ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องการซื้อรถใหม่ครับ  (อ่าน 2312 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
ขอถามเรื่องการซื้อรถใหม่ครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 14:19:22 »
ถ้าได้รถที่จอดเป็นเดือนๆ นี่จะดีเหมือนใหม่มั้ยครับหรือควรหารถล๊อตใหม่ดีกว่า

แต่ก็ ไม่ใช่รถเทส ไม่ใช่รถเดโม่นะคับ แต่เป็นรถที่รอคนมาซื้อ สภาพจะเหมือนรถใหม่ปกติมั้ยคับ

ออฟไลน์ puo

• Sr. Member
Re: ขอถามเรื่องการซื้อรถใหม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 15:17:26 »
จอดเป็นเดือนๆ เนี้ย เกิน12 เดือนหรือเปล่าครับ

ถ้าไม่เกิน  หรือถ้าเกินกว่า12เดือน ถ้าท่านต้องการซื้อมาใช้งานจริงๆ ขอส่วนลด จัดหนักเลยครับ

ลองเซิร์จหาใน อากู๋เลยครับ เคยอ่าน ยาริส ได้ยางเก่าเก็บ เจ้าของพึ่งรู้ว่าเป็นรถค้างสต๊อก ทั้งที่ตอนซื้อศูนย์บอกว่ารถ

ใหม่... เท่าที่จำได้นอกจากยางก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ ;D

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
Re: ขอถามเรื่องการซื้อรถใหม่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 16:24:36 »
อย่างอื่นไม่เป็นไรนอกจากยางกับแบตครับ ยางจะถูกกดทับที่จุดๆเดียวเป็นเวลานานอาจเสื่อมสภาพได้หรือใช้งานไปมีโอกาสบวมหรือฉีกขาดได้มากกว่า ส่วนแบตจอดไว้นานหมดนะเออ ถ้าเพื่อความสบายใจก็รอล๊อตใหม่ก็ดีแต่ถ้าคิดว่าไม่เป็นไรก็ขอส่วนลดหรือของแถมเพิ่มอีกหน่อย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Alzfredz

• Full Member
  • M/T Addicted!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 16:48:05 »
ของศูนย์ที่ผมเคยทำนี่ พวกรถแบบนี้จะเป็นพวกรถเทสไดรฟ์ครับ มาร์จิ้นคอมมิชชั่นจะมหาศาลทีเดียว

(อย่างที่เคยเจอมา น้องปาเจฯ นี่ คอมราวๆ แสนนึง น้องอีเอ็กซ์สีแดง GT ราวๆ 90k)

ไม่แปลกครับว่าจะโดนใส่ไส้ให้ครับ แต่จริงๆ แล้วถ้าคิดอีกมุม มันเหมือนว่าเค้ารันอินให้นะ  ;D เพราะไมล์นี่ 5,000 กม. ซะเยอะเลย

แต่จริงๆ รถพวกนี้เค้าก็ดูแลดีนะครับ แต่ยางก็จะสึกไปนิดหน่อยแหละ

แล้วแต่ชอบนะครับ ตรงนี้ถ้าเขาจะขายแบบนี้ให้ อย่าลืมอัดของแถมเต็มกระบุงไม่ว่าจะ ดบ. ต่ำ ของแถมต่างๆ นาๆ หรือแม้กระทั่งขอลดราคาตัวรถอีกสัก 4-5 หมื่น จะสุขใจสบายจิตมาก =w=b
Life didn't promise to be wonderful. So, we have to make it wonderful with our hands!!