ผู้เขียน หัวข้อ: Teana 2013 กับ Accord 2013 เพื่อนๆว่าตัวไหนสวยกว่ากันครับ ทั้งภายในและภายนอก  (อ่าน 32083 ครั้ง)

ผมชอบท้ายของเทียน่า2013 แต่ด้านหน้ากับด้านข้างชอบแอคคอร์ด
ภายนอกดูโดยรวมๆ ผมให้แอคคอร์ดสวยกว่าเล็กน้อย  แต่เทียน่าให้ความรู้สึกล้ำกว่า แอคคอร์ดจะผสมผสานงานออกแบบยุคปัจจุบันกับกลิ่นอายยุคเก่า

แต่ภายใน ผมว่าเทียน่า2013สวยกว่าเยอะมาก มันดูเรียบหรู ยิ่งมองคอนโซลจากด้านข้างยิ่งหรูเหมือนรถคันละ3-4ล้าน
ตอนแรกมองว่าพวงมาลัยเทียน่า2013ไม่สวย แต่ดูไปนานๆรู้สึกว่าดีไซน์แบบนี้แหละสวยลงตัวที่สุดแล้ว ผมว่างานออกแบบภายในไม่มีที่ติเลย
ยกเว้นช่องวางแก้วตรงกลางที่ทำเป็นกลมๆ2รู จบ มันดูธรรมดามากเกินไป

ส่วนภายในของแอคคอร์ด2013 ผมคิดว่ามันสวยแค่ตรงหน้าปัทม์กับรางเกียร์แค่นั้นเอง แผงคอนโซลการวางตำแหน่งดูโบราณ การวางช่องแอร์ เครื่องเล่นซีดี และปุ่มปรับแอร์ ดูคล้ายแคมรี่ตาเหยี่ยวปี2002มากๆเลย

เพื่อนๆมีความเห็นยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ Pong000

• Sr. Member
ภายนอกผมว่า Teana สวยกว่า ดูล้ำและสปอร์ตมาก Accord มันดูแปลกๆสำหรับผม

แต่ภายในผมว่า Accord สวยกว่า ผมไม่ชอบภายใน Teana เลย แต่ต้องดูกันอีกที่ว่าวัสดุ Accord ดีเท่า Teana หรือเปล่า

ออฟไลน์ Nyquist

• Hero Member
ผมเทใจให้ Accord มากกว่า  ;D
แต่วัสดุและการเก็บเสียงดูแล้ว Teana น่าจะดีกว่าเหมือน generation ปัจจุบัน

ออฟไลน์ prai

ภายนอก ให้นิสสันครับ สง่างาม หรูหรา ได้เส้นสาย Infiniti M มาบ้าง แต่ภายในเรียบๆ ง่ายๆ เกินไปหน่อย
ภายใน ให้ฮอนด้าครับสวยกว่านิสสันชัดเจน แต่ภายนอกและภายในเหมือนจับเอา Acura หลายๆ รุ่น มายำรวมกัน
แถม ส่วนโตโยต้า คัมรี่ ภายนอกเหมือน Lexus ES 2012 มาก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ภายนอกด้านหน้า Accord กินขาด ดูสปอร์ต ดุดันกว่า แต่ Teana สวยทั้งคัน

ภายในชอบ Teana มากกว่ามากเลยแต่ติดตรงพวงมาลัยนี่แหละ เอาJ32 มาใส่ดีกว่า

ยิ่งถ้าวัสดุภายในตัวรถเป็นแบบJ32 นะไม่ต้องพูดเลย

โดยรวมให้ Teana ดูสปอร์ต หรูหรา ในไลน์เดียวกัน ชอบๆ

แต่ถ้าจะซื้อขอ ACV50 HV  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
ถ้า J33 ภายนอก+เครื่อง + ช่วงล่าง , J32 ภายในตกแต่งให้หรูเหมือนพวก Benz อีกนิดหน่อยนะ

teana กินขาดทุกค่าย  ;D

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ภายนอกจอก Teana ภายในชอบ Accordครับ :D

ออฟไลน์ SUN-PS

teana ครับ สวยกว่าและเงียบกว่ามาก

ออฟไลน์ 12ay13an

• Full Member
Teana  ครับ สวยหรู

ออฟไลน์ Tan Int

Teana ครับ Accord ก็ดูดี แต่ยังไม่โดนเท่า Teana  :)
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Kittimasak

• Jr. Member
  • **
อยากได้ภายนอกaccord เครื่อง accord ภายใน teana ครับ

ออฟไลน์ Skyline

Teana เเน่นอนครับ ผมยอมรับว่า Accord ใหม่สวยขึ้น เเต่รูปลักษณ์ไม่ได้เปลี่ยนเเปลงไปจากเดิมมากเท่าไร. ผมชอบการออกเเบบของเทียน่าเพราะมันดูมีจินตนาการมากกว่า เหมือนรถสปอร์ตตัวเก๋วๆของนิสสันในคราบของD Segment ครับ

ออฟไลน์ Buffy

accord ทั้งในและนอกครับ

เหมือน Acura ดี ชอบ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
่โดยรวมแล้วชอบเีทียน่าครับ
แม้ว่าภายใน J32 จะดูสวยกว่าก็ตาม
แต่ถ้าเอา J33 มาเทียบกับ Accord 2013
ผมก้ยังให้ J33 ได้เปรียบกว่าอยู่ดี
ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ออฟไลน์ Jeeple

• Jr. Member
  • **
Accord สวยลงตัวกว่าทั้งนอกและในกลมกล่อมกว่าเยอะในสายตาผมครับ

ออฟไลน์ wut get real

accord ครับ มองแรกๆอาจจะไม่ค่อยสวยแต่พอคุ้นตามันดูดีมากๆครับ
Accord  G9
Prius
Hilux Revo

ออฟไลน์ pheet

ผมชอบทั้งภายในและภายนอกของเทียน่าครับ

แต่ถ้าถึงตอนของจริงมา คงดูที่ออฟชั่นแหละอัตตราการกินน้ำมันครับ

ออฟไลน์ pongisra

ภายนอกชอบ teana กว่าหน่อยๆ ภายใน accord

แต่พอเอามารวมๆกันชอบ Accord มากกว่า

ยิ่ง plug-in hybrid ด้วย

ออฟไลน์ slate

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ACCORD สวยเรียบลงตัวครับ และผมคิดว่ามันอยู่ออกแบบได้อยู่นานนะครับ ชอบทั้งนอกและในเลยย  ;D

จากรีวิว ที่เมืองนอกเค้าบอกว่าวัสดุ accord ระดับเดียวกับ acura เลยหนิคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2012, 16:12:17 โดย Ninezti »

ออฟไลน์ panerai

ดูน่าใช้ดีครับ

ออฟไลน์ archian

ออฟไลน์ kimhalua

เทียน่าอีกเสียงครับ มันเป้นเรื่องของความรู้สึกล้วนๆ หาเหตุผลไม่ค่อยได้ แต่ชอบ ตรงที่ว่า ช่วงหลังเหมือน นิสสัน จะพยายาม ทำรถออกมาให้ดี เพื่อให้ยอดขายเพิ่มขึ้นอ่ะครับ

ออฟไลน์ AkE

Accord คับ สำหรับผมคิดว่า teana ใหม่น่าผิดหวังมากโดยเฉพาะภายใน ผมมีความตรงข้ามกับเจ้าของกระทู้แต่อันนี้มันขึ้นอยู่กับความชอบของแต่ละคนคับตัดสินไม่ได้ ผมว่าคอนโซลเทียน่าเหมือนรถคันละ 5-6 แสน ไม่ได้ดีกว่าซิลฟี่คับ แต่โดยรวมแล้วความทันสมัยดีพอกันคับ เท่หน่อยก้แอคคอด หรูหน่อยก้เทียน่าคับ แต่ plug in hybrid กับเติม E85ได้ จะทำให้แอคคอดได้เปรียบมาก เทียน่าอย่างน้อยก้ต้องอี85ได้ถึงจะพอสู้คับ ต้องมาดีทั้งคู่คับเพราะ camry เค้านอนสบายใจโกยยอดไปมหาศาลไปแล้วคับ 555

ออฟไลน์ burutrad

ผมชอบเทีบน่านะผมว่ามันผสมๆความหรูกับสปอร์ตกำลังดีส่วนแอคคอร์ด G9 นี่เน้นสปอร์ตมากกว่าหน้าตาออดกทางอเมริกันมากๆแต่ก็สวยกว่า G8 ในความคิดผมตอนผมจะซื้อ j32 ผมก็เทียบกับ g8 สุดท้ายเอา j32 ครับ ;)

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ภายนอกผมให้เสมอกัน 2013เทียน่าลงตัวกว่า  แต่2013แอคคอร์ดดูเซ็กซี่กว่า   ภายในให้แอคคอร์ดครับ  ส่วนเรื่องคุณภาพของทั้ง2 ไม่รู้ รอคุณจิมมี่ทดสอบครับ แต่คาดว่าคุณภาพเทียน่าไม่น่าจะผิดหวัง  แต่สุดท้ายจะเลือกแอคคอร์ด ไฮบริด ปลักอิน ถ้าประหยัด40กิโล/ลิตรอย่างที่คุยจริง เอาแค่ 30โล/ลิตร ผมก็ว่าเจ๋งแล้ว 

ออฟไลน์ valent

เชียร์ teana อีก 1 ภายนอกดูงามไปทั้งคัน  เปิดตัวมาบางค่ายคงสะดุ้ง
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

promt

• บุคคลทั่วไป
ดูจาก MV

เทียน่าเอาไปกิน

ถ้ามาเมืองไทย คงต้องไปลองขับทั้งสองค่ายครับ

ออฟไลน์ Skyline

จากที่เคยถามเพื่อนๆเรื่องการเลือกรถ ตอนนี้เป้าหมายเดียวที่ผมจะพุ่งชน เทียน่าใหม่นี่ละครับ เป็นครั้งเเรกที่พ่อชมรถที่ผมอยากได้ว่าสวยงามทั้งคัน 555++ปีหน้าเจอกันนะน้องเทียน่า :))

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
For me

Accord has better design than Teana

but Teana is more luxury material decorated.