ผู้เขียน หัวข้อ: ++ช่วงนี้ตา J!MMY จะเข้าเน็ตไม่ได้สัก 2-3วันนะครับ น้ำท่วมบ้านครับ++  (อ่าน 16275 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
ตามหัวข้อที่ตั้งไว้

เรื่องของเรื่องคือ วันนี้ฝนตกตลอดเช้า และส่งผลให้หมู่บ้านรัตนธานีบางนา ก.ม. 8 น้ำท่วมทั้งหมู่บ้าน

และบ้านจิมมี่ก็โดนไปด้วย ล่อซะน้ำเต็มบ้านและถึงหัวเข่า ส่วนรถที่อยู่ข้างนอกก็น้ำท่วมมิดสเกิร์ตข้างครับ
ได้ข่าวว่าโบรชัวร์จำนวนมหาศาลต้องสูญเสียไปเพราะขนหนีน้ำไม่ทัน และคอมพิวเตอร์ก็ต้องลุ้นกันอยู่ว่า
จะทำให้กลับมาใช้งานได้หรือไม่

แต่เจ้าตัวกำลังพยายามจัดแจงทุกอย่างให้เข้าที่ จนกระทั่งขณะนี้ 20.32 น. ที่บ้านจิมมี่ยังมีน้ำท่วมขังอยู่
ถ้าใครอยู่หน่วยงาน หรือรู้จักกับคนที่ดูแลปั๊มน้ำเขตบางนาในแถวๆนั้น รบกวนช่วยซ่อมเครื่องสูบน้ำทีครับ
จะขอบพระคุณอย่างสูงเพราะท่วมมานานแล้ว ยังไม่ลดเลยทั้งหมู่บ้าน

ขอบพระคุณครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ขอให้น้ำลด และเข้าได้ตามปกติครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
อ่าววว

ดีนะครับไม่ท่วมตอนที่เอารถมาทำรีวิว

ยังก็ขอให้พี่จิมมี่ระวังโรคที่มากับน้ำนะครับ

พวกเอกสารต่างๆ การทำรีวิวรถ ไม่เป็นไรมากใช่มั้ยครับ กลัวพี่จิมมี่จะเครียดหนักเข้าไปอีกน่ะครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Sunnook

เอาใจช่วยพี่จิมมี่ด้วยครับ  น้ำจงลด จงลด จงลด

( เดี๋ยวก็คงต้องระดมทุนเงินบริจาคในเว็บเอาไปซื้อคอมใหม่ให้พี่จิมมี่เลย )

ออฟไลน์ Mr.DoZR

• Jr. Member
  • **
โบชัวร์หนีน้ำไม่ทัน

โอ้วววว

Dr.slum

• บุคคลทั่วไป
ทำบ้านใหม่เหอะ

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
สู้ๆ ครับ คุณ Jim

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
ระวังสุขภาพเท้าและซอกเล็บด้วยเน้อ ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ 380Z

เสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

เสียหายเลย ขอให้ผู้รับผิดชอบรีบทำให้น้ำลดไวๆนะครับ ลดความเดือดร้อนของพี่จิมและคนบริเวณนั้น

ออฟไลน์ BnN

บ้านน้องก็ท่วมเถอะพี่แพน
หน้าบ้านปริ่มขอบล่างกระเบื้องโรงรถแล้ว จำได้ใช่ปะว่าตรงนั้นสูงขนาดไหน
ในบ้านก็เข้าจากท่อน้ำหลังบ้าน ทะลักเข้ามาในห้องรับแขกเลย

เพิ่มของพี่จิมเค้าบอกว่า รถอีกคันที่เค้าจอดหน้าบ้านน้ำเข้าไปในรถเลี้ยงปลาได้ด้วยแหละ

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
หน่วยงานมาดูแลด่วน
เดิ๋ยวคลังเอกสารเสียหายหมด
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

หน้าบ้านปริ่มขอบล่างกระเบื้องโรงรถแล้ว จำได้ใช่ปะว่าตรงนั้นสูงขนาดไหน
ในบ้านก็เข้าจากท่อน้ำหลังบ้าน ทะลักเข้ามาในห้องรับแขกเลย

เพิ่มของพี่จิมเค้าบอกว่า รถอีกคันที่เค้าจอดหน้าบ้านน้ำเข้าไปในรถเลี้ยงปลาได้ด้วยแหละ

จำไม่ได้ครับ no idea เลย
no memory ด้วย

ออฟไลน์ berm

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ เคยประสบปัญหานี้เหมือนกัน เซ็งชีวิตเลยครับเวลาน้ำท่วมเข้ามาในบ้านนี่ เหม็นก็เหม็นแถมโคลนอีกต่างหาก ขอให้น้ำลดเร็วๆนะครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
รู้สึกฝั่งยางนาท่วมกันหมดเลยนะเนี่ย

ซอยบ้านผมก็ท่วมทั้งซอยเลยครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ BnN

คืออะไรหรอครับ ??

คืออะไรหรอครับ ??

ที่พี่ว่า จำได้ใช่ปะว่าตรงนั้นสูงขนาดไหน น่ะครับ มันสูงประมาณกี่ ซม. ครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ตอนนี้ต้องเฝ้าระวังกันครับ
ฝนจะตกจนถึงสิ้นสัปดาห์นี้ครับ

ขอให้ผ่านไปด้วยเด้อ

ออฟไลน์ Tonaka

เอ่อ.......  ไม่รู้จาว่าไงดี....

เอาเป็นว่า...   ถ้าน้ำลดแล้วก้ขอให้บ้านพี่แห้งเร็วๆหล่ะกันน่ะ
阿蘇山

ออฟไลน์ The Coup Channel

โห น่ากลัวอะ ถึงขั้นท่วมในบ้านเลยหรอ พระเจ้า

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
น้ำลดเร็วๆ นะครับ

^^
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ขอให้ข้อมูลยังอยู่ครบถ้วนนะครับ และ น้ำลดเร็วๆนะครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
เสียใจด้วยครับ ขอให้น้ำลดไว้ ๆ พรุ่งนี้หายหมดได้ยิ่งดี
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ kittiphat32

• Newbie
  • *
อะไรก็ไม่เจ็บใจเท่าเอกสารครับ รู้สึกเสียดายเหมือนกัน

ขอให้คอมฯ กลับมาด้วยนะคร๊าบบบ น้ำลดไว ๆ ครับ

ออฟไลน์ Lovely_Car

รักษาสุขภาพด้วยนะครับ

ออฟไลน์ mcat231032

สุ้ๆๆ ครับพี่จิม เอาเอกสาร มาก ตากแดดไว้

ออฟไลน์ BnN

เกือบๆหนึ่งไม้บรรทัดครับ
ว่าแต่ คุณ Raksadindan ชื่อเล่นชื่อแพนเหมือนกับพี่แพนหรอครับ

ออฟไลน์ MAXQ

• Full Member
งั้นแบบนี้ลูกชิ้นก็ลอยน้ำซิครับ...ล้อเล่นนะครับ(อย่าโกรธกันนะครับ)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

น้ำท่วมนี่น่ากลัวนะครับ
หลังน้ำลดเดวเชื้อรามาเยือนอีกล่ะ้เนี่ย

เอาใจช่วยคับ

ออฟไลน์ FyGI

รู้สึกว่าช่วงปีนี้เนี่ย น้ำท่วมหนักผิดปกติ

บางพื้นที่ไม่เคยท่วมก็ท่วมซะ

กรุงเทพต่ำลงอีกแล้ว