ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน K'Jimmy และผองเพื่อนอีกครั้งครับ Ford Ranger wild track VS. Triton plus  (อ่าน 12108 ครั้ง)

ออฟไลน์ findfineday

• Newbie
  • *
เนื่องจาก ผมอยากได้รถกะบะสักคัน และถูกใจเจ้า triton plus สีขาวเป็นพิเศษแต่เพิ่งทราบว่ามาเค้าไม่ผลิตสีขาวแล้ว เลยมองหาตัวเลือกมาเจอ Ford Ranger wild track ขอความรู้หน่อยครับว่า เจ้ารถตัวนี้เป็นอย่างไร (ในเรื่องความน่าใช้) ขอบพระคุฯล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
คือมันเป็นรถกระบะที่ใช้ได้ครับ เครื่องโอเคเลย แต่จากที่ผมเคยลอง ในเวอร์ชันของ BT-50
มีการล็อกความเร็ว ที่ 160 กิโลเมตร/ชั่วโมง

ซื้อไปแล้ว ปลดล็อกได้ก็จริงอยู่ แต่คิดว่าไม่น่าจะทำ

ตำแหน่งนั่งขับถือว่าดีครับ แต่ช่วงล่างจะออกแนวแข็งหน่อย พวงมาลัยยังเป็นลูกปืนหมุนวน ระยะฟรีเยอะ
และแน่นอน แม่นยำสู้ แร็คแอนด์พีเนียนไม่ได้ แต่อย่างน้อย ก็ดีกว่า ทาทา ซีนอน แล้วกัน

แต่มีข้อเสีย ที่ขนาดตัวรถยังใหญ่ไม่พอเมื่อเทียบกับคู่แข่ง
รวมทั้งประตูทางเข้าห้องโดยสารด้านหลัง คับแคบมาก นั่งไม่สบาย เหมือนรถกระบะสมัยก่อนเลย

ไปลองขับดูครับ เป็นรถที่ไม่เลวนัก ไม่แน่ คุณอาจจะชอบมันก็ได้

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
ถ้าเป็นรถเกียร์ธรรมดา Ford มีรสชาติการขับขี่ที่คล้ายรถเก๋งมากกว่า
ลองเหยียบคลัทช์ เข้าเกียร์ ขับเปลี่ยนเลนเร็วๆ มันคล่องมือแม้จะเป็นรถกระบะ

แต่ความเห็นส่วนตัวผมนะ ถ้าคุณชอบ Triton แต่ไม่ซื้อ Triton เพราะไม่มีสีขาว..มันยังไงๆอยู่
มันเหมือนกับคุณไปเจอผู้หญิงที่มันใช่ทุกอย่าง แต่แค่ไม่ได้ใส่เสื้อผ้าสีที่คุณชอบน่ะครับ

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8