โพลล์

?????????????????????? ?????????????????? ?????4?????????

TOYOTA HILUX VIGO
9 (13.6%)
ISUZU D-MAX SUPER PLATINUM
7 (10.6%)
NISSAN NAVARA
27 (40.9%)
MITSUBISHI TRITON
23 (34.8%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 64

ผู้เขียน หัวข้อ: ตลาดกระบะเริ่มดีขึ้นเลยอยากถามว่า"สมมุติคุณจะซื้อรถกระบะ คุณเลือกยี่ห้ออะไร"  (อ่าน 16407 ครั้ง)

ออฟไลน์ Naow27

• Sr. Member
  • อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
4ยี่ห้อนี้ คุณชอบรุ่นไหนโหวตเลยครับ ;)
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
ผมเลือกวีโก้นะ

ผมขับรถไม่เร็ว ไม่สาดโค้ง ขับปกติๆ ช่วงล่างของวีโก้ถึงจะไม่เท่าคู่แข่ง
แต่มันก็รับได้ ในการขับแบบปกติ

เครื่องขอแค่2.5 Inter ก็พอ
เพราะมันประหยัดที่สุด อัตราเร่ง มันก็ไม่ได้อืดเกินไป(0-100 13วิสำหรับผม ผมรับได้)

และที่สำคัญ ผมชอบศูนย์บริการโตโยต้า มาก ถึงมากที่สุด

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

ถ้าเป็น ณ วันนี้ที่ต้องออกรถเลย ขอเป็น นาวารา TOP 4x4 เลยครับ คริคริ

ออฟไลน์ sas001

• Jr. Member
  • **
"สมมุติคุณจะซื้อรถกระบะ คุณเลือกยี่ห้ออะไร"
NISSAN

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ nuttapatJazz

Triton ครับ

เพราะซื้อมาแล้ว ;D

ที่ซื้อเพราะภายในกว้างสุดในหมู่รถกระบะ(4ประตู)

แถมช่วงล่างดีที่สุดแล้ว

ถ้าเทียบกับช่วงล่างที่นุ่ม+เด้งของดีแมกซ์

กับความมั่นใจในการเข้าโค้งของวีโก้

Triton ตอบโจทย์ได้ดีกว่าครับ
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ Preceda2

ขอเป็น Triton Plus 2.5 a/t ก็พอและ

เราเองก็อยากขับกระบะเหมือนกันแฮะ แต่ดูความจำเป็นแล้ว ที่บ้านไม่มีความจำเป็นต้องใช้กระบะง่ะ อดเลย
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
triton / navara ครับ
หน้าสวยนั่งก็สบายแต่ไม่เท่าไทรทัน
ไทรทันมัoสบายใหญ่ดีจริงๆแต่ไม่ชอบด้านหน้ามัน

เอา triton ครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

vigo 4x4 auto เพราะมี vsc อ่ะนะ เจ้าอื่นยังไม่ใส่ให้มาเลย navara ไม่ชอบตรงวงเลี้ยวกว้างเกินเหตุ แต่ทุกวันนี้ใช้เชฟโรเลตอยู่ก็โอเค

ออฟไลน์ JIRATH

ไทรทันครับ ขอ 4x4 3.2 ละกัน  เป็นคนชอบลุย
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ VenusF

• Full Member
triton เป็ฯคำตอบสุดท้ายครับ

ออฟไลน์ nonpatan

• non-motocycle
หนึ่งเดียวในดวงใจเลยก็ Triton 4 ประตู และก็ได้ซือมาแร้ว

ออฟไลน์ remontage

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ผมชอบทั้ง Navara และ Triton ครับ
Vigo ผมว่าการขับขี่ก็ไม่เลว แต่เรื่องช่วงล่างผมว่าความมั่นใจยังไม่สู้รุ่นอื่นๆ
D-Max โฉมนี้ผมเลี่ยนกับการเปลี่ยนรุ่นใหม่ที่บ่อยเกินไปของเขาล่ะครับ การขับขี่ก็ไม่ได้ดีไปกว่าเจ้าอื่นๆ เลย
Navara อันนี้ชอบทั้งดีไซน์และการขับขี่ครับ ดีไซน์ที่ดูบึกบึน และการขับขี่ที่ดี ส่วนออพชั่นตอนออกมาใหม่ๆ มีค้อนนะ มันเหมือนไม่ค่อยเติมเต็มช่องลูกค้าเท่าไหร่ โดยเฉพาะตัว SE เนี่ย ไปใส่ให้มันดีกว่านี้ไม่ได้หรอ แต่ตอนนี้ก็สบายใจมาเปราะนึงตรงที่ Calibre ก็มี LE แล้ว อีกเรื่องก็แบรนด์ ถ้าปรับปรุงในเรื่องแบรนด์ที่ตอนนี้ผมมีความรู้สึกว่า "แขวนอยู่บนเส้นด้าย" นะ จะดีกว่ามากๆ เลย
Triton อันนี้ได้ใจเรื่องดีไซน์ทั้งข้างนอกข้างในครับ ข้องนอกดูตอนแรกๆ โห่ เอเลี่ยนจากโลกไหนวะ ความโค้งไม่รับกับประเภทการใช้งานของรถเล้ยยยยยแต่พอดีไปดูมา หึยยย ตัวยกสูงก็ดูแมนดีนี่หว่า ให้ความมั่นใจได้เลย ส่วนภายใน อันนี้ชอบตัวเดิมตรงที่ 4 ประตูมันนั่งสบายจริงๆ ครับไม่อึดอัด แต่การตกแต่งอยากส่งกลับให้ไปทำมาใหม่จัง คอนโซลดูจากรูปกลายเป็นวัสดุเกรดต่ำไปเลย ทั้งๆ ที่วัสดุที่ใช้ก็ไม่ได้น้อยหน้าคู่แข่ง แต่พอรุ่น minor change มันเล่นเอาคอนโซลกลาง Pajero Sport มาใส่เลย และตกแต่งเพิ่มเติมให้ดูเข้ากับสีเงินของคอนโซลเดิม เปลี่ยนสีไฟหน้าปัดเป็นสีแดง มันยกเกรดให้รถดูดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัดครับ เลยยิ่งชอบ ส่วนการขับขี่นี่ก็ไม่เลวร้ายครับ แต่ถ้าอยากจะให้ดีกว่า VN Turbo ก็น่าจะถึงเวลาแล้ว
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ gatasila

Tritonครับ Plus 4 Door at "ยอดรถสำหรับยอดคน" (สโลแกนความคิดส่วนตัว ฮ่าๆๆ)
รุ่นอื่นๆในความคิดผม
1 วีโก้ ตัวถังบาง ช่วงล่างไม่ไว้ใจ ของคนข้างบ้านเพิ่งหลุดโค้งคว่ำตอนแรกนึกว่ารถเก่าถามไปที่ไหนได้วีโก้อีกแล้วครับท่าน ดีนะคนที่นั่งไม่เป็นไรมาก
2 ดีแม็ก อันนี้แม่ซื้อตั้งแต่เปิดตัวใหม่ๆ อยู่ก็ซื้อเลยตามเพื่อนซื้อก็ซื้อตาม ไม่ลองขับรุ่นอื่น รถอืด ช่วงล่างลงสะพานยวบยาบเลยครับ เด้งดึ๋งๆเลยหลานนั่งตักอยู่อ้วกแตกคาขวดนมเลย 555 ซวยเปื้อนอ้วกไปด้วย ดีไซด์ข้างในเชย
3 นาวารา อันนี้ไม่เคยลองขับแต่ไม่ชอบดีไซด์ช่วงหน้า
4 BT50 Ranger ข้างในตกแต่งไม่สวยแถบเบรคมือยังแบบสมัยรถสิบกว่าปีที่แล้ว แต่ชอบรูปทรงมาสด้าภายนอก ตัวยกสูง ตัวถังแข็งแรงดีครับ น่าจะแข็งว่ารุ่นอื่น กดๆดูแทบไม่ยุบ

ออฟไลน์ suwanich

• Newbie
  • *
แล้วฟอร์ดกับมาสด้าผมละ :'( ตัวแค๊ปก็พอสู้ได้อยู่นะ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ถ้าให้เลือกก็ Triton 3.2 4Door โลดครับ

อีกครึ่งปีเตรียมเจอ Isuzu รุ่น double super platinum ;D ;D ;D
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ MAXQ

ยังไงก็ยังชอบเครื่องของ Vigo อยู่ดีอะ

ออฟไลน์ Nut_K

ออฟไลน์ aodadd

• Newbie
  • *
triton เป็นคำตอบสุดท้าย และกำลังจะซื้อปลายปีครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

navara  LE 4x4
(ต้องเกียร์ธรรมดาเท่านั้น)

ออฟไลน์ kai65

• Newbie
  • *
navara LE 4X4 สี่ประตูสีดำ เกียร์ธรรมดา ใช้อยู่ครับ ประมาณ 12,000 กม.
ขับสนุกและน่าใช้ อยากให้ลองหาโอกาสลองขับแล้วจะชอบครับ
แต่ไม่เหมาะกับในเมืองช่วงวงเลี้ยวกว้างไปหน่อย แต่นอกเมือง ฝนตก ถนนลื่น ๆไม่กลัวครับ ..มั่นใจได้มาก
เครื่องเสียงไม่เท่าไรแค่งั้น ๆ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
อยากได้

option vigo vsc
body navara
เครื่อง navara 4x4
ห้องโดยสาน triton
ความนุ่ม navara
ราคาซื้อ bt-50
ขายต่อ Isuzu

สุดท้าย ค่าการโม้ Isuzu
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Sunnook

นาวาร่าครับ ชอบตัวคาลิเบอร์ แกร่ง + แรงดี

ออฟไลน์ ghia

• the power of bear
วันก่อนไปลอง มาสด้า BT-50 Hi racer มาครับ

เฮ๊ยยยยย....

ของดีที่ถูกซ่อนไว้เลยนะนั่น

แค๊บเปิดได้

ช่วงล่าง DE-S

เครื่องขับสนุก

แถมส่วนลดมหาศาล
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

ออฟไลน์ Tonaka

ผมเลือก Triton ครับ

ใช้อยู่ด้วย..... อิอิ
阿蘇山

ออฟไลน์ Arkirose

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ mann

• นี่หรือรถโมเดล
ไล่ตามความชอบของผมครับ
1.navara
2.triton
3.d-max
4.ranger/bt-50
5.vigo

........แต่สวนกระแสด้วยการไปถอย sport cruiser d4d มาซะงั้น.....
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ poeping

• Jr. Member
  • **
ก็ซื้อมาแล้ว แล้วจะให้เลือกอะไรได้ 555

เลือก Triton เพราะรู้สึกว่านั่งสบายดี ช่วงล่างนุ่มดี ภายในดูเป็นรถเก๋ง ราคาไม่แพงถ้าเทียบกับ option แค่นั้นเองครับ