ผู้เขียน หัวข้อ: My second user review / Toyota Camry 2.5 G แคมรี่ในแบบฉบับผู้ดี  (อ่าน 98445 ครั้ง)

ออฟไลน์ poohhim

• Newbie
  • *
Re: My second user review / Toyota Camry 2.5 G แคมรี่ในแบบฉบับผู้ดี
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 12:52:55 »
เครื่องเล่น DVD 1 แผ่น แบบหน้าจอสัมผัส 6 ลำโพง พร้อม Dolby digital ให้เสียงที่ค่อนข้างดี พอฟังได้ และแน่นอนว่าเครื่องเสียง Volvo ดีกว่า (แหงหละ) ใช้งานง่ายนะครับ user friendlyดี

อยากจะถาม จขกท. ว่า ตอนขับรถอยู่สามารถดู DVD ได้ป่ะครับ หรือว่าดูได้เฉพาะตอนเช้าเกียร์ P แล้วเหยียบเบรคมืออ่ะครับ?

ออฟไลน์ -uมส๑-

• Jr. Member
  • **
Re: My second user review / Toyota Camry 2.5 G แคมรี่ในแบบฉบับผู้ดี
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 20:04:37 »
สวยดีครับ ดูหรู ภูมิฐานดีครับ แต่มันขัดๆตรงกุญแจนี่แหละครับ ราคานี่นะ ไม่น่าให้แบบนี้มาเลย  :-[

ออฟไลน์ Tan Int

• Hero Member
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 21:39:19 »

สิ่งที่ทำให้ผม ขัดใจกับ Camry คือ
1. กุญแจเหมือน Vios,Yaris,Vigo,Altis,Fortuner,Innova (โอย เหนื่อย)
2. ไฟภายในห้องโดยสาร Camry กลับไปใช้สีเขียว(ไมเข้าใจว่าทำไม)

ไปลองจับๆ Camry 2.0G ช่วงเปิดตัวใหม่ รู้สึกได้เลยว่าภายในมันน่าใช้มาก วัสดุดูดี ดูประณีต(แต่ดีมั้ยผมก็ไม่รู้นะ) ภายในพื้นที่กว้าง เข้าออกง่าย
ผมชอบทรงพวงมาลัย แต่ไม่ชอบปุ่มมันอะ
สรุปคือชอบภายในของ Camry มาก แต่ภายนอก ชอบน้อยกว่าภายในนิดหน่อย

ขอบคุณรีวิวด้วยนะครับ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Pong000

• Sr. Member
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 12:00:18 »
เครื่องเล่น DVD 1 แผ่น แบบหน้าจอสัมผัส 6 ลำโพง พร้อม Dolby digital ให้เสียงที่ค่อนข้างดี พอฟังได้ และแน่นอนว่าเครื่องเสียง Volvo ดีกว่า (แหงหละ) ใช้งานง่ายนะครับ user friendlyดี

อยากจะถาม จขกท. ว่า ตอนขับรถอยู่สามารถดู DVD ได้ป่ะครับ หรือว่าดูได้เฉพาะตอนเช้าเกียร์ P แล้วเหยียบเบรคมืออ่ะครับ?
ขอโทษที่ตอบช้าครับ เพิ่งกลับจากค่ายที่เขาใหญ่

ต้องเหยียบเบรกมือถึงจะดูได้ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 00:11:44 »
ขอบคุณครับ

รุ่นใหม่นี้ถ้าไม่ใช่ไฮบริดนี่ผมว่า ผู้ใหญ่มากๆเลย ยิ่งสีของคุณพ่อ จขกท.นี่ มันบาดใจมาก

ที่ผมผิดหวังนะก็คือ VSC ,Push Start,Smart Entry ทั้งๆที่รถปี 2012

ต่างกับ ACV40 2.4V 2007 มีมาครบ

และที่ประทับใจคือความกว้างของคนขับซึ่งเป็นไม่กี่คันที่ผมปรับสุดแล้วต้องเลื่อนเข้ามาอีก

เพราะปรับสุดแล้วขาไม่ค่อยถึง อันนี้ชอบๆ นั่งสบายดี แต่ไม่เคยลองนั่งยาวๆ

ออฟไลน์ settavut

• Full Member
  • First
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 20:07:38 »
ขอบคุณครับ

รุ่นใหม่นี้ถ้าไม่ใช่ไฮบริดนี่ผมว่า ผู้ใหญ่มากๆเลย ยิ่งสีของคุณพ่อ จขกท.นี่ มันบาดใจมาก

ที่ผมผิดหวังนะก็คือ VSC ,Push Start,Smart Entry ทั้งๆที่รถปี 2012

ต่างกับ ACV40 2.4V 2007 มีมาครบ

และที่ประทับใจคือความกว้างของคนขับซึ่งเป็นไม่กี่คันที่ผมปรับสุดแล้วต้องเลื่อนเข้ามาอีก

เพราะปรับสุดแล้วขาไม่ค่อยถึง อันนี้ชอบๆ นั่งสบายดี แต่ไม่เคยลองนั่งยาวๆ

ใช่ครับ เป็นรถที่ดีมาก เสียที่กั๊กออฟชั่นสำหรับรุ่นที่ไม่ใช่ hb อย่างเดียว

ถ้าจัดมาให้ตาม list และราคาเท่าเดิม ณ ปัจจุบัน จะแจ่มมากเลย
Altis CNG MC 2010
CHR HV HI 2018

ออฟไลน์ หนุ่มSoSo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2012, 19:43:22 »
ขอบคุณ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 07:03:34 »
ขอบคุณมากครับสำหรับรีวิว

ผมว่าเจ้า CAMRY ตัวนี้มันดูสวยดีมีความเป็นเหลี่ยมสันทำให้ดูหรูขึ้น

ลองไปนั่งที่ Motorshow เบาะหลังนั่งสบายมาก
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD