ผู้เขียน หัวข้อ: ซ่อมป้ายทะเบียนนี้ถูกกฎหมายรึเปล่าครับ  (อ่าน 2413 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Nut-

• Jr. Member
  • **
เห็นที่รับซ่อมป้ายทะเบียนกันแบบป้ายเก่าไม่สวย(มีรอย)เอาป้ายเก่าไปทำให้เหมือนใหม่นี้ถูกกฎหมายรึเปล่าครับ

พอดีรถผมเป็นทะเบียนภูเก็ตแล้วอยากได้ป้ายใหม่ ตอนนี้ไม่รู้ว่าถ้าจะแจ้งป้ายหายแล้วไปเปลี่ยนนี้ทำที่หมอชิตได้เลยรึเปล่า

หรือว่าต้องบินเอาเล่มทะเบียนไปภูเก็คเพื่อขอป้ายใหม่

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
Re: ซ่อมป้ายทะเบียนนี้ถูกกฎหมายรึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 00:05:51 »

ซ่อมได้ ถ้าทำแล้วข้อมูลทุกอย่างอ่านได้ และอยู่ครบ

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member
Re: ซ่อมป้ายทะเบียนนี้ถูกกฎหมายรึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 07:26:01 »

ซ่อมได้ ถ้าทำแล้วข้อมูลทุกอย่างอ่านได้ และอยู่ครบ

ต้องมีป้ายแท้ 1 อันครับ