ผู้เขียน หัวข้อ: ไมล์ความเร็ว รถแต่ละรุ่นไม่เท่ากัน !!!  (อ่าน 3078 ครั้ง)

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
คือ ผมได้ยินมาว่า civic fd ตัวนี้ไมล์อ่อน รึป่าวคับ เห็น mazda3 วิ่งกว่าเร็ว 140 เท่ากับ civic วิ่ง 130
เองอ่ะคับ และยิ่งความเร็วสูงขึ้นเรื่อยๆ ก็ยิ่งห่างกันมากคับ จิงหรือป่าวคับ มีใครเคยลอง
มาแล้วช่วยมาบอกหน่อยนะคับ อยากรู้อ่ะคับ
ขอบคุนคับ

ออฟไลน์ youngbear

• Hero Member
Re: ไมล์ความเร็ว รถแต่ละรุ่นไม่เท่ากัน !!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 16:26:33 »
 ;D ;D ;D................haven't try them yet...............but thier could be true, but
shouldn't be much difference over a few kms.

yogibear

ออฟไลน์ ghia

• Full Member
  • the power of bear
Re: ไมล์ความเร็ว รถแต่ละรุ่นไม่เท่ากัน !!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 20:39:44 »
ถ้าจะให้แม่นยำต้องคำนวณจากสเปครถครับ

รอบเครื่อง อัตรทดเกียร์ อัตราทดเฟืองท้าย วงล้อยาง

ขนาดเครื่อง GPS ก็ยังมีความผิดเพี้ยนเลยครับ
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 20:39:44 »
วิ่งกันเมพๆ 140 mph ก็ไม่ต้องสนหรอกครับว่าต่างกันเท่าไหร่

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 04:54:21 »
เข็มมาตรวัดรถแทบทุกรุ่น เพี้ยนหมดหละครับ

เพียงแต่จะเพี้ยนมาก เพี้ยนน้อย ไปกว่าความเป็นจริงกันเท่าใด แค่ไหน เท่านั้นเลยครับ