ผู้เขียน หัวข้อ: ในปีหน้ามีโอกาสที่ CR-Z จะผลิตภายในบ้านเรามากน้อยแค่ไหนครับ  (อ่าน 5447 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oatsenal

• Sr. Member
แบบว่าไม่เกิน 1.3m ไรแบบนี้อ่าครับ
เพราะได้ยินบางคนบอกว่าปีหน้าตัวผลิตที่ไทยจะออกมา
เลยรู้สึกว่า จะจริงหรอ รถเฉพาะกลุ่มแบบนี้ honda จะมาขึ้น line ผลิตที่ไทย
ไม่น่าเชื่อเลย

แล้วใครพิมีข่าวคราวทำนองนี้บ้างครับ

ออฟไลน์ YF-19

ไม่มีทางเป็นไปได้เลยครับ เลิกหวัง แล้วเก็บตังซื้อครับ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ kan.kom

น้อยนะผมว่า

ออฟไลน์ Niceguy_C

เห็นบอกว่า จะดูจากยอดขาย และกระแสตอบรับน่ะครับ

ซึ่งถ้าดูแล้ว ฮอนด้า ไม่น่าจะขึ้นไลน์ผลิตในไทยน่ะครับ

เพราะ ยอดขายก็น้อย กระแสก็เงียบ

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
โอกาสน้อย พริอุสหักขากินหมด:-)

ออฟไลน์ Oatsenal

เห็นบอกว่า จะดูจากยอดขาย และกระแสตอบรับน่ะครับ

ซึ่งถ้าดูแล้ว ฮอนด้า ไม่น่าจะขึ้นไลน์ผลิตในไทยน่ะครับ

เพราะ ยอดขายก็น้อย กระแสก็เงียบ

ผมว่าถ้ายึดยอดจากราคาที่ตั้งตอนนี้นะ ยังไงก็ขายไม่ดีครับ ตั้งไว้สูงเกินไปนะผมว่า ผมว่าถ้าราคาตัวนี้ราคา 1M-1.3M ผมว่ามันจะน่าสนใจเป็นที่สุดเลย แต่ก็อีกนั่นแหละจ จะตั้งราคานี้ในฐานะรถนำเข้าได้อย่างไร เนอะ

ออฟไลน์ Jump

ราคางี้ ซื้อ benz bmw volvo กันหมด
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ Zx-III

%ผลิตต่ำครับ หารถsportมือ2 ดีกว่าครับ ง่ายกว่าเยอะ ขนาดjukeยังไม่เห็นโผล่มาเลยครับ

ออฟไลน์ beerrl

• Hero Member
ยากครับ
ต้องคิดก่อนว่า ถ้าผลิตแล้วยอดขายจะได้เดือนละหลายพันคันหรือไม่. ถ้าไม่ได้ก็ไม่ต้องหวังครับ
ซึ่งคำตอบมีอยู่แล้ว ผมว่าไม่ได้แน่นอน
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ยากครับ

มือ 2 อะ ไม่รู้กี่บาท

ออฟไลน์ Q

• Full Member
ถ้าราคา 9แสน - 1ล้าน บาท ผมว่าขายได้

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ลุ้น Stepwgn ,N-box, N-one ยังง่ายกว่า  ;D

ออฟไลน์ Tyde

Accord Hybrid  หรือCivic Hybrid  ดูน่าจะเวิร์คกว่านะครับ   ;D

ออฟไลน์ MingZaa

• Jr. Member
  • **
รถมากมายที่ผลิตในไทยแต่ไม่ขาย
บางคนบอกเขาขี้เกียจทำสต็อกอะไหล่
แต่ไอ้รถที่ส่งไปขาย ก็ส่งอะไหล่ขายข้ามนำ้ขามทะเลได้
 ??? ??? ??? ??? ???

ออฟไลน์ seamonkey

ผลิตในไทยเถอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระกระเป๋าตังผม ;D

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ก็ไม่แน่เหมือนกันครับ รอดูดีกว่า