ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเตือนเพื่อนๆ เส้นทางมาโรงเกลือ เส้น เขาหินซ้อน-กรุงเทพ  (อ่าน 8924 ครั้ง)

ออฟไลน์ hadesto

• Jr. Member
  • **
เจอมากลับตัว หลุมใหญ่มาก runflat ลงไป แตกสองเส้น หน้าหลังด้านคนขับเลยครับ

ออฟไลน์ AFA

• **
เลยช่วงไฟแดงแยกสระแก้วสายใหม่ มาหน่อยนึงใช่มั้ยครับ

ช่วงเดือนนี้ ผมลงไป 2 รอบล่ะครับ โชคดีที่ยางไม่แตกแม็คไม่คด(มั้ง) แต่ท่าทางลูกหมากปีกนกอาจจะถึงเวลาเปลี่ยนเร็วกว่าที่ควร กะศูนย์ล้ออาจจะต้องไปปรับตั้งอีกรอบ  :-[
ใครมาเส้นนี้แนะนำชิดขวาไว้ เนื่องจากช่วงนี้ฝนตกต่อเนื่องตลอด ถนนเลนส์นั้นเริ่มชำรุดมา 3-4 เดือนแล้ว เจอฝนชะต่อเนื่องยิ่งเลวร้ายเข้าไปอีก แถมเส้นจราจรเลือนลาง ฝนตกหนักๆขับด้วยความระมัดระวังกันน่ะครับ  :o

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
โอ้โห

กลับมาหล่อไวๆนะครับ

ไงก็ขอบคุณ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
แตกได้แบบว่าน่ากลัวมากครับ
คิดสภาพถ้าไม่ใช่ยาง RF
อาจหมุนติ้วๆ พลิกแพลงตะแคงข้างไปแล้ว

ออฟไลน์ nachi

• **
หัวหน้าผมที่เดินทางมาตรวจงานจากกรุงเทพก็โดนแบบนี้คับ เส้นนั้นอันตรายมาก
ผมถามแกว่าทำไมมาทางนี้ แกบอกว่าลูกน้องที่บริษัทที่กรุงเทพบอกว่าเส้นนี้ทางลัด ประหยัดเวลาได้เยอะ
แต่ต้องมานั่งเปลี่ยนยางเส้นละหลายพันบาทไม่ได้คุ้มเลย แกบอกรู้งี้ขับเลขมาเส้นกบินทร์ดีกว่า ผมก็เลยบอกแกว่า
อย่าได้ขับเชียวเส้นนี้ ถ้าไม่ชินเส้นทางและหลุมระเบิด ผมนั่งรถตู้ไปธุระบ่อยๆ แต่ไม่ค่อยตกหลุม ไม่ใช่เพราะคนขับเก่ง
แต่เค้าบอกว่าหลบหลุมจนชินแล้ว สรุปเส้นนี้ไม่เหมาะกับคนที่ไม่เคยมา ผมแนะให้ไปอีกเส้นคับขับตรงไปจากแยกไฟแดงขาหินซ้อน-สระแก้ว
เข้ากบินทร์บุรีและเลี้ยวขวาแยิงตรงมาจนถึงสระแก้วดีกว่าคับ ถนน 4 เลนวิ่งสบาย ไม่ต้องมาพะวงเรื่องรถวิ่งสวน ประหยัดเวลากับน้ำมันนิดหน่อย
แต่ต้องมาเปลี่ยนยางเส้นหลายพันผมว่ายังไงก็ไม่คุ้มคับ หลุมแต่ละหลุมผมเคยเห็น โอ้โห นึกว่าระเบิดลง

ออฟไลน์ delete

359 เส้นที่รถบ่อนชอบวิ่งใช้ไหมครับ
ดูในแผนที่ ตรงดี ย่นระยะทงไปมากกว่าเส้นกบินทร์
แต่ ถนนเป็นสองเสน รถสวนกัน
มีรถบรรทุก และรถการเกษตรวิ่งเยอะ
ออกมา เบรกกันตัวโก่ง แถมบรรทุกทีล้นออกมานอกรถ ต้องรอแซงนานมากกว่าจะได้แซง
แถมถนนก็พังด้วย พังยาวๆอยู่ช่วงนึง ช่วงที่จขกท.โดนนั่นแหละ
ผมผ่านครั้งสุดท้ายก่อนน้ำท่วมปีที่แล้ว แสดงว่ายังไม่มีการแก้ไขเลย
แถมที่ผ่านไปครั้งนั้น เจอบรรตู้โรงเกลือ กทม. คว่ำด้วย ถนนทางตรงๆนี่แหละ ประมาณเลยร้านกาแฟหลักกิโลมาหน่อย ไม่รู้ว่าหักหลบอะไร หรือหลับใน
และครั้งล่าสุด ไปทำธุระแถววังน้ำเย็น ขากลับจะไปวัฒนานคร ก็เลยและเข้าไปวิ่งใน359 นิดหน่อย
เวลาประมาณ 3 ทุ่มเกือบสี่ทุ่ม เจอแก๊งแว๊นทั้งหลาย วิ่งเต็มถนนไปหมด รถแบบรีโทรอ่ะ ไฟท้ายไม่มี บางคันไฟหน้าไม่มีด้วย เหมือนถนนสายนั้นกลายเป็นแหล่งมีตติ้งกัน
เส้นนี้เลยลงมติเอกฉันท์ ไม่จำเป็นจะไม่วิ่งเลยครับ วิ่งเส้นกบินทร์ ทางดี สี่เลนตลอด รถไม่เยอะ สบายใจกว่า ปั๊มน้ำมันปั๊มแก๊สก็เยอะด้วย

ออฟไลน์ joeyote

• Sr. Member
ผมใช้เส่นนี้บ่อยๆครับ

บ้านพ่อแม่ผมอยู่สระแก้ว

เป็นถนนที่เป็นระดับ World Rally

รถตู้ รถสิบล้อ วิ่งกันสนั่น

แซงกันโหดดดดดดด ไม่สนใจรถสวนมาแต่อย่างใด
ถนน ตอนนี้หลุมระเบิดมากกก ทุกคนขับเร้วสู้ตายครับ

แนะนำครับ ยอมวิ่งอ้อมนิดนึง วิ่งเข้าไปสี่แยก กบินทร์
แล้วเลี้ยวขวา เข้า สระแก้วดีกว่าครับ

สี่เลนส์ ตลอดสาย สบายๆ
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ Amj

ผมใช้เส่นนี้บ่อยๆครับ

บ้านพ่อแม่ผมอยู่สระแก้ว

เป็นถนนที่เป็นระดับ World Rally

รถตู้ รถสิบล้อ วิ่งกันสนั่น

แซงกันโหดดดดดดด ไม่สนใจรถสวนมาแต่อย่างใด
ถนน ตอนนี้หลุมระเบิดมากกก ทุกคนขับเร้วสู้ตายครับ

แนะนำครับ ยอมวิ่งอ้อมนิดนึง วิ่งเข้าไปสี่แยก กบินทร์
แล้วเลี้ยวขวา เข้า สระแก้วดีกว่าครับ

สี่เลนส์ ตลอดสาย สบายๆ

ตามนี้เลยครับ

ถนนเส้นนี้ผมวิ่งประจำมา 7 ปีละ วิ่งตั้งแต่ยางแก้ม 45-50-55-60
ทุกวันนี้ขอจบที่ยางแก้ม 60 ครับ สวยงามไม่สนละ ขอเอาแบบใช้ได้จริงกับถนนเมืองไทยละครับ

สมัยผมใช้ยางแก้ม 45 ผมเสียแม็คไป 2 ชุด ไม่คุ้มอย่างแรงครับ

ออฟไลน์ Kittiisr

• Newbie
  • *
ใช้เส้นทางนี้บ่อยครับ ขนาดขับตอนกลางวัน ยังต้องเปิดไฟหน้า เลยครับ เพื่อให้ รถที่ขับสวนมาแล้วชอบแซง เห็นได้ชัดครับ รถบรรทุกเยอะมากก ขาขึ้นไป โรงเกลือยังพอวิ่งไหวครับ ยังไม่พังมาก แต่ขากลับลงมา เขาหินซ้อนไม่ไหวครับ พังเละเทะมาก ไม่ยอมซ่อมหรือขยายซักที ขับตอนกลางคืนน่ากลัวมาก ทั้งมืด คอยหลบหลุม หลบพวกแซงสวนมา แล้วต้องแซงรถบรรทุกอีก ขับแล้วเครียดมาก เส้นใช้ลัดระยะทางจริง แต่ ไม่ประหยัดน้ำมันเลยครับ เพราะต้องคอย kick down แซงรถช้า บางที ต่อคิว4-5 คัน จะแซงต้องคอยจังหวะแซงให้หมดไม้ครับ น้ำมันลดฮวบๆ ถ้าไม่ชินเส้นทาง อย่าได้ใช้เลยครับ เลยไป กบิน เข้าสระแก้วดีกว่า

ออฟไลน์ jubjeab

• **
ไม่ควรวิ่งครับ  เส้นนี้ไม่ได้ประหยัดเวลาและน้ำมันมากเท่าใด  แต่จะเซ็งกับถนนมากๆ  ฝีมือการสร้างทางห่วยมากๆ  สร้างไม่นานก็พัง  ชาวบ้านเดือดร้อน

ออฟไลน์ chat120912

• Full Member
ไม่ควรวิ่งครับ  เส้นนี้ไม่ได้ประหยัดเวลาและน้ำมันมากเท่าใด  แต่จะเซ็งกับถนนมากๆ  ฝีมือการสร้างทางห่วยมากๆ  สร้างไม่นานก็พัง  ชาวบ้านเดือดร้อน

แถวบ้านผมเรียกว่า "คอรัปชั่น" ฮาๆ  ;D
" My strength is you. "

ออฟไลน์ joeyote

แถวบ้านผมเรียกว่า "คอรัปชั่น" ฮาๆ  ;D

แล้วผมรู้ด้วยว่า บ.ไหน ได้สัมปทาน ถนนเส้นนี้

ของไม่พูดละกันครับ อิอิ
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ delete

ขอเห็นต่างเรื่องฝีมือนะครับ ผมว่ามันเป็นถนนสายรองมากกว่า ไม่ใช่สายหลัก เพียงแต่รถใช้กันมากเลยดูเป็นสายหลัก
สภาพถนนเลยไม่อาจรองรับปริมาณรถได้ ก็เลยพัง ลองเทียบกับสาย 33 จากแยกกบินทร์ เสียหรือพัง ก็ซ่อมทันที ไม่มีปล่อยพังแบบ 359

ออฟไลน์ mikio

• **
น่ากลัวมากครับ ผมเลิกใช้เส้นนั้นมาเกือบปีแล้วครับ  แนะนำเปลี่ยนเป็นเส้น กบินทร์ อ้อมกว่าแต่ถึงเร็วกว่าชัวร์