ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นเหมือนกันมั๊ยครับศึกษารถก่อนเปิดตัวแล้วชอบ แต่พอเจอตัวจริงแล้วแป๊ก  (อ่าน 12301 ครั้ง)

ออฟไลน์ Eddy5659

• Hero Member
ตอนนี้กำลังแป๊กในอารมณ์กับ CRV เห็นในรูปครั้งแรกก็โอ แต่พอเห็น version ยุโรป กับ JP  ชอบเลย
ตามอ่านreviewตามเว๊ปเมืองนอกแล้วก็โอเค แต่พอเปิดตัวเห็นคันจริงครั้งแรกแล้วถึงกับเซ็งกลับบ้านไปตั้งหลักกันใหม่
วันเสาร์ที่แล้วดูอีกรอบก็ยังรู้สึกว่ามันไม่ได้ดั่งที่คาดหวังไว้ วันนี้ไปอีกครั้งพยายามลืมข้อมูลทุกอย่าง และเตรียมจะจองแล้ว
สุดท้ายก็ตัดสินใจไม่จอง เพราะมันมีหลายอย่างที่เราผิดหวัง ยิ่งจอดข้างๆG3 แล้วยิ่งทำให้เรารู้สึกผิดหวัง
1. มันดูเล็กและเตี้ยกว่าเดิม ดูไม่ลุยเม่าตัวเดิม
2. ท้ายมันดูไม่ลงตัวยังไงชบกล ท้ายแบบนี้ใน. Volvo มันโอเค แต่ทำไม CRV มันดูไม่เข้า
3. ข้างวัสดุมันดูไม่ค่อยดี จะถอยรถคัภนละ 1.6 ล้าน อย่างน้อยๆน่าจะกรุหนังที่ประตูให้หน่อย

ก่อนหน้านี้ก็เคยแป๊กในอารมณ์กับ sylphy มาที

หรือว่าผมจะคาดหวังมากไปก็ไม่รู้
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ parinda

• Jr. Member
  • **
เคยศึกษา GT86 ข่าวลือบอก 1.9-2.2 M
พอเปิดตัว 2.4-2.7M แป๊กทันทีครับ

ออฟไลน์ Teamkk

• **
  • ไม่มีอะไรดีที่สุด แค่ชอบที่สุดก้อพอ
นาทีนี้ มีตัวเลือกอื่นหรือครับ....

ออฟไลน์ -uมส๑-

• **
เหมือนกันเลยครับ  :) ผมผิดหวังกับ Camry จริงๆดูในรูปสวยน่าใช้มาก แต่พอดูตัวจริงมันก็งั้นๆอะครับ  >:(

ออฟไลน์ MystogaN

เป็นครับ SLK R172 นี่รอมันเปิดตัวแทบตาย ออกมาผิดหวังมากมายครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

นาทีนี้ มีตัวเลือกอื่นหรือครับ....
รอดู cx5 กับ xv อีกทีครับ แล้วค่อยกลับไปดูพวก PPV อีกครั้ง
แต่ ผอ ผมเสนอว่า เอา extremo ไปเปลี่ยนเครื่องเสียงติด DVD ติดจอหมอน ดาวเทียม แล้วใช้ซัก 3-4 ปีค่อยว่ากันใหม่
ผมว่าก็เข้าท่าดี แต่กิเลสเราแรงกว่า555+
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Wayfarer-R

เป็นครับ ซิลฟี่ กับ เทรลเบลเซอร์ เอาซิลฟี่ก่อน ผมไม่ได้หวังอะไรมาก ดูในรูปสวย พอเห็นตัวจริงที่ศูนย์ก็เอ่อ ..... เซลล์ชวนไปลองขับ เอ้า ไปก็ไป อ้าว !! ไหงเป็นงี้ ที่ไม่ได้หวังอะไรมากคือ อย่างน้อยมันน่าจะเก็บเสียงได้ดี แต่นี่อะไร เสียงล้อ เสียงจากพื้นถนนชัดเจนมาก ส่วนเจ้าเทลเบลเซอร์นี่ ไม่เคยหวังว่ามันจะต้องเหมือนตัวคอนเซปต์เลย แต่อย่างน้อยๆ กระจังหน้า ทำให้มันต่างกับตัวกระบะหน่อยได้มั้ย ดีแม็กกับมิวเซเว่น เค้ายังทำกระจังหน้าให้ดูแตกต่างเลย ยิ่งภายใน .........เฮ้อ

ออฟไลน์ beerrl

ผมรู้สึกแบบนี้กับเจ้า trailblazer มาแล้วครับ
สำหรับ CRV G4 นั้น ผมคิดว่าเขาออกแบบภายนอกด้านหน้ามาดูดีมาก ส่วนด้านหลังก็ถือว่า ok นะ แต่ี่ดูดีมากเพราะลงทุนใส่ล้อ 18" มาให้
ส่วนภายใน ดูเหมือน civic FB เลยทำให้ไม่ค่อยตื่นเต้นเท่าไหร่ครับ เบาะหน้านั่งดี แต่เบาะหลังผมว่าเขาพยายามทำให้พื้นที่เก็บของเยอะขึ้น พื้นที่ leg room กับ headroom มากขึ้น เลยทำให้นั่งไม่สบายครับ แต่ที่ผิดหวังมากก็คือ เครื่องยนต์ ระบบขับเคลื่อน ยกมาจากตัวเดิมเลย (อาจจะเป็นเพราะว่า Honda คิดว่าเปลี่ยนโฉมใหม่ยังไงตอนแรกก็ขายได้)
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Sylphy ผิดหวังกับการเก็บเสียงและออพชั่นเล็กน้อย แต่ราคาเปิดมาโอเค เหมาะกับสิ่งที่ได้
ส่วน CR-V วัสดุไม่สมกับราคาเลยโดยเฉพาะแผงข้างประตู
 ออพชั่นเด็ดๆก็ไปกองอยู่ 2.4EL หมด แต่หน้าตาผมมองว่ามันดูลุย ดูแกร่งกว่าเดิม
Camry อืมมม รูปโฉมตัวจริงจืดไปหน่อย แต่รวมๆใช้ได้ การวิศวกรรมดีขึ้น
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ FyGI

Jazz JP ครับ

กะจะสอย

ไปดูตัวจริง อึ้งนิดๆ หุหุ

Subaru XV ผมเคยสัมผัสตัวประกอบ JP

Like ครับ แต่ต้องรอดูตัวประกอบมาเลเซย อีกที

ออฟไลน์ spiritofsoul

• **
ติดตาม Chevrolet Sonic ครับ เปิดตัวเสร็จกระตุกนิดๆ  :-\

ออฟไลน์ PREM

New CR-V ผมก็สะดุดเรื่องคุณภาพวัสดุและรายละเอียดต่างๆ ไม่สมราคาล้านกว่าเลย
และผิดหวังกับเครื่องรุ่น 2.4 ที่ยกของเก่ามา

แต่พอลองขับแล้วก็โอเคเรียกคะแนนคืนมาได้ พวงมาลัยช่วงล่างฟีลลิ่งดีแต่เหมือนเสียงถนนจะดัง
เทียบกับ G2 คันเก่าของคุณป้าผมแล้วขับดีกว่าเยอะ
เลยให้คุณป้าจองไปแล้วครับ (2.4 EL 2WD) รับรถ พ.ย. ไว้ได้ใช้สักพักจะมารีวิว
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ KinGmO

• Full Member
ผม Civic FB แป๊กคอนโซลหน้ามาก ทำใจไม่ได้และยังรับไม่ได้อยู่ครับ
Civic FB 2013

ออฟไลน์ slate

• Full Member
วันนี้ได้ไปดูสีขาวมา มันก็สวยดีนะคับ ดูใหญ่และด้านท้ายดูลงตัวกว่าสีอื่น

ออฟไลน์ M&M

• **
F10 ครับเห็นรูปก็โอเค เจอคันจริงแล้วมันดูจืดๆดูแก่ๆ

ออฟไลน์ choomodify

ซิลฟี่ด้วยคนครับ หันหลังกลับแทบไม่ทันเลย แต่ที่เหนือความคาดหมายมากๆคือ focus ครับ ทุกอย่างมาล้นเหลือ ในราคา ที่  เจ้าตลาดต้องแอบค้อนเลย

ออฟไลน์ Mr.Siri

• **
ซิลฟี ครับ ตามมานาน
พอเปิดตัวดูงั้นๆไปเลย

ออนไลน์ Buffy

Honda freed ก่อน minor change ที่ปรับลดราคาครั้งแรกครับ ศึกษามาอย่างดี ไปดูตัวจริง

ภายในไม่สมราคา เลยเลิกเลยครับ

ออฟไลน์ YenChar

ตอนแรก ด่าซีวิคไว้เยอะ
พอเปิดตัวมา
เห็น สีขาว ตัว 2.0 ภายในสีดำ เปลี่ยนความคิดไปเลย
ตัว 1.8 ภายในสีครีมๆ ตอนแรกนึกว่าจืดๆ แต่ตัวจริง สวยน่าใช้เหมือนกัน

แคมรี่ 2.0
ตอนแรก ด่าไว้เยอะ เครื่องเดิม เกียรเดิม
แต่เจอตัวจริง+ลองขับ
ขับดีขึ้นเยอะ

ออฟไลน์ Tonchompoo

• **
ผมก็เป็นครับ
ตอนแรกกะว่าจะเอา โคโรลาโด พอไปลองขับ กับดูตัวรถจริงๆ แล้วกลับรู้สึกว่า มันก๊องแก๊ง ไม่ถูกใจยังไงพิกล (ครั้งแรก)
เลยชวนคุณพ่อไปดูอีก(ครั้งที่ 2) คุณพ่อก็รู้สึกแบบเดียวกัน เลยพับแผนการเอาโคโรลาโด ไปเลยครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ของผมเป็นกับซิลฟี่ครับ คาดหวังว่าจะเป็นซีวิคคิลเลอร์ ผิดหวังอย่างแรง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ผมว่าถ้าล่าสุดก็โปรเจคซิลฟี ตามดูมานาน สุดท้ายฮาเลย

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
XC60 ยังรอท่านอยู่นะ  ;D ;D ;D ;D ;D
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ adis

สำหรับผมก็มีบ่อยครับ ที่พอไปดูตัวจริงแล้วต้องหันหลังกลับ แต่ก็ไม่ได้ตัดสินใจทันทีซะทีเดียวนะ
ดูอะไรต่ออะไรแล้วทดลองขับก่อน ถ้าผิดหวังหลาย ๆ เรื่อง ก็ตัดไปเลย แต่บางเรื่องพอรับได้ก็ค่อยว่ากันใหม่ กลับมาตั้งหลักก่อนครับ
 แล้วแบบที่ตรงกันข้ามก็มีครับ ที่แรก ๆ มันไม่ได้อยู่ในสายตาเลย มีข้อติเยอะไปหมด
แต่พอไปดูตังจริงไปทดลองขับ กลับตัดสินใจเอา แล้วก็ไม่ทำให้ผิดหวังเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Jeeple

• **
ซัลฟี่ครับ ดูตั้งแต่ยังเป็นคอนเซ็ปที่ลำ้ามากๆ
พอออกมาเห็นในรูปก็เพลียไปรอบแล้ว
มาเจอเปิดตัวเห็นคันจริง.....เงิบ
จะแก่ไปไหน?

ออฟไลน์ Devil13

ถ้าพูดถึงเรื่องนี้ก็ต้อง L12F ครับ คอนเซ็ฟคาร์สวยมากๆ เป็นรถในฝันแบบราคาเอื้มถึงสำหรับผมเลย..
แต่พอตัวจริงเปิดตัว ผมต้องกลับไปซบอก :'( 2PS

ออฟไลน์ MoO Cnoe

CR-V ครับ รูปในสื่อ+หนังสือพิมพ์หรือเห็นรูปถ่ายของฮอนด้าแล้วสวยมาก อยากได้
แต่พอเห็นคันจริงบนถนน เจอมาสองคันแล้วสีดำ ตอนแรกอยากได้ แต่เห็นแล้วเฉยๆมากกกกกก
อยู่บนถนนธรรมดามาก ไม่ดึงดูดเลย ผิดหวังครับ (รอเห็นสีอื่นก่อนว่าจะโอเคมั้ย เหอะๆ)

กับอีกคัน Hyundai Tuscon ไปดูคันจริงภายในแล้ว ผิดหวังครับ วัสดุมันก๊องแก๊งไปหน่อย
Captiva ภายในดีกว่ามากครับ

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
เคยเป็นครับ accord G8 เนี่ยแหละ

ชอบ G7 มากครับ แฟน Honda ทั้งบ้าน

พอเห็นคันจริง สุดท้ายจบที่ Hyundai coupe นี่ไงครับ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ MC Stradale

เหอะๆ เป็นแทบทุกคันครับ

BMW 5-Series เบาะปรับ 20 ทิศทาง ฟังดูเข้าท่า ปรับได้เยอะอย่างนี้ต้องไม่เมื่อยเวลาขับแน่ๆ พอเอาเข้าจริง เมื่อไหร่มันจะกระชับตัวซักที ปรับมากี่รอบแล้วเนี่ย

Mazda CX5 คันนี้ตั้งความหวังไว้สูงครับ เครื่องยนต์โอเคเลย ภายในในโบรชัวสวยมาก แต่พอเห็นรีวิวของต่างประเทศแล้ว มันไม่ได้ดูดีอย่างที่เห็นในโบรชัว

Camry 2012 ครับ

ผมเตรียมเงินไว้ซื้อตั้งแต่ยังไม่เปิดตัว

พอเปิดตัววันแรก เซลล์โทรเรียกผมไปดูที่ศูนย์

ผิดหวังรุนแรงครับ  ผมดูรุ่น 2.0ไว้  เครื่องเดิม เกียร์เดิม ยกชุดมาตั้งแต่รุ่นตาเหยี่ยวที่ผมใช้อยู่
คอนโซลหน้าน่าเกลียดมากครับ แถมยังใช้ไฟสีเขียวทำให้ดูโบราณ

ด้านข้างตัวรถโล้นมากๆ ดูไม่ทันสมัย ไม่เหมือนยี่ห้ออื่น

ก็เลยกำเงินต่อไป เพื่อรอดู accord 2013