:03:32 »
ตอนแรกนึกว่าโฆษณา Sony  "ฉันเกลียด Wega Engine" 555
เซลล์มันมีหลายระดับเหมือนกันครับ  บางที่ไม่ได้ขึ้นกับยี่ห้อรถเลยด้วยซ้ำ  
เคยไปศูนย์ฮุนไดแถวพระราม9 เซลล์ผู้ชาย  บริการดีมากๆ  สุภาพสุดๆ ความรู้เรื่องรถก็เยอะ ^^
แต่เจอเซลล์เบนซ์ ที่นึงในกทม  พูดจาเหมือนเรามารบกวนเค้ายังไงไม่รู้ ขอ Brochure ก็อ้างว่าหมด    ไม่ยอมพยายามหาให้ด้วย  เซงเช่นกันเลยครับ ^^"

ออฟไลน์ veronic

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 00:55:21 »
nissan จริงๆแล้ว ผมว่าเป็นรถที่ดีนะ น่าเสียดายก่อนหน้านี้การตลาดเค้าไม่ค่อยดี คนไทยเลยไม่ค่อยสนใจ
แนะนำเข้าเจ้าของกระทู้ แจ้งทาง nissan โดยตรงเลยครับ ทำงานอย่างนี้อย่าทำเลยจะดีกว่า

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 01:14:42 »
::)รถผิดเหรอครับหรือว่าเซลล์ผิด ผมงงครับ ;D ;D ;D ;D
วิเคราะห์ได้ว่า รถเสียงดัง ท่าน จขกท  จึงไม่ชอบ  แต่เซล กวนteenมาก น่าไปนอนให้รถเหยียบดู
555 ไม่ถึงกับไม่ชอบเหรอกครับ ผมก็ได้อ่านความคิดเห็นของเพื่อนสมาชิกที่คุยกันเรื่องการเก็บเสียงมาพอสมควร ก็ทำใจไปบ้างแล้วครับ แต่สิ่งที่ทำให้ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาก็เพราะว่าเจอ เซล นรกๆ พลานทำให้ผมรู้สึกไม่ดีกับเจ้ารถคันนี้ไปด้วย เพราะเห็นทีไรผมจะนึกถึงการกระทำของไอ่เซลนรกนั่นจริงๆ ภาพติดตาผมมากที่สุดคือ พอ
"เทสรถเสร็จ ผมกับเพื่อนๆลงจากรถ มันดับเครื่องเอารีโมทไปแล้วก็กดล็อคแล้วก็เดินนี้ผมกับเพื่อนไป ผมและเพื่อนอีก 2 ยืนงงอยู่ข้างรถ"
nissan จริงๆแล้ว ผมว่าเป็นรถที่ดีนะ น่าเสียดายก่อนหน้านี้การตลาดเค้าไม่ค่อยดี คนไทยเลยไม่ค่อยสนใจ
แนะนำเข้าเจ้าของกระทู้ แจ้งทาง nissan โดยตรงเลยครับ ทำงานอย่างนี้อย่าทำเลยจะดีกว่า
วันจันทร์ครับผมจะจัดการ เพราะ Callcenter เค้าปิดเสา-อาทิต

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 01:35:11 »
หัวข้อกระทู้ เรียกคนอ่านได้ดีเลยทีเดียว 555

เซลล์แบบนี้ ผมจะจัดหนักด้วยการคุยกับผู้จัดการครับ >:(
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 01:47:57 »
ศูนย์นิสสันบ้านผมก็ห่วยแตกกว่าศูนย์ฝอร์ดเหมือนกันครับ..

จริงๆหัวกระทู้น่าจะเป็นเรื่องเกี่ยวกับการให้บริการของเซลล์มากกว่าที่จะไปเกลียดตัวรถนะครับ..

เห็นบ่นเรื่องการเก็บเสียง สงสัยผมต้องไปลองดูบ้างซะแล้ว...

อยากรู้ว่ามันจะดังกว่า Jazz GE หรือเปล่า..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 02:56:38 »
อย่าไปโทษซิลฟิลิสมันเลยครับ มันก็ทำตามหน้าที่ของมันแล้ว

ส่วนเซลล์คนนั้นสงสัยลูกพึ่งเอ็นท์ไม่ติดละมั้งครับ ปล่อยๆเขาไปเถอะ
H.

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 04:28:43 »
ถ้าต้องการให้เรื่องถึงสำนักงานใหญ่
ส่งอีเมล์ มาครับ และถ้าจำชื่อเซลส์ขาประจำที่ใช้บริการมาตลอดได้
โทรคุยกับเขาก่อนก็ดีนะครับ จะได้รู้ว่า เซลส์ที่มาต้อนรับคุณ ชื่ออะไร

ผมจะได้ระบุตัวไปให้ "ไม่ผิดตัว"

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 06:15:03 »
ห่วยแตกมากๆ

พูดแบบนี้กับลูกค้าได้ไง มารยาท ไม่ไหวเลย

ปล.ถ้าเป็นผมไม่รู้จะระงับอารมณ์ได้แบบ จขกท. หรือเปล่า

ออฟไลน์ cheer282775

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 06:30:55 »
ถ้าต้องการให้เรื่องถึงสำนักงานใหญ่
ส่งอีเมล์ มาครับ และถ้าจำชื่อเซลส์ขาประจำที่ใช้บริการมาตลอดได้
โทรคุยกับเขาก่อนก็ดีนะครับ จะได้รู้ว่า เซลส์ที่มาต้อนรับคุณ ชื่ออะไร

ผมจะได้ระบุตัวไปให้ "ไม่ผิดตัว"

เห็นด้วยครับ จัดหนักเลย ผมอยากเห็นเหมือนกัน พวกทำงานบริการแล้วมารยาททรามเนี้ยะ มันต้องโดนบ้างผมว่า จะได้เข็ด

ออฟไลน์ wy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 07:48:35 »
สงสัย sale ไปกิน รังแตนมา

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 09:44:31 »

เดี๋ยวให้ผมขอหานามบัตรเซลเขาประจำก่อนนะครับ ไม่รู้ว่าผมไปเก็บไว้ที่ใหน ถ้าผมรู้ชื่อเซลนรกคนนั่นแล้วผมจะส่งอีเมล์ไปให้พี่ JiMMY นะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับพี่ JiMMY

ออฟไลน์ kati348

• Full Member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 10:16:14 »
ส่วนตัว ผมเคยใช้บริการแต่กับค่ายรถเจ้าตลาด ...เจอทั้งดีมาก ดีน้อย ถึงขั้นใช้ไม่ได้เลยก็มี

แต่ผมสังเกตได้อย่างนึงว่า ถ้าเซลล์หน้าใหม่ จะบริการดีกว่าพวกอายุงานเยอะๆ...

พวกอายุเยอะๆชอบอ้างว่างานเขาเยอะ ติดลูกค้า..... ผมสงสัย แล้วตรูไม่ใช่ลูกค้าเหรอ??

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 10:39:48 »
อ่านเจอเม้นท์รุ่นนี้กันเยอะจนผมอยากไปลองด้วยตัวเองเลยเนี่ย

เรื่องเซลส์ความเห็็นผมนะ .ถ้าเป็นอย่างที่เล่ามานี่............. เป็นผมๆ ลงชื่อเซลส์เลย เเจ้งทางนิสสันไว้ด้วยก็ดี
คิดกลับกัน ถ้าเราเป็นเจ้าของ 0 มีลูกจ้างแบบนี้ เราก็อยากรู้ต้นสายปลายเหตุเหมือนกัน

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 11:00:09 »
แจ้งพี่ J!MMY เลยครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 11:00:44 »
ผมเกลียด Nissan Sylphy ้

:o

ชื่อกระทู้พิมพ์ตกไปเยอะเลย จริงๆต้องเขียนว่า " ผมเกลียดเซลNissan Sylphy ้สาขา xx สุรินทร์ "

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 12:08:59 »
ถ้าผมเปนเจ้าของศูนย์แล้วรู้ว่ามีเซลแบบนี้นะ ไล่ออกไปขายเครื่องกรองน้ำเลย :P

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 12:14:20 »
ผมว่าขึ้นกับเซลนะครับ
แต่ถ้า ตจว คุณก็ต้องเตรียมรับบริการแบบนี้บ้าง

เท่าที่ผมสำผัสนิสสันมา เซลดีก็มีครับ ส่วนเซลบางคนผมว่าไร้มารยาท ขนาดว่าศูนย์เดียวกันเซลยังต่างกันเลยครับ
ใจจริงผมอยากให้นิสสันมีการอบรมมากกว่านี้นะครับ คืออยากให้มีระบบคล้ายๆ honda

ออฟไลน์ Uncle Eak

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 14:07:20 »
เป็นผม คงไม่เดินขึ้นรถตั้งแต่มันสตาร์ทเคร่ืองรอแล้วครับ
ถือว่าเป็นคนที่ ไม่รักอาชีพของตนเอง
ไม่ให้เกียรติทั้งตัวเอง องค์กร และ ลูกค้า

มรยาท "ทราม"มาก

ภาวนาขอให้ เจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง และผู้บริหาร ของNissan ได้มีโอกาสอ่านกระทู้นี้ด้วยเถิด

สาธุ.

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 15:48:58 »
ฟังแล้ว นอกเครื่องดัง รถก็ไม่มีปัญหาอะไรนี่ครับ

ตัวเห้ในเรื่องนี้ คือไอ้เซลล์คนนี้นี่ครับ น่าจะลองทำเรื่องร้องเรียนดูนะครับ คนแบบนี้ไม่น่าปล่อยไว้ครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ apiwattu67

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 16:29:10 »
ปกติผมไปศูนย์Nissanก็รู้สึกดีตลอด ผมว่าถ้าเจอเซลล์แบบนี้ฟ้องผู้จัดการศูนย์เลยครับ แล้วก็ชี้ตัวเลยว่าคนไหน แนะนำให้พาเพื่อนไปด้วยหลายๆคน เพราะมันอาจจะโมโหได้ แต่ถ้ามีเพื่อนหลายคน ยังไง10ตีนก็ดีกว่า2ตีน

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 17:03:34 »
เสนอให้เปลี่ยนชื่อกระทู้ เป็น" ผมเกลียดเซลล์ ที่นั่งไปกับรถ Nissan Sylphy "

เพราะเขาไม่ใช้เซลล์ที่คุณใช้ประจำ แค่นั่งไปกับรถที่คุณขับเท่านั้น

เซลล์นิสสันดีๆ ยังมีอีกเยอะครับ ผมว่าน่าจะมีมากกว่าเซลล์ฮอนด้าด้วยมั่ง

ส่วนถ้าจะเอาเรื่องก็ตามที่คุณจิมบอก ขอชื่อเซลล์ กับศูนย์น่าจะได้เรื่องครับ

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 17:18:32 »
สงสัยเซลล์เพิ่งจะโดน ผจก. กินหัวมา เรื่องต้อนรับลูกค้าไม่ดี 5555

จริงๆ ไม่พร้อมทำงาน ก็น่าจะขอลานะ.............ลาออกกกก ไปเลยยยย

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 17:43:31 »
ถ้าเจอเซลล์อย่างนี้
ผมลอง ABS ไปนานแล้วครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ tum07

• Newbie
  • *
  • วิศวไฟฟ้า ที่เพิ่งพบว่าเครื่องยนต์มันช่างน่าหลงไหล
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 18:57:14 »
;D ;D ;D
Sonic SoMe

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 18:59:18 »

แถมลอง Air Bag ให้ด้วยเลย ;D ;D
Test ..

ออฟไลน์ Dejdazzle

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 22:07:32 »
เซลล์แบบนี้ต้องไล่ให้ไปขายกระโถนสถานเดียวครับ แจ้งเรื่องด่วนครับ

ออฟไลน์ Godzilla2005

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 00:06:54 »
 ซิลฟี่ ลองไปดูมาแล้ว + นั่งมาด้วย พี่เป็นคนขับ

เรื่องเสียง ผมคิดว่าน่าจะเกิดจาก ยางขอบประตู เล็กเกิน บางเกิน  ประหยัดต้นทุนมากไป เลยทำให้เสียงเข้ามามากมั้ง

ส่วนเรื่องเซล ก็ ประสบการ  ;D

ออฟไลน์ moon_son

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 01:03:59 »
ผมไปขอลอง นิสสันมาร์ช ไม่มีให้ลอง ไปศูนย์นิสสัน  แถวๆที่เรียน รด. กัน

บอกไม่มีเทสไดร์  รถขายมาสองปีแล้ว ขายได้แสนคัน

ผม T_T  กูไปจองมิราชก็ได้ว่ะ