ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการแบน User ในกรณีที่ไม่เว็บนี้นาน 1 เดือน  (อ่าน 39932 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bangkok Infinity X12

• Full Member
เนื่องจาก Webboard บางเว็บมีการใช้กฎแบนหรือลบ User หลังไม่เว็บนานเกิน 1 เดือน ผมก็เลยอยากทราบปัญหาหน่อยนะครับ ว่า ผมเป็นสมาชิกในเว็บนี้ แต่กลัวๆว่า ถ้าผมไม่เข้าเว็บนี้นานเกิน 1 เดือนหรือเป็นปี แล้วไม่เคยก่อดราม่า ตั้งกระทู้ไม่เหมาะสม แบนชั่วคราว อะไรประมาณนี้ ผมจะโดนแบน User ทิ้งไปหรือเปล่าครับ
คนเราซื้อรถได้ ควรดูที่ความเร็ว การควบคุม คุณภาพ รอบด้านครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Parin ครับ

เคยโดนพี่แบนแล้วครั้งนึงใช่ไหม?

คำว่า "ไม่เว็บ" นี่แปลว่าอะไรครับ งง?

พี่จะแบนต่อเมื่อ

1. ก่อเรื่อง สร้างปัญหา เตือนครั้งที่ 1 แล้วไม่ยอมหยุด กวนบาทาต่อ พูดจากันไม่รู้เรื่องแล้ว
2. มาเนียนโฆษณาขายของ

หลักๆ จะมีแค่นี้ ครับ

ออฟไลน์ Bangkok Infinity X12

• Full Member
Parin ครับ

เคยโดนพี่แบนแล้วครั้งนึงใช่ไหม?

คำว่า "ไม่เว็บ" นี่แปลว่าอะไรครับ งง?

พี่จะแบนต่อเมื่อ

1. ก่อเรื่อง สร้างปัญหา เตือนครั้งที่ 1 แล้วไม่ยอมหยุด กวนบาทาต่อ พูดจากันไม่รู้เรื่องแล้ว
2. มาเนียนโฆษณาขายของ

หลักๆ จะมีแค่นี้ ครับ

ผมเคยโดนแบนชั่วคราวมาแล้วครับ แต่พยายามปรับตัวให้ดีขึ้นครับ

คำว่า "ไม่เว็บ" นะครับ ผมพิมพ์ผิดนะครับ แก้ใหม่นะครับ
"ถ้าไม่เข้าเว็บไซต์นี้ นานเกิน 1 เดือนครับ อาจถูกลบ User โดยอัตโนมัติครับ"
เพราะเคยเล่นมาหลายเว็บมาแล้ว บางเว็บใช้กฎแบบนี้ครับ แต่ขอไม่พูดถึงนะครับ

แต่ผมจะปฎิบัติตามอย่างเคร่งครัดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2012, 12:46:57 โดย Bangkok Infinity X12 »
คนเราซื้อรถได้ ควรดูที่ความเร็ว การควบคุม คุณภาพ รอบด้านครับ