ผู้เขียน หัวข้อ: ในที่สุด ฮอนด้าก็เน้นเรื่องการเก็บเสียงภายในห้องโดยสาร All New Honda Accord 2013  (อ่าน 7057 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2012, 20:54:46 โดย marcovic9 »

ออฟไลน์ saransaran

• Jr. Member
  • **
ยังต้องดูที่เมืองไทยครับ เพราะปัจจัยหลักของฮอนด้าไทย ไม่ได้อยู่ที่ "การเก็บเสียง" แต่อยู่ที่ "ลดต้นทุน" ครับ ;)

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
ยังต้องดูที่เมืองไทยครับ เพราะปัจจัยหลักของฮอนด้าไทย ไม่ได้อยู่ที่ "การเก็บเสียง" แต่อยู่ที่ "ลดต้นทุน" ครับ ;)

มุมเน้นที่ margin ที่สูง

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
แสดงว่าเจนฯที่ผ่านมา ลูกค้าว่ากันเรื่องนี้ทั่วโลก   ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
พวก JP Model ที่ส่งมาขายเมืองไทย ก็เก็บเสียงดีกว่าพวกประกอบในประเทศที่เป็นรุ่นเดียวกันอยู่แล้วหนิครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ panerai

พวก JP Model ที่ส่งมาขายเมืองไทย ก็เก็บเสียงดีกว่าพวกประกอบในประเทศที่เป็นรุ่นเดียวกันอยู่แล้วหนิครับ
  g8 Japan เท่าที่นั่งมาหลายๆรอบมันก็ไม่ได้เงียบกว่า ตัวประกอบไทยน่ะครับ ผมไม่ได้สังเกตเรื่องนี้น่ะครับแค่ไม่ได้รู้สึกต่างกันอะไรครับ

ออฟไลน์ baeyongcai

• Sr. Member
  g8 Japan เท่าที่นั่งมาหลายๆรอบมันก็ไม่ได้เงียบกว่า ตัวประกอบไทยน่ะครับ ผมไม่ได้สังเกตเรื่องนี้น่ะครับแค่ไม่ได้รู้สึกต่างกันอะไรครับ

แต่ที่แน่ๆ Jazz TH กับ Jazz JP ต่างกันแน่นอน เหมือนรถคนละคัน แม่แต่เสียง Start ก็ต่าง JP วัสดุดีกว่าเยอะครับ
Honda ผลิตรถเหมือนเมืองไทย เป็น Third World สวยแต่รูปจูบไม่หอม
ขออภัย ถ้าพูดแรง .....

ออฟไลน์ panerai

แต่ที่แน่ๆ Jazz TH กับ Jazz JP ต่างกันแน่นอน เหมือนรถคนละคัน แม่แต่เสียง Start ก็ต่าง JP วัสดุดีกว่าเยอะครับ
Honda ผลิตรถเหมือนเมืองไทย เป็น Third World สวยแต่รูปจูบไม่หอม
ขออภัย ถ้าพูดแรง .....
+1 Like
ปล. เสียง start ของ jazz JP ยังเป็นเสียง อู้ดๆๆๆ อยู่รึป่าวครับ เพราะเคยเห็นของ Jazz (FIT) ทีอเมริกา เครื่อง 1.5 ก็จริง แต่เสียง start เหมือนของซีวิคเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2012, 05:59:54 โดย panerai »

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
จาก VDO ข้างบน

ดูจากทีมงาน + หลักวิชาการ แล้ว....ไม่น่าจะดีกว่าเดิมสักเท่าไร

คงจะอนุรักษ์เสียงจากภายนอกเข้าไว้

เพื่ออรรถรส ความมันส์ ในการขับขี่มากกว่า

รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
teana สิเงียบจริง  ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่ชอบเลย ไม่ใช่แนว

;D ;D ;D