ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว First Impression Mitsubishi LANCER EX /*-*/  (อ่าน 48315 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
บทความ นี้ เป็นแค่ First Impression ยังไม่ใช่ Full Review นะครับ

เชิญได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=765:exclusive-first-imprtession-mitsubishi-lancer-ex-&catid=64:c-segment-1600-2000-cc&Itemid=76

แสดงความคิดเห็นได้ตามอัธยาศัย อย่างสุภาพชนพึงกระทำครับ

ออฟไลน์ MonkypantS

• Newbie
  • *
อยากลองบ้างจัง ดูดีมีชาติตระกูล

แต่ใครพอรู้บ้างครับไม่ต้องทำ Body เหมือน EVO ด้วยนะอยากรู้มานานละ

ออฟไลน์ JIRATH

น่าลองขับบ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

เป็นรถที่น่าสนใจทีเดียวครับ

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
ภาพรถช่วงท้ายๆ ให้อารมณ์เหมือนดูอยู่ในสนามทดสอบเองเลย  ;D  ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

ยิ่งเห็นพี่จิมพูดถึงแล้วยิ่งน่าสน
แต่ผมเสียดาย VSC ที่สุดครับ

เบาะไฟฟ้าไม่เป็นไรซีวิคยังไม่มี
แต่คู่แข่งเขามี VSC กันหมดเนี่ยสิ
(ยกเว้นมาสด้า)

แล้วซิตี้ paddle หมุนตามหรอพี่ ตอนผมเทสเหมือนจำได้ว่ามันไม่หมุนนะ

ออฟไลน์ kman007

• Jr. Member
  • **
แหม! คุณ Jimmy ทำงานไวดีนะมีคุณภาพด้วยขนาดแค่ First Impression นะ  แต่!! ผมอยากเห็น Headlightmag ฉบับนิตยสารมั้งโอกาสที่จะเกิดขึ้นมีไหมครับ???

ออฟไลน์ tori_98

• Newbie
  • *
    • Maoyokgang
ตามที่อ่านมาเป็นรถที่น่าทดลองขับอีกรุ่นนึงครับ  ;D

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

อืม ดูดีกว่าที่คิดจริงๆ
ฝากแก้คำผิดด้วยจ้า

ผมก็รอจนเงก รอจนขี้เกียจรอ ถอน Honda CITY ใหม่ เจเนอเรชัน 3

ทางมิตซูบิชิ จะเชื่อเรื่อง โลคชะตาราหู

ไม่น้อยหน้าใคร มีนวตกรรมใหม่ๆ ให้ได้สัมผัสกัน

ขอบคุณสำหรับบทความ จะรออ่านตัวเต็มอีกทีคร้าบ

ออฟไลน์ UnKnOwNn_sMp

• **
  • MoVe......uP
โห รุ่น 1.8 LTD มีแผงหน้าปัดสวยงามด้วย ^^

แต่รับไม่ได้กับแผงหน้าปัดของตัวธรรมดาอ่ะคับ ผมมองว่ามันไม่สวยเลย
แต่ดีที่สีครีมมันออกติดหรูหน่อย ซึ่งก็กลัวว่ามันจะเปื้นง่ายด้วยนะครับ

เป็นรถคันที่ ผมบอกได้ว่าสวยมากกกกกก คันนึงที่ผม(จะต้อง)ชายตามองจนคอเคล็ด ฮ่าๆๆๆ
ยิ่งสมรรถนะดีจัดจ้านแบบนี้ ถือว่าน่าสนใจจริงๆครับ

ขอบคุณสำหรับรีวิว First imp. ฉบับนี้ครับผม
"It's your problems not my problems"

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

Re: /*-*/ กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว First Impression Mitsubishi LANCER EX /*-*/
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 08:03:47 »
ขอบคุณคับ สำหรับ รีวิวฉบับกระเป๋าตัวนี้ แต่ครบครันไปด้วยข้อมูล อ่านแล้วอยากมีไว้ครอบครองจัง 2.0 GT หุหุ ชอบลายล้อ 18" จังเลย

ออฟไลน์ rit2523

• Newbie
  • *
Re: /*-*/ กระทู้แสดงความคิดเห็น รีวิว First Impression Mitsubishi LANCER EX /*-*/
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 08:16:35 »
มีประโยชน์ตรงไปตรงมาอีกเช่นเคย  แต่ขอท้วงนิดนึงนะครับคุณจิม

J!MMY
สงวนลิขสิทธิ์ ทั้งบทความ โดยผู้เขียน
ลิขสิทธิ์ภาพถ่าย รถยนต์ในประเทศไทย ตั้งแต่ต้น จนถึงภาพเครื่องยนต์ เป็นผลงานของผู้เขียน
ลิขสิทธิ์ภาพถ่าย ตั้งแต่ภาพเครื่องยนต์ลงไป เป็นของ บริษัท มิตซูบิชิ มอเตอร์ส (ประเทศไทย) จำกัด
ห้ามนำส่วนหนึ่งส่วนใดหรือทั้งหมดไปใช้โดยไม่ได้รับอนุญาต
เผยแพร่ครั้งแรกใน www.headlightmag.com
15 ตุลาคม 2009

อันนี้เผยแพร่ครั้งแรก 5 ตุลาคม 2009 รึเปล่าครับ  ผมว่าน่าจะพิมพ์ผิดนะ

(ขอสมัครเป็นฝ่ายพิสูจน์อักษรได้เปล่าเนี่ย 555)

ออฟไลน์ koruru

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 08:23:21 »
ขอบคุน รีวิว มากเลยคับ รออ่าน Full รืวิวคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2009, 19:54:48 โดย koruru »

ออฟไลน์ SUN-PS

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 08:49:49 »
รีวิววเยี่ยมเหมือนเดิม
แต่พิมพ์ผิดเยอะเหมือนกัน คงรีบ
ลองตรวจทานดูนะครับ

ออฟไลน์ bungy

• Full Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 09:12:55 »
วันอาทิตย์ ที่ผ่านมา ผมได้ไปงาน ของ กระทรวงพลังงาน ที่ พารากอน

ผมไปเห็น รุ่น lancer 1.8 gls Limited ครับ แล้วลองสัมผัสดู มีข้อติ คือ การเข้าออกประตูหลังนั้น เหมือนกับอย่างกับ คุณ JIMMY บอก ทำให้ผมรู้สึกเหมือนกับการเข้า-ออก ของ Lexus IS เลยครับ

มีข้อสงสัยเกี่ยวกับ ประตูหลัง ทำไม น้ำเบากว่า ประตูหน้า พอสมควร อ่ะครับ

ทำให้ผม ไม่ค่อนมั่นใจว่า มีกานเหล็กอยู่ในประตูหลังหรือเปล่า คือทำให้ผมไม่มั่นใจความปลอดภัย เมื่อมีการชนข้าง อ่ะครับ

มีข้อสอบถามเกี่ยวกับระบบ VSC ของ lancer EX ว่า จำเป็นต้องมีระบบนี้ไหม เมื่อคู่แข่งเขามีกันแล้ว อ่ะครับ แล้วระบบดังกล่าวช่วยทำให้การหน้าดื้อ ของ รถจะน้อยลงหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Artty_Ray

• -!@#$%
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 09:27:18 »
ขอบคุณครับที่ได้นำเสนอข้อมูลดีๆ มาให้อ่านกัน  :D
น่าจะมีรุ่นที่ภายในเป็นสีครีมเเละตกเเต่งลายไม้
My impression is Impreza

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 09:33:42 »
ฮิฮิฮิฮิ

กลายเป็นที่ติดปากของเวปเราซะละ

ต่อไป

ต้องให้มันโกอินเตอร์

ออฟไลน์ tadto

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 09:37:16 »
ขอบคุณมากครับ

งานนี้ผมว่า ซีวิคกับมาสด้าสามมีหนาวๆร้อนๆแล้วนะ

แต่เดิมฟัดกันอยู่สองคน ตอนนี้มีมิตซูมาช่วยแชร์อีกสายละ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 09:40:56 »
วันอาทิตย์ ที่ผ่านมา ผมได้ไปงาน ของ กระทรวงพลังงาน ที่ พารากอน

ผมไปเห็น รุ่น lancer 1.8 gls Limited ครับ แล้วลองสัมผัสดู มีข้อติ คือ การเข้าออกประตูหลังนั้น เหมือนกับอย่างกับ คุณ JIMMY บอก ทำให้ผมรู้สึกเหมือนกับการเข้า-ออก ของ Lexus IS เลยครับ

มีข้อสงสัยเกี่ยวกับ ประตูหลัง ทำไม น้ำเบากว่า ประตูหน้า พอสมควร อ่ะครับ

ทำให้ผม ไม่ค่อนมั่นใจว่า มีกานเหล็กอยู่ในประตูหลังหรือเปล่า คือทำให้ผมไม่มั่นใจความปลอดภัย เมื่อมีการชนข้าง อ่ะครับ

มีข้อสอบถามเกี่ยวกับระบบ VSC ของ lancer EX ว่า จำเป็นต้องมีระบบนี้ไหม เมื่อคู่แข่งเขามีกันแล้ว อ่ะครับ แล้วระบบดังกล่าวช่วยทำให้การหน้าดื้อ ของ รถจะน้อยลงหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

เอ่อ จริงครับที่ว่ามีปัญหาทางเข้าด้านหลังเหมือน IS250 แต่ผมว่าไม่เลวร้ายขนาดนั้นแหะ
เพราะ อย่างน้อย หัวผมยังผลุบเข้าผลุบออกได้ โดยไม่เหวี่ยงไปโดนเสาคานหลังคาอะไรเลยหนะครับ

เรื่อง ระบบควบคุมเสถียรภาพนี่ คอมเมนต์ไปแล้วละครับว่า ใส่มาซะทีเหอะ
แม้มันจะทำให้รถแพงขึ้นเป็น 1,050,000 บาท ผมว่าลูกค้าจำนวนไม่น้อยน่าจะยังจะแฮปปี้กว่า

เรื่องพิมพ์ผิด เดี๋ยวตามล้างตามเช็ดให้ในภายหลังครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 10:20:35 »
อ่านแล้วเกิดกิเลส  :o

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 10:33:11 »

ขอบคุณครับ

เอ่อ จริงครับที่ว่ามีปัญหาทางเข้าด้านหลังเหมือน IS250 แต่ผมว่าไม่เลวร้ายขนาดนั้นแหะ
เพราะ อย่างน้อย หัวผมยังผลุบเข้าผลุบออกได้ โดยไม่เหวี่ยงไปโดนเสาคานหลังคาอะไรเลยหนะครับ

เรื่อง ระบบควบคุมเสถียรภาพนี่ คอมเมนต์ไปแล้วละครับว่า ใส่มาซะทีเหอะ
แม้มันจะทำให้รถแพงขึ้นเป็น 1,050,000 บาท ผมว่าลูกค้าจำนวนไม่น้อยน่าจะยังจะแฮปปี้กว่า

เรื่องพิมพ์ผิด เดี๋ยวตามล้างตามเช็ดให้ในภายหลังครับ ขอบคุณมากครับ

ก็จริงตามนั้น...

รถรุ่น Top น่ะ ราคาจะต่างกันสามสี่หมื่น ลูกค้าเค้าไม่คิดมากหรอกครับ

คนซื้อรุ่น Top น่ะ เค้าอยากได้ของดีที่สุดเท่าที่เค้าจะซื้อได้อยู่แล้ว และเค้าก็พร้อมจะจ่ายด้วย ;D
"Lose who you are to save what you love."

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 10:35:27 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Akeem-CLII

• ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 10:38:00 »
อ่านแล้วอยากได้จริง ๆ นะเนี่ย

แต่รุ่น 831,000 บาท ถ้าเทียบกับ civic แล้ว civic ให้ airbag คู่นี่หว่า
แต่เหมือนเครื่องเสียงน่าจะดีกว่ารถรุ่นอื่น ๆ ทั้งในรุ่นธรรมดา และรุ่นสูง

ภายในดูจากรูป ท่าทางจะเป็นพลาสติกทั้งคันแหง ๆ โดยเฉพาะแผงประตู
แต่ก็ขอให้อย่าเก่าเร็วเหมือนรถรุ่นอื่น ๆ อะครับ เอาอย่าง honda เค้าก็ได้
เห็นแผงประตูทนทานดีเชียว

ผมว่า ตัวนี้ คงมีจุดขายที่ความเป็น Lancer ช่วงล่าง perfect ขับสนุก เครื่องแรงสมตัว และการเป็น FFV
นั่นแหละ ก็นับว่ามิตซูตั้งราคามาได้อย่างเหมาะสมแล้ว ที่เหลือก็แค่ ปรับปรุงคุณภาพของศูนย์กับการชู
ประสิทธิภาพของรถตัวเองผ่านการโฆษณาเท่านั้นเอง
I will buy Volvo some day.

ออฟไลน์ bmwmania

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 10:49:50 »
สำหรับผม ผมไม่ชอบไอ้ cvt อย่างเดียวเท่านั้นอ่ะ ที่เหลือโดนใจเต็มๆครับ

ออฟไลน์ wahahaman

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 10:56:09 »
อ่านแล้วอยากได้ ไอ้ตัว2.0 สวยบาดใจจัง

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 10:56:30 »
ตอนแรกเพื่อนผมก็เล็งไว้อยู่

แต่มันดันเปลี่ยนใจไปหา accord ซะละ

ออฟไลน์ remontage

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 11:01:08 »
ขอรบกวนถามพี่จิมมี่นะครับ  ฟิลลิ่งของพวงมาลัย ถ้าเทียบกับอัลติส แล้วแตกต่างกันมากไหมครับ
คือพ่อผมกำลังหารถคอมแพคซักคัน มองไปที่อัลติส แต่แกค่อนข้างขับรถเร็ว(อายุ 58แล้ว)
เห็นรีวิวอัลติสว่าพวงมาลัยน้ำหนักเบาไป แต่ยังไม่เคยไปลองรถนะครับ
ถ้าให้เทียบกับน้ำหนักฟิลลิ่งของพวงมาลัยวีออสไมเนอร์เชนจ์ รุ่นก่อน (ไม่รู้จะเทียบกับรุ่นไหนดีเพราะที่บ้านมีอยู่คันเดียว 55)
อยากทราบว่า ทั้งอัลติสกับอีเอ็กซ์ใหม่นี่
แตกต่างกันแค่ไหนบ้างครับ

ออฟไลน์ ae_fer

• **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 11:03:21 »
สุดยอดเลยครับมาไวจริงๆเลย ::) :o

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 11:05:17 »
พวงมาลัยของ แลนเซอร์ EX ตอบสนองได้ดีกว่ารถทุกคันที่คุณเอ่ยชื่อมาครับ

ออฟไลน์ silentvoice

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 11:25:23 »
ขอบคุณครับ สมการรอคอย อยากได้  :D