ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเกลียด Nissan Sylphy ้  (อ่าน 37253 ครั้ง)

ออฟไลน์ SCH

• Jr. Member
  • **
Re: ผมเกลียด Nissan Sylphy ้
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 11:36:26 »
ได้ถามชื่อ และนามสกุลมาไหมครับ
ปปง

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 12:32:05 »
วิกฤติของงานบริการในบ้านเราแล้วครับ เซลมันจะทำแบบนี้ไปกับลูกค้าเพื่ออะไรกัน? เอาเค้าสักหน่อยก็ดีนะ ส่งชื่อจริงกับศูนย์ซะหน่อย ไม่อยากให้นิสสันต้องมาติดขัดเพราะเรื่องงี่เง่าเล็กน้อยพวกนี้เลย กำลังแข่งขันสนุกเชียว  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Tonchompoo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 13:01:10 »
จัดไปเลยครับ

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 13:13:12 »
" เวลาเร่งแซงมันเครื่องมันดังจริงๆ"
"ก็เหยียบสะขนาดนี้ไม่ดังได้ยังไง!!! (น้ำเสียงแข็งกร้าว)"

สวัสดีครับพี่น้องชาว HLM ทุกท่านครับ

วันนี้ผมและเพื่อนได้มีโอการไปทดลองขับเจ้า nissan sylphy เดินเข้าไปในโชว์รูม Nissan สุรินทร์ มีเซลเจ้าประจำ(ปรกติผมจะคุยกับเซลคนนี้ตลอด)เดินเข้ามาหาผมมา

เซลเจ้าประจำ:ดูรถเหรอพี่
ผม:ครับ ผมอยากทดลองขับ nissan sylphy เห็นว่าเป็นรถตัวใหม่ใช่มั้ย
เซลเจ้าประจำ:ครับผม แต่ผมติดลูกค้าอีกคนอยู่นะครับ เดี๋ยวผมจะให้พี่อีกคนพาไปทดลองขับนะครับ 
ผม:ครับๆ

ผมกับเพื่อนๆก็เดินดูรถรอ เพื่อนๆก็สนใจรถรุ่นนี้มากบอกว่าสวยดีดูเรียบหรู สักพักเซลอีกคนก็เดินมา (ผมขอเรียกว่าเซลนรก) แล้วก็เดินเข้ารถไปเลยโดนที่ไม่แน่นำ ไม่เรียกผมขึ้นรถ มันเข้าไปแล้วก็ไปสตาสเครื่องรอ ผมกับเพื่อนยืนงงๆอยู่ข้างหลังรถ ผมเลยเดนไปถามว่าให้ขึ้นรถเลยใช่มั้ย มันตอบ อืม!! โอเคผมเพื่อนๆก็พอกันขึ้นรถ ในระหว่างที่ผมนั้งนิ่งและดูไปรอบๆ เพื่อนผมก็ถามเซลนรก

เพื่อน:ไอ่กล่องนี้เค้าอะไว้ทำอะไรค่ะ
เซลนรก:เงียบไม่ตอบ

เพื่อนผมดูอึ่งๆแล้วเพื่อนก็เงียบไป เพื่อนผมก็ถามมันอีก

เพื่อน:มีที่เสียบ USB มั้ยค่ะ
เซลนรก:เงียบไม่ตอบ
เพื่อน:แล้วรุ่นนี้มีเนวิมั้ยค่ะ
เซลนรก:เปิดดูได้จากหลังโบว์ชัวร์ครับ

เพื่อนผมเลยเงียบไปเลยไม่พูดอะไรเลยสักคำ พอถึงระยะทางทำกำหนดเซลลงจากรถแล้วให้ผมขับ ผมก็ขับไป ในเส้นทางก็มีเร่งแซงบ้าง ช้าบ้าง ผมก็พยามจับรายละเอียดของตัวรถ ผมก็พยามถามเซลเรื่องนูเรื่องนี้แต่มันก็ไม่ตอบผมสักคำ ไม่แน่นำอะไรเลย งงมากทำไมเป็นแบบนี้ว๊ะผมคิดในใจ ผมก็เลยหันมาคุยกับเพื่อน

ผม:คุณทำไมเสียงเครื่องมันดังจัง คุณรู้สึกมั้ย
เพื่อน:จริงๆเค้าก็รู้สึกว่ามันเสียงดัง
ผม:นั่นสิ เวลาเร่งแซงมันเครื่องมันดังจริงๆ

จังหวะนั่นเซลนรกพูดขึ้นมา
เซลนรก:"ก็เหยียบสะขนาดนี้ไม่ดังได้ยังไง!!! (น้ำเสียงแข็งกร้าว)"
ผม:ก็มันดังจริงๆ ดังกว่า Teana อีกนะครับ
เซลนรก:คันนี้เก็บเสียงดีกว่า Teana (เสียงแข็ง)
ผม:จริงเหรอ
เซลนรก:จริง คันนี้เก็บเสียงดีกว่า (เสียงแข็ง)
ผม:ผมก็ยังรู้สึกว่ามันดังอยู่ดี (ผมเริ่มเซ็งกับน้ำเสียงของมัน)
เซลนรก:เอ็งให้รถอะไร (ในใจผมเห้ยพูดเอ็งเลยเหรอว๊ะ)
ผม:Cefiro A33 เครื่อง 3.0
เซลนรก:เหรอ อืม!!
ผม:ยังไงผมก็รู้สึกว่าคันนี้ดังกว่ารถผม
เซลซนรก:อืม!!
ผม:แต่ผมชอบอัตราเร่ง
เซลนรก:อืม!!
ผม:ผมรู้สึกชอบนะ ในความรู้สึกผมผมว่าอัตตราเร่งดีกว่า Cruze สะอีก
เซลนรก:อืม!!

ครั้งสุดท้ายที่ผมพูด ผมรู้สึกโม้โห้ขึ้นมาทันที เห้ยอะไรว๊ะกวนตีนจริงๆ พอถึง 0 ผมก็ยืนดูอีกครั้ง มันดับเครื่องเอารีโมทไปแล้วก็กดล็อคแล้วก็เดินนี้ผมกับเพื่อนไป ผมและเพื่อนอีก 2 ยืนงงอยู่ข้างรถ ผมกับเพื่อนพูดกันกลับดีกว่า พอทุกคนขึ้นรถ ผมถามว่าทุกคนคิดเหมือนผมมั้ย ทุกคนตอบเป็นเสียงเดียวกัน ใช่ ผมบอกเพื่อนว่าตอนนี้ผมโมโห้มากเลยนะบริการแย่มากๆ ถามอะไรก็ไม่ตอบ เพื่อนผมก็บอกผมว่า เออเหมือนกันทำไมพูดดูถูกพวกเราแบบนี้ แล้วทุกคนก็บ่นๆๆๆๆกันไปตลอดทางกลับบ้าน ผมรู้สึกเกลียด  Nissan Sylphy ทันที แย่มากๆครับเสียความรู้สึกสุดๆ

ลองมาขึ้นเอ็งกะตรูสิ เอ็งกลับไม่ถึงศูนย์แน่
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ inew

• Full Member
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 13:44:35 »
ขึ้น "เอ็ง" ไส่ลูกค้าแบบนี้ ถ้าผมเป็น MD ที่นั่นนะ...หึหึ  >:( >:(

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 21:33:40 »
ถ้าเจอเซลล์อย่างนี้
ผมลอง ABS ไปนานแล้วครับ
ตอนนั่นผมทั้งเซ็งทั้ง งง ว่าเกิดอะไรขึ้น เราทำอะไรผิดหรือผมคิดไปเอง พอถามเพื่อนๆผมถึงรู้ว่าผมไม่ได้คิดไปเอง

แถมลอง Air Bag ให้ด้วยเลย ;D ;D
ตู้มม ฮาๆ
เซลล์แบบนี้ต้องไล่ให้ไปขายกระโถนสถานเดียวครับ แจ้งเรื่องด่วนครับ
สงสัยไม่ได้ผลประโยนช์เลยทำกับผมแบบนี้
ได้ถามชื่อ และนามสกุลมาไหมครับ
ไม่ได้ถามไว้เลยครับ มันเดินหนีผมไปก่อน แถมล็อครถใส่ผมกับเพื่อนๆด้วยครับ แต่ว่าผมได้รูปเจ้าเซลนรกคนนั่นมาแล้วครับ ตอนนี้ผมส่ง Email ให้พี่ JiMMY แล้วครับผม

ออฟไลน์ erosa

• Full Member
    • New Navara 2014
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 00:45:32 »
นึกถึงข้อดีไว้ครับ  ;D
ขับขี่มีน้ำใจ ปลอดภัยทุกคน  อัลเมร่ารถไฮบริด

ออฟไลน์ sherlock

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 14:35:20 »
ดักตื้บมันเลยมั้ยพี่ ^_^