ผู้เขียน หัวข้อ: เอ้า Toyota FT-86 Concept สปอร์ตขับหลังรุ่นเยาว์ สวนกระแส TokyoShow กร่อย  (อ่าน 11353 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ปีนี้ Toyota โชว์น้อยผิดคาดแฮะ

ที่เด่น ๆ ก็มี FT-86 อ่ะ
ถ้าใครชอบก็รอสั่งนำเข้าช่วงปลายปี 2011 ได้เลยครับ
รถคันนีพัฒนาร่วมกับ Subaru ครับ น่าจะรับประกันความมันส์เชียวล่ะ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=767:toyota-ft-86-conceptprius-plug-in-hybridft-ev-ii-tokyo-motorshow-2009&catid=84:new-cars--worldwide&Itemid=55

แล้วก็ FT-EV 2 นี่ก็ใช้ได้ นอกนั้นไม่ค่อยมีอะไรเลย

รอดู Lexus,Nissan,Daihatsu ก่อนดีกว่าอ่ะว่ามีไม้ตายอะไรให้ดู

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2009, 22:39:10 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ mann

• Sr. Member
  • นี่หรือรถโมเดล
สวยครับสวย
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG
นานๆที Toyota จะออกแบบได้แบบนี้

ด้านหน้าถือว่าสวยคมดีครับ

อยากเห็นด้านข้าง ด้านหลัง เพิ่มจัง

ออฟไลน์ prai

ชอบล้อลายนี้อ่า ,สวยๆ อยากได้บ้าง
555555555555555555555

ด้านในล้ำๆ ไปนิดนึง
55555555555 5

:) ;) :D ;D :D :) 8) :D ;D ;) ;) ;D :-XD :D :) 8) :D ;D:) 8) :D ;D ;) ;) ;D :-XD :D ;D ;) ;) ;D :-XD :D :) 8) :D ;D:) 8) :D

ออฟไลน์ BrownCony

ไม่รู้ว่าคุณ Homy กับ คุณ J!MMY พอจะบอกได้มั้ยว่า
การออกแบบคันนี้กับคันที่จะจำหน่ายจริง ตรงกันซักกี่เปอร์เซนต์ครับ

แล้วคันของ Subaru จะต่างจากนี้รึเปล่าครับ

ปล. ผมคิดว่าเหมือน baby Lexus LF-A จังเลย
      ด้านหน้ามีการออกแบบของ celica t230 อยู่บ้างตรงฝากระโปรง
      ชักสนใจโตยาต้าอีกครั้งซะแล้ว

;)

ออฟไลน์ MAXQ

• Full Member
นึกถึง Subaru ตัวนึงผมจำไม่ได้ที่เป็น 5 ประตูแบนๆที่ต่อย ไตรภพเคยใช้

ใครจำชื่อรุ่นได้มั่งครับ....นึกไม่ออก :-\

ออฟไลน์ VenusF

• Full Member
ถ้าเป็นตัวนี้ที่พัฒนาร่วมกับซูบี้ที่จะออกมาปี 2011
ออกมาเป็นแบบนี้แล้วขับหลังวางเครื่องสูบนอน ดูจากรูปด้านหลังเทลาดลง
คิดว่าจะคล้ายๆZใหม่แน่ๆครับตัวจริงนี้น่าจะมีสคูปดักลมข้างหน้าแบบcelica gen 8
อาจจะมีโปร่งข้างอื่นออกมารับซุ้มล้อออกมานะในความคิดผม
หากมาปี 2011 สอยแน่นอนครับไม่เอาแล้ว มาสด้า3ใหม่
รอโตโยเครื่องวางหน้าขับหลังมานานแล้ว แถมเป็นสูบนอนยันจริงๆนี่มีมันแน่ๆครับ
ขอให้เป็นแบบนี้จริงๆหรืออาจจะมีตัวขับสี่มาเพิ่มยังไงก็ดูดีมากในสายตาสำหรับผมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2009, 03:27:25 โดย VenusF »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
โอ้ววว ในที่สุด โตโยต้า ก็ออกแบบรถสวยๆ กับเขาเป็นอีกคันนึง ในรอบหลายปี

เย้ สนับสนุนๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ LimitedEdition

ดูแว้บแรก นึกว่า RX-8 กลายพันธุ์

ออฟไลน์ Nut_K

ใครเอา RX-8 กับ GT-R มาลนเทียนเนี่ย

ออฟไลน์ SUN-PS

คันนี้สวยลงตัวมาก
น่าใช้ ถ้าราคาเอื้อมถึง

ออฟไลน์ nonpatan

• non-motocycle
สวยมากเลย ขนาดผมไม่ค่อยชอบโตโยต้านะเนี่ย ชักอยากได้แร้วถ้าขับดีนะ

ออฟไลน์ PREM

มีกลิ่น LF-A สะกิดจมูกนิดๆ
โดยรวมสวยดี
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
Unbeliveable Toyota !!!!!!
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ ???????????????????

• Jr. Member
  • **
  • ::??????...??????::
น่าจะสร้าง โลโก้ ประจำรุ่น เหมือนหลาย ๆ รุ่นของเค้านะ

เพราะมันดูดีและสวยต่างไปอีกแบบ

เหมือนตอน วิช รุ่นแรกออกมา พอไมเนอร์ ความสวยน้อยลงเพราะโลโก้ นี่แหล่ะ

ว่าไหมครับ
...??????????????????????????????...???????????????????? ????????????????????...

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

เออ ผมว่า สวย สปอต์ ดีนะ

ออฟไลน์ 2k

ไฟหน้าแบบ SLK สำหรับผมแล้วทุเร๊ศทุเรศเพราะดูเหมือนคนตาเขอ่ะ เปลี่ยนแบบทรงไฟหน้าเหอะ น่าเกลียดมาก  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

Chariot

• บุคคลทั่วไป
สวยดี แต่ดูแล้วรู้สึกไม่หวือหวาเท่า 370Z เลย

ออฟไลน์ sirisak_ac118

................สวย....................จริงๆเลย  :D

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
สวยงามมากครับ
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

ออฟไลน์ JBP Underground

• Jr. Member
  • **
  • Some say...
เกลาเส้นสายอีกนิดหน่อย
ลากกระจกท้ายให้ยาวๆ (เหมือน 86 Hatchback เดิม)
ก็น่าจะจบนะ

ทีนี้ก็หวังว่าพี่ต้าไทยจะใจกล้าสั่งมาขายเอง
สาธุ...

ปล.1 สเปคเครื่อง ขอให้มีทั้ง NA และเทอร์โบนะครับ

ปล.2 คาดว่าเมื่อรถจริงออกมา
สนามแข่งดริฟท์คงเต็มไปด้วยรถรุ่นนี้แหงแซะ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ tommaris

ตอนนี้ในใจผมภาวนาอยู่เรื่องเดียวเลย คือเมื่อถึงเวลาที่พร้อมจำหน่ายในประเทศไทย
(จะเกรย์ก็ได้ โตโยต้าเอาเข้าเองยิ่งดี)  เหรียญในกระเป๋าตังคงพอที่จะรับคันนี้มาเลี้ยงดู
ลากไป 2012-2013 ก็ได้นะ  จะเก็บรอ จุ๊บ ๆ  ;D