ผู้เขียน หัวข้อ: แล้วก็โดนจนได้ 121 กม./ชม ด่วนวงแหวน บางพลี-สุขสวัสดิ์  (อ่าน 14056 ครั้ง)

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
และแล้วก็โดนจนได้  ตามท่านอื่นๆ ว่าไว้

หลังจากได้ป้ายขาว ปั๊บ ก็โดนเลย แต่ยังมีในตลกหน่อยตรงที่ผมโดนวันไหนกันแน่

เพราะจากจม.ที่แจ้งด้านบน ผมโดนวันที่ 18 /11 /2012 เวลา 14:35

แต่ในรูปที่โดนยิง กลับลงเป็นวันที่ 25/11/2012 เวลา 14:35 

ก็เพราะวันที่ 18 ผมไม่ได้วิ่งเส้นนั้น (เป็นวันที่วิ่งขึ้นเหนือ วิ่งไปทาง บางปะอิน อยุธยา ที่ไม่ได้ขึ้นทางด่วน)

แต่วันที่ 25 น่าจะเป็นไปได้ เพราะผมวิ่งกลับมาจาก ชลบุรี เพื่อไปรับแม่ที่ดอนเมือง

เอามาลง ให้ดูว่า ปกติเส้นนี้ผมวิ่งประจำ และจำไม่พยายามให้เกิน 120 ตั้งแต่ พระราม 2 ถึง สุขสวัสดิ์

แต่หลังจากข้ามสะพานแล้ว ก็จะวิ่งแค่ 110 และไม่ให้ถึง 120 เสมอๆ แต่สุดท้าย ก็โดนจนได้

ส่วนตรงที่โดนยิ่ง น่าจะเป็นขาจากบางนา ไปสุขสวัสด์ บริเวณ ทางลงศรีนครินทร์ ครับ

อันนี้ข้อความด้านบน

ส่วนนี้รูปถ่ายหลักฐานด้านล่าง

ออฟไลน์ S6

และแล้วก็โดนจนได้  ตามท่านอื่นๆ ว่าไว้

หลังจากได้ป้ายขาว ปั๊บ ก็โดนเลย แต่ยังมีในตลกหน่อยตรงที่ผมโดนวันไหนกันแน่

เพราะจากจม.ที่แจ้งด้านบน ผมโดนวันที่ 18 /11 /2012 เวลา 14:35

แต่ในรูปที่โดนยิง กลับลงเป็นวันที่ 25/11/2012 เวลา 14:35 

ก็เพราะวันที่ 18 ผมไม่ได้วิ่งเส้นนั้น (เป็นวันที่วิ่งขึ้นเหนือ วิ่งไปทาง บางปะอิน อยุธยา ที่ไม่ได้ขึ้นทางด่วน)

แต่วันที่ 25 น่าจะเป็นไปได้ เพราะผมวิ่งกลับมาจาก ชลบุรี เพื่อไปรับแม่ที่ดอนเมือง

เอามาลง ให้ดูว่า ปกติเส้นนี้ผมวิ่งประจำ และจำไม่พยายามให้เกิน 120 ตั้งแต่ พระราม 2 ถึง สุขสวัสดิ์

แต่หลังจากข้ามสะพานแล้ว ก็จะวิ่งแค่ 110 และไม่ให้ถึง 120 เสมอๆ แต่สุดท้าย ก็โดนจนได้

ส่วนตรงที่โดนยิ่ง น่าจะเป็นขาจากบางนา ไปสุขสวัสด์ บริเวณ ทางลงศรีนครินทร์ ครับ

อันนี้ข้อความด้านบน

ส่วนนี้รูปถ่ายหลักฐานด้านล่าง

ยินดีด้วยครับ  :) มีเพื่อนร่วมชะตากรรม
เป็นความพยายามทั้ง 2 ฝ่าย ทั้งฝ่ายผู้ถ่าย 120 ไม่ถ่าย เกินมา 1km/hr ถ่ายซะเลย กับฝ่ายผู้โดนถ่ายขับไม่เกิน 120 ตลอดทาง
แต่จดหมายอันนี้ ไม่ปลอมนะ ท่านผู้นั้น เริ่มกลัว และรู้ทันแล้วหล่ะ

ออฟไลน์ OhnMk

• Full Member
จำกัด 90 ก็อนุโลม 120 (มั้ง)
ตอนที่โดนเป็นช่วงทางลงปะครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

Sylphy เพื่อนเราโดนซะแล้ว  ;)    ช่วงนี้มีงานแข่งรถที่บางแสน ที่ร้านกาแฟขายดีมั๊ยครับ กลางๆวีคหน้าอาจจะแวะไปอุดหนุน

ผมก็ได้ป้ายขาวแล้ว แต่กลัวว่าปีใหม่ไปไหนไกลๆจะเจอจม.ร่อนมาให้แบบนี้ก็เลยยังไม่ได้เปลี่ยน
และเซลก็บอกเองว่าถ้ายังไม่คืนป้ายแดงก็ไม่เป็นไร เพราะเงินมัดจำป้ายยังเป็นตัวประกันอยู่

ปล.ผมไม่ได้โกงรัฐเลื่อนวันเสียภาษีนะ เพราะป้ายวงกลมได้มาแล้ว ต้องจ่ายภาษีประจำปีทุกวันที่ 7 พ.ย.

ออฟไลน์ hutzero

ตั้งกล้องบันทึกการดินทางถ่ายให้ติดหน้าเข็มไมล์ไว้ด้วยดีกว่าเรา  ถ้าเจอมั่วๆมาเดี๋ยวจะได้มีดราม่าระดับประเทศ

ออฟไลน์ MaiSki

• Sr. Member
เคยโดน 121 เหมือนกันครับ โดนปรับ 200

อยากรู้ว่าถ้าตำรวจมั่วเลขมาเราจะรู้ได้ไง

ออฟไลน์ Fly to dream

นี่แหละหนาประเทศนี้ ขี้เกียจพูด จัดเต็มไปตั้งแต่กระทู้ที่แล้ว

แบบนี้เถอะไอ้หัวปิงปอง จะหากินทั้งทีเอาที่มันผิดจริงๆดีกว่า
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

ยินดีด้วยครับ ท่านเป็นผู้ถูกเลือก ;D

ปล แซวขำๆนะครับ

ออฟไลน์ z4kas

ไม่ขอกล่าวถึงเรื่องนี้
แต่ขอผ่อนคลายด้วยการบอกว่า
....รูปถ่ายรูปนี้ รถท่านดูดีมากเลย 555+   
หยังกะอยู่ในหน้านิตยสาร ^^

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

ตรงนี้ผมโดน มา 2รอบแหละ  121  กะ 123  โดนไป 1 พันเท่ากัน   เล่นเอาจุกเท่าเดียว
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ Devil13

ตรงนี้ผมโดน มา 2รอบแหละ  121  กะ 123  โดนไป 1 พันเท่ากัน   เล่นเอาจุกเท่าเดียว

ปรับตั้ง 1,000 งั้นผมไม่ติดป้ายขาวดีกว่า
สวมป้ายแดงตลอดชีพ  ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

อยากถามว่าคนที่ใช้ป้ายประมูลที่เลขสวยๆเคยโดนบ้างมั้ย  เพื่อนผมป้าย 444 ,4444 มันขับเร็วจะตายแต่มันบอกไม่เคยโดนเลย ตำรวจเกรงใจเห็นทำนองว่าคนที่ประมูลป้ายเหมือนได้ช่วยรัฐไปแล้ว  เลยจะลองถามให้แน่สิว่าคนที่ใช้ป้ายสวยๆที่ประมูลมาโดนบ้างมั้ย ถ้าไม่โดนคันต่อไปคงประมูล
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ wut get real

อยากถามว่าคนที่ใช้ป้ายประมูลที่เลขสวยๆเคยโดนบ้างมั้ย  เพื่อนผมป้าย 444 ,4444 มันขับเร็วจะตายแต่มันบอกไม่เคยโดนเลย ตำรวจเกรงใจเห็นทำนองว่าคนที่ประมูลป้ายเหมือนได้ช่วยรัฐไปแล้ว  เลยจะลองถามให้แน่สิว่าคนที่ใช้ป้ายสวยๆที่ประมูลมาโดนบ้างมั้ย ถ้าไม่โดนคันต่อไปคงประมูล
คงไม่เกี่ยวกับป้ายประมูลไม่ประมูลหรอกครับ ท่านที่โดนน่าจะเป็นช่วงที่ตั้งกล้องพอดี ปกติผมก็เคยวิ่งเส้นนี้นะ วิ่งเกิน 130 อยู่บ่อยครั้งยังไม่โดนนะครับ
Accord  G9
Prius
Hilux Revo

ออฟไลน์ IS2000

เคยเห็นเจ้าของรถเอารูปซุปเปอร์คาร์ป้ายประมูลของตัวเองมาลงครับ หนีไม่พ้นเหมือนกัน
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ todsapoom

• Newbie
  • *
เคยโดนเหมือนกันครับเส้นนี้ 1,000 บาทขาดตัว ของผมก็โดนช่วงจากบางนามุ่งหน้ามาสุขสวัสดิ์เหมือนกันครับ แต่ไม่รู้ว่าตรงไหนแน่

ออฟไลน์ keamglad

ถ่ายชัดเจนสุดๆไปเบยตอนจะปรับ

แต่ถ้าเกิดอุบัติเหตหรือต้องใช้กล้องเป็นพยานหาตัวคนผิด จะได้ภาพเน่าๆ เบลอๆ มัวๆ เฟรมเรทต่ำๆมาแทน 

ประเทศไทย

ปล ผมไม่เคยโดน ขับเกินประจำ สงสัยดวงดี

ออฟไลน์ litle

• Jr. Member
  • **
  • สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยครับ
ตายละผม...จะโดนเหมือนเจ้าของกระทู้มั้ยเนี่ย
เพิ่งไปมาเมื่อเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว กดไป 140 กว่า ๆ เลย !
วางไว้ก่อนความฝัน  เจอกันวันฝนซา

ตายละผม...จะโดนเหมือนเจ้าของกระทู้มั้ยเนี่ย
เพิ่งไปมาเมื่อเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว กดไป 140 กว่า ๆ เลย !

ขับ 140 ไม่เคยโดน เคยโดนแต่ 121-123  มากกว่านั้นก็ไม่เคยโดน  

ยังสงสัยอยู่เลยว่า ขับมากกว่า130นี่จะโดนใบสั่งใบไหม ;D ;D
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ผมเอามาลง ขำๆ กันน่ะครับ

แต่ก็คิดอีกว่า พวกที่ขับลากป้ายแดงนานๆ หรือไม่ใส่ป้าย พวกนี้คงขับเต็มพิกัด แน่เลย

อ่อ วันจันทร์ที่ผ่านมาลองวิ่ง มอเตอร์เวย์ ก็พยายามห้ามใจไม่ให้เกิน 120 แต่ก็โดนยิง ตรงก่อนที่พักกลางทาง โดยพี่ท่าน

นอนยิงอยู่บนสะพานลอยข้ามมอเตอร์เวยเลย ก็ไม่รู้จะโดนอีกหรือเปล่าเพราะตอนนั้นก็ประมาณ 120 เหมือนกัน

ออฟไลน์ cdchn

• Jr. Member
  • **
ตกลงว่า ห้ามขับเกิน 90 ใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ chat120912

ผมเอามาลง ขำๆ กันน่ะครับ

แต่ก็คิดอีกว่า พวกที่ขับลากป้ายแดงนานๆ หรือไม่ใส่ป้าย พวกนี้คงขับเต็มพิกัด แน่เลย

อ่อ วันจันทร์ที่ผ่านมาลองวิ่ง มอเตอร์เวย์ ก็พยายามห้ามใจไม่ให้เกิน 120 แต่ก็โดนยิง ตรงก่อนที่พักกลางทาง โดยพี่ท่าน

นอนยิงอยู่บนสะพานลอยข้ามมอเตอร์เวยเลย ก็ไม่รู้จะโดนอีกหรือเปล่าเพราะตอนนั้นก็ประมาณ 120 เหมือนกัน

มีเพื่อนแล้ว เพราะโดนเหมือนกัน 121 ><

ใช่ครับ นอนยิงอยู่บนสะพานลอยข้ามเลย

p.s. อย่าลืมถ่ายสำเนาไว้ด้วยนะครับ ถ้าจะไปจ่ายค่าปรับที่ ไปรษณีย์ ;D
" My strength is you. "

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ช่วงนี้ผมจัดเต็มครับ 120 ขึ้นไป..
เพราะยังไม่ได้ป้ายทะเบียน..  ;D ;D ;D

ปกติผมวิ่งเส้นมิตรภาพจะเจอด่านตรงคลองไผ่บ่อยมาก
แต่พอเอารถใหม่ยังไม่ได้ป้ายไปวิ่ง ยังไม่เจอซักครั้งเลย.. :o :o

ทีตอนนี้ล่ะถ่ายรูปชัดเจน
ทีพอคนใกล้ตัวผมเดือดร้อน ถึงขั้นมีคนเสียชีวิตจากอุบัติเหตุ
แถมเป็นกล้องวงจรปิดด้วย ภาพมันสามารถหายได้ในวันนั้นเลย เมื่อเจอของจริงเข้าไป..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ 6162002

ผมก็เพิ่งโดนเมื่อสามวันก่อน ช่วง งามวงวาน-เมืองทอง
ลิมิต 120 ผมเกินไปหน่อยเดียวเอง 134

รูปมาแบบว่า ชัดม๊ากกกกก   ปรับ 1000 บาท เหอๆ- -
แต่พ่อของเพื่อนน้องเป็นตำรวจ บอกว่าไม่ต้องไปเสียมันหรอก *-*

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
โดนจุดเดียวกันครับ 3 ใบแล้ว ของผม

139
123
123

บอกตรงๆ ผมไม่จ่ายครับ ไปลุ้นตอนต่อทะเบียนเลยทีเดียว :P
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
อันนี้ใบที่ 3 มาเมื่อวาน
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ neung23

โดนเหมือนกันคับ

โดนบนทางด่วนปรับ 1000

อีกคันโดนแถวชุมพร ที่ 121 ปรับ400
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ the kit

เกลียด ตำรวจของไทย
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ jojow

ไม่ขอกล่าวถึงเรื่องนี้
แต่ขอผ่อนคลายด้วยการบอกว่า
....รูปถ่ายรูปนี้ รถท่านดูดีมากเลย 555+   
หยังกะอยู่ในหน้านิตยสาร ^^

รู้สึกเหมือนกันครับ
รถสวยมาก

;D ;D ;D
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ MoLee

ทำไมทุกคันที่เห็นๆมา โดนที่121 กันเยอะจัง?

ปล.แต่ล่ะคันรูปที่ถ่ายมาสวยมากครับ :P

ผมก็เพิ่งโดนเมื่อสามวันก่อน ช่วง งามวงวาน-เมืองทอง
ลิมิต 120 ผมเกินไปหน่อยเดียวเอง 134

รูปมาแบบว่า ชัดม๊ากกกกก   ปรับ 1000 บาท เหอๆ- -
แต่พ่อของเพื่อนน้องเป็นตำรวจ บอกว่าไม่ต้องไปเสียมันหรอก *-*

ตรงนี้จะถ่ายช่วงขึ้นด่านงามวงวานครับ  เห็นรถสีเหลืองๆจอด  มองตรงมุมแบร์ริเออร์ มีคนนั่งยองๆถือกล้องนั่นแหละครับชัดเลย