ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบข้อมูลของรถ Nissan Homy V6 ครับ  (อ่าน 4477 ครั้ง)

ออฟไลน์ eddie

• Full Member
อยากทราบข้อมูลของรถ Nissan Homy V6 ครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 20:04:34 »
ผมสมาชิกใหม่ครับ ติดตาม review คุณ จิมมี่มาตั้งแต่ห้องรัชดาและ caronline แล้ว ชอบรีวิวของคุณมากครับ ตอนนี้บังเอิญมีคนรู้จักนำรถตู้ Nissan Homy มาขายให้ เป็นรุ่นเครื่อง V6 เกียร์อัตโนมัติ ผมลองหาข้อมูลในเว็บต่างๆแล้ว ทราบเพียงแค่ว่าเป็นรถบอดี้เดียวกับ Urvan แต่เป็นรถนั่งไม่ใช่รถบรรทุกมาเจาะกระจกหรือใส่เก้าอี้เข้าไป แต่ไม่ทราบ spec เครื่อง ตัวเลขสมรรถนะต่างๆ รวมถึงระบบช่วงล่าง เบรค ว่าเหมือนหรือแตกต่างกับ Urvan E24 ในบ้านเราอย่างไร แหล่งหาอะไหล่จะหาได้ที่ไหน (ตอนนี้ sunroof รั่วครับ ; ; ) หากมีใครทราบ ช่วยให้รายละเอียดด้วยครับ ขอบคุณครับ 

ออฟไลน์ 380Z

• Sr. Member
Re: อยากทราบข้อมูลของรถ Nissan Homy V6 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 21:16:52 »
อะไหล่ก็เชียงกงครับ

รถคันที่ว่าสีเทาน้ำตาลหรือเปล่า รุ่นนี้ผมเคยเห็นสีเทาน้ำตาลบนบูรพาวิถี

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: อยากทราบข้อมูลของรถ Nissan Homy V6 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 21:19:32 »
พี่ HOMY_DEMIO ตอบได้ชัดเจนที่สุดแน่นอนเพราะรถนี้ก็คือตัวพี่เขาเอง ครับ

ออฟไลน์ berm

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2009, 21:45:22 »
พี่ HOMY_DEMIO ตอบได้ชัดเจนที่สุดแน่นอนเพราะรถนี้ก็คือตัวพี่เขาเอง ครับ

เป็นงั้นไป

ออฟไลน์ eddie

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 08:05:13 »
รถคันนี้สีดําครับ