ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องประกันหน่อยครับ จอดไว้แล้วโดน  (อ่าน 2533 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
คือประกันชั้น1เค้าจะไล่หาให้เราเองหมดเลยใช่มั้ยครับ

คือผมถ่ายรูปไว้หมดก่อนโดนหลังโดน ฟอจูนเนอร์มันเข้ามาที่แคบมากๆ ล้อรถมันห่างรถผม1นิ้วพอดี ตอนเข้ามาจอดมันไม่โดนเป็นชายแก่ ผมก็ถ่ายรูปไว้หมดติดทะเบียนว่าห่าง1นิ้ว ใกล้มากๆ พอกลับมาครึ่งชั่วโมงก็มีรอย แต่ประกันไทยเศรฐกิจเค้าบอกยังไม่ได้ต้องไล่หาหลักฐานพยานเอง ตรงที่จอดรถมีกล้องก็บอกไม่รู้กล้องใคร ต้องไปแจ้งความเอง แล้วเอาใบบันทึกประจำวันมา ถึงจะออกใบเคลม บอกแต่ว่าอยากให้ออกใบเคลมเลยแต่ต้องจ่ายค่า1000 ผมไม่ได้ผิดเลยงงมากรถก็จอดอยู่นิ่งๆ รูปก็ถ่ายไว้หมด

ปกติประกันชั้น1มันยุ่งยากขนาดนี้เลยหรอครับ หรือของบริษัทอื่นดีกว่านี้ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ grev

• Full Member
Re: ขอถามเรื่องประกันหน่อยครับ จอดไว้แล้วโดน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 17:28:34 »
บอกเค้าไปว่าถอยชนเสา จบครับ ไม่ต้องเสีย 1000
แต่เสียส่วนลดประวัติดีแทน

ออฟไลน์ jani

• Full Member
Re: ขอถามเรื่องประกันหน่อยครับ จอดไว้แล้วโดน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 19:35:43 »
เคลมปกติ แบบว่าเราผิดเอง ปีหน้าก็เปลี่ยนประกันแค่นั้นครับ ไม่ต้องคิดมาก
ผมก็เคยโดนแต่คนชนทิ้งเบอร์โทรไว้ให้ โชคดีหน่อย แต่ก็เสียเวลาไปทำสี

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 19:53:54 »
เอารูปที่มีไปแจ้งความครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ Ohmohmz

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 00:27:55 »
ไทยเศรษฐกิจหรอครับ ??? ผมก็เคยเคลมนะ เจออุบัติเหตุ ขาดันชนหลังหัก มันอ้าออก เค้าจะให้ซ่อมทั้งๆที่รถเราแค่3เดือน แต่ผมโวยวาย เราจ่ายประกันตั้งแพงทำไมไม่เปลี่ยนให้ สุดท้ายมันก็ต้องยอม

ปล.ผมคงซวยเจอพนักงานดีเด่นเข้า รักษาผลประโยชน์ของบริษัทแบบผิดๆ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 10:37:57 »
เคลมปกติ แบบว่าเราผิดเอง ปีหน้าก็เปลี่ยนประกันแค่นั้นครับ ไม่ต้องคิดมาก
ผมก็เคยโดนแต่คนชนทิ้งเบอร์โทรไว้ให้ โชคดีหน่อย แต่ก็เสียเวลาไปทำสี
เหมือนน้องคนนั้นที่มีรูปแชร์กันเมื่อไม่กี่เดือนก่อนเลย รับผิดชอบดีครับ

ออฟไลน์ power2002

• Sr. Member
  • ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2012, 13:59:15 »
ลองบอก ว่าขอไปปรึกษา คปภ. ก่อน...... ;)