ผู้เขียน หัวข้อ: ผมคิดว่า ถ้าทางเว็บอยากให้ Rating และจำนวนผู้เข้าชมเว็บมากกว่านี้  (อ่าน 13658 ครั้ง)

ออฟไลน์ 9homme

• Newbie
  • *
ผมคิดว่า ถ้าทางเว็บอยากให้ Rating และจำนวนผู้เข้าชมเว็บมากกว่านี้ ทางเว็บควรจะ update เนื่อหา ต่างๆ บนเว็บ site ให้บ่อยกว่านี้นะครับ
ผมเข้ามาที่เว็บนี้ทุกวันด้วนเป็นแฟนคลับคุณจิมมี่ อยู่แล้วครับ
ผมเห็นมีความเคลื่อนไหวน้อยมาก
ผมคิดว่ามันทำให้คนเข้ามาเว็บนี้น้อยอะครับ
ซึ่งพอคนเข้าน้อย ก็ทำให้สปอนเซอร์น้อยอะครับ
ถ้า update เนื้อหาบ่อยๆ คนก็จะเข้ามาทุกวัน เพื่อมาอ่านอะไรใหม่ๆ
ถ้า update ไม่บ่อย คนก็อาจจะคิดว่า เดือนนึงเข้าทีก็ได้ เพราะไม่ค่อย update อะครับ

ที่แนะนำก็ด้วยความหวังดีนะครับ ไม่ได้ประสงร้ายครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ตอนนี้คนทำบทความมีน้อยและทุกคนก็ทำงานประจำอยู่แล้วครับเลยไม่สามารถทำบทความใหม่ๆขึ้นมาอย่างต่อเนื่องได้เสมอ ถ้าไม่ใช่ว่าผมมีงานประจำที่ต้องล่อตั้งแต่เช้าจรดค่ำทุกวัน ผมจะอัพบทความอาทิตย์ละครั้งก็ย่อมได้ แต่พอเสร็จงานทีไร แรงมันหมดเสมอ หัวตื้นไปหมดแล้วล่ะครับ

อยากทำให้อ่านกัน แต่มันดันสุดๆได้เท่านี้เองในตอนนี้ ด้วยคนแค่หยิบมือและมี J!MMY ที่ทุกสัปดาห์เขาไม่เคยว่างจากการทดสอบหรือเขียนบทความเลย ส่วน Homy ก็ทำงานประจำและต้องเจียดเวลาหาทางอัพเดทข่าวให้เราได้บ่อยที่สุดเท่าที่ทำได้

เรื่องโฆษณาเข้า ผมทำใจครับ บางครั้งก็ต้องยอมรับว่ามันคือผลิตผลของความสามารถเราเป็นเงาตามตัว
และถ้าเลือกระหว่างทำงานจนเน่าคาเก้าอี้ กับมีชีวิตทำบทความไปเรื่อยๆผมขอเลือกอย่างหลังดีกว่า
แม้ว่ารายได้จะไม่งามก็ตาม
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ขอบคุณครับ

เข้าใจครับ

ได้พยายามกันเต็มที่แล้วครับ

แต่บางบทความ แต่ละท่านที่ทำ ทุกคนมีงานประจำกันทั้งนั้น
บางครั้ง โทรไป ก็เกรงใจที่จะทวงถาม ผู้เขียนแต่ละท่านก็ยุ่งกับงานกันพอสมควร

ที่จะมีอัพเดทได้คือของคุณชาญ อู่กรุงเทพ ที่มีสต็อกอยู่ในมือพอสมควรแล้ว
เพียงแต่ ยังไม่สามารถจะจัดการเอาลงได้ในเวลานี้หนะครับ
แต่จะพยายามเอาลงให้เร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ

บางบทความ Circulation ในการเปลี่ยนบทความใหม่คือ 1 เดือนครับ
แต่บางบทความ เช่นเรื่อง สัมภาษณ์ เราจะต้องมานั่ง revise กันใหม่ เพราะผู้ที่เข้าชม น้อยกว่าที่เราคาดคิดครับ

ออฟไลน์ 9homme

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ

เข้าใจครับ

ได้พยายามกันเต็มที่แล้วครับ

แต่บางบทความ แต่ละท่านที่ทำ ทุกคนมีงานประจำกันทั้งนั้น
บางครั้ง โทรไป ก็เกรงใจที่จะทวงถาม ผู้เขียนแต่ละท่านก็ยุ่งกับงานกันพอสมควร

ที่จะมีอัพเดทได้คือของคุณชาญ อู่กรุงเทพ ที่มีสต็อกอยู่ในมือพอสมควรแล้ว
เพียงแต่ ยังไม่สามารถจะจัดการเอาลงได้ในเวลานี้หนะครับ
แต่จะพยายามเอาลงให้เร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ

บางบทความ Circulation ในการเปลี่ยนบทความใหม่คือ 1 เดือนครับ
แต่บางบทความ เช่นเรื่อง สัมภาษณ์ เราจะต้องมานั่ง revise กันใหม่ เพราะผู้ที่เข้าชม น้อยกว่าที่เราคาดคิดครับ

ขอเป็นกำลังให้ละกันนะครับ

ออฟไลน์ Northbridge

• Sr. Member
มาเป็นกำลังใจให้ เข้าใจอารมณ์ดีครับว่าคนที่มีงานประทำ แล้วมาทำงานทำนองเป็นสื่อแบบนี้ มันเหนื่อยยากแค่ไหน  ;D

ออฟไลน์ u5114864

• Jr. Member
  • **
ผมก็อาศัยอ่านบทความเก่า ๆ ไปแหละครับ อ่านจนจะจำได้ทุกตัวอักษรกับลำดับรูปภาพอยู่ละ อิอิ

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
ในระยะแรกๆที่ผมเข้ามาที่นี่ ก็คิดอย่างนั้นเหมือนกัน

แต่พอเวลาผ่านไป ผมก็พอจะเข้าใจ

ผมคงช่วยอะไรไม่ได้ นอกจากคอยเป็นกำลังใจให้พี่ๆ ทีมฯ Headlightmag

สู้ สู้ ค๊าบ ^^"

ออฟไลน์ gizdug_8

• Newbie
  • *
เป็นกำลังใจให้ครับ..

ออฟไลน์ choord

• Jr. Member
  • **
วิธีหนึ่ง ที่จะทำให้หน้าแรกของเวปเปลี่ยนบ่อยๆ
คือทำลิงค์บทความน่าสนใจในกระทู้
มาแปะไว้หน้าแรกสิครับ

หรือจะทำเป็นกระทู้แนะนำไว้เลยก็ได้
จะช่วยให้ท่องเวปได้อย่างสนุกสนานมากขึ้นครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เรามีอยู่แล้วครับ

ส่วน New Arrival ไงครับ