ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามคุณ J!MMY หน่อยครับ  (อ่าน 3562 ครั้ง)

ออฟไลน์ almanac

• Newbie
  • *
ขอถามคุณ J!MMY หน่อยครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 20:55:54 »
คุณจิม มีเขียนบทความ Review รถยนต์ ลงตามนิตยสารรถบ้างหรือป่าวครับ?

คือโดยส่วนตัวนี่ ผมก็ไม่ค่อยได้ซื้อหนังสือเกี่ยวกับรถยนต์หรอกครับ

ตั้งแต่ที่บ้านมี Internet แต่พอได้มาติดตามอ่าน Review รถยนต์ ของคุณจิมมาพอสมควร

การเขียนของคุณจิมผมแทบไม่ได้อ่านข้ามเลย เรียกว่าอ่านทุกตัวอักษรก็ว่าได้

แต่ ส่วนตัวผมชอบอ่านในหนังสือมากกว่าครับ

คือ อยากหยิบอ่าน เมื่อไหร่ก็ได้ ผมว่าอ่านจากหนังสือได้อรรถรสมากกว่า

ถ้าคุณจิมมีงานเขียนลงนิตยสารรถยนต์ กรุณาแนะนำหน่อยว่า หนังสือชื่ออะไร

ผมจะไปหามาอ่านครับ แต่ถ้าไม่มี ..

ผมก็ขอถามว่าคุณจิมจะมีโอกาส เขียนลงหนังสือ หรือป่าวครับ ?

ขอบคุณครับ ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: ขอถามคุณ J!MMY หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 21:42:55 »
เดี๋ยวผมแอบปริ๊นเป็นหนังสือแล้วขายให้พี่นะครับ อย่าให้พี่จิมมี่รู้ล่ะ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 21:48:39 »
โปรดสรุปเนื้อหากระทู้ ลงในหัวข้อกระทู้ด้วยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 21:56:00 »
โปรดสรุป เนื้อหา หัวข้อกระทู้ ลงบนหัวกระทู้ด้วยครับ

ได้โปรดนะครับ เรารณรงค์เรื่องนี้กันอยู่ ขึ้นกระทู้ปักหมุดไว้ให้แล้วนะครับ

-----------------------------

เคยเขียนให้กับ Thaidriver ครับ
แต่ช่วง ตั้งแต่เปิดปีใหม่มานี้ แทบไม่ได้เขียนส่งให้เลย เพราะไม่มีเวลาเลยจริงๆ มัวแต่วุ่นวายและยุ่งเหยิง
กับเว็บตัวเองนี่ละครับ

ในอดีต เคยเขียนให้ Auto Bild ช่วงไม่กี่เล่มแรก และหลังจาก ธันวาคม 2004 ก็เลิกเขียนโดยเด็ดขาด ครับ

เหตุที่ช่วงนี้ ไม่อยากรับงาน อื่นๆ ที่ไม่จำเป็น เพราะทุกวันนี้ แค่ทำเว็บอย่างเดียว ก็ทุ่มมาก จนแทบไม่มีเวลาทำอย่างอื่นแล้วละครับ
อาจจะมีรับจ๊อบเล็กๆน้อย เช่นเขียนสคริพท์ พริตตี้ สำหรับ มอเตอร์โว มอเตอร์เอ็กซ์โป ให้บบางค่ายบ้าง หรือ สคริพท์ บางงาน บ้าง
แปลเอกสารบ้าง แต่ไม่บ่อยเหมือนเมื่อก่อนแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2009, 21:57:32 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ almanac

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 23:06:32 »
โอเคครับ เรื่องสรุปเนื้อหา รับทราบครับ ;D

ออฟไลน์ G FORCE

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 20:47:31 »
แล้วคุณJ!MMY จะมีการเอาบทความมารวมเล่มรึเปล่าครับ   ผมว่าน่าจะเป็นหนังสือที่มีประโยชน์กับคนจะซื้อรถมือ 1 และมือ 2 ครับ   ใช้เป็นคัมภีร์เลยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 21:59:20 »
ยังไม่คิดจะรวมเป็นหนังสือครับ

เพราะปัญหาคือ

เอาแค่ Yaris รีวิวเดียว เคยมีคน พิมพ์มันออกมา ได้มากถึง 200 หน้ากระดาษ A4 แล้ว

แล้ว ที่ทำมาทั้งหมด มันก็คงจะเกือบร้อย รีวิว แล้วกระมัง ดังนั้น ต้องใช้กระดาษเยอะมากครับ

ใครละจะเป็นสปอนเซอร์ ใครละ จะรับพิมพ์
แล้วไหนจะต้องมานั่งรีไรท์ แปลงกันใหม่ ไม่ง่ายครับ

ออฟไลน์ MAXQ

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 16:57:35 »
ไม่ต้องรวมเล่มหรอกครับ....อยากอ่านก็ปริ้นออกมานั่งอ่าน นอนอ่านถูกกว่าอีก

แล้วดูท่าแค่นี้คุณ JIM ก็แทบจะไม่มีเวลานอนแล้วใช่มะ คุณ JIM