ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ ขอบคุณจากใจ กับ Pre-Meeting ที่ผ่านพ้นไปแล้ว /*-*/  (อ่าน 12427 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ผมเพิ่งกลับมาถึงบ้านได้สัก 20 นาที นี้เองครับ

เป็นค่ำคืนที่ดี อีกคืนนึงเลยทีเดียว

สมาชิกมากหน้าหลายตามากๆ

ตา อาร์ต Signifer กับคุณณัฐ ซึ่งเป็นเพื่อนกัน มาถึงก่อนใคร ราวๆ 4 โมงครึ่ง ตรงเวลานัดเป๊ะ
ในขณะที่ ไอ้คนนัด ทั้ง 2 คือ ผม ยังอยู่บนถนนบางนา-ตราด กับเจ้ากล้วย และท่านผู้เกิน ก็ ไมอาจจะมาทันเวลาได้
เพราะ เอารถออกจากการดู ธันเดอร์เบิร์ด ที่ดอนเมือง ไม่ได้ง่ายๆ

งานนี้ ต้องขอบคุณ อาร์ต มากๆครับ ที่อยู่ช่วย Entertain และรับแขกให้เรา ทั้ง น้อง โชค Vaio Man
ซึ่งอุตส่าห์เตรียมอะไรมาให้เซ็นด้วย แต่ต้องดิ่งกลับอยุธยาไปก่อนอย่างน่าเสียดาย
คุณ Vick ผู้ทานมังสวิรัต (เขียนอย่างนี้หรือเปล่าหว่า)  รวมทั้ง น้อง Mike สุดหล่อ ล่วงหน้าพวกเราไปก่อน

ข้าพเจ้าตามมาสมทบ เอาตอน 17.30 น. โดยประมาณ และดีใจมากที่ภายนอกร้าน ทั้งร้าน
มีแต่โต๊ะเราเพียงโต๊ะเดียว จนกระทั่งหลายๆท่านเริ่มทะยอยมา มากขึ้น ทั้งพี่อ๊อบ YF-19 กับพี่แหม่ม แฟนสาว สุดไนซ์

คุณ Palmcesco สั่งตรงจากออสเตรเลีย คุณ aUNg pAo เจ้าของวีรกรรม รถกระบะในตำนาน ฟอร์เวิร์ดเมล์
คุณโป้ง buibuiner (คนนี้ บ้านนอกจากจะอยู่ใกล้กับผมแล้ว ยังอยู่ที่ Suzuki Avenue เมเจอร์ รัชโยธิน  ประจำการอยู่ข้างๆเจ้า Hayabusa อีกด้วย!)
คุณ ขวัญ Tonaka ตามมาภายหลัง คุณตา (ดูเหมือนจะสูงวัยที่สุดในงานวันนี้ อิอิ) คุณ haruๆ อะไรสักอย่างไม่แน่ใจ เสื้อส้มๆ ยังไม่ค่อยได้คุยกันเท่าไหร่

ผู้เกินแพน ฯ ตามมาสมทบ แล้วก็มี พี่เหมา มากับ เติ้ล แบงค์ และตอย (วันนี้ต้องขอบคุณ พี่เหมา และเติ้ลมากๆ ครับ
ที่ช่วยจัดการสถานที่ ให้จนเรียบร้อยเสร็จสรรพเลย ฝากบอกเจ้าของร้าน Link อีกครั้งนะครับว่า อาหารอร่อยมาก)

รวมทั้งน้องบอล กับน้อง วี เพื่อนของแบงค์ ก็มากันด้วย

เรียกได้ว่าอุ่นหนาฝาคั่งกันเลยทีเดียว

ขอบคุณทุกๆท่านมากๆครับที่ Pre-Meeting ของเว็บเรา ครั้งแรก ผ่านพ้นไปด้วยดียิ่งยวด

ทุกท่านที่ร่วมงานวันนี้ คงได้เห็น พวกเรา ในแบบที่เป็นพวกเรากันจริงๆ แบบไม่ปิดบัง ไม่อ้อมค้อมกันเลย
อีกทั้งยังได้รับรู้ว่า รีวิวต่อไปที่เราจะทำนั้น เป็นอะไร

ท่านที่มาร่วมงานวันนี้ โปรดอย่าเพิ่งเอ่ยลงในบอร์ดนะครับ เพราะ เราอยากให้ มันเป็น Exclusive จริงๆ
เป็นของขวัญ พิเศษ สำหรับ ฉลอง ที่เว็บเรา ครบ 1 ล้าน Hits

ส่วนจะเป็นอะไรนั้น โปรดติดตามตอนต่ไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2009, 15:40:46 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ TCh

• Full Member
Re: /*-*/ ขอบคุณจากใจ กับ Pre-Meeting ที่ผ่านพ้นไปแล้ว /*-*/
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 04:30:29 »
อิจฉาจังครับ อยากไปแต่ติดต้องไปงานแต่งงานน้องนี่สิ

ยังไงก็ขอแสดงความยินดีกับ Pre-Meeting อันอบอุ่นนี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ poeping

• Jr. Member
  • **
Re: /*-*/ ขอบคุณจากใจ กับ Pre-Meeting ที่ผ่านพ้นไปแล้ว /*-*/
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 05:14:00 »
เข้ามาแสดงความยินดีกับ Pre Meeting ครั้งแรกด้วยครับ ;)

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 06:18:47 »
5 5 5  งานนี้ที่มาเลทๆ กันต้องเรียกว่า ธันเดอร์เบิร์ดทำพิษมั๊งครับ รถติดกันทั่วบ้านทั่วเมืองเลยนั่น...

ผมเห็นจิมมี่กับแพนสั่งกับข้าวแล้วคิดว่า...รอบหน้าเราหาร้านข้าวต้มกันเถอะ 5 5 5
อย่างกับปอป.....

ปล.สนุกมาก เพื่อนๆมากันเยอะมาก ได้เจอเพื่อนใหม่ พี่ๆน้องๆ เยอะเลย รอบหน้าจัดอีก ไปอีก แต่เม้นต์นิดนึงว่า
ร้านอาหารในโอกาสต่อไป ถ้าเป็นลักษณะสวนอาหารได้ก็น่าจะดีกว่าร้านกึ่งผับน่ะครับ (เสียงดังและราคาอาหารสูงนิดนึง)
การเดินทางเข้าออก ถ้าน้องๆที่ไม่มีรถ จะค่อนข้างลำบากเลยทีเดียว เพราะร้านอยู่ในซอย
ครัวเปิด 5 โมง 5 5 5 ตอนไปถึงพนักงานกำลังจัดโต๊ะกันอยู่เลยหล่ะ

ส่วนความลับ......จ้างให้ก็ม่ายบอกหร๊อก..... ;D
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 08:37:47 »
ไม่มีรูปบรรยากาศภายในงาน Pre-Meeting มาให้ชมเหรอครับ อยากเห็น แอบเสียดายที่ไม่ได้ไป

ออฟไลน์ UnKnOwNn_sMp

• **
  • MoVe......uP
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 09:18:33 »
^^ ;D
"It's your problems not my problems"

ออฟไลน์ satan_13

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 09:19:05 »
รู้ข่าวก็ตอนที่เค้าจะไปกันอยู่แล้ว อีกแล้วครับท่าน เฮ้อ....

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 09:23:53 »
ซักครั้งผมจะไปให้ได้ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 09:30:41 »
น่าสนุกจังครับ ไว้โอกาสหน้าถ้าว่างจะไปให้ได้

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 09:37:56 »
สนุกจริงๆ ครับ  แต่ธันเดอร์เบิร์ดที่ทำพิษผมจิงๆเลยอ่ะ
阿蘇山

ออฟไลน์ MAXQ

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 10:29:46 »
ผมไปไม่ได้ก็เพราะ THUNDERBIRD นี่หละครับ เซ็งเลยอะ
จะมีคราวหน้าอีกมั๊ยครับคุณ JIMMY คราวหน้าอย่าเอาตรงกับงานอะไรเลยนะคร๊าบบบบบ

คุณ JIMMY แล้วตกลงเมื่อวานได้นับยอดมั๊ยครับว่าไปกันกี่ท่าน....เสียดายจัง

ออฟไลน์ palmcesco

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 10:46:35 »
ขอบคุณสำหรับ meeting มากๆ ครับ

อาหารอร่อย ทุกคนเป็นกันเอง บรรยากาศอบอุ่นมากครับ  :)
supercell - さよならメモリーズ

ออฟไลน์ buibuiner

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 11:29:01 »
สนุกมากครับ ผู้การช้างฮาได้ใจขี้แตกขี้แต้นจนต้องไปจริงๆข้อมูลแน่นปึ้กและขอขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆด้วยนะครับ

น้องกล้วยและผองเพื่อนเมาแห้งได้น่าค้นหามากไม่รวมเมาจริงนะ May Gibbon be with you ขอยืมมาแซว

ขอบคุณ คุณจิมมี่สำหรับข่าวสารวงการรถยนต์และข่าวคาววงการรถยนต์ที่น่าสนใจมากที่สุด

สุดท้ายต้องขอขอบคุณทีมงานทุกคนที่ร่วมกันเสียสละเวลาส่วนตัวพลังแรงกายแรงใจแรงถีบสำหรับข้อมูลดีๆข่าวสารที่น่าสนใจเกี่ยวกับวงการรถยนต์ มาไว้ ณ ที่นี้ด้วย

ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2009, 15:51:16 โดย buibuiner »

Dr.slum

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 11:36:12 »
สนุกสนานดีครับ

แต่ต้องขอโทษที่มาสาย เนื่องจาก นกบิน ที่ดอนเมืองทำผิดแหละครับ

ถ้ามีโอกาศหน้า หวังว่าจะเจอเพื่อนๆ พี่ๆ กันอีกครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 12:04:45 »
ขอโทษทีผมติดซ่อมที่โรงเรียนอ่ะคับ

ออฟไลน์ maosky

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 12:46:25 »
สนุกดีคับ....เมากระจาย

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 14:11:58 »
อ้าว ข้างบนนี้ นี่ล็อกอินพี่เองหรอกเหรอเนี่ย!!

เอ คุณ พี่ buibui น่าค้นหานี่หมายความว่าไงหว่า กึ๋ยๆๆๆ

ออฟไลน์ BnN

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 14:35:32 »
May Gibbon Be With You
ขอชะนีจงมีแด่ท่าน ครับ

555555555

ออฟไลน์ jane_9090

• ME+MINI=LOVE
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 14:53:02 »
รอรูป

;D

โทษที กลับดึกเลย  รถแม่มติดสาด.............
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 14:58:23 »
ขอขอบคุณทุกท่านที่มากันวันนี้นะครับ

ผมเองควรจะไปถึงตั้งแต่ 4.30 แล้ว แต่ 3.30 ผมยังแหง็กอยู่ในประตูฐานทัพอากาศดอนเมืองโดยที่รถที่หลั่งไหลออกจาก
สนามบินนั้น ใช้เวลา 30 นาทีในการเขยื้อนประมาณ 20 เมตร แถมรถคู่หน้าผมดันมาชนกันตรงจุดยูเทิรน์พอดีอีก แม่เจ้า

เลยเป็นครั้งแรกที่เสียสัจจะในการมีตติ้ง และไปช้ากว่าที่ควรถึง 1ชั่วโมงครึ่ง ต้องขอบคุณ อาร์ต เพื่อนอาร์ต และน้องโชคที่ไปถึงก็จัดแจงหาโต๊ะนั่งและปักหลักคอยดูสมาชิกคนอื่นให้ อันนี้ผมไม่รู้จะขอบคุณยังไง แต่อยากบอกว่าทำให้เรารู้สึกอุ่นใจว่าคนที่ไปงานจะไม่พลาดแน่นอนในขณะที่เรากำลังรีบเพื่อไปให้ถึงจุดหมายเพราะเมื่อวานนี้ รถติดชนิดน่าจะบันทึกเป็นประวัติศาสตร์ได้เลยสำหรับเส้นวิภาวดี

จำนวนคนที่มา ผมนับได้หลายคน เอาแบบไม่นับพวกเรากันเองนะ
1. น้องโชค มาแล้ว แต่พวกพี่มาไม่ทันน้อง เห็นทิ้งหนังสือไว้ให้ อันนี้คือจะให้ทำอะไรบ้างหรือไม่ครับ
2. อาร์ต Signifer และเพื่อนจาก Teana Club
3. ไมค์
4. คุณหมอใส่แว่นที่ผมลืม User name ไปแฮะ แต่จำหน้าได้ เรามีเบอร์โทรกันแล้วนะ
5. คุณอ๊อฟ YF-19 กับคุณแหม่ม
6. คุณ Palmesco
7. คุณนัท Sarukung
8. คุณ Vick
9. พี่ตา tatata
10. พี่เหมา maosky
11. คุณเปา aung pao
12. นายช่าง Tonaka
13. คุณ buibuiner
14. Ball กับ วิ

14 log in และ 17 คน ทั้งๆที่ตอนแรกเราคาดกันไว้ว่ามาแค่ ไม่น่าเกิน 7 และยิ่งแถมนกสายฟ้าทำงานเข้ากทม.
และฝนพายุกระำหน่ำ ตัวเลขในใจผมลดเหลือ 5 แบบไม่ต้องสงสัย

แต่นาฬิกาก็หมุนผ่านไป ยิ่งเขยื้อนเข้าหารัตติกาล จำนวนสมาชิกยิ่งโผล่มาเรื่อยๆตามลำดับ จนจากที่จองโต๊ะไว้
ไปๆมาๆต้องขอต่อโต๊ะกัน 3 รอบ

และที่สนุกที่สุดก็คือ พวกเราอยู่ตรงนั้นโดยไม่มีความเกร็งใดๆ เท่าที่ผมถามกล้วย BnN ว่าเป็นยังไง พวกเราไม่มีใครรู้สึกผิดธรรมชาติเพราะแสดงออกอย่างที่ตัวเองเป็น จิมมี่แว้ดตามธรรมชาติ กล้วยด่าตามธรรมชาติ และผมก็หยาบไปฮาไปตามธรรมชาติของผม ซึ่งก็หวั่นๆตอนแรกว่าจะรับกันได้ไหมกับภาษาที่ใช้ๆกันตั้งแต่ตอนเรียนมหาลัย

แต่ผลออกมาดี และเกินคาด งานนี้สภาพแวดล้อมทุกอย่างพยายามจะล่มงานเราให้ได้ แต่มันไม่ล่ม และมันดีกว่าที่คิด
และคนที่ทำให้เป็นอย่างนี้ได้ ก็ต้องขอบคุณทุกท่านที่สละเวลามาร่วมในครั้งนี้นะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2009, 16:51:19 โดย Commander Cheng »
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 14:59:32 »
จะว่าไปร้าน Link นี่ก็น่านั่งนะ (อาหารตาเพียบ)

วันหลังมีเจอกันอีกแน่นอน
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 15:03:11 »
.

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 15:05:23 »
กินไปคุยไป ว่าแต่ขอบอกอีกอย่างว่าห้องน้ำที่นี่มีดี

1. ส้วมแบบโถยาวนั่งสบายมีสายฉีดตูด ชักโครกดูดแรง หมดปัญหารักเก่ากลับมาใหม่
2. เด็กนวดในห้องน้ำ มือแรงโคด บีบซี๊ดกุแตกเลยแต่ทิปให้เพราะบริการดี ยื่นผ้าร้อนทุกครั้งแม้จะเข้าไปขี้ถึง 2-3รอบก็ตาม

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 15:17:46 »
หมดกล้องผมแล้วครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ YF-19

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 15:23:02 »
เอ่อ......แฟนผมชื่อแหม่มครับท่าน เค้าก็ฝากบอกว่าสนุกมาก แต่...อย่าลืมแก้ชื่อนะครับ 555 ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 15:23:48 »
เห็นบรรยากาศแล้ว โอกาสหน้าไม่พลาดครับ  ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 15:39:28 »
ว่าแต่ มีรูปเพิ่มอีกไหมอ่ะแพน

อยากได้รูปที่ แบบว่าเห็นคนเยอะๆ

จะยืมเอาไปลง J!MMY's TALK ที่จะเอาขึ้นในเย็นวันนี้

ออฟไลน์ nat

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 16:13:35 »
สนุกและฮามากครับ ;D ถ้าจัดอีกจะไปร่วมเหมือนเดิมครับ

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 16:50:32 »
ว่าแต่ มีรูปเพิ่มอีกไหมอ่ะแพน

อยากได้รูปที่ แบบว่าเห็นคนเยอะๆ

จะยืมเอาไปลง J!MMY's TALK ที่จะเอาขึ้นในเย็นวันนี้
ไม่มีอ่ะ กล้องมันเก็บทั้งโต๊ะได้ไม่หมด อันที่เก็บได้ครบจิมมี่ก็ไม่อยู่ในภาพ มีเสียไปสองรูป มือสั่น

ออฟไลน์ Vick

• **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 18:36:28 »
ขอบคุณสำหรับ meeting ครั้งนี้ที่จัดขึ้นมา   อบอุ่นดี อาหารมังสาวิรัติก็ใช้ได้เลยนะ ผมเกือบถอนใจกลับบ้านก่อนแล้ว เพราะไปหลง u turn ตรงหน้า tesco lotus 2 รอบ ก่อนถึง คริสตัล พาร์ค แต่ด้วยความช่วยเหลือจากน้องเติ้ลและทางร้าน link ก็ไปถึงร้านในที่สุด