ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเสนอแนะให้ทางเวป มีที่จัดเก็บโบว์ชัวร์รถแต่ละรุ่นไว้ครับ  (อ่าน 9155 ครั้ง)

ออฟไลน์ kowit1

• Sr. Member
อาจทำไว้เป็นไฟล์สำหรับดาวน์โหลด แบ่งหมวดหมู่ยี่ห้อ เนื่องจากผมเห็นหลายกระทู้ที่บางคนมาตั้งคำถาม ถามหารถรุ่นเก่าๆ แต่ละปีแต่ละรุ่นต่างกันตรงไหนมั้ง อยากให้ทางเวปเริ่มสะสมโบว์ชัวร์รถแต่ละรุ่นไว้ครับ ไหนๆก็จะปรับปรุงเวปแล้ว ติดตามเวปมานานตั้งกะอยู่ P มาอยู่นี้แต่เพิ่งสมัคร มาแนะนำเสนอครับผม เพราะคุณจิ่มมี่คงเดินเข้าออกศูนย์รถเป็นว่าเล่นอยู่แล้วหยิบติดไม้ติดมือมาแบ่งกันอ่านมั้งครับ 
เนื่องจากพอนานๆไปโบว์ชัวร์พวกนี้ก็ไม่เหลือในศูนย์แล้ว คนจะหารถเก่าไปใช้ก็ต้องคอยมาตั้งคำถามรุ่นนี้โฉมนี้ต่างกันไง ราคามือหนึ่งเริ่มที่เท่ารัย  อยากให้ทำจริงๆจะได้เป็นแหล่งฐานข้อมูลให้คนเข้ามาค้นหา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2009, 21:06:05 โดย kowit1 »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ขอบคุณครับ

อยากจะบอกว่า นั่นคือ เฟส 4 ของเว็บที่จะมุ่งกันไปครับ

ผมสะสมแค็ตตาล็อกรถมาตั้งแต่เด็กอยู่แล้ว มีอยู่ประมาณ 6,000 กว่าเล่ม/แผ่น นับครั้งสุดท้ายเมื่อ 4 ปีก่อน
ตอนนี้มันน่าจะเพิ่มขึ้นมาอีกพอสมควรแล้วละ

ดังนั้น เราจะพยายามดึงเอาอันที่จำเป็น มาลงแน่นอนครับ

เบื้องต้นนี้ คอยชมกันได้ตั้งแต่ในบทความ J!MMY's LIBRARY ตอน History of Mitsubishi Lancer ซึ่งจะเอาขึ้นก่อนกลาเงดือนตุลาคมครับ

รับประกันว่า....คุณน่าจะชอบแน่ๆครับ เพราะเราได้รับความอนุเคราะห์จากทาง คุณ Russel ฝ่าย PR ของ มิตซูบิชิ มอเตอร์ส ประเทศญี่ปุ่น
สแกน แค็ตตาล้อกเก่าๆของญี่ปุ่น มาให้เราเป็นกรณีพิเศษด้วยหนะครับ

ออฟไลน์ tanikpon

• Newbie
  • *
จะรอชมโบชัวนะครับคุณจิมมี่  :)

ธนิกพนธ์