ผู้เขียน หัวข้อ: toyota Fj cruiser ดีมั๊ยครับ  (อ่าน 20730 ครั้ง)

ออฟไลน์ andy_watchara

• Newbie
  • *
toyota Fj cruiser ดีมั๊ยครับ
« เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 15:35:48 »
อยากได้รถคันใหญ่ๆ เลยอยากสอบถามคุณจิมมี่และเพื่อนๆสมาชิกว่า TOYOTA Fj cruiser ดีมั๊ย เคยอยากได้Hummer แต่กลัวเรื่องอะไหล่ คิดว่าโตโยต้าน่าจะหาได้ง่ายกว่า

ออฟไลน์ sansan

• Newbie
  • *
Re: toyota Fj cruiser ดีมั๊ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 16:04:04 »
เล่นรถระดับนั้น อะไหล่ไม่น่าเกินความสามารถของ ศูนย์ บริการครับ เตรียมเงินอย่างเดียว ครับ เอามาอวดเร็วๆนะครับ

ออฟไลน์ TnP_PKt

• Hero Member
Re: toyota Fj cruiser ดีมั๊ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 19:23:45 »
ถามผิดห้องครับ ถ้าไปอยู่ในห้อง general จะมีคนตอบเยอะกว่านี้

ส่วนตัวถ้าถามผมนะ รู้สึกจะใช้แพลตฟอร์มร่วมกับ Prado ต่างกันที่เปลือกนอกแค่นั้น

โดยรวมอะไหล่เครื่อง(น่าจะ v8 4.0 มั้งไม่แน่ใจนะครับ)ช่วงล่างน่าจะพอหาได้

แต่อะไหล่ตัวถังผมคิดว่าน่าจะมีปัญหาแน่นอนหากเกิดการชน ยิ่งในอนาคต........ครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 19:26:51 »
บอกเลยว่า ถ้าจะเอาเสปกยุ่นต้องทำใจครับ
เพราะตัดออกเยอะใช้ได้ (น้อยกว่า Eco Car ด้วยซ้ำ)

เพราะรถนั้นเน้นดิบๆเยอะมาก แอร์ยังเป็นแบบธรรมดาเลยครับ
ถ้าเน้นลุยสุดติ่งก็จัดไป ถ้าติดหรูก็ มอง Prado ดีกว่าไหม
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 22:29:24 »
ใหญ่จัดๆ Land Cruiser VX200 ไปเลยครับ
ใหญ่สะใจมาก พวก T6 ชิดซ้ายไปเลย
หรือจะเอาใหญ่พอประมาณ
เอา Land Cruiser Prado ก็กำลังดี
หรือใหญ่ประหยัด
Chevrolet Trailblazer 
แค่ล้านกว่าบาท จะใหญ่ไปไหน  ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Mighty-X

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 12:54:32 »
ผมเชียร์ Prado 3.0 D-4D ครับ ออพชั่นเพียบ
ดูหรูหรากว่าครับ ;)

เจ้า FJ จะเป็นสไตล์เท่ห์ๆ แต่ใช้งานจริงยังไม่ค่อยเวิร์คอ่ะครับ
เบาะหลังแคบ แถมเข้าออกยากเพราะเป็นประตูตู้กับข้าว
ออพชั่น ลูกเล่นมีไม่มาก เพราะที่อเมริกาเค้าเน้นเอาไว้ลุยป่า ไต่หินกันครับ

ส่วนเรื่องอะไหล่นี่ก็ต้องหายากกันเป็นธรรมดาเเหละครับ
เพราะมันไม่ได้ผลิตที่เมืองไทย แต่บางชิ้นอาจจะใช้ร่วมกับรุ่นอื่นในค่ายได้อยู่บ้าง ซึ่งก็คงไม่เยอะเท่าไหร่

ออฟไลน์ andy_watchara

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 14:19:35 »
ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะลองดู pradoอีกทีครับ ก็คิดเรื่องอ็อพชั่นของFjเหมือนกันครับว่าน้อยมาก

ออฟไลน์ choomodify

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 14:09:38 »
ถ้าจะซื้อ PRADO ให้ไปลองขับก่อนนะครับ (ถ้าทำได้นะ ) ที่บ้านผมซื้อมาแบบไม่ได้ลอง ต้องมานั่งทำใจกับช่วงล่างที่ ย้วยๆๆ ซะ ไม่มีใครเกินเลย ตามนี้นะครับ

ออฟไลน์ 9000

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 09:51:57 »
ใช้ขับในเมืองเอาprado
กะไว้ลุยในสวนในไร่เอาFj